You are on page 1of 4

School: ESTEBAN ABADA ELEMENTARY SCHOOL Grade Level: IV

GRADES 1 to 12 Teacher: SHIELA MAE S. OGRIMEN Learning Area: MAPEH


DAILY LESSON LOG
Teaching Dates and Time: APRIL 17 – 19, 2024 (WEEK 3) Quarter: 4th QUARTER

MONDAY TUESDAY WEDNESDAY THURSDAY FRIDAY


I. LAYUNIN

A. Pamantayang Pangnilalaman The learner demonstrates The learner demonstrates


understanding of understanding of
participation and participation and
assessment of physical assessment of physical
activity and physical activity and physical
fitness. fitness.
B. Pamantayan sa Pagganap The learner participates and assesses The learner participates and
performance in physical assesses
activities. performance in physical
activities.

C. Mga Kasanayan sa Pagkatuto PE4PF-IVb-h-18 PE4PF-IVb-h-18


( Isulat ang code sa bawat kasanayan) 1. Nalilinang ang kaalaman at 1. Nalilinang ang kaalaman at
kasanayan sa reaction time. kasanayan sa reaction time.
2. Nabibigyang-halaga ang mga 2. Nabibigyang-halaga ang mga
kahalagahan ng kasanayan na kahalagahan ng kasanayan na
maging alisto at may sapat na maging alisto at may sapat na
kakayahan sa reaction time. kakayahan sa reaction time.
Paglinang ng Reaction Time Paglinang ng Reaction Time
II. NILALAMAN
( Subject Matter)
III. KAGAMITANG
PANTURO
A. Sanggunian

1. Mga pahina sa Gabay sa 73-74 73-74


Pagtuturo
2. Mga pahina sa Kagamitang 185-189 185-189
Pang Mag-aaral
3. Mga pahina sa Teksbuk

4. Karagdagang kagamitan mula


sa LRDMS
B. Iba pang Kagamitang Panturo Power point Presentation Power point Presentation

IV. PAMAMARAAN P.E. P.E.

A. Balik –Aral sa nakaraang Aralin o Pang-araw-araw na Gawain Pang-araw-araw na Gawain


pasimula sa bagong aralin 1. Pagtsek ng attendance at angkop na 1. Pagtsek ng attendance at angkop
( Drill/Review/ Unlocking of difficulties) kasuotang na kasuotang
pampisikal na gawain pampisikal na gawain
2. Pampasiglang Gawain: Sumangguni 2. Pampasiglang Gawain:
sa LM Grade 4 Sumangguni sa LM Grade 4
3. Balik-aral: Balik-aral tungkol sa 3. Balik-aral: Balik-aral tungkol sa
paglinang ng balanse paglinang ng balanse
B. Paghahabi sa layunin ng aralin Panimulang Gawain Panimulang Gawain
(Motivation), Ipakita sa mga mag-aaral ang larawan Ipakita sa mga mag-aaral ang larawan
at tanungin sila kung at tanungin sila kung
naranasan na ba nilang tumugon sa naranasan na ba nilang tumugon sa
isang pangyayari na mabilis isang pangyayari na mabilis
nilang naisagawa ang kanilang reaksyon nilang naisagawa ang kanilang
reaksyon
Original File Submitted and
Formatted by DepEd Club
Member - visit depedclub.com
for more
C. Pag- uugnay ng mga Panlinang na Gawain Panlinang na Gawain
halimbawa sa bagong aralin Pagpapaliwanag tungkol sa reaction Pagpapaliwanag tungkol sa reaction
( Presentation) time time
D. Pagtatalakay ng bagong konsepto at Paglalapat Paglalapat
paglalahad ng bagong kasanayan No I Ipapakita ng guro ang tamang Ipapakita ng guro ang tamang
(Modeling) pagsasagawa ng Coin pagsasagawa ng Coin
Catch. Pagkatapos ng pagsasagawa ng Catch. Pagkatapos ng pagsasagawa
alituntunin ng Coin Catch ng alituntunin ng Coin Catch
hahatiin ang klase sa apat na pangkat. hahatiin ang klase sa apat na
Isasagawa nang ilang ulit ng pangkat. Isasagawa nang ilang ulit ng
bawat pangkat ang Coin Catch B upang bawat pangkat ang Coin Catch B
ito ay maisagawa nang upang ito ay maisagawa nang
tama at malinang ang kasanayan. tama at malinang ang kasanayan.
E. Pagtatalakay ng bagong konsepto at
paglalahad ng bagong kasanayan No. 2.
( Guided Practice)
F. Paglilinang sa Kabihasan
(Tungo sa Formative Assessment
( Independent Practice )
G. Paglalapat ng aralin sa pang araw araw
na buhay
( Application/Valuing)

H. Paglalahat ng Aralin Paglalagom Paglalagom


Sabihin na ang reaction time ay Sabihin na ang reaction time ay
( Generalization) mahalagang physical fitness mahalagang physical fitness
components upang lubos na makagawa components upang lubos na
nang mahusay na gawain. makagawa nang mahusay na gawain.
I. Pagtataya ng Aralin Pagtataya Pagtataya
Ipasagot sa mga bata ang mga Ipasagot sa mga bata ang mga
katanungan ukol sa nararamdaman katanungan ukol sa nararamdaman
sa katatapos na gawaing Coin Catch. sa katatapos na gawaing Coin Catch.

J. Karagdagang gawain para sa takdang Takdang- aralin Takdang- aralin


aralin( Assignment) Ipagawa sa mga mag-aaral ang personal Ipagawa sa mga mag-aaral ang
na kontrata para sa personal na kontrata para sa
paglinang ng reaction time. Ipasa ang paglinang ng reaction time. Ipasa ang
kontrata sa susunod na pagkikita. kontrata sa susunod na pagkikita.
V. MGA TALA
VI. PAGNINILAY
A. Bilang ng mag-aaral na nakakuha ng 80%
sa pagtataya.
B. Bilang ng mga-aaral na nangangailangan
ng iba pang gawain para sa remediation
C. Nakatulong ba ang remediation? Bilang
ng mag-aaral na nakaunawa sa aralin.
D. Bilang ng mga mag-aaral na
magpapatuloy sa remediation
E. Alin sa mga istratehiyang pagtuturo ang Stratehiyang dapat gamitin: Stratehiyang dapat gamitin:
nakatulong ng lubos? Paano ito __Koaborasyon __Koaborasyon
nakatulong? __Pangkatang Gawain __Pangkatang Gawain
__ANA / KWL __ANA / KWL
__Fishbone Planner __Fishbone Planner
__Sanhi at Bunga __Sanhi at Bunga
__Paint Me A Picture __Paint Me A Picture
__Event Map __Event Map
__Decision Chart __Decision Chart
__Data Retrieval Chart __Data Retrieval Chart
__I –Search __I –Search
__Discussion __Discussion
F. Anong suliranin ang aking naranasan na Mga Suliraning aking naranasan: Mga Suliraning aking naranasan:
nasolusyunan sa tulong ng aking __Kakulangan sa makabagong __Kakulangan sa makabagong
punungguro at superbisor? kagamitang panturo. kagamitang panturo.
__Di-magandang pag-uugali ng mga __Di-magandang pag-uugali ng mga
bata. bata.
__Mapanupil/mapang-aping mga bata __Mapanupil/mapang-aping mga
__Kakulangan sa Kahandaan ng mga bata
bata lalo na sa pagbabasa. __Kakulangan sa Kahandaan ng mga
__Kakulangan ng guro sa kaalaman ng bata lalo na sa pagbabasa.
makabagong teknolohiya __Kakulangan ng guro sa kaalaman
__Kamalayang makadayuhan ng makabagong teknolohiya
__Kamalayang makadayuhan

G. Anong kagamitan ang aking nadibuho na __Pagpapanuod ng video presentation __Pagpapanuod ng video
nais kong ibahagi sa mga kapwa ko guro? __Paggamit ng Big Book presentation
__Community Language Learning __Paggamit ng Big Book
__Ang “Suggestopedia” __Community Language Learning
__ Ang pagkatutong Task Based __Ang “Suggestopedia”
__Instraksyunal na material __ Ang pagkatutong Task Based
__Instraksyunal na material

You might also like