You are on page 1of 7

SCHOOL Grade Level FOUR

GRADE 1 to 12 TEACHER Quarter SECOND


DAILY LESSON SUBJECT MUSIC DATE
PLAN WEEK 9 DAY Lunes
I. LAYUNIN Nakagagawa ng sariling likhang melody.
A. Pamantayang Pangnilalaman Recognizes the musical symbols and demonstrates understanding
of concepts pertaining to melody.
B. Pamantayan sa Pagganap Analyzes melodic movement and reange and be able to create
and perform simple melodies.
C. Mga Kasanayan sa Pagkatuto Performs his/her own created melody.
Isulat ang code ng bawat kasanayan MU4ME-IIg-h-7
II. NILALAMAN Aralin7: Ang Likhang Melody
III. KAGAMITANG PANTURO
A. Sanggunian
1. Mga Pahina sa Gabay ng Guro 76--79
2. Mga Pahina sa Kagamitang Pang-
Mag-aaral 61-63
3. Mga Pahina sa Teksbuk
4. Karagdagang Kagamitan mula sa
portal ng Learning Resource
B. Iba pang Kagamitang Panturo
IV.Pamamaraan

A. Balik-aral sa nakaraang aralin at/o pagsisimula ng Pagsasanay


bagong see TG p. 76

B. Paghahabi ng layunin ng aralin Tukuyin ang mga interval


see TG p. 76
Magpakita ng isang maikling
tula/see TG p. 77/LM p. 61
C. Pag-uugnay ng mga halimbawa sa bagong aralin. Tapikin ang rhythmic pattern ng
Activity-1) awit. I-chant ang lyrics ang awit
ayon sa rhythmic pattern
see TG p. 77/LM p. 62
D. Pagtalakay ng bagong konsepto at paglalahadng Ipakita ang score ng awit sa
bagong kasanayan #(Activity -2) klase.
"Tayo'y Magsaya"
E. Pagtalakay ng bagong konsepto at paglalahad ng Tapikin ang rhythmic pattern ng
bagong kasanayan #2 awit. I-chant ang lyrics ang awit
(Activity-3) ayon sa rhythmic pattern
see TG p. 77/LM p. 62
F. Paglinang sa Kabihasnan
(Tungo sa Formative Assessment) Gawain 2
(Analysis) see LM p. 62

G. Paglalapat ng aralin sa pang-araw-araw na buhay Pagtatalakay


(Application) see TG p. 77-78

H. Paglalahat ng Aralin
(Abstraction)) Isaisip
see LM p. 62

I. Pagtataya ng Aralin (Assessment)


Paglalahat
see TG p. 78

J. Karagdagang Gawain para sa Takdang Aralin at


Remediation see TG p. 79

V. MGA TALA
VI. PAGNINILAY
A. Bilang ng mag-aaral na nakakuha ng 80% sa pagtataya
B. Bilang ng mga-aaral na nangangailangan ng iba pang
gawain para sa remediation
C. Nakatulong ba ang remediation? Bilang ng mag-aaral na
nakaunawa sa aralin.
D. Bilang ng mga mag-aaral na magpapatuloy sa
remediation
E. Alin sa mga istratehiyang pagtuturo ang nakatulong ng
lubos? Paano ito nakatulong?
F. Anong suliranin ang aking naranasan na nasolusyunan sa
tulong ng aking punungguro at superbisor?
G. Anong kagamitan ang aking nadibuho na nais kong
ibahagi sa

SCHOOL Grade Level FOUR


GRADE 1 to 12 TEACHER Quarter SECOND
DAILY LESSON SUBJECT ARTS DATE
PLAN WEEK 9 DAY Martes
I. LAYUNIN a. Nailalarawan ang mga katangian ng sariling pamayanan sa
pamamagitan ng malikhaing pangmaramihang talakayan.
b. Napapahalagahan ang pamayanang kultural sa pamamagitan ng
mga likhang-sining.
c. Naibabahagi ang sariling pananaw sa nasaliksik nang
impormasyon at karanasan batay sa mga likhang-sining na
ginawa..
A. Pamantayang Pangnilalaman Demonstrates understanding of lines, color, shapes, space, and
proportion through drawing.
B. Pamantayan sa Pagganap The learner realize that the choice of colors to use in a landscape
gives the mood or feeling of a painting.
C. Mga Kasanayan sa Pagkatuto The learner tells the story or relates experiences about cultural
Isulat ang code ng bawat kasanayan communities seen in the landscape.
A4EL-IIh
II. NILALAMAN ARALIN 8: Malikhaing Pagpapahayag
III. KAGAMITANG PANTURO
A. Sanggunian
1. Mga Pahina sa Gabay ng Guro 254-256
2. Mga Pahina sa Kagamitang Pang-
Mag-aaral 204-206
3. Mga Pahina sa Teksbuk
4. Karagdagang Kagamitan mula sa
portal ng Learning Resource
B. Iba pang Kagamitang Panturo
IV.Pamamaraan

A. Balik-aral sa nakaraang aralin at/o pagsisimula ng Ano ano ang dapat mong isaalang-alang
bagong sa paggawa ng myural?

B. Paghahabi ng layunin ng aralin


Tatalakayin natin ngayon ang
malikhaing pagpapahayag.

C. Pag-uugnay ng mga halimbawa sa bagong aralin.


Activity-1) Picture Analysis
see TG p. 255

D. Pagtalakay ng bagong konsepto at paglalahadng Panlinang na Gawain 1


bagong kasanayan #(Activity -2) Galery Walk
see LM p. 255

E. Pagtalakay ng bagong konsepto at paglalahad ng


bagong kasanayan #2 Gawaing Pansining
(Activity-3) see TG p. 255

F. Paglinang sa Kabihasnan
(Tungo sa Formative Assessment) Pagpapalalim sa Pang-unawa
(Analysis) see TG p. 255

G. Paglalapat ng aralin sa pang-araw-araw na buhay Bilang isang mag-aaral, ano ang


(Application) inyong magagawa upang ibahagi sa iba
ang mayamang kultura ng inyong
pamayanan?
H. Paglalahat ng Aralin
(Abstraction)) Paano natin matutulungan ang
ang mapayaman ang kultura ng ating
pamayanang kultural?
I. Pagtataya ng Aralin (Assessment) see TG p. 25
Suriin
see LM p. 206
J. Karagdagang Gawain para sa Takdang Aralin at
Remediation Magsanay sa paggawa ng likahang sinign.
see TG p. 256

V. MGA TALA
VI. PAGNINILAY
A. Bilang ng mag-aaral na nakakuha ng 80% sa pagtataya
B. Bilang ng mga-aaral na nangangailangan ng iba pang
gawain para sa remediation
C. Nakatulong ba ang remediation? Bilang ng mag-aaral na
nakaunawa sa aralin.
D. Bilang ng mga mag-aaral na magpapatuloy sa
remediation
E. Alin sa mga istratehiyang pagtuturo ang nakatulong ng
lubos? Paano ito nakatulong?
F. Anong suliranin ang aking naranasan na nasolusyunan sa
tulong ng aking punungguro at superbisor?
G. Anong kagamitan ang aking nadibuho na nais kong
ibahagi sa

SCHOOL Grade Level FOUR


TEACHER Quarter SECOND
GRADE 1 to 12 SUBJECT HEALTH DATE
DAILY LESSON WEEK 9 DAY Miyerkules
PLAN
I. LAYUNIN Naipakikita ang mga pamamaraan kung paano mapananatiling
malusog ang katawan at pagsugpo sa karaniwang nakahahawang
sakit
A. Pamantayang Pangnilalaman The learner understands the nature and prevention of common
communicable diseases.
B. Pamantayan sa Pagganap The learner consistently practices personal and environmental
meaures to prevent and control common communicable diseases.
C. Mga Kasanayan sa Pagkatuto The learner pracrices personal habits and environmental
Isulat ang code ng bawat kasanayan sanitation to prevent and control common communicable
diseases. H4DDIIi-j-15
II. NILALAMAN Aralin 4: Pag-iwas ay Gawin upang Di-maging Sakitin
III. KAGAMITANG PANTURO
A. Sanggunian
1. Mga Pahina sa Gabay ng Guro 142-145
2. Mga Pahina sa Kagamitang Pang-
Mag-aaral 302-312
3. Mga Pahina sa Teksbuk
4. Karagdagang Kagamitan mula sa
portal ng Learning Resource
B. Iba pang Kagamitang Panturo
IV.Pamamaraan

A. Balik-aral sa nakaraang aralin at/o pagsisimula ng Ipagawa ang acting-acting


bagong see LM p.
see TG p. 143
B. Paghahabi ng layunin ng aralin
Mgatanong tungkol sa acting
acting

C. Pag-uugnay ng mga halimbawa sa bagong aralin. Basahin at sagutin ang Kadenang


Activity-1) Lagot sa
see LM p.
see TG p. 143
D. Pagtalakay ng bagong konsepto at paglalahadng Ipasuri ang Sagutin mo ako
bagong kasanayan #(Activity -2) see LM p.
see TG p. 143

E. Pagtalakay ng bagong konsepto at paglalahad ng


bagong kasanayan #2 Pagsikapan Natin
(Activity-3) see TG p. 144
see LM p.
F. Paglinang sa Kabihasnan
(Tungo sa Formative Assessment) Pagyamanin Natin
(Analysis) see TG p. 144
see LM p.
G. Paglalapat ng aralin sa pang-araw-araw na buhay
(Application) Anong ang ginagawa ninyong
upang hindi kayo mahawaan
ng sakit?
H. Paglalahat ng Aralin
(Abstraction)) Bakit mahalaga ang paghuhugas
ng kamay?
Ano ang wastong paraan nito?
I. Pagtataya ng Aralin (Assessment)
Pagnilayan Natin
see TG p. 145
J. Karagdagang Gawain para sa Takdang Aralin at Gumawa ng poster o
Remediation slogan
see TG p. 145
V. MGA TALA
VI. PAGNINILAY
A. Bilang ng mag-aaral na nakakuha ng 80% sa pagtataya
B. Bilang ng mga-aaral na nangangailangan ng iba pang
gawain para sa remediation
C. Nakatulong ba ang remediation? Bilang ng mag-aaral na
nakaunawa sa aralin.
D. Bilang ng mga mag-aaral na magpapatuloy sa
remediation
E. Alin sa mga istratehiyang pagtuturo ang nakatulong ng
lubos? Paano ito nakatulong?
F. Anong suliranin ang aking naranasan na nasolusyunan sa
tulong ng aking punungguro at superbisor?
G. Anong kagamitan ang aking nadibuho na nais kong
ibahagi sa

SCHOOL Grade Level FOUR


GRADE 1 to 12 TEACHER Quarter SECOND
DAILY LESSON SUBJECT P.E. DATE
PLAN WEEK 9 DAY Huwebes
I. LAYUNIN a. Natatalakay ang pinanggalingan ng larong Lawin at Sisiw at ang
mga alintuntunin at mga kasanayan nito. b.Nakapaglalarawan ng
mga alituntunin at kasanayan sa laro ayon sa pamantayan.
c. Nakasusunod sa wastong paraan ng laro na may pag-iingat at
naipakikita ang sportsmanship sa paglalaro
A. Pamantayang Pangnilalaman The learner demonstrates understanding of participation in and
assessment of physical activities and physical fitness.
B. Pamantayan sa Pagganap The learner participates and assess performance in physical
activities/fitness.
C. Mga Kasanayan sa Pagkatuto The learner displays joy of effort, respect for others and fair play
Isulat ang code ng bawat kasanayan during participation in physical activities.
PE4PF-IIb-h-19
II. NILALAMAN Aralin8: Lawin at sisiw
III. KAGAMITANG PANTURO
A. Sanggunian
1. Mga Pahina sa Gabay ng Guro 41-43
2. Mga Pahina sa Kagamitang Pang-
Mag-aaral 110-115
3. Mga Pahina sa Teksbuk
4. Karagdagang Kagamitan mula sa
portal ng Learning Resource
B. Iba pang Kagamitang Panturo
IV.Pamamaraan

A. Balik-aral sa nakaraang aralin at/o pagsisimula ng Pampasiglang Gawain


bagong Balik aral
see TG p. 41
B. Paghahabi ng layunin ng aralin
Alam ba ninyo laruin ang
Larong Lawin at Sisiw?
see LM p. 110
C. Pag-uugnay ng mga halimbawa sa bagong aralin.
Activity-1) Panimulang Gawain
see TG p. 42
see LM p. 111
D. Pagtalakay ng bagong konsepto at paglalahadng
bagong kasanayan #(Activity -2) Panlinang na Gawain
see TG p. 42
see LM p. 111-113
E. Pagtalakay ng bagong konsepto at paglalahad ng Gawin Natin
bagong kasanayan #2 see LM p. 113-114
(Activity-3) Paglalapat
see TG p. 42
F. Paglinang sa Kabihasnan
(Tungo sa Formative Assessment) Paglalagom
(Analysis) see TG p. 43

G. Paglalapat ng aralin sa pang-araw-araw na buhay


(Application) Anong kasanayan ang pinauunlad
ng laro?

J. Karagdagang Gawain para sa Takdang Aralin at


Remediation Pagbutihin Natin
see LM p. 115

V. MGA TALA
VI. PAGNINILAY
A. Bilang ng mag-aaral na nakakuha ng 80% sa pagtataya
B. Bilang ng mga-aaral na nangangailangan ng iba pang
gawain para sa remediation
C. Nakatulong ba ang remediation? Bilang ng mag-aaral na
nakaunawa sa aralin.
D. Bilang ng mga mag-aaral na magpapatuloy sa
remediation
E. Alin sa mga istratehiyang pagtuturo ang nakatulong ng
lubos? Paano ito nakatulong?
F. Anong suliranin ang aking naranasan na nasolusyunan sa
tulong ng aking punungguro at superbisor?
G. Anong kagamitan ang aking nadibuho na nais kong
ibahagi sa

SCHOOL Grade Level FOUR


GRADE 1 to 12 TEACHER Quarter SECOND
DAILY LESSON SUBJECT HEALTH DATE
PLAN WEEK 9 DAY Biyernes
I. LAYUNIN Naipakikita ang mga pamamaraan kung paano mapananatiling
malusog ang katawan at pagsugpo sa karaniwang nakahahawang
sakit
A. Pamantayang Pangnilalaman A. Pamantayang Pangnilalaman
B. Pamantayan sa Pagganap B. Pamantayan sa Pagganap
C. Mga Kasanayan sa Pagkatuto C. Mga Kasanayan sa Pagkatuto
Isulat ang code ng bawat kasanayan Isulat ang code ng bawat kasanayan
II. NILALAMAN II. NILALAMAN
III. KAGAMITANG PANTURO III. KAGAMITANG PANTURO
A. Sanggunian A. Sanggunian
1. Mga Pahina sa Gabay ng Guro 1. Mga Pahina sa Gabay ng Guro
2. Mga Pahina sa Kagamitang Pang- 2. Mga Pahina sa Kagamitang Pang-
Mag-aaral Mag-aaral
3. Mga Pahina sa Teksbuk 3. Mga Pahina sa Teksbuk
4. Karagdagang Kagamitan mula sa 4. Karagdagang Kagamitan mula sa
portal ng Learning Resource portal ng Learning Resource
B. Iba pang Kagamitang Panturo B. Iba pang Kagamitang Panturo
IV.Pamamaraan IV.Pamamaraan

A. Balik-aral sa nakaraang aralin at/o pagsisimula ng A. Balik-aral sa nakaraang aralin at/o pagsisimula ng bagong
bagong

B. Paghahabi ng layunin ng aralin B. Paghahabi ng layunin ng aralin

C. Pag-uugnay ng mga halimbawa sa bagong aralin. C. Pag-uugnay ng mga halimbawa sa bagong aralin.
Activity-1) Activity-1)
D. Pagtalakay ng bagong konsepto at paglalahadng D. Pagtalakay ng bagong konsepto at paglalahadng bagong
bagong kasanayan #(Activity -2) kasanayan #(Activity -2)
E. Pagtalakay ng bagong konsepto at paglalahad ng E. Pagtalakay ng bagong konsepto at paglalahad ng bagong
bagong kasanayan #2 kasanayan #2
(Activity-3) (Activity-3)
F. Paglinang sa Kabihasnan F. Paglinang sa Kabihasnan
(Tungo sa Formative Assessment) (Tungo sa Formative Assessment)
(Analysis) (Analysis)
G. Paglalapat ng aralin sa pang-araw-araw na buhay G. Paglalapat ng aralin sa pang-araw-araw na buhay
(Application) (Application)
H. Paglalahat ng Aralin
(Abstraction)) Bakit mahalaga ang paghuhugas
ng kamay?
Ano ang wastong paraan nito?
I. Pagtataya ng Aralin (Assessment)
Pagnilayan Natin
see TG p. 145
J. Karagdagang Gawain para sa Takdang Aralin at Gumawa ng poster o
Remediation slogan
see TG p. 145

V. MGA TALA
VI. PAGNINILAY
A. Bilang ng mag-aaral na nakakuha ng 80% sa pagtataya
B. Bilang ng mga-aaral na nangangailangan ng iba pang
gawain para sa remediation
C. Nakatulong ba ang remediation? Bilang ng mag-aaral na
nakaunawa sa aralin.
D. Bilang ng mga mag-aaral na magpapatuloy sa
remediation
E. Alin sa mga istratehiyang pagtuturo ang nakatulong ng
lubos? Paano ito nakatulong?
F. Anong suliranin ang aking naranasan na nasolusyunan sa
tulong ng aking punungguro at superbisor?
G. Anong kagamitan ang aking nadibuho na nais kong
ibahagi sa

You might also like