You are on page 1of 4

School: CES-MAIN Grade Level: III

GRADE THREE Teacher: MARILYN C. GUDOY Learning Area: ARTS


DAILY LESSON LOG Teaching Dates and SECOND QUARTER –
Time: NOVEMBER 6-10 2023 Quarter: WEEK 1

LUNES MARTES MIYERKULES HUWEBES BIYERNES


11-06-2023 11-07-2023 11-08-2023 11-09-2023 11-10-2023
I. LAYUNIN
A. Pamantayang Demonstrates understanding of lines, textures, shapes and balance of size, contrast of texture
Pangnilalaman through drawing
B. Pamantayan sa Create an artwork of people in the province
Pagganap
C. Mga Kasanayan 1. Discusses the concept that there is harmony in nature as seen in the color of landscapes at different times of the day Ex: Nasasagutan
sa Pagkatuto ang Linggu-
1.1 landscapes of Felix Hidalgo, Fernando Amorsolo, Jonahmar Salvosa
Isulat ang code ng hang
Still’s life of Araceli Dans, Jorge Pineda, Agustin Goy A3EL-IIa
bawat Pagsusulit na
kasanayan. may 75-100%
kakayahan
II. NILALAMAN ARMONYA SA ARMONYA SA PAGPINTA ARMONYA SA PAGPINTA ARMONYA SA PAGPINTA LINGGUHANG
PAGPINTA PAGSUSULIT
III. KAGAMITANG
PANTURO
A. Sanggunian
1. Mga pahina
sa Gabay ng
Guro
2. Mga pahina
sa
Kagamitang
Pang-mag-
aaral
3. Mga pahina
sa Teksbuk
4. Karagdagang PIVOT4A modyul sa PIVOT4A modyul sa ARTS3- PIVOT4A modyul sa ARTS3- PIVOT4A modyul sa ARTS3-
Kagamitan ARTS3-Q2, pp. 6-11 Q2, pp. 6-11 Q2, pp. 6-11 Q2, pp. 6-11
mula sa WEEK 1 WEEK 1 WEEK 1 WEEK 1
portal ng
Learning
Resource
5. Internet Info
Sites
B. Iba pang ppt/video lesson ppt/video lesson ppt/video lesson ppt/video lesson
Kagamitang Panturo
IV. PAMAMARAAN
A. Balik-Aral sa PANIMULA PANIMULA PANIMULA PANIMULA A. Paghahanda
nakaraang aralin Mga bata, sa nakalipas na Mga bata, sa nakalipas na - Pagbalik-aralan ang Armonya - Pagbalik-aralan ang Armonya B. Pagbibigay
at/o pagsisimula aralin ay napagaralan aralin ay napagaralan natin sa Pagpinta sa Pagpinta ng mga Panuto
ng bagong aralin natin ang Paggamit ng ang Paggamit ng C. Pagbibigay
Foreground,middleground Foreground,middleground at ng Lingguhang
at background sa background sa Pagguhit. Pagsusulit
Pagguhit. D. Pagwawasto
ng mga
sulitang papel
E. Pagtatala ng
mga Iskor
B. Paghahabi sa Pagkatapos ng araling ito, Pagkatapos ng araling ito, Pagkatapos ng araling ito, Pagkatapos ng araling ito,
layunin ng aralin inaasahang matalakay inaasahang matalakay ang inaasahang matalakay ang mga inaasahang matalakay ang mga
ang mga prinsipyo ng mga prinsipyo ng armonya na prinsipyo ng armonya na prinsipyo ng armonya na
armonya na makikita sa makikita sa mga kulay ng makikita sa mga kulay ng makikita sa mga kulay ng
mga kulay ng tanawin sa tanawin sa kapaligiran, tanawin sa kapaligiran, tanawin sa kapaligiran,
kapaligiran, gayundin sa gayundin sa mga ipininta ng gayundin sa mga ipininta ng gayundin sa mga ipininta ng
mga ipininta ng mga mga bantog na pintor na mga bantog na pintor na mga bantog na pintor na
bantog na pintor na Filipino tulad nina Felix Filipino tulad nina Felix Hidalgo, Filipino tulad nina Felix Hidalgo,
Filipino tulad nina Felix Hidalgo, Fernando Amorsolo, Fernando Amorsolo, Jonahmar Fernando Amorsolo, Jonahmar
Hidalgo, Fernando Jonahmar Salvosa, Araceli Salvosa, Araceli Dans, Jorge Salvosa, Araceli Dans, Jorge
Amorsolo, Jonahmar Dans, Jorge Pineda, at Pineda, at Agustin Goy. Pineda, at Agustin Goy.
Salvosa, Araceli Dans, Agustin Goy.
Jorge Pineda, at Agustin
Goy.

C. Pag-uugnay ng Basahin ang aralin sa Tingnan ang ipininta nina Felix


mga halimbawa pahina 6 Arts 3 modyul Hidalgo at Araceli Dans.p.7 Tingnan ang ipininta nina Felix Tingnan ang ipininta nina Felix
sa bagong aralin Tingnan ang ipininta nina Hidalgo at Araceli Dans.p.7 Hidalgo at Araceli Dans.p.7
Felix Hidalgo at Araceli
Dans.p.7Arts 3 Modyul

D. Pagtalakay ng Talakayin: Talakayin: .Talakayin: .Talakayin:


bagong konsepto
at paglalahad ng Talakayin ang ipininta Talakayin ang ipininta nina Talakayin ang ipininta nina Talakayin ang ipininta nina
bagong nina Felix Hidalgo at Felix Hidalgo at Araceli Dans. Felix Hidalgo at Araceli Dans. Felix Hidalgo at Araceli Dans.
kasanayan #1 Araceli Dans. Tignan ang pagkakaiba ng Tignan ang pagkakaiba ng Tignan ang pagkakaiba ng
Tignan ang pagkakaiba hugis, kulay, at testúra ng hugis, kulay, at testúra ng hugis, kulay, at testúra ng
ng hugis, kulay, at testúra bawat larawan. bawat larawan. bawat larawan.
ng bawat larawan.
E. Pagtalakay ng PAGPAPAUNLAD PAGPAPAUNLAD PAGPAPAUNLAD PAGPAPAUNLAD
bagong konsepto Talakayin: Sagutan ang Gawain sa -Talakayin: -Talakayin:
at paglalahad ng Ang Pangunahing kulay Pagkatuto bilang 2 sa pahina Ang Pangunahing kulay at Ang Pangunahing kulay at
bagong at Pangalawang kulay sa 36 ARTS 3 Modyul Pangalawang kulay sa pahina Pangalawang kulay sa pahina
kasanayan #2 pahina 7. 7.Arts 3 modyul 7.Arts 3 modyul

F. Paglinang sa Subukan:Sagutan ang Subukan:Sagutan ang Gawain Subukan: Gawin: Gawain sa Subukan: Gawin: Gawain sa
Kabihasaan Gawain sa pagkatuto sa pagkatuto bilang 1 sa Pagkatuto bilang 4 p.10 K to 12 Pagkatuto bilang 4 p.10 K to 12
(Tungo sa bilang 1 sa pahina 8, pahina 8, PIVOT4A Modyul- LM o Kagamitan ng Mag-aaral LM o Kagamitan ng Mag-aaral
Formative PIVOT4A Modyul-ARTS 3 ARTS 3 sa Arts 3 sa Arts 3
Assessment) Sagutan: Gawain sa Pagkatuto Sagutan: Gawain sa Pagkatuto
bilang 5 p10.Arts 3 Modyul bilang 5 p10.Arts 3 Modyul

G. Paglalapat ng PAKIKIPAGPALIHAN PAKIKIPAGPALIHAN PAKIKIPAGPALIHAN PAKIKIPAGPALIHAN


aralin sa pang- Gawin: Gawain sa Gawin: Gawain sa Pagkatuto Sagutan: Gawain sa Pagkatuto Sagutan: Gawain sa Pagkatuto
araw-araw na Pagkatuto Bilang 2, Bilang 2, pahina 8, PIVOT4A bilang 6 p. Arts 3 bilang 6 p. Arts 3
buhay pahina 8, PIVOT4A Modyul-ARTS 3 Modyu Modyu
Modyul-ARTS 3
H. Paglalahat ng Ano ang Harmony?Paano Ano ang Harmony?Paano Ano ang Harmony?Paano Ano ang Harmony?Paano
Aralin nagkakaroon ng armonya nagkakaroon ng armonya sa nagkakaroon ng armonya sa nagkakaroon ng armonya sa
sa pagpipinta? pagpipinta? pagpipinta? pagpipinta?
I. Pagtataya ng Aralin PAGLALAPAT PAGLALAPAT PAGLALAPAT PAGLALAPAT
Sagutan: Gawain sa Sagutan: Gawain sa Sagutan: Gawain sa Pagkatuto Sagutan: Gawain sa Pagkatuto
Pagkatuto Bilang 3, Pagkatuto Bilang 3, pahina 9, bilang 7 p. 11 Arts 3 bilang 7 p. 11 Arts 3
pahina 9, T, PIVOT4A T, PIVOT4A Modyul-ARTS 3 Modyul Modyul
Modyul-ARTS 3
J. Karagdagang Buoin ang talalata sa pahina 11 Mag-aral nang mabuti para sa
Gawain para sa Arts 3 modyul nakatakdang pagsusulit bukas.
takdang-aralin at
remediation
V. MGA TALA
VI. PAGNINILAY
A. Bilang ng mag-
aaral na nakakuha
ng 80% sa
pagtataya.
B. Bilang ng mga-
aaral na
nangangailangan
ng iba pang gawain
para sa remediation
C. Nakatulong ba
ang remediation?
Bilang ng mag-aaral
na nakaunawa sa
aralin.
D. Bilang ng mga
mag-aaral na
magpapatuloy sa
remediation

E. Alin sa mga
istratehiyang
pagtuturo ang
nakatulong ng
lubos? Paano ito
nakatulong?
F. Anong suliranin
ang aking
naranasan na
nasolusyunan sa
tulong ng aking
punungguro at
superbisor?

You might also like