You are on page 1of 5

Paaralan: Soledad Elementary School Baitang: V

GRADES 1 to 12
Guro: DARLENE GRACE A. VITERBO Asignatura: MAPEH
DAILY LESSON LOG
Petsa at Oras: ABRIL 8-12, 2024 (Ikalawang Linggo) Markahan: Ikaapat

LUNES MARTES MIYERKULES HUWEBES BIYERNES


ABRIL 8, 2024 ABRIL 9, 2024 ABRIL 10, 2024 ABRIL 11, 2024 ABRIL 12, 2024
I. LAYUNIN
A. Pamantayang The learner demonstrates demonstrates understanding of
Pangnilalaman understanding of concepts colors, shapes, space, repetition, and
pertaining to volume in music balance through sculpture and 3-
dimensional crafts.
B. Pamantayan sa Pagaganap The learner applies dynamics to demonstrates fundamental
musical selections. construction skills in making a 3-
dimensional craft that expresses
balance, artistic design, and repeated
variation of decorations and colors
C. Mga Kasanayan sa uses appropriate musical terms to discusses possibilities on the use of
Pagkatuto (Isulat ang code indicate variations in dynamics: created 3-D crafts
ng bawat kasanayan) 1. piano (p)
2. mezzo piano (mp)
3. forte(f)
4. mezzo forte (mf)
5. crescendo
6. decrescendo
MU5DYIVa-b-2
II. NILALAMAN Iba’t ibang Daynamiks HOLIDAY HOLIDAY Iba’t Ibang Gamit ng Nilikhang 3-D CATCH-UP FRIDAY
(Araw ng Kagitingan) (Eid-al Fitr) Crafts
KAGAMITANG PANTURO
A. Sanggunian Note: Please see prepared
Teaching Guide
1. Mga pahina sa Gabay ng K to 12 MELC K to 12 MELC K to 12 MELC K to 12 MELC
Guro
2. Mga pahina sa
Kagamitang Pang-Mag-
aaral
3. Mga pahina sa Teksbuk
4. Karagdagang Kagamitan Module-SDO PASAY CITY Module-SDO PASAY CITY Module-SDO PASAY CITY https://www.youtube.com/
mula sa portal ng watch?v=Il-GOQELP04
Learning Resources/
SLMs/LASs
B. Iba pang Kagamitang PowerPoint, Larawan PowerPoint PowerPoint, Larawan PowerPoint, art materials
Panturo
III. PAMAMARAAN
A. Balik-aral sa nakaraang Panuto: Ibigay ang antas ng daynamiks Balik Aral
ng mga sumusunod na simbolo.
aralin at/o pagsisimula ng
bagong aralin

Nakapanood ka na ba ng isang debate?


B. Paghahabi sa layunin ng Ano-anong mga kagamitan na gawa
aralin sa 3-D crafts ang makikita sa
larawan?

Marahil maririnig mo ang tagapagsalita na


lumalakas at humihina ang kanyang boses depende
sa punto o kaisipan na nais niyang ipabatid sa
kanyang tagapakinig. Kapag mainit na ang usapin at
nagpapalitan na ng argumento ang bawat panig
kadalasan lumalakas ang boses ng mga ito.
Samantalang humihina naman kapag gusto nilang
kumbinsihin ang mga manonood na pumanig sa
pinaniniwalaan nila. Ginagamit nila ang lakas at hina
ng boses para maikuwento o maipaliwanag sa
tagapakinig ang kanilang pinaglalaban. Ang pag-iiba
rin ng boses ay isang mabisang paraan upang
maihatid ang mensahe at kahulugan ng bawat
usapin. Bawat kanta ay may nakapaloob na
kuwento. Kaya ang mang-aawit ay mistulang taga-
kuwento rin. Gamit ang lakas, hina, bagal o bilis ng
boses at tunog naipararamdam at naipamamalas
nito ang kahulugan ng bawat titik at nailalabas nito
ang emosyon na nakapaloob sa bawat musika.
Sinasabi ng karamihan na ang musika ay ekspresyon
C. Pag-uugnay ng mga ng ating kaluluwa at ito ay naipahihiwatig gamit ang
Magbigay ng tig-2 gamit na maaaring
halimbawa sa bagong boses at paano laruin ang bawat instrumentong mabuo gamit ang paper beads, paper
pangmusika. Sa bawat lakas o hina ng ating boses at mache, at mobile.
aralin paghampas sa mga instrumento iba’t ibang
damdamin o emosyon ang nakapaloob dito. Kung
ang nota ang nagbibigay tono sa bawat titik ng
komposisyon, paano naman pinapahayag ng
kompositor sa mang-aawit o manunugtog na
kailangan na nitong lakasan o hinaan ang pag-awit o
pagtugtog? Dito pumapasok ang isa pang
mahalagang elemento ng musika ang daynamiks.
Mahalagang malaman ang wastong pagbasa at
pagsunod sa bawat antas ng daynamiks para
magabayan ang mang-aawit at manunugtog sa
wastong damdamin na nais ipahayag ng kompositor
o ng komposisyon.
May dalawang antas ng daynamiks na ginagamit sa
D. Pagtatalakay ng bagong pagpapahayag ng paunti-unting paglakas at paghina
konsepto at paglalahad ng ng tunog ng nota o grupo ng mga nota. Una ay ang
bagong kasanayan #1 crescendo (abbreviated cresc.) ang ibig sabihin nito
ay untiunting paglakas at gumagamit ng simbolong

. Pangalawa ay ang decrescendo


(abbreviated to decresc.) na ang ibig sabihin ay unti-
unting paghina at gumagamit naman ng simbolong

.
Ang daynamiks nagpapahayag kung gaano kahina o Paano mo maipakikita ang pagiging
E. Pagtatalakay ng bagong kalakas ang pagtugtog at pag-awit sa musika. Ang
malikhain pagdatings a paggawa ng 3-D
konsepto at paglalahad ng daynamiks ay mahalagang paraan ng pagpapabatid
ng kalagayan ng damdamin ng musika at kung paano craft?
bagong kasanayan #2 ito tinutugtog alinsunod sa kagustuhan ng
kompositor ng musika o sa mensahe ng awitin.
Panoorin ang video lesson.
Ginagamit ng mga kompositor ang daynamiks para
maipahayag ang iba’t ibang damdamin na https://www.youtube.com/watch?v=Il-
nakapaloob sa musika. Kaya kung minsan may mga GOQELP04
tugtugin na kaunti lamang ang daynamiks, at minsan
mayroon ding kinapapalooban ng maraming antas
ng daynamiks.

Tingnan muli ang mga sumusunod. Mapapansin mo


na naidagdag na dito ang mga daynamiks na
crescendo at decrescendo.

F. Paglinang sa Kabihasan Panuto: Pagsunod-sunurin ang mga Pangkatang Gawain


sumusunod na simbolo ng daynamiks mula
(Tungo sa Formative sa pinakamahina hanggang sa
Sumulat ng maikling talata tungkol sa
Assessment) pinakamalakas. iba’t ibang gamit ng 3-D crafts.

G. Paglalapat ng aralin sa Ano-ano ang kahalagahan ng mga antas ng


dynamiks sa musika? Paano mo ito
pang-araw-araw na buhay maiuugnay sa iyong buhay?

H. Paglalahat ng Aralin Ano-ano ang mga antas ng dynamiks? Ano-ano ang iba’t ibang gamit na
maaaring malikha ng 3-D crafts?

I. Pagtataya ng Aralin Panuto: Awitin ang Leron-Leron Sinta


na naaayon sa daynamiks na
nakapaloob dito.

LERON LERON SINTA

Panuto: Kadalasan sa iyong mga


paboritong awitin, ano sa tingin mo ang
mas nangingibabaw na mga daynamiks
na ginamit?
J. Karagdagang gawain para
sa takdang-aralin at
remediation
IV. Mga Tala
V. Pagninilay
A. Bilang ng mag-aaral na
nakakuha ng 80% sa
pagtataya
B. Bilang ng mag-aaral na
nangangailangan ng iba
pang gawain para sa
remediation
C. Nakatulong ba ang
remedial? Bilang ng mag-
aaral na nakaunawa sa
aralin
D. Bilang ng mga mag-aaral na
magpapatuloy sa
remediation
E. Alin sa mga istratehiyang
pagtuturo nakatulong ng
lubos? Paano ito
nakatulong?
F. Anong suliranin ang aking
naranasan na solusyunan sa
tulong ng aking punungguro
at superbisor?
G. Anong kagamitang panturo
ang aking nadibuho na nais
kong ibahagi sa mga kapwa
ko guro?

Prepared by:

DARLENE GRACE A. VITERBO


Teacher III
Checked by:

LEILANI E. MAKATANGAY
Master Teacher II

Noted by:

LIZA A. CASTILLO
Principal I

You might also like