You are on page 1of 6

School: File Submitted by DepEd Club Member - depedclub.

com Grade Level: IV


GRADES 1 to 12 Teacher: File created by Sir BIENVINIDO C. CRUZ JR Learning Area: MAPEH
DAILY LESSON LOG Teaching Dates and
Time: JANUARY 15 – 19, 2018 (WEEK 1) Quarter: 4th QUARTER

MONDAY TUESDAY WEDNESDAY THURSDAY FRIDAY


I. LAYUNIN
A. Pamantayang Pangnilalaman Demonstrates understanding of The learner applies the intricate The learner demonstrates The learner demonstrates The learner demonstrates
concepts pertaining to procedures in tie-dyeing in clothes understanding of understanding of understanding of safety
speed/flow of music. or t-shirts and compares them with participation and participation and guidelines during
one another. assessment of physical assessment of physical disasters, and emergency and other
activity and physical activity and physical high risk situations.
fitness. fitness.
B. Pamantayan sa Pagganap Creates and performs body The learner researches and The learner participates and assesses The learner participates and The learner practices safety measures
movements appropriate to a differentiates textile traditions. performance in physical assesses during disasters and
given tempo. activities. performance in physical emergency situations.
activities.

C. Mga Kasanayan sa Pagkatuto MU4TP-Iva-1 A4EL-IVa PE4PF-IVa-16 PE4PF-IVa-16 H4IS-IVa-28


( Isulat ang code sa bawat kasanayan) Nakatutugon sa tempo ng awitin A. Natutukoy ang kulay, linya, at 1. Natutukoy ang mga sangkap ng skill- 1. Natutukoy ang mga sangkap ng a. Natutukoy ang iba’t ibang uri ng
ayon sa kilos o galaw. hugis na ginagamit sa paggawa ng related fitness. skill-related fitness. kalamidad at sakuna na maaaring
sariling disenyo. 2. Naipaliliwanag ang kahalagahan ng 2. Naipaliliwanag ang kahalagahan ng mangyari sa kanilang komunidad.
B.Nakagagawa ng disenyo gamit ang pagpapanatili ang kasiglahan at pagpapanatili ang kasiglahan at b. Nauunawaan ang epekto ng iba’t
prosesong tina-tali (Tie-Dye) na kalakasan ng ating katawan. kalakasan ng ating katawan. ibang uri ng kalamidad
nagpapakita ng mga katangian ng 3. Napahahalagahan ang mga sangkap 3. Napahahalagahan ang mga sa ari-rian at buhay ng tao.
kulay. ng skill-related fitness upang sangkap ng skill-related fitness upang
C. Napapahalagahan ang sariling lubos na maunawaan ang kahalagahan lubos na maunawaan ang
disenyo at ang gawa ng iba sa ng mga ito sa pagpapanatili kahalagahan ng mga ito sa
pamamagitan ng pagtatanghal o at pagpapaunlad ng ating physical pagpapanatili
eksibisyon ng mga obra o paggamit fitness. at pagpapaunlad ng ating physical
at pagbenta nito. fitness.

Elemento/Prinsipyo ng Pansining: Balik-tanaw sa mga Sangkap ng Skill- Balik-tanaw sa mga Sangkap ng Skill- Mga Uri ng Kalamidad sa Aking
II. NILALAMAN Pagtugon sa tempo sa iba’t ibang Elemento ng Kulay RelatedFitness RelatedFitness Komunidad
( Subject Matter) kilos

III. KAGAMITANG
PANTURO
A. Sanggunian
1. Mga pahina sa Gabay sa 147-151 306-308 68-70 68-70 196-199
Pagtuturo
2. Mga pahina sa Kagamitang 107-109 238-240 170-178 170-178 380-384
Pang Mag-aaral
3. Mga pahina sa Teksbuk

4. Karagdagang kagamitan mula


sa LRDMS
B. Iba pang Kagamitang Panturo Power point Presentation Power point Presentation Power point Presentation Power point Presentation Power point Presentation
IV. PAMAMARAAN MUSIC ARTS P.E. P.E. HEALTH

A. Balik –Aral sa nakaraang Aralin o Pagsasanay Balik- Aral Pang –araw-araw na gawain Pang –araw-araw na gawain 1. Ipaskil ang larawan sa pisara.
pasimula sa bagong aralin a. Rhythmic (Echo Clap Magpakita ng larawan na may iba’t 1. Pagtsek ng attendance at angkop na 1. Pagtsek ng attendance at angkop 2. Pangkatin ang mga mag-aaral at
( Drill/Review/ Unlocking of difficulties) ibang katangian ng kulay. kasuotan. na kasuotan. bumuo ng grupo sa na may
b. Tonal Ano ang mga katangian ng kulay na 2. Pampasiglang Gawain: sumangguni 2. Pampasiglang Gawain: sumangguni apat hanggang limang miyembro.
Awitin ang mga so-fa syllable nakikita mo sa larawan? Paano sa MAPEH 4 sa MAPEH 4 3. Gamitin ang gawain sa “Pag-usapan
ayon sa senyas kamay ng guro. natin ito maggamit sa paggawa ng 3. Balik-aral: Tanungin ang mga bata 3. Balik-aral: Tanungin ang mga bata Natin”sa LM.
(Ipakita rin sa staff notation disenyo? sa mga natutuhan sa mga sa mga natutuhan sa mga 4. Bigyan ng oras ang bawat grupo na
upang masanay sa melodic nakaraang aralin tungkol sa sangkap nakaraang aralin tungkol sa sangkap ibahagi ang gawain sa
reading.) ng skill-related fitness. ng skill-related fitness. buong klase.
5. Ibuod ang mahahalagang saloobin at
impormasyon mula sa
pagbabahagi ng bawat pangkat.
Balik-aral
Ano ang ibig sabihin ng
simbolong p at f sa musika?
(Ang simbolong p ay mahinang
pag-awit samantalang ang f ay
malakas na
pag-awit.)

B. Paghahabi sa layunin ng aralin Pagganyak Pagganyak Panimulang Gawain Panimulang Gawain Itanong sa klase ang mga sumusunod:
(Motivation), Magpakita ng mga larawan ng Itanong sa mga bata ang 1. Ipabasa ang talaan at lagyan ng tsek 1. Ipabasa ang talaan at lagyan ng a. Ano-ano ang inyong natutuhan batay
mga hayop sumusunod: ang kolum kung ang mga tsek ang kolum kung ang mga sa paglalahad ng
Naranasan na ba ninyong gawaing pisikal (physical activity) na gawaing pisikal (physical activity) na inyong kamag-aaral? (Itala ang sagot sa
magdisenyo ng sariling gamit? Ano nabanggit ay lumilinang sa nabanggit ay lumilinang sa pisara.)
ang nararamdaman ninyo? mga sangkap ng skill-related fitness. mga sangkap ng skill-related fitness. b. Magkakatulad ba ang inyong naisip
Kopyahin nila ang talaan Kopyahin nila ang talaan na salita/kaisipan?
at sagutan sa kuwaderno. at sagutan sa kuwaderno. c. Bakit ninyo naisip ang salitang ito?
2. Sagutin ang mga katanungan 2. Sagutin ang mga katanungan Ano ang maaaring
maging epekto ng mga kalamidad na ito
Ano-anong hayop ang nakikita sa sa buhay? sa
larawan? (kabayo, suso, kalabaw, ari-arian?
at d. Paano maging ligtas sa panahon ng
pagong). Ano ang masasabi ninyo kalamidad?
sa mga kilos o galaw ng mga e. Naranasan na ba ninyo ang ilan sa
hayop na mga ito? Tumawag ngmag-aaral para sa
nasa larawan? (mabilis at pagbabahagi ng ilang karanasan.
mabagal ang kilos ng mga hayop) f. Ano-ano ang mga uri ng kalamidad
Makinig sa mga sumusunod na ayon sa inyongpaglalahad?
tugtuging / awiting nakarekord: Original File Submitted and
a. “Mga Alaga Kong Hayop” Formatted by DepEd Club Member -
(Sumangguni sa Gr. 3 TG) visit depedclub.com for more
b. “Lullaby

C. Pag- uugnay ng mga Paglalahad Paglalahad Panlinang na Gawain Panlinang na Gawain Pagaralin Natin
halimbawa sa bagong aralin Ituro ang mga awitin sa paraang Magpakita ng larawan ng disenyong Muling bigyan ng pansin ang anim na Muling bigyan ng pansin ang anim na 1. Bumuo ng tatlong pangkat, magtakda
( Presentation) paggagad gawa sa prosesong tina-tali sangkap skill-related fitness. sangkap skill-related fitness. ng isang uri ng
o tie-dye, at ipasuri sa mga bata. kalamidad o sakuna.
1- bagyo, 2-lindol, 3- pagputok ng
bulkan
2. Bigyan ng bilang ang bawat
miyembro ng grupo.
3. Gamitin ang gawain sa “Pag-aralan
Natin” sa LM.
Itanong: 4. Tawagin ang bilang ng pangkat na
Ano-ano ba ang mga kulay na magbabahagi ng sagot sa klase.
nakikita? Napansin ba ninyo na
ang mga kulay ay hindi pantay
pantay? Ano-anong mga hugis at
linya
ang inyong napapansin?
Sabihin:
Ang tina-tali (Tie-Dye) ay proseso ng
pagkukulay ay karaniwang
binubuo ng pagtiklop, pagpilipit,
papatong na pagtiklop, o paglukot
ng tela o isang damit na tinatalian
ng tali o goma (rubber band) na
sinusundan ng pagbabad o
paglubog sa timpla na may kulay.
Ang tina
(dye) ay maaaring paghalu-haluin
para makagawa ng panibagong
kulay

D. Pagtatalakay ng bagong konsepto at Pagtalakay Gawaing Pansining Paglalapat Paglalapat Pagsikapan Natin
paglalahad ng bagong kasanayan No I  Sa tulong ng guro, awitin nang Ipakuha sa mga bata ang kanilang Ang klase ay hahatiin sa anim na Ang klase ay hahatiin sa anim na 1. Hikayatin ang bawat grupo na ibahagi
(Modeling) mabilis ang “Chua-ay”. retaso o ginupit sa lumang damit at pangkat. Bawat pangkat ay pangkat. Bawat pangkat ay ang gawain sa “Pagaralan
 Awitin muli ang “Chua-ay” at hayaang mag-isip ng disenyo na bibigyan ng isang sangkap ng skill- bibigyan ng isang sangkap ng skill- Natin” sa pamamagitan ng sumusunod:
sabayan ng kilos na parang ilalapat sa gawain. related fitness. Bibigyan ng laang related fitness. Bibigyan ng laang • Dula o role-play
nagbabayo ng (Sumangguni sa LM Aralin 1.) oras ang bawat pangkat upang umisip oras ang bawat pangkat upang • Skit
bigas. ng isang gawain, laro/isports, umisip ng isang gawain, laro/isports, • News report
 Saan nanggaling ang awiting at sayaw na lumilinang sa ibinigay na at sayaw na lumilinang sa ibinigay na • Awitin o sayaw
“Chua-ay”? (Benguet) sangkap sa grupo. sangkap sa grupo. • Pagsasalarawan
 Saang lalawigan makikita ang Sa pamamagitan ng malikhaing Sa pamamagitan ng malikhaing 2. Ipasagot ang gawain sa “ Matuto
mga Igorot? (lalawigang presentasyon, ipakikita ng presentasyon, ipakikita ng Tayo.
bulubundukin o Mt. bawat pangkat sa buong klase ang bawat pangkat sa buong klase ang
Province) naisip na gawain, laro/isports, at naisip na gawain, laro/isports, at
 Paano inawit ang awitin? sayaw. Huhulaan ito ng iba pang sayaw. Huhulaan ito ng iba pang
(mabilis at masaya) pangkat. Ang sinumang makahula ay pangkat. Ang sinumang makahula ay
 Anong katangian ng mga Igorot bibigyan ng karampatang puntos.. bibigyan ng karampatang puntos..
ang ipinakikita sa awitin?
(pagiging masipag
at masayahin habang
nagtatrabaho)
 Sa tulong ng guro, aawitin ng
mga bata ang “Ili-ili Tulog Anay”
na
sinasabayan ng kilos o galaw ng
katawan.
 Ayon kay Priscilla Magdamo na
unang nangolekta ng awiting “Ili-
ili Tulog
Anay”, ito ay inaawit ng isang ate
sa kaniyang kapatid.
 Sa awiting “Ili-ili Tulog Anay”,
ano ang kilos na ginawa? (Ang
kilos na ginawa
ay sumayaw at umimbay.)
 Paano isinagawa ang kilos?
(Isinagawa ang kilos nang
mabagal.)
Samusika, ang mga awitin ay
nagpapahiwatig ng iba’t ibang
kilos. May
mabagal at mabilis na kilos. Ito ay
tinatawag na tempo.

E. Pagtatalakay ng bagong konsepto at Paglalapat Pagpapalalim ng Pag-unawa Pagyamanin Natin


paglalahad ng bagong kasanayan No. 2. 1. Anong katangian ng kulay ang Ipasagot sa mga mag-aaral ang Gawain
( Guided Practice) ginamit ninyo sa disenyo? A at B sa “Kaya Mo
2. Ano ang pinakamapusyaw na Yan” sa LM.
kulay? pinakamatingkad? Mga Sagot:
3. Ano-ano ang mga linya at hugis 1. Bagyo
ang nakikita sa disenyo? 2. Landslide
Awitin ang “Do a Little Thing”. 4. Bakit gumamit tayo ng retaso o 3. Baha
Hayaang lumikha ang bawat lumang damit? 4. Lindol
pangkat ng kanikanilang 5. Saan ninyo magagamit ang 5. Pagputok ng Bulkan
kilos at gawin ito nang salitan. nabuong disenyo?
pangkat pangkat
ng mabilis ng
na kilos mabagal
na kilos
F. Paglilinang sa Kabihasan
(Tungo sa Formative Assessment
( Independent Practice )
G. Paglalapat ng aralin sa pang araw araw Repleksiyon Repleksiyon Pagninilay Pangkalusugan (Reflection)
na buhay Makinig sa mga tugtugin.Hayaang Ano ang naramdaman mo habang Bigyan ng oras ang mga mag-aaral na
( Application/Valuing) lumikha ang mga bata ng sariling ginagawa mo ang gawain? isulat sa notebook
kilos na Kung ikaw ay bibigyan ng ang kanilang sa loobin sa tanong na
angkop sa tempo ng tugtugin. pagkakataon na gawin ulit ito, may “Ano sa mga uri ng sakuna o
babaguhin kalamidad ang inyong
ka ba? Ano? Paano? Bakit? pinakakinatatakutan? Bakit?”

H. Paglalahat ng Aralin Paglalahat Paglalahat Paglalagom Paglalagom Paglalahat


( Generalization) Paano inilalarawan ang elemento Ang bawat lugar dito sa Pilipinas o Ang agility (liksi), balance (balanse), Ang agility (liksi), balance (balanse), Ano-ano angiba’t ibang uri ng
ng tempo sa musika? sa ibang bansa ay may natatanging coordination (koordinasyon), coordination (koordinasyon), kalamidad at sakuna na maaaring
(Ang tempo ay maaaring disenyo na nagpapakita ng kanilang power, speed (bilis), at reaction time power, speed (bilis), at reaction time mangyari sa kanilang komunidad?
mailarawan sa mabilis at mabagal kultura at tradisyon tulad ay mga sangkap ng skill-related ay mga sangkap ng skill-related
na kilos.) ng T’nalak ng mga T’boli na tinitina fitness na dapat linangin upang fitness na dapat linangin upang
ang mga hibla ng abaca para magawa nang buong husay ang mga magawa nang buong husay ang mga
makabuo ng magandang disenyo at kasanayan sa paglalaro, pagsasayaw, o kasanayan sa paglalaro, pagsasayaw,
ang Shibori ng Japan at Indonesia. mga gawaing pang-araw-araw. o mga gawaing pang-araw-araw.
Naipapakita natin ang angking
talento sa pagdidisenyo sa
pamamagitan
ng prosesong tie-dye at
nakamamangha kung anong linya,
hugis, at elemento ng kulay ang
makikita sa natapos na proyekto.
I. Pagtataya ng Aralin Pagtataya Pagtataya Pagtataya Pagtataya Pagtataya
Ga Na Ma Dig Suriin ang pansining na gawain ng 1. Basahin ang mga sumusunod na 1. Basahin ang mga sumusunod na Ipasagot ang Gawain sa LM.
wai pak hus aan mga bata gamit ang rubric pangungusap na nasa pangungusap na nasa
n ahu ay ong Sumangguni saTG, ph.308. kahon at sagutin ang tanong. kahon at sagutin ang tanong.
say Ma 2. Gumuhit ng mga gawaing 2. Gumuhit ng mga gawaing
hus nakalilinang ng mga sumusunod na nakalilinang ng mga sumusunod na
ay sangkap ng skill-related fitness. sangkap ng skill-related fitness.
1. Gumawa ng isang islogan na Gumawa ng isang islogan na
naaayon kung paano ito mapauunlad: naaayon kung paano ito
a. Agility (liksi) mapauunlad:
b. Speed (bilis) a. Agility (liksi)
c. Power b. Speed (bilis)
c. Power
J. Karagdagang gawain para sa takdang Takdang-aralin Takdang Aralin/Kasuduan Takdang- aralin Takdang- aralin Takdang-aralin
aralin( Assignment) Gumupit o gumuhit ng tatlong Idikit ang likhang sining na tina-tali Laging isaisip na sa lahat ng ating Laging isaisip na sa lahat ng ating 1. Para sa susunod na pagkikita.
larawan na nagpapahiwatig ng o tie-dye sa harapang bahagi ng pang-araw-araw na gawain ay pang-araw-araw na gawain ay 2. Pagsaliksikin at pagbasahin ang mga
mabilis at ecobag ginagamit natin ang mga sangkap ng ginagamit natin ang mga sangkap ng mag-aaral tungkol sa mga
mabagal na kilos. o anumang lagayan para maging skill-related fitness upang mas maging skill-related fitness upang mas dapat gawin bago, tuwing at
disenyo na maaaring lagyan ng mga madali at ligtas ang mga gawain. maging pagkatapos ng kalamidad o sakuna
gamit. Gumawa ng personal na kontrata para madali at ligtas ang mga gawain. na naiulat sa klase ng bawat grupo.
Dalhin ang sumusunod na sa paglinang ng mga sangkap Gumawa ng personal na kontrata
kagamitan: na nabanggit. Ipasa ang kontrata sa para sa paglinang ng mga sangkap
Bawat isa : lumang damit/panyo o susunod na pagkikita na nabanggit. Ipasa ang kontrata sa
tuwalya, goma, o tali susunod na pagkikita
Bawat grupo: 8 pakete ng tina, 1
kutsarang asin, 2 kutsarang suka, at
palanggana
V. MGA TALA
VI. PAGNINILAY
A. Bilang ng mag-aaral na nakakuha ng
80% sa pagtataya.
B. Bilang ng mga-aaral na
nangangailangan ng iba pang gawain para
sa remediation
C. Nakatulong ba ang remediation? Bilang
ng mag-aaral na nakaunawa sa aralin.
D. Bilang ng mga mag-aaral na
magpapatuloy sa remediation
E. Alin sa mga istratehiyang pagtuturo ang Stratehiyang dapat gamitin: Stratehiyang dapat gamitin: Stratehiyang dapat gamitin: Stratehiyang dapat gamitin: Stratehiyang dapat gamitin:
nakatulong ng lubos? Paano ito __Koaborasyon __Koaborasyon __Koaborasyon __Koaborasyon __Koaborasyon
nakatulong? __Pangkatang Gawain __Pangkatang Gawain __Pangkatang Gawain __Pangkatang Gawain __Pangkatang Gawain
__ANA / KWL __ANA / KWL __ANA / KWL __ANA / KWL __ANA / KWL
__Fishbone Planner __Fishbone Planner __Fishbone Planner __Fishbone Planner __Fishbone Planner
__Sanhi at Bunga __Sanhi at Bunga __Sanhi at Bunga __Sanhi at Bunga __Sanhi at Bunga
__Paint Me A Picture __Paint Me A Picture __Paint Me A Picture __Paint Me A Picture __Paint Me A Picture
__Event Map __Event Map __Event Map __Event Map __Event Map
__Decision Chart __Decision Chart __Decision Chart __Decision Chart __Decision Chart
__Data Retrieval Chart __Data Retrieval Chart __Data Retrieval Chart __Data Retrieval Chart __Data Retrieval Chart
__I –Search __I –Search __I –Search __I –Search __I –Search
__Discussion __Discussion __Discussion __Discussion __Discussion
F. Anong suliranin ang aking naranasan na Mga Suliraning aking naranasan: Mga Suliraning aking naranasan: Mga Suliraning aking naranasan: Mga Suliraning aking naranasan: Mga Suliraning aking naranasan:
nasolusyunan sa tulong ng aking __Kakulangan sa makabagong __Kakulangan sa makabagong __Kakulangan sa makabagong __Kakulangan sa makabagong __Kakulangan sa makabagong
punungguro at superbisor? kagamitang panturo. kagamitang panturo. kagamitang panturo. kagamitang panturo. kagamitang panturo.
__Di-magandang pag-uugali ng __Di-magandang pag-uugali ng mga __Di-magandang pag-uugali ng mga __Di-magandang pag-uugali ng mga __Di-magandang pag-uugali ng mga
mga bata. bata. bata. bata. bata.
__Mapanupil/mapang-aping mga __Mapanupil/mapang-aping mga __Mapanupil/mapang-aping mga bata __Mapanupil/mapang-aping mga __Mapanupil/mapang-aping mga bata
bata bata __Kakulangan sa Kahandaan ng mga bata __Kakulangan sa Kahandaan ng mga bata
__Kakulangan sa Kahandaan ng __Kakulangan sa Kahandaan ng mga bata lalo na sa pagbabasa. __Kakulangan sa Kahandaan ng mga lalo na sa pagbabasa.
mga bata lalo na sa pagbabasa. bata lalo na sa pagbabasa. __Kakulangan ng guro sa kaalaman ng bata lalo na sa pagbabasa. __Kakulangan ng guro sa kaalaman ng
__Kakulangan ng guro sa __Kakulangan ng guro sa kaalaman makabagong teknolohiya __Kakulangan ng guro sa kaalaman makabagong teknolohiya
kaalaman ng makabagong ng makabagong teknolohiya __Kamalayang makadayuhan ng makabagong teknolohiya __Kamalayang makadayuhan
teknolohiya __Kamalayang makadayuhan __Kamalayang makadayuhan
__Kamalayang makadayuhan

G. Anong kagamitan ang aking nadibuho __Pagpapanuod ng video __Pagpapanuod ng video __Pagpapanuod ng video presentation __Pagpapanuod ng video __Pagpapanuod ng video presentation
na nais kong ibahagi sa mga kapwa ko presentation presentation __Paggamit ng Big Book presentation __Paggamit ng Big Book
guro? __Paggamit ng Big Book __Paggamit ng Big Book __Community Language Learning __Paggamit ng Big Book __Community Language Learning
__Community Language Learning __Community Language Learning __Ang “Suggestopedia” __Community Language Learning __Ang “Suggestopedia”
__Ang “Suggestopedia” __Ang “Suggestopedia” __ Ang pagkatutong Task Based __Ang “Suggestopedia” __ Ang pagkatutong Task Based
__ Ang pagkatutong Task Based __ Ang pagkatutong Task Based __Instraksyunal na material __ Ang pagkatutong Task Based __Instraksyunal na material
__Instraksyunal na material __Instraksyunal na material __Instraksyunal na material

File Submitted by DepEd Club Member - depedclub.com


File created by Sir BIENVINIDO C. CRUZ JR

You might also like