You are on page 1of 6

School: Gregorio A.

Saquin Elementary School Grade Level: IV


GRADES 1 to 12 Teacher: Lezlie J. Patana Learning Area: MAPEH
DAILY LESSON LOG Teaching Dates and Time: APRIL 15-19, 2024 (WEEK 3) Quarter: 4th QUARTER

MONDAY TUESDAY WEDNESDAY THURSDAY FRIDAY

I. LAYUNIN

A. Pamantayang Pangnilalaman The learner demonstrates The learner applies the intricate Demonstrates understanding of The learner demonstrates CATCH-UP FRIDAY
understanding of procedures in tie-dyeing in clothes or concepts pertaining to speed/flow of understanding of
participation and t-shirts and compares them with one music. participation and
assessment of physical another. assessment of physical
activity and physical activity and physical
fitness. fitness.
B. Pamantayan sa Pagganap The learner participates and The learner researches and Creates and performs body The learner participates and
assesses differentiates textile traditions. movements appropriate to a given assesses
performance in physical tempo. performance in physical
activities. activities.

C. Mga Kasanayan sa Pagkatuto PE4PF-IVb-h-18 A4PL-IVh MU4TX-IVc-1 PE4PF-IVb-h-18


( Isulat ang code sa bawat kasanayan) 1. Nalilinang ang kaalaman at A. Natatalakay ang tamang Natutukoy sa pamamagitan ng 1. Nalilinang ang kaalaman at
kasanayan sa reaction time. pamamaraan sa pagtina-tali (tie-dye) pakikinig ang texture kasanayan sa reaction time.
2. Nabibigyang-halaga ang mga gamit ng awitin/tugtugin. 2. Nabibigyang-halaga ang mga
kahalagahan ng kasanayan na ang tradisyunal na paraan upang kahalagahan ng kasanayan na
maging alisto at may sapat na makabuo ng magandang at orihinal na maging alisto at may sapat na
kakayahan sa reaction time. disenyo. kakayahan sa reaction time.
B. Naisasagawa ang pagtina-tali (tie-
dye) sa tela gamit ng dalawang kulay.
C. Napapahalagahan ang pagbuo ng
isang orihinal na disenyo sa
pamamagitan ng tradisyunal na
paraan sa pagtitina-tali (tie-dyeing).

Paglinang ng Reaction Time Disenyo sa Tela Pagtukoy sa texture ng awitin/tugtugin Paglinang ng Reaction Time
II. NILALAMAN sa
( Subject Matter) pamamagitan ng pakikinig

III. KAGAMITANG
PANTURO
A. Sanggunian

1. Mga pahina sa Gabay sa 73-74 312- 315 157- 162 73-74


Pagtuturo
2. Mga pahina sa Kagamitang 185-189 245-248 115-119 185-189
Pang Mag-aaral
3. Mga pahina sa Teksbuk
4. Karagdagang kagamitan mula
sa LRDMS
B. Iba pang Kagamitang Panturo Power point Presentation Power point Presentation Power point Presentation Power point Presentation

IV. PAMAMARAAN P.E. ARTS MUSIC P.E.

A. Balik –Aral sa nakaraang Aralin o Pang-araw-araw na Gawain Balik-aral Pagsasanay Pang-araw-araw na Gawain
pasimula sa bagong aralin 1. Pagtsek ng attendance at Paanu pinapaganda ang isang tela a. Rhythmic 1. Pagtsek ng attendance at angkop
( Drill/Review/ Unlocking of difficulties) angkop na kasuotang gamit ang paraang na kasuotang
pampisikal na gawain tina-tali (tie-dye)? pampisikal na gawain
2. Pampasiglang Gawain: 2. Pampasiglang Gawain:
b. Tonal
Sumangguni sa LM Grade 4 Sumangguni sa LM Grade 4
3. Balik-aral: Balik-aral tungkol sa 3. Balik-aral: Balik-aral tungkol sa
paglinang ng balanse paglinang ng balanse
Balik-aral
Ano ang ibig sabihin ng tempong largo
at presto?

B. Paghahabi sa layunin ng aralin Panimulang Gawain Pagganyak Pagganyak Panimulang Gawain


(Motivation), Ipakita sa mga mag-aaral ang Ipakita ang mga larawan at pag- Ano ang napansin sa mga larawan? Ipakita sa mga mag-aaral ang larawan
larawan at tanungin sila kung usapan ang mga kulay, linya, (Lahat ay may larawan ng mga puno. at at tanungin sila kung
naranasan na ba nilang tumugon hugis, at disenyo sa mga tela. ang puno ay nadagdagan ng bunga at naranasan na ba nilang tumugon sa
sa isang pangyayari na mabilis mga damo.) isang pangyayari na mabilis
nilang naisagawa ang kanilang nilang naisagawa ang kanilang
reaksyon reaksyon
Ang texture ay maaaring ilarawan sa
pamamagitan ng mga nakikita sa
kapaligiran tulad ng ilustrasyon sa itaas.
Ano ang napansin ninyo sa kulay,
linya, hugis, at disenyo ng Ipaawit ang “Bahay Kubo” sa paraang
mga telang nakulayan ng tina? chain singing ng:
 isang bata
 dalawang bata
 limang bata
 kalahati ng klase
 buong klase
C. Pag- uugnay ng mga Paglalahad Paglalahad Paglalahad Paglalahad
halimbawa sa bagong aralin APanlinang na Gawain Sabihin: Ano ang inyong napansin sa paraan ng APanlinang na Gawain
( Presentation) Pagpapaliwanag tungkol sa Ang pagtitina ay kadalasang ginagawa pag-awit? Pagpapaliwanag tungkol sa reaction
reaction time gamit ang matitingkad Ilan ang kumanta sa unang time
na kulay, at kaayusan (pattern) sa tela. pagkakataon? sa pangalawa? pangatlo?
Karamihan sa mga taga-Asya pangapat
ay gumagamit ng tradisyunal na at panlima? (isa, dalawa, lima, kalahati
paraan sa pagtitina. Ang pagtitina ay ng klase, at buong klase)
nagiging bantog sa Kanluran noong Ihambing ang kapal ng tinig sa pag-awit
taon 1960 at 1970. ng isang bata, dalawang bata,
Ang kadalasang paraan sa pagtitina- limang bata, kalahati ng klase, at buong
tali (tie-dye) ay ang pagtali klase. (Manipis ang tinig kapag iisa
ng tela bago ito lagyan ng tina (dye) ang kumakanta at kumakapal ang tinig
upang magkaroon lamang ng habang dumarami ang kumakanta.)
kulay ang mga bahagi ng tela na Ituro ang bahaging alto ng “Bahay
walang tali. Kubo”.
Maaaring gumamit ng isang kulay
lamang sa pagtina-tali subalit
mas maganda kung gumamit ng
dalawa o higit pang mga kulay sa
pagtitina.
Ngayong araw gagawa tayo ng tina-tali
(tie-dye) gamit ng dalawang kulay.

D. Pagtatalakay ng bagong konsepto at Paglalapat Gawaing Pansining Pagtalakay Paglalapat


paglalahad ng bagong kasanayan No I Ipapakita ng guro ang tamang Ipakuha sa mga bata ang kanilang Pagmasdan ang musical score ng Ipapakita ng guro ang tamang
(Modeling) pagsasagawa ng Coin puting damit at hayaang awiting “Bahay Kubo”. pagsasagawa ng Coin
Catch. Pagkatapos ng mag-isip ng disenyo na ilalapat sa Ano-anong mga gulay at prutas ang Catch. Pagkatapos ng pagsasagawa
pagsasagawa ng alituntunin ng gawain. nabanggit sa awiting “Bahay Kubo”? ng alituntunin ng Coin Catch
Coin Catch (Ang mga gulay at prutas sa “Bahay hahatiin ang klase sa apat na
hahatiin ang klase sa apat na (Sumangguni sa LM Aralin 3.) Kubo” ay singkamas, talong, sigarilyas, pangkat. Isasagawa nang ilang ulit ng
pangkat. Isasagawa nang ilang mani, sitaw, bataw, patani, kundol, bawat pangkat ang Coin Catch B
ulit ng patula, upo, kalabasa, labanos, upang ito ay maisagawa nang
bawat pangkat ang Coin Catch B mustasa, tama at malinang ang kasanayan.
upang ito ay maisagawa nang sibuyas, kamatis, bawang, luya, at
tama at malinang ang kasanayan. linga.)
Ano ang kahalagahan ng pagkain ng
mga gulay at prutas? (Mahalaga ang
pagkain ng mga gulay at prutas upang
laging malakas at malusog ang
katawan at maging produktibo sa lahat
ng mga gawain.)
Ano ang inyong napansin sa score ng
awit? (May dalawang note sa isang
linya.)
Ipaawit ang taas na bahagi ng awiting
“Bahay Kubo” (soprano part) kasunod
ng babang bahagi (alto part).
Ano ang napansin sa tono ng itaas na
bahagi? Ibabang bahagi? (Mataas ang
tono ng bahaging nasa itaas at mababa
ang tono ng bahaging nasa ibaba.)

Pangkatin ang klase sa dalawa.


Unang Pangkat – itaas na bahagi
( soprano part )
Pangalawang Pangkat – ibabang bahagi
( alto part)

Paano inilalarawan ang pag-awit nang


sabay ng dalawang tinig?
(Makapal ang tinig na naririnig.)

Sa musika, ang kapal ng awitin o


tugtugin ay tinatawag na texture.
Ang texture ay maaring makapal o
manipis.

E. Pagtatalakay ng bagong konsepto at Pagpapalalim ng Pag-unawa Paglalapat


paglalahad ng bagong kasanayan No. 2. Paano tayo makakalikha ng isang Magparinig ng mga awitin o tugtugin.
( Guided Practice) magandang disenyo sa Ilarawan ang mga narinig sa
tela gamit ang dalawang kulay? pamamagitan ng mga tanawin. Isulat
Ano ang dapat nating sundin at ang titik lamang.
alalahanin kapag magsasagawa
ng pagtina-tali (tie-dye)?
Bakit kailangan mag-ingat sa
pagsasagawa ng tina-tali? Halimbawa ng mga awitin o tugtugin na
iparirinig.
 awit na a capella (A)
 awit ni Sarah Geronimo na may
accompaniment (B)
 choir singing ng Madrigal Singers (C)
 duet nina Angeline Quinto at Christian
Bautista (B)
 solo ni Lea Salonga, na walang
accompaniment (A)
 pag-awit ng pasyon (A)
 tugtugin ng Philippine Philharmonic
Orchestra (C)

F. Paglilinang sa Kabihasan Ipaawit ang “Early to Bed” sa mga bata.


(Tungo sa Formative Assessment Lumikha ng kaugnay na tunog sa
( Independent Practice ) mga note na nasa kahon upang
kumapal ang texture ng awit
G. Paglalapat ng aralin sa pang araw araw Repleksiyon Repleksiyon
na buhay 1. Paano mo pahahalagahan ang mga Ano ang kahalagahan ng pakikinig sa
( Application/Valuing) damit na nilagyan ng disenyo? guro sa loob ng silid-aralan?
2. Bakit kailangan mong sundin ang (Mahalaga ang pakikinig sa guro sa oras
tamang pamamaraan sa ng talakayan upang lalong
pagtina-tali? maunawaan ang mga aralin.)
3. Paano mapagkitaan ng pera ang
gawaing ito?
H. Paglalahat ng Aralin Paglalagom Paglalahat Paglalahat Paglalagom
Sabihin na ang reaction time ay Paano napapaganda ang isang Sa paanong paraan nakikilala ang Sabihin na ang reaction time ay
( Generalization)
mahalagang physical fitness gawaing-pantela (textile craft) texture ng isang awitin o tugtugin? (Ang mahalagang physical fitness
components upang lubos na gamit ang tradisyunal na mga hakbang texture ng awitin o tugtugin ay components upang lubos na
makagawa nang mahusay na sa pagtitina? nakikilala sa pamamagitan ng makagawa nang mahusay na gawain.
gawain. pakikinig.)
I. Pagtataya ng Aralin Pagtataya Pagtataya Pagtataya Pagtataya
Ipasagot sa mga bata ang mga Suriin ang pansining na gawain ng mga Ipasagot sa mga bata ang mga
katanungan ukol sa bata gamit ang rubrik. katanungan ukol sa nararamdaman
nararamdaman SumanggunisaTG, ph.315, para sa sa katatapos na gawaing Coin Catch.
sa katatapos na gawaing Coin rubrics.
Catch.

J. Karagdagang gawain para sa takdang Takdang- aralin Takdang Aralin/Kasuduan Takdang-aralin Takdang- aralin
aralin( Assignment) Ipagawa sa mga mag-aaral ang Gumawa pa ulit ng isa pang pagtina- Magdala ng mga improvised rhythmic Ipagawa sa mga mag-aaral ang
personal na kontrata para sa tali sa tahanan at humingi instrument personal na kontrata para sa
paglinang ng reaction time. Ipasa ng gabay ng mga magulang upang paglinang ng reaction time. Ipasa ang
ang kontrata sa susunod na mapaganda pa ang disenyong kontrata sa susunod na pagkikita.
pagkikita. mabubuo.
V. MGA TALA
VI. PAGNINILAY
A. Bilang ng mag-aaral na nakakuha ng 80%
sa pagtataya.
B. Bilang ng mga-aaral na nangangailangan
ng iba pang gawain para sa remediation
C. Nakatulong ba ang remediation? Bilang
ng mag-aaral na nakaunawa sa aralin.
D. Bilang ng mga mag-aaral na
magpapatuloy sa remediation
E. Alin sa mga istratehiyang pagtuturo ang Stratehiyang dapat gamitin: Stratehiyang dapat gamitin: Stratehiyang dapat gamitin: Stratehiyang dapat gamitin: Stratehiyang dapat gamitin:
nakatulong ng lubos? Paano ito __Koaborasyon __Koaborasyon __Koaborasyon __Koaborasyon __Koaborasyon
nakatulong? __Pangkatang Gawain __Pangkatang Gawain __Pangkatang Gawain __Pangkatang Gawain __Pangkatang Gawain
__ANA / KWL __ANA / KWL __ANA / KWL __ANA / KWL __ANA / KWL
__Fishbone Planner __Fishbone Planner __Fishbone Planner __Fishbone Planner __Fishbone Planner
__Sanhi at Bunga __Sanhi at Bunga __Sanhi at Bunga __Sanhi at Bunga __Sanhi at Bunga
__Paint Me A Picture __Paint Me A Picture __Paint Me A Picture __Paint Me A Picture __Paint Me A Picture
__Event Map __Event Map __Event Map __Event Map __Event Map
__Decision Chart __Decision Chart __Decision Chart __Decision Chart __Decision Chart
__Data Retrieval Chart __Data Retrieval Chart __Data Retrieval Chart __Data Retrieval Chart __Data Retrieval Chart
__I –Search __I –Search __I –Search __I –Search __I –Search
__Discussion __Discussion __Discussion __Discussion __Discussion
F. Anong suliranin ang aking naranasan na Mga Suliraning aking naranasan: Mga Suliraning aking naranasan: Mga Suliraning aking naranasan: Mga Suliraning aking naranasan: Mga Suliraning aking naranasan:
nasolusyunan sa tulong ng aking __Kakulangan sa makabagong __Kakulangan sa makabagong __Kakulangan sa makabagong __Kakulangan sa makabagong __Kakulangan sa makabagong
punungguro at superbisor? kagamitang panturo. kagamitang panturo. kagamitang panturo. kagamitang panturo. kagamitang panturo.
__Di-magandang pag-uugali ng __Di-magandang pag-uugali ng mga __Di-magandang pag-uugali ng mga __Di-magandang pag-uugali ng mga __Di-magandang pag-uugali ng mga
mga bata. bata. bata. bata. bata.
__Mapanupil/mapang-aping mga __Mapanupil/mapang-aping mga bata __Mapanupil/mapang-aping mga bata __Mapanupil/mapang-aping mga __Mapanupil/mapang-aping mga
bata __Kakulangan sa Kahandaan ng mga __Kakulangan sa Kahandaan ng mga bata bata
__Kakulangan sa Kahandaan ng bata lalo na sa pagbabasa. bata lalo na sa pagbabasa. __Kakulangan sa Kahandaan ng mga __Kakulangan sa Kahandaan ng mga
mga bata lalo na sa pagbabasa. __Kakulangan ng guro sa kaalaman ng __Kakulangan ng guro sa kaalaman ng bata lalo na sa pagbabasa. bata lalo na sa pagbabasa.
__Kakulangan ng guro sa makabagong teknolohiya makabagong teknolohiya __Kakulangan ng guro sa kaalaman __Kakulangan ng guro sa kaalaman
kaalaman ng makabagong __Kamalayang makadayuhan __Kamalayang makadayuhan ng makabagong teknolohiya ng makabagong teknolohiya
teknolohiya __Kamalayang makadayuhan __Kamalayang makadayuhan
__Kamalayang makadayuhan
G. Anong kagamitan ang aking nadibuho na __Pagpapanuod ng video __Pagpapanuod ng video presentation __Pagpapanuod ng video presentation __Pagpapanuod ng video __Pagpapanuod ng video
nais kong ibahagi sa mga kapwa ko guro? presentation __Paggamit ng Big Book __Paggamit ng Big Book presentation presentation
__Paggamit ng Big Book __Community Language Learning __Community Language Learning __Paggamit ng Big Book __Paggamit ng Big Book
__Community Language Learning __Ang “Suggestopedia” __Ang “Suggestopedia” __Community Language Learning __Community Language Learning
__Ang “Suggestopedia” __ Ang pagkatutong Task Based __ Ang pagkatutong Task Based __Ang “Suggestopedia” __Ang “Suggestopedia”
__ Ang pagkatutong Task Based __Instraksyunal na material __Instraksyunal na material __ Ang pagkatutong Task Based __ Ang pagkatutong Task Based
__Instraksyunal na material __Instraksyunal na material __Instraksyunal na material

You might also like