You are on page 1of 6

School: San Miguel Elementary School Grade Level: IV

GRADES 1 to 12 Teacher: Shirley C. Asis Learning Area: MAPEH


DAILY LESSON LOG Teaching Dates and Time: MARCH 4 – 8, 2019 (WEEK 8) Quarter: 4th QUARTER

MONDAY TUESDAY WEDNESDAY THURSDAY FRIDAY


I. LAYUNIN

A. Pamantayang Pangnilalaman The learner demonstrates The learner applies the intricate The learner demonstrates The learner demonstrates
understanding of harmonic procedures in tie-dyeing in clothes or understanding of understanding of safety
intervals. t-shirts and compares them with one participation and guidelines during
another. assessment of physical disasters, and emergency
activity and physical and other high risk
fitness. situations.
B. Pamantayan sa Pagganap The learner performs examples The learner researches and The learner participates and The learner practices safety measures
of harmonic interval with differentiates textile traditions. assesses during disasters and
others. performance in physical emergency situations.
activities.

C. Mga Kasanayan sa Pagkatuto A4PR-IVg PE4PF-IVb-h-22 H4IS-IVe-30 Nasasagot ang panglingguhang


( Isulat ang code sa bawat kasanayan) Nakalilikha ng mga halimbawa A. Natatalakay ang iba’t ibang 1. Nasasagutan ang fitness a. Nailalahad ang maaaring idulot na pagtataya.
ng harmonic third interval disenyo sa paglalala ng banig. passport card at post-test. kapahamakan na bunga ng
B. Nakapaglalala ng banig gamit ang 2. Naisasagawa ang mga gawaing mapanganib na gawi at kilos, tulad ng
sariling disenyo batay sa istilo nasa talaan ng iskor sa mga paggamit ng paputok, armas, at
ng sariling pamayanan. pagsubok pag-inom ng alak
C. Napahahalagahan ang sariling ng physical fitness b. Naipaliliwanag ang kahalagahan ng
gawang disenyo at magamit ito pagpili sa mga alternatibong
sa iba pang likhang-sining. pamamaraan sa pagdiriwang ng iba’t
ibang okasyon
c. Natatangkilik ang paggamit ng
alternatibong pamamaraan sa
pagdiriwang ng iba’t ibang okasyon,
tulad ng Bagong Taon, pista, at
iba pang espesyal na okasyon.
Nakalilikha ng mga halimbawa Paglalala ng Banig Pangangasiwa ng Katawan Pagsagot sa panglingguhang pagtataya.
II. NILALAMAN ng harmonic third interval
( Subject Matter)

III. KAGAMITANG
PANTURO
A. Sanggunian
1. Mga pahina sa Gabay sa 181- 184 333-336 86-87 211-213
Pagtuturo
2. Mga pahina sa Kagamitang 136-139 78-79 216-221 407-412
Pang Mag-aaral
3. Mga pahina sa Teksbuk

4. Karagdagang kagamitan mula


sa LRDMS
B. Iba pang Kagamitang Panturo Power point Presentation Power point Presentation Power point Presentation Power point Presentation

IV. PAMAMARAAN MUSIC ARTS P.E. HEALTH

A. Balik –Aral sa nakaraang Aralin o Pagsasanay Balik-aral Pang-araw-araw na Gawain Pag-usapan Natin
pasimula sa bagong aralin a. Rhythmic (Echo Clap) Saang rehiyon tanyag ang banig na 1. Pag-tsek ng attendance at 1. Itanong sa klase: Anong okasyon ang
( Drill/Review/ Unlocking of difficulties) yari sa buri? angkop na kasuotang pampisikal ipinagdiriwang sa larawan?
na gawain. Paano nila pinagdiriwang ang mga ito?
2. Pampasiglang Gawain: 2. Pangkatin ang klase sa tatlo. Sa
sumangguni sa MAPEH 4; pp. bawat pangkat, bigyan ng oras
b. Tonal ( Echo Sing ) 3. Balik-aral : Tanungin ang mga upang isadula ang mga pagdiriwang na
Awitin ng sabay bata sa mga nasa larawan.
Maaaring ilagay natutuhan sa mga nakaraang Pangkat 1: Bagong Taon
ng guro sa staff notation upang aralin tungkol sa Pangkat 2: Pista
masanay sa melodic Filipino Pyramid Activity gaya ng Pangkat 3: Kaarawan
reading.) kahutukan, bilis, 3. Itanong sa klase ang sumusunod:
lakas ng kalamnan, puwersa at Paano nila ipinagdiriwang ang mga
liksi. okasyon?
Original File Submitted and Mabuti ba ang paraan ng pagdiriwang
Formatted by DepEd Club na ginawa nila?
Member - visit depedclub.com
for more

Balik-aral
Iguhit ang harmonic third na
interval sa itaas ng sumusunod
na mga note:

.
Pagpaparinig ng mga tugtuging
nakarekord na may
harmonic third interval.
(Halimbawa: “Angels We Have
Heard on High” – unang
bahagi)

B. Paghahabi sa layunin ng aralin Pagganyak Pagganyak Panimulang Gawain Panimulang Gawain Paghahanda
(Motivation), Ipaawit sa klase ang gawain sa Sabihin: Gabayan at ipaliwanag sa mga
balik-aral. Nakatutuwa na tayo ay marunong bata ang pagsasagawa ng mga
maglala ng banig gamit ang gawain
disenyong batay sa ginawa ng ibang sa “Simulan Natin”.
tao o batay sa disenyo ng mga
pamayanang kultural ng ibang
rehiyon. Subali’t mas nakalulugod
kapag
tayo mismo ay ang gumagawa ng
sarili nating disenyo dahil
maipapakita
natin ang ating pagkamalikhain.
Sa araw na ito tayo ay gagawa ng
sariling disenyo ng banig at
maglala gamit ang ating nabuong
disenyo.

C. Pag- uugnay ng mga Paglalahad Paglalahad Panlinang na Gawain Pag-aralan Natin Pagbibigay ng panuto.
halimbawa sa bagong aralin Ituro ang awiting “Tiririt ng Ipakilala ang mga kagamitan na Ipabasa sa mga bata ang 1. Ipasagot sa klase ang nasa larawan sa
( Presentation) Maya” sa pamamagitan ng rote gagamitin sa paggawa ng banig. “Ipagpatuloy Natin” at ipaliwanag “Huwag ‘Yan”. Ipagawa
o senyas-kamay Ang banig na inyong gagawin ay ito ang Gawain A. Ipasulat ang sagot sa
(Kodaly). maaaring yari sa buri o dahon sa kanila. loob ng kahon.
ng pandan. 2. Itanong ang sumusunod sa klase.
Natatandaan ba ninyo ang mga a. Ano ang maaaring epekto ng mga
disenyo ng iba’t ibang rehiyon? gawing ito?
Alin nga sa mga ito ang nagustuhan b. Magdudulot ba ito ng kapahamakan
ninyo? sa buhay ng tao?
c. Paano natin maiiwasan ang anumang
sakunang magiging dulot
ng ganitong mga gawain?
d. Ano ang nararapat gawin sa ganitong
sitwasyon?
3. Ipasagot sa klase ang Gawain B at C
sa LM.

Ipaawit ang mga so-fa syllable


ng awiting “Tiririt ng Maya”.
Lumikha ng harmonic third na
interval sa bahaging may
parisukat.
Ilagay ang harmonic third na
interval sa ibabang bahagi ng
melody.
Awitin ito sa klase.

D. Pagtatalakay ng bagong Pagtalakay Gawaing Pansining Paglalapat Pagsikapan Natin


Ano ang harmonic interval na Pangkatang Gawain Ipalabas sa mga bata ang kanilang 1. Sagutin ang mga tanong sa “Tayo’y
nilikha para sa unang bahagi ng Paggawa ng Banig Talaan ng Iskor sa mga Magsaya Huwag Mamroblema”
awitin? Ipahanda sa mga bata ang Pagsubok ng Physical Fitness at 2. Itanong sa klase ang mga
(Harmonic thirds) materyales na gagamitin sa paglalala ipagawa ang “Gawin Natin” sumusunod:
Maaaring iparinig ang harmonic tulad ng nakulayang buri o dahon ng a. Bakit kailangang iwasan ang pag-
thirds sa mga bata sa niyog o anumang materyal na inom ng alak?
pamamagitan ng makikita sa kapaligiran, card board, b. Bakit kailangang iwasan ang
pagtugtog sa lyre, xylophone, at pandikit. paggamit ng paputok o pagpapaputok
recorder, bamboo flute, at Kapag handa na ang paggagawaan at ng armas sa Bagong Taon?
piano. mga kagamitan, c. Ano ang mas makabubuting gawin sa
Kung ang note ay nasa linya, ang sumangguni sa LM Aralin 8, ganitong okasyon?
harmonic third nito ay nasa d. Paano natin mahihikayat ang ibang
ibabang tao sa ating komunidad na
linya o kasunod na linya. Kung maging ligtas sa pamamagitan ng pag-
ang note ay nasa space, ang iwas sa ganitong gawain?
third nito e. Ano-ano ang iba pang pangyayari na
ay nasa ibaba o itaas na space. maaaring magdulot ng
panganib sa buhay ng tao?

E. Pagtatalakay ng bagong konsepto at Paglalapat Pagpapalalim ng Pag-unawa Pangwakas na Gawain Pagyamanin Natin
paglalahad ng bagong kasanayan No. 2. Lagyan ng harmonic third 1. Paano ninyo nalagyan ng Ipasagot sa klase ang Gawain sa A at B
( Guided Practice) interval (ibaba) ang mga magandang disenyo ang ginawa sa LM.
bahaging may parisukat. ninyong banig?
Awitin ito sa klase 2. Naisagawa ninyo ba ito ayon sa
disenyong nais ninyo?
3. Bakit ito ang napili ninyong
disenyo?

F. Paglilinang sa Kabihasan Pangwakas na Gawain


(Tungo sa Formative Assessment
( Independent Practice )
G. Paglalapat ng aralin sa pang araw araw Repleksiyon Repleksiyon
na buhay Sa paanong paraan naipakikita Paano ninyo mapapahalagahan ang
( Application/Valuing) ang pakikiisa sa mga gawain sa natapos ninyong banig na
paaralan at may sariling disenyo?
pamayanan? (Naipakikita ang
pakikiisa sa mga gawain sa
pamamagitan ng
pakikipagtulungan.)
H. Paglalahat ng Aralin Paglalahat Paglalahat Paglalagom Paglalahat
( Generalization) Ano ang harmonic interval? Ang Paano tayo makabuo ng kawili-wiling Gabayan ang mga bata sa pagbuo
harmonic interval ay binubuo ng disenyo ng banig? Maaari ng kaisipan na nauukol sa
dalawa o tayong gumamit ng iba’t ibang mga pagsubok sa mga sangkap ng
higit pang mga tone na kagamitan sa paggawa ng banig tulad physical fitness
magkaugnay at inaawit o ng buri at pandan na ginamit din ng
tinutugtog nang sabay; mga rehiyon dito sa Pilipinas. Piliin
ngunit hindi lahat ng harmonic din natin ang mga materyales na
third ay tugma sa isang awitin. makikita at mayaman sa ating
pamayanan
tulad ng dahon ng niyog, atbp.
Kailangan lamang ang ibayong
tiyaga para makabuo ng isang
magandang disenyo.
I. Pagtataya ng Aralin Pagtataya Pagtataya Pagtataya Pagtataya Pagtataya
Pangkatang Gawain Suriin ang pansining na gawain ng Ipagawa sa mga bata ang gawain Ipabuo ang pangungusap sa loob ng Pagsagot sa mga tanong.
Pumili ng isang musical score na mga bata gamit ang rubrik. sa “Suriin Natin”. organizer.
dala mula sa takdang-aralin.
Pumili ng
dalawang measure at lapatan ng
harmonic third interval.
Tugtugin at iparinig
ito sa klase.

J. Karagdagang gawain para sa takdang Takdang-aralin Takdang Aralin Takdang-aralin Takdang- aralin
aralin( Assignment) Lumikha ng maikling awit Sumulat ng isang pangungusap Ipagawa ang nasa LM “Pagbutihin
(dalawang linya na may tig- tungkol sa kung paanong Natin”
aapat na sukat.) mapahahalagahan ang sariling obra
Lapatan ito ng harmonic interval at disenyo.
at iparinig sa klase.
V. MGA TALA
VI. PAGNINILAY
A. Bilang ng mag-aaral na nakakuha ng 80%
sa pagtataya.
B. Bilang ng mga-aaral na nangangailangan
ng iba pang gawain para sa remediation
C. Nakatulong ba ang remediation? Bilang
ng mag-aaral na nakaunawa sa aralin.
D. Bilang ng mga mag-aaral na
magpapatuloy sa remediation
E. Alin sa mga istratehiyang pagtuturo ang Stratehiyang dapat gamitin: Stratehiyang dapat gamitin: Stratehiyang dapat gamitin: Stratehiyang dapat gamitin: Stratehiyang dapat gamitin:
nakatulong ng lubos? Paano ito __Koaborasyon __Koaborasyon __Koaborasyon __Koaborasyon __Koaborasyon
nakatulong? __Pangkatang Gawain __Pangkatang Gawain __Pangkatang Gawain __Pangkatang Gawain __Pangkatang Gawain
__ANA / KWL __ANA / KWL __ANA / KWL __ANA / KWL __ANA / KWL
__Fishbone Planner __Fishbone Planner __Fishbone Planner __Fishbone Planner __Fishbone Planner
__Sanhi at Bunga __Sanhi at Bunga __Sanhi at Bunga __Sanhi at Bunga __Sanhi at Bunga
__Paint Me A Picture __Paint Me A Picture __Paint Me A Picture __Paint Me A Picture __Paint Me A Picture
__Event Map __Event Map __Event Map __Event Map __Event Map
__Decision Chart __Decision Chart __Decision Chart __Decision Chart __Decision Chart
__Data Retrieval Chart __Data Retrieval Chart __Data Retrieval Chart __Data Retrieval Chart __Data Retrieval Chart
__I –Search __I –Search __I –Search __I –Search __I –Search
__Discussion __Discussion __Discussion __Discussion __Discussion
F. Anong suliranin ang aking naranasan na Mga Suliraning aking Mga Suliraning aking naranasan: Mga Suliraning aking naranasan: Mga Suliraning aking naranasan: Mga Suliraning aking naranasan:
nasolusyunan sa tulong ng aking naranasan: __Kakulangan sa makabagong __Kakulangan sa makabagong __Kakulangan sa makabagong __Kakulangan sa makabagong
punungguro at superbisor? __Kakulangan sa makabagong kagamitang panturo. kagamitang panturo. kagamitang panturo. kagamitang panturo.
kagamitang panturo. __Di-magandang pag-uugali ng mga __Di-magandang pag-uugali ng __Di-magandang pag-uugali ng mga __Di-magandang pag-uugali ng mga
__Di-magandang pag-uugali ng bata. mga bata. bata. bata.
mga bata. __Mapanupil/mapang-aping mga __Mapanupil/mapang-aping mga __Mapanupil/mapang-aping mga bata __Mapanupil/mapang-aping mga bata
__Mapanupil/mapang-aping bata bata __Kakulangan sa Kahandaan ng mga __Kakulangan sa Kahandaan ng mga bata
mga bata __Kakulangan sa Kahandaan ng mga __Kakulangan sa Kahandaan ng bata lalo na sa pagbabasa. lalo na sa pagbabasa.
__Kakulangan sa Kahandaan ng bata lalo na sa pagbabasa. mga bata lalo na sa pagbabasa. __Kakulangan ng guro sa kaalaman ng __Kakulangan ng guro sa kaalaman ng
mga bata lalo na sa pagbabasa. __Kakulangan ng guro sa kaalaman __Kakulangan ng guro sa kaalaman makabagong teknolohiya makabagong teknolohiya
__Kakulangan ng guro sa ng makabagong teknolohiya ng makabagong teknolohiya __Kamalayang makadayuhan __Kamalayang makadayuhan
kaalaman ng makabagong __Kamalayang makadayuhan __Kamalayang makadayuhan
teknolohiya
__Kamalayang makadayuhan

G. Anong kagamitan ang aking nadibuho na __Pagpapanuod ng video __Pagpapanuod ng video __Pagpapanuod ng video __Pagpapanuod ng video presentation __Pagpapanuod ng video presentation
nais kong ibahagi sa mga kapwa ko guro? presentation presentation presentation __Paggamit ng Big Book __Paggamit ng Big Book
__Paggamit ng Big Book __Paggamit ng Big Book __Paggamit ng Big Book __Community Language Learning __Community Language Learning
__Community Language __Community Language Learning __Community Language Learning __Ang “Suggestopedia” __Ang “Suggestopedia”
Learning __Ang “Suggestopedia” __Ang “Suggestopedia” __ Ang pagkatutong Task Based __ Ang pagkatutong Task Based
__Ang “Suggestopedia” __ Ang pagkatutong Task Based __ Ang pagkatutong Task Based __Instraksyunal na material __Instraksyunal na material
__ Ang pagkatutong Task Based __Instraksyunal na material __Instraksyunal na material
__Instraksyunal na material

VERGITA I. CORTEZ VERGITA I. CORTEZ VERGITA I. CORTEZ VERGITA I. CORTEZ VERGITA I. CORTEZ
Checked by: Principal Principal Principal Principal Principal

Time Checked:

You might also like