You are on page 1of 6

School: CES-MAIN Grade Level: III

GRADE THREE Teacher: LENIE M. MANGUBAT Learning Area: HEALTH


DAILY LESSON LOG Teaching Dates and
Time: NOVEMBER 6-10,2023 WEEK 1 Quarter: UNA

LUNES MARTES MIYERKULES HUWEBES BIYERNES


11-6-2023 11-7-2023 11-8-2023 11-9-20233 11-102023
I. LAYUNIN
A. Pamantayang Demonstrates an understanding of the nature of and the prevention of diseases
Pangnilalaman
B. Pamantayan sa Consistently practices healthy habits to prevent and control diseases
Pagganap
C. Mga Kasanayan Identifies common childhood diseases H3DDIIbcd-1 Nasasagutan
sa Pagkatuto ang Linggu-hang
Isulat ang code ng Pagsusulit na
bawat may 75-100%
kasanayan. kakayahan

II. NILALAMAN Karaniwang Sakit ng mga Bata Karaniwang Sakit ng mga Bata Karaniwang Sakit ng mga Bata Karaniwang Sakit ng mga Bata LINGGUHANG
PAGSUSULIT
III. KAGAMITANG
PANTURO
A. Sanggunian
1. Mga pahina
sa Gabay ng
Guro
2. Mga pahina
sa
Kagamitang
Pang-mag-
aaral
3. Mga pahina
sa Teksbuk
4. Karagdagang PIVOT 4A Learner’s Material – G3 pp. 6- PIVOT 4A Learner’s Material – G3 pp. PIVOT 4A Learner’s Material – G3 pp. PIVOT 4A Learner’s Material – G3
Kagamitan 12 6-12 6-12 pp. 6-12
mula sa portal Ikalawang Markahan
ng Learning
Resource
5. Internet Info
Sites
B. Iba pang Pp/tpictures Pp/tpictures Pp/tpictures Pp/tpictures
Kagamitang Panturo
IV. PAMAMARAAN
A. Balik-Aral sa PANIMULA PANIMULA PANIMULA PANIMULA A. Paghahanda
nakaraang aralin Balik-Aral: Balik-Aral: Balik-Aral: Balik-Aral: B. Pagbibigay
at/o pagsisimula Natutuhan mo sa unang markahan kung Natutunan mo ang mga Natutunan mo ang mga Natutunan mo ang mga ng mga Panuto
ng bagong aralin paano magkakaroon ng malusog na pangunahing sakit ng isang bata pangunahing sakit ng isang bata pangunahing sakit ng isang C. Pagbibigay
pamumuhay o healthy lifestyle. Natutuhan at mga paraan upang ito ay at mga paraan upang ito ay bata at mga paraan upang ito ng Lingguhang
mo rin kung paano pagtibayin at isabuhay maiwasan. maiwasan. ay maiwasan. Pagsusulit
D. Pagwawasto
ang isang malusog na pamumuhay.
ng mga sulitang
papel
E. Pagtatala ng
mga Iskor
B. Paghahabi sa Sa aralíng ito, inaasahang matutukoy mo Sa aralíng ito, inaasahang matutukoy Sa aralíng ito, inaasahang matutukoy Sa aralíng ito, inaasahang
layunin ng aralin ang mga karaniwang sakit ng mga batàng mo ang mga karaniwang sakit ng mga mo ang mga karaniwang sakit ng mga matutukoy mo ang mga
tulad mo. batàng tulad mo. batàng tulad mo. karaniwang sakit ng mga batàng
tulad mo.
C. Pag-uugnay ng Suriin ang larawan sa ibaba Panuorin ang kwentong “ Ang batang Basahin at unawain ang tula Suriin ang mga larawan sa ibaba
mga halimbawa malusog at ang batang sakitin”
sa bagong aralin https://youtu.be/uDNNaCjx2u0?
si=8jxQYneXNxS7xVSr A.

B.
D. Pagtalakay ng Sagutin ang mga tanong Sagutin ang mga tanong Sagutin ang mga tanong Sagutin ang mga tanong
bagong konsepto 1. Ano ang masasabi nyo sa larawan? 1. Bakit kaya hindi nakakasok ng 1. Anong mensahe ang 1. Ano ang masasabi nyo sa
at paglalahad ng 2. Ginagawa mo ba ito sa may sakit sa paaralan Sonny ipinararating ng tula? larawain A.
bagong inyong tahanan? 2. Sa tingin nyo mga bata bakit 2. Bakit kailang maging malusog 2. Ano ang masasabi mo sa
kasanayan #1
3. Anong mga paraan ang iyong ginagawa kaya naging sakitin si sonny> ang mga batang tulad nyo. larwan B?
sa pag- aalaga sa may sakit? 3. Ano ang dapat gawin ni Sonny 3. Sa tingin nyo ba kapag ang 3. Naranasan nyo na ba ang
4. Anong nararamdaman mo kapag ikaw upang makapasok muli sa batang makusog ay maaaaring ganiyang karaniwang sakit ng
ay nag-aalaga ng may sakit? paaralan? makaiwas sa karaniwang sakit? bata?
4. Anong lunas ang ginawa
upang gumLING?
E. Pagtalakay ng PAGPAPAUNLAD PAGPAPAUNLAD PAGPAPAUNLAD PAGPAPAUNLAD
bagong konsepto Sipon o Colds Ubo o Cough Bulutong o Chickenpox Beke o Mumps
at paglalahad ng Ang sipon ay Ang ubo ay isang reaksiyon ng Ang chickenpox o mas kilala sa tawag Ang mga nása edad na lima
bagong katawan upang alisin ang sipon, na ‘bulutong’ ay isang sakit na hanggang 14 na taon ang madalas
kasanayan #2 plema at iba pang bagay na nanggagaling sa impeksiyong dulot ng na dinadapuan ng beke. Ang
nakakairita sa baga at mga daanan ng virus na varicella zoster. Ito ay may pamamaga ng pisngi na dulot ng
hangin. sintomas gaya ng pangangati, lagnat, virus ang madalas na sintomas ng
at ang pamamantal (rashes) sa balat. pagkakaroon nito.
Bagamat isa itong laganap na sakit sa
kadalasang nagiging sakit ng isang batà o mga kabataan, epektibo ang paggamit Pagkabulok ng Ngipin o Tooth
ng kahit sinoman. ng bakuna o chickenpox vaccine sa Decay
Maaari ring sanhi ang sipon ng pag-iwas dito. Ang pagkasira o pagkabulok ng
impeksiyon ng bakterya sa loob ng ilong. ngipin ay sanhi ng pagsakit ng
Kapag bakterya ang sanhi ng iyong sakit, Ang kalusugan ay kayamanan,” kaya ngipin na nagiging dahilan ng
asahan na ang iyong sipon ay makapal at kailangan nating lubos na mag-ingat panghihina ng isang batà. Ang mga
kulay berde o dilaw. upang maiwasan natin ang mga sakit kinain na natirá sa mga ngipin ay
lalo na sa kasalukuyang panahon. Ang sumisira nito, kung kaya’t dapat
pagpapanatili ng malusog na katawan magsipilyo lagi pagkatapos
ay pag-iwas sa mga posibleng kumain.
pangkaraniwang sakit. Nagiging
kayamanan lamang ang kalusugan
kung ito ay ating pagtatrabahuhan o
Ang kalusugan ay kayamanan,” pagsisikapang magawa. Handa ka na
kaya kailangan nating lubos na bang maging malusog?
mag-ingat upang maiwasan natin
Ang kalusugan ay kayamanan,” kaya ang mga sakit lalo na sa
kailangan nating lubos na mag-ingat upang kasalukuyang panahon. Ang
maiwasan natin ang mga sakit lalo na sa pagpapanatili ng malusog na
kasalukuyang panahon. Ang pagpapanatili katawan ay pag-iwas sa mga
ng malusog na katawan ay pag-iwas sa posibleng pangkaraniwang sakit.
mga posibleng pangkaraniwang sakit. Nagiging kayamanan lamang ang
Nagiging kayamanan lamang ang kalusugan kung ito ay ating
kalusugan kung ito ay ating pagtatrabahuhan o pagsisikapang
pagtatrabahuhan o pagsisikapang magawa. magawa. Handa ka na bang
Handa ka na bang maging malusog? maging malusog?
F. Paglinang sa PAKIKIPAGPALIHAN PAKIKIPAGPALIHAN PAKIKIPAGPALIHAN PAKIKIPAGPALIHAN
Kabihasaan Panuto: Suriin ang larawan sagutin ang Bilang isang bata ano ang maaari Ano ang maaaring gawin kapag may Gawin: Magpapakita ng larawan
(Tungo sa tanong. mong gawin kapag ikaw ay may bulutong? tungkot sa batang may beke at
Formative ubo? ______________________________ pagkabulok ng ngipin.
Assessment) ______________________________
______________________________
___________________________ Ano ang dapat gawin ?
______________________________
___________________________ ______________________________ ____________________________
___________________________ ______________________________ ____________________________
___________________________ ______ ____________________________
___________________________ ____________________________
___________________________ ____________________________
1. Ano ang dapat gawin kapag may sipon? ______ _____
__________________________________
__________________________________
__________________________________
__________________________________
__________________________________
______
G. Paglalapat ng Pangkatang gawain .Pagtatama ng kanilang takdang Pagtatama ng kanilang takdang Pagtatama ng kanilang takdang
aralin sa pang- Hahatiin sa apat ang klase aralin aralin aralin
araw-araw na
buhay Bilang isang bata paano maiiwasan ang
mga pangkaraniwang sakit?

Ibabahagi ng bawat pangkat ang kanilang


mga sagot sa unahan.

H. Paglalahat ng Ano ang pangunahing gawin upang Ano ang pangunahing gawin upang Ano ang pangunahing gawin upang Ano ang pangunahing gawin upang
Aralin mabilis na gumaling ang batang may mabilis na gumaling ang batang may mabilis na gumaling ang batang may mabilis na gumaling ang batang
sipon? ubo? bulutong? may sakit
I. Pagtataya ng Aralin PAGLALAPAT PAGLALAPAT Gawin: Gawain sa Pagkatuto Bilang Gawin: Gawain sa Pagkatuto
Gawin: Gawain sa Pagkatuto Bilang 1, Gawin: Gawain sa Pagkatuto Bilang 5, pahina 10,PIVOT4A Modyul- Bilang 7, pahina 11 ,PIVOT4A
pahina 8,PIVOT4A Modyul-health 3 3, pahina 9 ,PIVOT4A Modyul-health health 3 Modyul-health 3
3

J. Karagdagang Kasunduan: Kasunduan: Gawin: Gawain sa Pagkatuto Bilang Gawin: Gawain sa Pagkatuto
Gawain para sa Gawin: Gawain sa Pagkatuto Bilang 2, Gawin: Gawain sa Pagkatuto Bilang 6, pahina 11,PIVOT4A Modyul- Bilang 8, pahina 12,PIVOT4A
takdang-aralin at pahina 8-9,PIVOT4A Modyul-health 3 4, pahina 10 ,PIVOT4A Modyul- health 3 Modyul-health 3
remediation health 3
V. MGA TALA
VI. PAGNINILAY
A. Bilang ng mag- ___ Bilang ng Mag-aaral na nakakuha ng 80% sa Pagtataya ___ Bilang ng Mag-aaral na nakakuha ng 80% sa ___ Bilang ng Mag-aaral na nakakuha ng 80% sa ___ Bilang ng Mag-aaral na nakakuha ng 80% sa
aaral na nakakuha Pagtataya Pagtataya Pagtataya
ng 80% sa
pagtataya.
B. Bilang ng mga- ___ Bilang ng mag-aaral na nangangailangan ng gawain ___ Bilang ng mag-aaral na nangangailangan ng ___ Bilang ng mag-aaral na nangangailangan ng ___ Bilang ng mag-aaral na nangangailangan ng
aaral na para sa remediation gawain para sa remediation gawain para sa remediation gawain para sa remediation
nangangailangan ng
iba pang gawain
para sa remediation
C. Nakatulong ba ___Oo ___Hindi ___Oo ___Hindi ___Oo ___Hindi ___Oo ___Hindi
ang remediation? ____ Bilang ng mag-aaral na naka-unawa sa aralin ____ Bilang ng mag-aaral na naka-unawa sa aralin ____ Bilang ng mag-aaral na naka-unawa sa aralin ____ Bilang ng mag-aaral na naka-unawa sa
aralin
Bilang ng mag-aaral
na nakaunawa sa
aralin.
D. Bilang ng mga ___ Bilang ng mag-aaral na magpapatuloy sa remediation ___ Bilang ng mag-aaral na magpapatuloy sa ___ Bilang ng mag-aaral na magpapatuloy sa ___ Bilang ng mag-aaral na magpapatuloy sa
mag-aaral na remediation remediation remediation
magpapatuloy sa
remediation

E. Alin sa mga Strategies used that work well: Strategies used that work well: Strategies used that work well: Strategies used that work well:
istratehiyang ___ Group collaboration ___ Group collaboration ___ Group collaboration ___ Group collaboration
___ Games ___ Games ___ Games ___ Games
pagtuturo ang ___ Solving Puzzles/Jigsaw ___ Solving Puzzles/Jigsaw ___ Solving Puzzles/Jigsaw ___ Solving Puzzles/Jigsaw
nakatulong ng ___ Answering preliminary ___ Answering preliminary ___ Answering preliminary ___ Answering preliminary
lubos? Paano ito activities/exercises activities/exercises activities/exercises activities/exercises
nakatulong? ___ Carousel ___ Carousel ___ Carousel ___ Carousel
___ Diads ___ Diads ___ Diads ___ Diads
___ Think-Pair-Share (TPS) ___ Think-Pair-Share (TPS) ___ Think-Pair-Share (TPS) ___ Think-Pair-Share (TPS)
___ Rereading of Paragraphs/ ___ Rereading of Paragraphs/ ___ Rereading of Paragraphs/ ___ Rereading of Paragraphs/
Poems/Stories Poems/Stories Poems/Stories Poems/Stories
___ Differentiated Instruction ___ Differentiated Instruction ___ Differentiated Instruction ___ Differentiated Instruction
___ Role Playing/Drama ___ Role Playing/Drama ___ Role Playing/Drama ___ Role Playing/Drama
___ Discovery Method ___ Discovery Method ___ Discovery Method ___ Discovery Method
___ Lecture Method ___ Lecture Method ___ Lecture Method ___ Lecture Method

Why? Why? Why? Why?


___ Complete IMs ___ Complete IMs ___ Complete IMs ___ Complete IMs
___ Availability of Materials ___ Availability of Materials ___ Availability of Materials ___ Availability of Materials
___ Pupils’ eagerness to learn ___ Pupils’ eagerness to learn ___ Pupils’ eagerness to learn ___ Pupils’ eagerness to learn
___ Group member’s Cooperation in doing their tasks ___ Group member’s Cooperation in doing their ___ Group member’s Cooperation in doing their ___ Group member’s Cooperation in doing
tasks tasks their tasks
F. Anong suliranin __ Bullying among pupils __ Bullying among pupils __ Bullying among pupils __ Bullying among pupils
ang aking naranasan __ Pupils’ behavior/attitude __ Pupils’ behavior/attitude __ Pupils’ behavior/attitude __ Pupils’ behavior/attitude
__ Colorful IMs __ Colorful IMs __ Colorful IMs __ Colorful IMs
na nasolusyunan sa __ Unavailable Technology __ Unavailable Technology __ Unavailable Technology __ Unavailable Technology
tulong ng aking Equipment (AVR/LCD) Equipment (AVR/LCD) Equipment (AVR/LCD) Equipment (AVR/LCD)
punungguro at __ Science/ Computer/ __ Science/ Computer/ __ Science/ Computer/ __ Science/ Computer/
superbisor? Internet Lab Internet Lab Internet Lab Internet Lab
__ Additional Clerical works __ Additional Clerical works __ Additional Clerical works __ Additional Clerical works
Planned Innovations: Planned Innovations: Planned Innovations: Planned Innovations:
__ Localized Videos __ Localized Videos __ Localized Videos __ Localized Videos
__ Making big books from __ Making big books from __ Making big books from __ Making big books from
views of the locality views of the locality views of the locality views of the locality
__ Recycling of plastics to be used as Instructional __ Recycling of plastics to be used as Instructional __ Recycling of plastics to be used as Instructional __ Recycling of plastics to be used as
Materials Materials Materials Instructional Materials
__ local poetical composition __ local poetical composition __ local poetical composition __ local poetical composition

You might also like