You are on page 1of 8

DAILY LESSON LOG

SY: 2024
DBOW
February ‘2024
Tuesday
Paaralan: GREGORIA DE JESUS ELEM. Baitang / I – ROSAS
SCHOOL Antas

GRADES - I Petsa/Araw Date: March 19, 2024 EDUKASYON SA


DAILY LESSON LOG Asignatura: PAGPAPAKATAO
K-12 Basic Education Program
Day: Tuesday
Grade 1 to 12
Oras: 7:00 – 7:30 Ikatlong
Teacher: Markahan: Markahan
Mrs. Jennifer T. Pascual
I. LAYUNIN:
A. Pamantayang Pangnilalaman Nagagamit ang mga bagay na patapon ngunit maari pang pakinabangan
B. Pamantayan sa Pagganap Paggamit ng mga bagay na patapon ngunit maari pang pakinabangan
C. Mga Kasanayan sa Pagkatuto EsP1PPP- IIIi – 5 Nakagagamit ng mga bagay na patapon ngunit maaari
pang pakinabangan.
Halimbawa: Bagay na patapon ating pakinabangan. Recycle
II. NILALAMAN: Aralin 3 – Pagkalinga Sa Kapaligiran
Bagay na Patapon ating Pakinabangan - Recycle
II. KAGAMITANG PANTURO:
D. Sanggunian: K-12 Curriculum guide page. 22/DBOW page 3
1. Pahina sa Gabay ng Guro ESP – TG. page
2. Mga Pahina sa Kagamitang Pang Mag-aaral. ESP LM. page 113-118
3. Iba Pang Kagamitang Panturo Video lesson, picture, PowerPoint
IV. PAMAMARAAN:
A. Balik-aral sa nakaraang aralin at/o pagsisimula ng Balik-aral:
bagong aralin
Isulat kung Tama o Mali ang sinsaad ng pangungusap.
_____1.” Ang Diaper na pinaggamitan ay maari pang gamitin?
_____2. “Si Kuya, ginawang pencil case ang plastic bottle?
_____3. “Ang bag na luma ng nanay ay ginamit ni ate na lagayan ng aklat?”
_____4. “Ang balde ng pintura ay ginamit ni nanay na timbang maliit
_____5. “Ang Reuse ay paggamit na muli ng mga bagay na luma o patapon.

B. Paghahabi sa layunin ng aralin Pagganyak:

Ano ang nakikita sa larawan?


Oooopppps… Itatapon mo na ba ang mga iyan?
Huwag! Maaari mo pang gamitin ang mga
plastic na kutsara at tinidor.
Ikaw rin, baka marami kayong bisitang darating sa inyong piyesta.
Huwag mong kalimutang hugasan ang mga ito bago itago.
C. Pag-uugnay ng mga halimbawa sa bagong aralin Paglalahad:
Kuwento: Si Althea ang Batang Masinop

Gustong-gusto ni Althea na sinupin ang mga malalaking lata ng


gatas na wala nang laman , pinaglagyan ng pintura. Pinupulot din niya ang
mga lumang gulong ng sasakyan,sako garapon , bote ng mineral. Lahat ng
ito ay ginagamit ng wasto ni Althea ang mga lata ng gatas at pintura ay
tinaniman niya ng mga halaman, Masayang masaya siya na ginagamit ang
mga patapong bagay dahil nagagawa niya itong kapaki-pakinabang. Tuwang
tuwa ang kanyang nanay Manda.

D. Pagtalakay ng bagong konsepto at paglalahad ng Pagtalakay:


bagong kasanayan #1
Sino ang batang masinop?
Ano ang gustong-gusto ni Althea?
Ano angginagawa ni Althea sa mga patapon na pinpulot niya?
Ano ang nararamdam niya sa mga bagay na pinakikinabangan pa?
Ano ang mga pinupulot niya para pataniman ng halaman?

E. Pagtalakay ng bagong konsepto at paglalahad ng


Paaralan: GREGORIA DE JESUS ELEM. Baitang / I – DAISY
SCHOOL Antas

GRADES - I Petsa/Araw Date: March 19, 2024 Asignatura: ARALING


DAILY LESSON LOG PANLIPUNAN
K-12 Basic Education Program
Day: Tuesday
Grade 1 to 12 Oras: 8:20 – 9:00 Markahan: Ikatlong
Teacher: Markahan
Mrs. Ma. Cristina D. Dabu
I. LAYUNIN:
A. Pamantayang Pangnilalaman Ang mga mag-aaral ay …
Nauunawaan ang kahalagahan ng paaralan sa sariling buhay
at sa pamayanan o komunidad.
B. Pamantayan sa Pagganap Ang mga mag-aaral ay …
Natutukoy ang kahalagahan ng pag-aaral sa pagunlad ng buhay
ng isang tao.
C. Mga Kasanayan sa Pagkatuto AP1PAA-IIIc-5 Naipaliliwanag ang kahalagahan ng paaralan sa sariling
buhay at sa pamayanan o komunidad.

II. NILALAMAN: Ang Aking Paaralan: Pundasyon ng Magandang Kinabukasan

II. KAGAMITANG PANTURO:


D. Sanggunian: K-12 Curriculum Guide in Araling Panlipunan pah.25
1. Pahina sa Gabay ng Guro Araling Panlipunan TG. Pah.65
2. Mga Pahina sa Kagamitang Pang Mag-aaral. Araling Panlipunan LM. Pah. 155-161
3. Iba Pang Kagamitang Panturo Larawan, tsart, Power point, Video lesson
IV. PAMAMARAAN:
A. Balik-aral sa nakaraang aralin at/o pagsisimula ng Balik-aral:
bagong aralin
Ano ang ipinakikita sa larawan?

Ano ang kailangan ng batang tulad mo?

B. Paghahabi sa layunin ng aralin Pagganyak:


Suriin ang pagkakaiba ng nasa larawan.

1. Ano ang pagkakaiba ng dalawang larawan?


2. Ikaw bilang bata ano ang nais mong maging ikaw?
3. Ano ba ang kahalagahan ng pag-aaral sa isang batang katulad mo?
4. Ano ang mabuting epekto ng Edukasyon sa tao?

C. Pag-uugnay ng mga halimbawa sa bagong aralin Paglalahad:


Ang Pag-aaral ay mahalaga sa buhay ng isang batang tulad mo, kung ikaw
ay nakakabasa, mababasa mo ang mga panuto at mga aklat na nais mong
basahin.
Kung ikaw naman ay nakabibilang matutukoy mo ang halaga ng bagay na
iyong binibili at halaga ng sukli sa araw araw na pamumuhay.
Kung ikaw ay nakasusulat, masasagot mo ang mga tanong sa pasulat na
mga pagsusulit.
Maaari mong ibahagi ang mga kaalaman at kasanayan sa iyong kapwa.
Mahalagang matapos ang iyong pag-aaral upang balang araw ay
magkaroon ka ng maayos na trabaho o negosyo para matutulungan mo ang
iyong pamilya at komunidad.

Sa pamamagitan ng pag-aaral makakamit mo ang iyong mga pangarap at


Paaralan: GREGORIA DE JESUS ELEM. Baitang / I – DAISY
SCHOOL Antas

GRADES - I Petsa/Araw Date: March 19, 2024 Asignatura: MOTHER TONGUE


DAILY LESSON LOG (MTB-MLE)
K-12 Basic Education Program
Day: Tuesday
Grade 1 to 12 Oras: 9:00 – 9:20 > RECESS Markahan: Ikatlong
Teacher: Markahan
9:20 – 10:10
Mrs. Ma. Cristina D. Dabu
I. LAYUNIN:
A. Pamantayang Pangnilalaman Ang mga mag-aaral ay …
Nakababasa ng mga tatak(label) sa isang larawang guhit (illustration)
B. Pamantayan sa Pagganap Ang mga mag-aaral ay …
Pagbasa ng mga Label sa Isang Larawang Guhit (Illustration)
C. Mga Kasanayan sa Pagkatuto MT1SS-IIIg--j-7.1 Nakababasa ng mga tatak(label) sa isang
larawang guhit (illustration)
Hal.Label o Tatak ng larawan(illustration)
II. NILALAMAN: Pagpapahayag ng Label o Larawang guhit (illustration)
II. KAGAMITANG PANTURO:
D. Sanggunian: K-12 Curriculum Guide in M.T.B.54
1. Pahina sa Gabay ng Guro DBOW pahina 4
2. Mga Pahina sa Kagamitang Pang Mag-aaral. M.T.B. Activity Sheet pp. 1-2
3. Iba Pang Kagamitang Panturo Powerpoint Presentation , Tsart at mga larawan
IV. PAMAMARAAN:
A. Balik-aral sa nakaraang aralin at/o pagsisimula ng Balik-aral:
bagong aralin
Ano ang natutunan sa kahapon?
Mahalaga ba na maunawaan ang isinasaad ng bawat larawang
iginuhit?
Ano ang mensahe o isinasaad ng ilustrsyon?
 Sabihin at Isulat ang nais ipahayag ng mga simbolo o illustrasyon
ng bawat larawan.

1. __________________________

2. __________________________

3. __________________________

4. __________________________

5. __________________________

B. Paghahabi sa layunin ng aralin Pagganyak:


Awit: “Kung Ikaw ay Masaya”
Subukin: Ayusin ang mga letra upang mabuo ang mensahe o salitang
tumutukoy sa mga larawan.

C. Pag-uugnay ng mga halimbawa sa bagong aralin Ano ang ibig sabihin ng pictograph?
Anong bahagi ng pictograph ang ginamit upang mabigyang kahulugan ang
mga impormasyon?

D. Pagtalakay ng bagong konsepto at paglalahad ng Paglalahad:


bagong kasanayan #1
Ilahad sa mga bata.
School: GREGORIA DE JESUS ELEM. Grade/Section: I – DAISY
SCHOOL
GRADES - I Date: March 19, 2024
DAILY LESSON LOG Date / Day: Subject: ENGLISH
K-12 Basic Education Program
Day: Tuesday Day: Tuesday
Grade 1 to 12
Time: 10:10 – 11:00
Teacher: Quarter: THIRD QUARTER
Mrs. Ma. Cristina D. Dabu
I. OBJECTIVES:

A. Content Standards
The learner…
Recognize sentence and non-sentence (phrases)
B. Performance Standards
The learner…
Sort or arrange group of words into sentences and non-sentences.
EN1G-IIIa-e-1 Sentences
C. Learning Competencies/ Objectives
Write the LC for each EN1G-IIIa-1.1 Recognize sentences and non-sentences

II. CONTENT
II. LEARNING RESOURCES:
A. References
K-12 Curriculum Guide in English page 18
1. Teacher’s Guide pages
English Teaching Guide pah. 1-4
2. Learner’s Materials pages
English Activity Sheet pp. 1-2
3. Textbook pages
Powerpoint Presentation, Tsart at mga larawan
IV. PROCEDURE:
A. Reviewing previous lesson or presenting the new lesson
Drill:
Reading: CVC Words with Medial “ e “

red leg Ted wet hen pen fed get mess let bed

Ed pen net Ben web jet egg ten tent bell yet

sell best help nest led well met fell rest bent tell went

Review:
Direction: Write S if the given item is a sentence and NS if it is a
non-sentence.
_____1. The cat run past.
_____2. run around house
_____3. to the park.
_____4. The children play in the garden.
_____5. The pencil is long.
B. Establishing a purpose for the lesson
Motivation:
Song: “Parts of a Sentence”
https://www.youtube.com/watch?v=Qh7hCqyfaPs

?
Motve Question: Do you like the song? Yes! I like the song.
What is the song tells about? It tells about the sentence.
!
C. Presenting examples/instances of the new lessons. Presentation:
Present the simple sentence and have them read.
(https://www.youtube.com/watch?app=desktop&v=UWZmW_Rg740)
What can you see? What do you feel?
I can see a car. I feel happy.
I can see a tree, I feel sad.
I can see a horse. I feel angry.
Where is the cat? Where is thebird? Where is the girl?

A cat in a box. A bird on a box. A girl under a box.


Paaralan: GREGORIA DE JESUS ELEM. SCHOOL Baitang / I – DAISY
Antas

GRADES - I Petsa/Araw Date: March 19, 2024 Asignatura: FILIPINO


DAILY LESSON LOG
K-12 Basic Education Program
Day: Tuesday Day: Tuesday
Grade 1 to 12 Oras: 11:00 – 11:30 Markahan: Ikatlong
Teacher: Markahan
Mrs. Ma. Cristina D. Dabu
I. LAYUNIN:
A. Pamantayang Pangnilalaman  Napapalitan at nadadagdagan ang mga tunog upang makabuo ng
bagong salita.
B. Pamantayan sa Pagganap  Pagpapalit at Pagdaragdag ng mga Tunog Upang Makabuo ng
Bagong Salita.
C. Mga Kasanayan sa Pagkatuto F1KP-IIIh-j-6 Napapalitan at nadadagdagan ang mga tunog upang
makabuo ng bagong salita
II. NILALAMAN: Pagpapalit at Pagdaragdag ng mga letra sa Pagbuo ng bagong salita
II. KAGAMITANG PANTURO:
D. Sanggunian: K-12 Curriculum Guide in Filipino pah.11
1. Pahina sa Gabay ng Guro DBOW sa Filipino pah. 4
2. Mga Pahina sa Kagamitang Pang Mag-aaral. Filipino LM pah.
3. Iba Pang Kagamitang Panturo tsart na talaan, tsart ng awit na “Bahay Kubo”
IV. PAMAMARAAN:
A. Balik-aral sa nakaraang aralin at/o pagsisimula ng Balik-aral:
bagong aralin
Anong katangian mayroon ang batang gumagami t ng mga
magagalang na pananalita?
B. Paghahabi sa layunin ng aralin Pagganyak:
Pag-awit: “Alpabetong Filipino”
https://www.youtube.com/watch?v=Lx8ED0KgWEg

C. Pag-uugnay ng mga halimbawa sa bagong aralin Paglalahad:


Ilahad ang halimbawa ng pagpapalit ng mga salita sa unahan, sa gitna,
At sa hulihan.

___aso ___aso a___iw a___liw bah___ bah__

D. Pagtalakay ng bagong konsepto at paglalahad ng Pagtalakay:


bagong kasanayan #1
Paano tayo nakabubuo ng bagong salita?

E. Pagtalakay ng bagong konsepto at paglalahad ng


bagong kasanayan #2
Paaralan: GREGORIA DE JESUS ELEM. Baitang / I – DAISY
SCHOOL Antas

GRADES - I Petsa/Araw Date: March 19, 2024 Asignatura:


DAILY LESSON LOG MAPEH
K-12 Basic Education Program
Day: Tuesday Day: Tuesday (MUSIC)
Grade 1 to 12
Oras: 11:30 – 12:10 Markahan: Ikatlong
Teacher: Markahan
Mrs. Ma. Cristina D. Dabu
I. LAYUNIN:
A. Pamantayang Pangnilalaman The learner…
 demonstrates understanding of the basic concepts of timbre
B. Pamantayan sa Pagganap The learner…
 distinguishes accurately the different sources of sounds heard and
be able to produce a variety of timbres.
 Maintains a steady beat when chanting, walking, tapping,
clapping, and playing musical instruments.
C. Mga Kasanayan sa Pagkatuto MU1FO-IId-1 identifies with body movements the
6.1 beginnings
6.2 endings
6.3 repeats of a recorded music example
II. NILALAMAN: Quality of Sound in Music
Steady Beats
II. KAGAMITANG PANTURO:
D. Sanggunian: K-12 Curriculum Guide in Music pah.12
1. Pahina sa Gabay ng Guro K-12 Curriculum Guide in Music pah.11-13
2. Mga Pahina sa Kagamitang Pang Mag-aaral. K-12 Curriculum Guide in Music LM pah.
3. Iba Pang Kagamitang Panturo
IV. PAMAMARAAN:
A. Balik-aral sa nakaraang aralin at/o pagsisimula ng Preliminary Activities
bagong aralin
1. Drill/Game
The teacher will let the children sing the Greeting Song using
SO-MI.
2. Review
The teacher will review the echo clapping of the previous song
(Baa Baa Black Sheep)
B. Paghahabi sa layunin ng aralin Developmental Activities
1. Motivation
• Ask the children if they have seen a seesaw.
Have them imitate a see-saw using their arms.
• The teacher presents picture of a seesaw
 • Ask the pupils if they like to play in a seesaw.
C. Pag-uugnay ng mga halimbawa sa bagong aralin Presentation
 The teacher presents the song chart of See Saw.
 Teach the song “See-Saw“and its translation
 Have them sing the song again while moving their arms
 like a Seesaw.
D. Pagtalakay ng bagong konsepto at paglalahad ng Discussion
bagong kasanayan #1
• Have the pupils clap the steady beat while singing
“See-Saw” using the pictures below.

See saw , Up and Down

In the Sky and on the ground.


 What did you notice while clapping the beat using the
pictures? (The beat is the same)
E. Pagtalakay ng bagong konsepto at paglalahad ng Discussion:
bagong kasanayan #2
Activity 1:
The teacher, and the pupils will sing the song together and make body
movements like:
• clapping,
• tapping on the lap,

• walking the steady beats or


• playing rhythmic instruments/objects such as sticks,
coconut shells, bottle shakers, and kiddie drums

You might also like