You are on page 1of 8

School: NIJAGA ELEM SCHOOL Grade Level: IV

GRADES 1 to 12 Teacher: RUBY P DE GUZMAN Learning Area: MAPEH


DAILY LESSON LOG Teaching Dates and
Time: FEBRUARY 24 – 28, 2020 (WEEK 7) Quarter: 4th QUARTER

MONDAY TUESDAY WEDNESDAY THURSDAY FRIDAY


I. LAYUNIN
A. Pamantayang Pangnilalaman The learner demonstrates The learner demonstrates The learner demonstrates The learner demonstrates
understanding of harmonic intervals. understanding of understanding of safety understanding of safety
participation and guidelines during guidelines during
assessment of physical disasters, and emergency disasters, and emergency
activity and physical and other high risk and other high risk
fitness. situations. situations.
B. Pamantayan sa Pagganap The learner performs examples of The learner participates and assesses The learner practices safety The learner practices safety
harmonic interval with others. performance in physical measures measures
activities. during disasters and during disasters and
emergency situations. emergency situations.

C. Mga Kasanayan sa Pagkatuto MU4HA-IVf-1 PE4PF-IVb-h-19 H4IS-IVfg-31 H4IS-IVfg-31


( Isulat ang code sa bawat kasanayan) Natutukoy ang harmonic interval (2 1. Nasusubukang muli ang antas ng a. Naiiuugnay ang paghahanda at a. Naiiuugnay ang paghahanda at
pitches) ng isang awitin. physical fitness. angkop na tugon sa oras ng angkop na tugon sa oras ng
Nakikilala sa pamamagitan ng 2. Natutukoy kung ano ang estado ng kagipitan kagipitan
pakikinig at pagbabasa ang mga physical fitness kumpara sa sa pagsagip at pagpapanatili ng sa pagsagip at pagpapanatili ng
halimbawa ng mga harmonic interval. naunang pagsubok o pre-test. buhay; at buhay; at
3. Naisasagawa ang pagsubok sa mga b. Naisasabuhay ang tamang b. Naisasabuhay ang tamang
sangkap ng physical fitness kamalayang nauukol sa kahalagahan kamalayang nauukol sa
o physical fitness test. ng kahalagahan ng
paghahanda at pag-iingat sa paghahanda at pag-iingat sa
pagsagip ng buhay. pagsagip ng buhay.
Pagtukoy at pagkilala sa mga - Physical Fitness (Post-test) Mas Ligtas Kung Laging Handa! Mas Ligtas Kung Laging Handa!
II. NILALAMAN harmonic interval
( Subject Matter)

III. KAGAMITANG
PANTURO
A. Sanggunian
1. Mga pahina sa Gabay sa 177-180 84-85 208-210 208-210
Pagtuturo
2. Mga pahina sa Kagamitang 260-262 207-215 401-406 401-406
Pang Mag-aaral
3. Mga pahina sa Teksbuk

4. Karagdagang kagamitan mula


sa LRDMS
B. Iba pang Kagamitang Panturo Power point Presentation Power point Presentation Power point Presentation Power point Presentation
IV. PAMAMARAAN MUSIC P.E. HEALTH HEALTH

A. Balik –Aral sa nakaraang Aralin o Pagsasanay Pang-araw-araw na Gawain Pag-usapan Natin Pag-usapan Natin
pasimula sa bagong aralin a. Rhythmic (Echo Clap) 1. Pag-tsek ng attendance at angkop Ipasagot sa klase ang “Pag-usapan Ipasagot sa klase ang “Pag-usapan
( Drill/Review/ Unlocking of difficulties) na kasuotan. Natin” sa LM. Natin” sa LM.
2. Pampasiglang Gawain: sumangguni
sa LM Grade 4
b. Tonal ( Echo Sing ) 3. Balik-aral: Magtanong tungkol sa
katutubong galaw sa
makabagong sayaw.

Balik-aral
Pag-awit ng “Manang Biday” ng 2-part
vocal
Ilang tinig ang narinig ninyo sa pag-
awit? (dalawang tinig)
Ano ang tawag sa awiting ito? (2-part
melody)

B. Paghahabi sa layunin ng aralin Pagganyak Panimulang Gawain Panimulang Gawain Panimulang Gawain
(Motivation), Sabihan ang mga mag-aaral na muling
Ilang pag-aralan ang Physical Fitness
patong Passport Card na siyang naging talaan
ang ng mga Pre-test scores.
cake? Tanungin ang mga bata kung anong
(apat na sangkap o component sila o
patong) malakas. Tanungin sila kung ano-
Gaya ng mga cake na ito, ang mga anong mga gawaing pisikal (physical
tono ay maaari ring activity) ang kanilang mga ginawa para
magpapatongpatong. mapaunlad ang mga sangkap na ito.
Pangkatin ang klase sa dalawa. Awitin
nang sabay ang mga so-fa syllable sa
pamamagitan ng senyas-kamay
(Kodaly).

C. Pag- uugnay ng mga Paglalahad Panlinang na Gawain Pag-aralan Natin Pag-aralan Natin
halimbawa sa bagong aralin Ituro ang awitin sa paraang rote. Sa patnubay at gabay ng guro, 1. Tipunin ang mga miyembro ng 1. Tipunin ang mga miyembro ng
( Presentation) ipasagawa sa mga mag-aaral bawat ERT. Magtalaga ng bawat ERT. Magtalaga ng
ang mga pagsubok nang naaayon sa tagapagsalita tagapagsalita
tamang alituntunin at kaligtasan. sa bawat pangkat. Bigyan ng sa bawat pangkat. Bigyan ng
panahon na magbahagi ang panahon na magbahagi ang
bawat pangkat ng kanilang bawat pangkat ng kanilang
pagninilay ang artikulo sa Pag- pagninilay ang artikulo sa Pag-
aralan aralan
Natin, “Maging Mapanuri, Natin, “Maging Mapanuri,
Mapagmatyag”. Mapagmatyag”.
2. Ipasagot sa bawat pangkat sa 2. Ipasagot sa bawat pangkat sa
manila paper ang gawain sa manila paper ang gawain sa
“Mag-ingat Tayo”. “Mag-ingat Tayo”.
3. Itanong: Paano maiiwasan ang 3. Itanong: Paano maiiwasan ang
dulot ng ganitong dulot ng ganitong
D. Pagtatalakay ng bagong Pagtalakay Paglalapat Pagsikapan Natin Pagsikapan Natin
Ipagawa sa mga bata ang iba’t ibang A. Pangkatin ang klase ayon sa A. Pangkatin ang klase ayon sa
pagsubok. napagkasunduan. Ipagawa ang napagkasunduan. Ipagawa ang
isang poster sa bawat ERT na isang poster sa bawat ERT na
naghihikayat sa mga tao sa kanilang naghihikayat sa mga tao sa
komunidad na maging handa sa kanilang
anumang uri ng kalamidad o komunidad na maging handa sa
sakuna na maaaring maganap sa anumang uri ng kalamidad o
kanilang pamayanan. sakuna na maaaring maganap sa
B. Ipagawa ang Gawain A at B sa kanilang pamayanan.
LM. B. Ipagawa ang Gawain A at B sa
LM.
Ano ang kadalasang interval ng mga
note sa awiting “Ode to Joy”?
(Ang kadalasang interval sa awitin ay
tatlo o third.)
Paano inawit ang mga bahaging ito?
(Inawit ang mga note nang sabay.)
Sa musika, ito ay tinatawag na
harmonic interval. Ang mga harmonic
interval
ay binubuo ng dalawa o higit pang
magkakaugnay na note na inaawit
nang
sabay. Ito ay nagbibigay ng kakaibang
kulay sa tunog ng awit.
E. Pagtatalakay ng bagong konsepto at Paglalapat Pangwakas na Gawain Pagyamanin Natin Pagyamanin Natin
paglalahad ng bagong kasanayan No. 2. Bilugan ang mga measure na may Bumuo ng tatlong pangkat. Ipakita Bumuo ng tatlong pangkat.
( Guided Practice) harmonic third interval. ng bawat pangkat sa pamamagitan Ipakita ng bawat pangkat sa
ng infomercial ang kahalagahan ng pamamagitan
maagang paghahanda sa anumang ng infomercial ang kahalagahan
kalamidad at sakuna. ng maagang paghahanda sa
anumang kalamidad at sakuna

F. Paglilinang sa Kabihasan Pangwakas na Gawain


(Tungo sa Formative Assessment Awitin nang may damdamin ang “Ode
( Independent Practice ) to Joy”.
G. Paglalapat ng aralin sa pang araw araw Repleksiyon
na buhay Paano nakatutulong ang pakikiisa sa
( Application/Valuing) mga gawain sa pamayanan? Aling
gawain ang nakatulong nang husto
upang maunawaan mo ang harmonic
interval?
H. Paglalahat ng Aralin Paglalahat Paglalagom Paglalahat Paglalahat
( Generalization) Ano ang harmonic interval? Gabayan ang mga bata upang
(Ang harmonic interval ay binubuo ng makabuo ng wastong kaisipan sa
dalawang magkaugnay na tone na iba’t ibang pagsubok. Itanong kung
inaawit o tinutugtog nang sabay. Ito ay aling gawaing pagsubok ang dapat
nagbibigay ng kakaibang kulay sa mauna at dapat mahuli.
tunog ng awit.)
I. Pagtataya ng Aralin Pagtataya Pagtataya Pagtataya Pagtataya
Suriin ang musical score ng “Manang Muling ipagawa sa mga mag-aaral ang Ipasagot sa klase ang gawain sa Ipasagot sa klase ang gawain sa
Biday” (bahaging alto) na nasa mga pagsubok “Kaya Natin ‘To”. “Kaya Natin ‘To”.
nakaraang aralin. Bilugan ang mga upang malaman kung ano ang estado Kompletuhin ang pangungusap sa Kompletuhin ang pangungusap sa
measure na may third interval. ng kanilang physical fitness loob ng talk balloon upang loob ng talk balloon upang
kumpara sa paunang pagsubok o pre- makabuo ng saloobin. makabuo ng saloobin.
test.
J. Karagdagang gawain para sa takdang Takdang-aralin Takdang-aralin Takdang- aralin Takdang- aralin
aralin( Assignment) Sanayin ang pag-awit ng bahaging . Sabihan ang mga bata na bago nila Sasagutin ang mga tanong. Sasagutin ang mga tanong.
soprano at alto. itaya ang kanilang sarili sa (Magpagabay sa magulang) (Magpagabay sa magulang)
Magdala ng isang simpleng musical mga pagsubok ng mga sangkap ng 1. Ano-ano ang mga paghahandang 1. Ano-ano ang mga
score ng awit na natutuhan na. physical fitness, nararapat lamang ginagawa ng inyong mag-anak paghahandang ginagawa ng
na muli nilang tandaan ang mga sa panahon ng kalamidad? inyong mag-anak
alituntunin para sa wastong 2. Anong paghahanda ang ginagawa sa panahon ng kalamidad?
pagsasagawa ng inyong paaralan sa panahon 2. Anong paghahanda ang
ng mga ito. ng sakuna? ginagawa ng inyong paaralan sa
panahon
ng sakuna?
V. MGA TALA

VI. PAGNINILAY

You might also like