You are on page 1of 5

School: SOUTH 1- A CENTRAL Grade Level: IV

GRADES 1 to 12 Teacher: SHAIRAH S. CASOBEDAN Learning Area: MAPEH


DAILY LESSON LOG Teaching Dates and Time: MARCH 10 – 14, 2020 (WEEK 9) Quarter: 4th QUARTER

MONDAY TUESDAY WEDNESDAY THURSDAY FRIDAY


I. LAYUNIN
A.Pamantayang Pangnilalaman The learner demonstrates The learner applies the intricate The learner applies the intricate The learner demonstrates The learner demonstrates
understanding of safety procedures in tie-dyeing in clothes procedures in tie-dyeing in clothes or understanding of understanding of
guidelines during or t-shirts and compares them with t-shirts and compares them with one participation and participation and
disasters, and emergency one another. another. assessment of physical assessment of physical
and other high risk activity and physical activity and physical
situations. fitness. fitness.
B.Pamantayan sa Pagganap The learner practices safety The learner researches and The learner researches and The learner participates and assesses The learner participates and assesses
measures differentiates textile traditions. differentiates textile traditions. performance in physical performance in physical
during disasters and activities. activities.
emergency situations.

C.Mga Kasanayan sa Pagkatuto H4IS-IVe-30 A4PR-IVg A4PR-IVg PE4PF-IVb-h-22 PE4PF-IVb-h-22


( Isulat ang code sa bawat kasanayan) a. Nailalahad ang maaaring idulot A. Natatalakay ang iba’t ibang A. Natatalakay ang iba’t ibang 1. Nasasagutan ang fitness passport 1. Nasasagutan ang fitness passport card
na kapahamakan na bunga ng disenyo sa paglalala ng banig. disenyo sa paglalala ng banig. card at post-test. at post-test.
mapanganib na gawi at kilos, B. Nakapaglalala ng banig gamit ang B. Nakapaglalala ng banig gamit ang 2. Naisasagawa ang mga gawaing 2. Naisasagawa ang mga gawaing nasa
tulad ng paggamit ng paputok, sariling disenyo batay sa istilo sariling disenyo batay sa istilo nasa talaan ng iskor sa mga pagsubok talaan ng iskor sa mga pagsubok
armas, at ng sariling pamayanan. ng sariling pamayanan. ng physical fitness ng physical fitness
pag-inom ng alak C. Napahahalagahan ang sariling C. Napahahalagahan ang sariling
b. Naipaliliwanag ang gawang disenyo at magamit ito gawang disenyo at magamit ito
kahalagahan ng pagpili sa mga sa iba pang likhang-sining. sa iba pang likhang-sining.
alternatibong
pamamaraan sa pagdiriwang ng
iba’t ibang okasyon
c. Natatangkilik ang paggamit ng
alternatibong pamamaraan sa
pagdiriwang ng iba’t ibang
okasyon, tulad ng Bagong Taon,
pista, at
iba pang espesyal na okasyon.
II.NILALAMAN Paglalala ng Banig Paglalala ng Banig Pangangasiwa ng Katawan Pangangasiwa ng Katawan
( Subject Matter)
III.KAGAMITANG
PANTUROA.Sanggunian
1. Mga pahina sa Gabay sa 211-213 333-336 333-336 86-87 86-87

Pagtuturo
2. Mga pahina sa Kagamitang 407-412 78-79 78-79 216-221 216-221
Pang Mag-aaral
3. Mga pahina sa Teksbuk
4. Karagdagang kagamitan mula
sa LRDMS
B.Iba pang Kagamitang Panturo Power point Presentation Power point Presentation Power point Presentation Power point Presentation Power point Presentation
IV.PAMAMARAAN HEALTH ARTS ARTS P.E. P.E.

A. Balik –Aral sa nakaraang Aralin o Pag-usapan Natin Balik-aral Balik-aral Pang-araw-araw na Gawain Pang-araw-araw na Gawain
pasimula sa bagong aralin 1. Itanong sa klase: Anong Saang rehiyon tanyag ang banig na Saang rehiyon tanyag ang banig na 1. Pag-tsek ng attendance at angkop 1. Pag-tsek ng attendance at angkop na
okasyon ang ipinagdiriwang sa yari sa buri? yari sa buri? na kasuotang pampisikal kasuotang pampisikal
( Drill/Review/ Unlocking of difficulties) larawan? na gawain. na gawain.
Paano nila pinagdiriwang ang 2. Pampasiglang Gawain: sumangguni 2. Pampasiglang Gawain: sumangguni sa
mga ito? sa MAPEH 4; pp. MAPEH 4; pp.
2. Pangkatin ang klase sa tatlo. Sa 3. Balik-aral : Tanungin ang mga bata 3. Balik-aral : Tanungin ang mga bata sa
bawat pangkat, bigyan ng oras sa mga mga
upang isadula ang mga natutuhan sa mga nakaraang aralin natutuhan sa mga nakaraang aralin
pagdiriwang na nasa larawan. tungkol sa tungkol sa
Pangkat 1: Bagong Taon Filipino Pyramid Activity gaya ng Filipino Pyramid Activity gaya ng
Pangkat 2: Pista kahutukan, bilis, kahutukan, bilis,
Pangkat 3: Kaarawan lakas ng kalamnan, puwersa at liksi. lakas ng kalamnan, puwersa at liksi.
3. Itanong sa klase ang
sumusunod:
Paano nila ipinagdiriwang ang
mga okasyon?
Mabuti ba ang paraan ng
pagdiriwang na ginawa nila?
B. Paghahabi sa layunin ng aralin Panimulang Gawain Pagganyak Pagganyak Panimulang Gawain Panimulang Gawain
Original File Submitted and Sabihin: Sabihin: Gabayan at ipaliwanag sa mga bata Gabayan at ipaliwanag sa mga bata ang
(Motivation), Formatted by DepEd Club Nakatutuwa na tayo ay marunong Nakatutuwa na tayo ay marunong ang pagsasagawa ng mga gawain pagsasagawa ng mga gawain
Member - visit depedclub.com maglala ng banig gamit ang maglala ng banig gamit ang sa “Simulan Natin”. sa “Simulan Natin”.
disenyong batay sa ginawa ng ibang disenyong batay sa ginawa ng ibang
for more
tao o batay sa disenyo ng mga tao o batay sa disenyo ng mga
pamayanang kultural ng ibang pamayanang kultural ng ibang
rehiyon. Subali’t mas nakalulugod rehiyon. Subali’t mas nakalulugod
kapag kapag
tayo mismo ay ang gumagawa ng tayo mismo ay ang gumagawa ng
sarili nating disenyo dahil sarili nating disenyo dahil
maipapakita maipapakita
natin ang ating pagkamalikhain. natin ang ating pagkamalikhain.
Sa araw na ito tayo ay gagawa ng Sa araw na ito tayo ay gagawa ng
sariling disenyo ng banig at sariling disenyo ng banig at
maglala gamit ang ating nabuong maglala gamit ang ating nabuong
disenyo. disenyo.

C. Pag- uugnay ng mga Pag-aralan Natin Paglalahad Paglalahad Panlinang na Gawain Panlinang na Gawain
halimbawa sa bagong aralin 1. Ipasagot sa klase ang nasa Ipakilala ang mga kagamitan na Ipakilala ang mga kagamitan na Ipabasa sa mga bata ang Ipabasa sa mga bata ang “Ipagpatuloy
( Presentation) larawan sa “Huwag ‘Yan”. gagamitin sa paggawa ng banig. gagamitin sa paggawa ng banig. “Ipagpatuloy Natin” at ipaliwanag ito Natin” at ipaliwanag ito
Ipagawa Ang banig na inyong gagawin ay Ang banig na inyong gagawin ay sa kanila. sa kanila.
ang Gawain A. Ipasulat ang sagot maaaring yari sa buri o dahon maaaring yari sa buri o dahon
sa loob ng kahon. ng pandan. ng pandan.
2. Itanong ang sumusunod sa Natatandaan ba ninyo ang mga Natatandaan ba ninyo ang mga
klase. disenyo ng iba’t ibang rehiyon? disenyo ng iba’t ibang rehiyon?
a. Ano ang maaaring epekto ng Alin nga sa mga ito ang nagustuhan Alin nga sa mga ito ang nagustuhan
mga gawing ito? ninyo? ninyo?
b. Magdudulot ba ito ng
kapahamakan sa buhay ng tao?
c. Paano natin maiiwasan ang
anumang sakunang magiging
dulot
ng ganitong mga gawain?
d. Ano ang nararapat gawin sa
ganitong sitwasyon?
3. Ipasagot sa klase ang Gawain B
at C sa LM.

D. Pagtatalakay ng bagong Pagsikapan Natin Gawaing Pansining Gawaing Pansining Paglalapat Paglalapat
1. Sagutin ang mga tanong sa Pangkatang Gawain Pangkatang Gawain Ipalabas sa mga bata ang kanilang Ipalabas sa mga bata ang kanilang Talaan
“Tayo’y Magsaya Huwag Paggawa ng Banig Paggawa ng Banig Talaan ng Iskor sa mga ng Iskor sa mga
Mamroblema” Ipahanda sa mga bata ang Ipahanda sa mga bata ang Pagsubok ng Physical Fitness at Pagsubok ng Physical Fitness at ipagawa
2. Itanong sa klase ang mga materyales na gagamitin sa materyales na gagamitin sa paglalala ipagawa ang “Gawin Natin” ang “Gawin Natin”
sumusunod: paglalala tulad ng nakulayang buri o dahon ng
a. Bakit kailangang iwasan ang tulad ng nakulayang buri o dahon niyog o anumang materyal na
pag-inom ng alak? ng niyog o anumang materyal na makikita sa kapaligiran, card board,
b. Bakit kailangang iwasan ang makikita sa kapaligiran, card board, at pandikit.
paggamit ng paputok o at pandikit. Kapag handa na ang paggagawaan at
pagpapaputok Kapag handa na ang paggagawaan mga kagamitan,
ng armas sa Bagong Taon? at mga kagamitan, sumangguni sa LM Aralin 8,
c. Ano ang mas makabubuting sumangguni sa LM Aralin 8,
gawin sa ganitong okasyon?
d. Paano natin mahihikayat ang
ibang tao sa ating komunidad na
maging ligtas sa pamamagitan ng
pag-iwas sa ganitong gawain?
e. Ano-ano ang iba pang
pangyayari na maaaring
magdulot ng
panganib sa buhay ng tao?
E. Pagtatalakay ng bagong konsepto at Pagyamanin Natin Pagpapalalim ng Pag-unawa Pagpapalalim ng Pag-unawa Pangwakas na Gawain Pangwakas na Gawain
paglalahad ng bagong kasanayan No. 2. Ipasagot sa klase ang Gawain sa A 1. Paano ninyo nalagyan ng 1. Paano ninyo nalagyan ng
( Guided Practice) at B sa LM. magandang disenyo ang ginawa magandang disenyo ang ginawa
ninyong banig? ninyong banig?
2. Naisagawa ninyo ba ito ayon sa 2. Naisagawa ninyo ba ito ayon sa
disenyong nais ninyo? disenyong nais ninyo?
3. Bakit ito ang napili ninyong 3. Bakit ito ang napili ninyong
disenyo? disenyo?
F. Paglilinang sa Kabihasan
(Tungo sa Formative Assessment
( Independent Practice )
G. Paglalapat ng aralin sa pang araw araw Repleksiyon Repleksiyon
na buhay Paano ninyo mapapahalagahan ang Paano ninyo mapapahalagahan ang
( Application/Valuing) natapos ninyong banig na natapos ninyong banig na
may sariling disenyo? may sariling disenyo?
H. Paglalahat ng Aralin Paglalahat Paglalahat Paglalahat Paglalagom Paglalagom
Paano tayo makabuo ng kawili- Paano tayo makabuo ng kawili-wiling Gabayan ang mga bata sa pagbuo ng Gabayan ang mga bata sa pagbuo ng
( Generalization) wiling disenyo ng banig? Maaari disenyo ng banig? Maaari kaisipan na nauukol sa kaisipan na nauukol sa
tayong gumamit ng iba’t ibang tayong gumamit ng iba’t ibang mga pagsubok sa mga sangkap ng mga pagsubok sa mga sangkap ng
kagamitan sa paggawa ng banig kagamitan sa paggawa ng banig tulad physical fitness physical fitness
tulad ng buri at pandan na ginamit din ng
ng buri at pandan na ginamit din ng mga rehiyon dito sa Pilipinas. Piliin
mga rehiyon dito sa Pilipinas. Piliin din natin ang mga materyales na
din natin ang mga materyales na makikita at mayaman sa ating
makikita at mayaman sa ating pamayanan
pamayanan tulad ng dahon ng niyog, atbp.
tulad ng dahon ng niyog, atbp. Kailangan lamang ang ibayong
Kailangan lamang ang ibayong tiyaga para makabuo ng isang
tiyaga para makabuo ng isang magandang disenyo.
magandang disenyo.
I. Pagtataya ng Aralin Pagtataya Pagtataya Pagtataya Pagtataya Pagtataya
Ipabuo ang pangungusap sa loob Suriin ang pansining na gawain ng Suriin ang pansining na gawain ng Ipagawa sa mga bata ang gawain sa Ipagawa sa mga bata ang gawain sa
ng organizer. mga bata gamit ang rubrik. mga bata gamit ang rubrik. “Suriin Natin”. “Suriin Natin”.

J. Karagdagang gawain para sa takdang Takdang- aralin Takdang Aralin Takdang Aralin Takdang-aralin Takdang-aralin
aralin( Assignment) Sumulat ng isang pangungusap Sumulat ng isang pangungusap Ipagawa ang nasa LM “Pagbutihin Ipagawa ang nasa LM “Pagbutihin Natin”
tungkol sa kung paanong tungkol sa kung paanong Natin”
mapahahalagahan ang sariling obra mapahahalagahan ang sariling obra
at disenyo. at disenyo.
V. MGA TALA
VI. PAGNINILAY
A. Bilang ng mag-aaral na nakakuha
ng 80% sa pagtataya.
B. Bilang ng mga-aaral na
nangangailangan ng iba pang gawain
para sa remediation
C. Nakatulong ba ang remediation?
Bilang ng mag-aaral na nakaunawa sa
aralin.
D. Bilang ng mga mag-aaral na
magpapatuloy sa remediation
E. Alin sa mga istratehiyang Stratehiyang dapat gamitin: Stratehiyang dapat gamitin: Stratehiyang dapat gamitin: Stratehiyang dapat gamitin: Stratehiyang dapat gamitin:
pagtuturo ang nakatulong ng lubos? __Koaborasyon __Koaborasyon __Koaborasyon __Koaborasyon __Koaborasyon
Paano ito nakatulong? __Pangkatang Gawain __Pangkatang Gawain __Pangkatang Gawain __Pangkatang Gawain __Pangkatang Gawain
__ANA / KWL __ANA / KWL __ANA / KWL __ANA / KWL __ANA / KWL
__Fishbone Planner __Fishbone Planner __Fishbone Planner __Fishbone Planner __Fishbone Planner
__Sanhi at Bunga __Sanhi at Bunga __Sanhi at Bunga __Sanhi at Bunga __Sanhi at Bunga
__Paint Me A Picture __Paint Me A Picture __Paint Me A Picture __Paint Me A Picture __Paint Me A Picture
__Event Map __Event Map __Event Map __Event Map __Event Map
__Decision Chart __Decision Chart __Decision Chart __Decision Chart __Decision Chart
__Data Retrieval Chart __Data Retrieval Chart __Data Retrieval Chart __Data Retrieval Chart __Data Retrieval Chart
__I –Search __I –Search __I –Search __I –Search __I –Search
__Discussion __Discussion __Discussion __Discussion __Discussion
F. Anong suliranin ang aking Mga Suliraning aking naranasan: Mga Suliraning aking naranasan: Mga Suliraning aking naranasan: Mga Suliraning aking naranasan: Mga Suliraning aking naranasan:
naranasan na nasolusyunan sa tulong __Kakulangan sa makabagong __Kakulangan sa makabagong __Kakulangan sa makabagong __Kakulangan sa makabagong __Kakulangan sa makabagong
ng aking punungguro at superbisor? kagamitang panturo. kagamitang panturo. kagamitang panturo. kagamitang panturo. kagamitang panturo.
__Di-magandang pag-uugali ng __Di-magandang pag-uugali ng mga __Di-magandang pag-uugali ng mga __Di-magandang pag-uugali ng mga __Di-magandang pag-uugali ng mga
mga bata. bata. bata. bata. bata.
__Mapanupil/mapang-aping mga __Mapanupil/mapang-aping mga __Mapanupil/mapang-aping mga bata __Mapanupil/mapang-aping mga __Mapanupil/mapang-aping mga
bata bata __Kakulangan sa Kahandaan ng mga bata bata
__Kakulangan sa Kahandaan ng __Kakulangan sa Kahandaan ng mga bata lalo na sa pagbabasa. __Kakulangan sa Kahandaan ng mga __Kakulangan sa Kahandaan ng mga
mga bata lalo na sa pagbabasa. bata lalo na sa pagbabasa. __Kakulangan ng guro sa kaalaman ng bata lalo na sa pagbabasa. bata lalo na sa pagbabasa.
__Kakulangan ng guro sa __Kakulangan ng guro sa kaalaman makabagong teknolohiya __Kakulangan ng guro sa kaalaman __Kakulangan ng guro sa kaalaman
kaalaman ng makabagong ng makabagong teknolohiya __Kamalayang makadayuhan ng makabagong teknolohiya ng makabagong teknolohiya
teknolohiya __Kamalayang makadayuhan __Kamalayang makadayuhan __Kamalayang makadayuhan
__Kamalayang makadayuhan

G. Anong kagamitan ang aking __Pagpapanuod ng video __Pagpapanuod ng video __Pagpapanuod ng video presentation __Pagpapanuod ng video __Pagpapanuod ng video
nadibuho na nais kong ibahagi sa presentation presentation __Paggamit ng Big Book presentation presentation
mga kapwa ko guro? __Paggamit ng Big Book __Paggamit ng Big Book __Community Language Learning __Paggamit ng Big Book __Paggamit ng Big Book
__Community Language Learning __Community Language Learning __Ang “Suggestopedia” __Community Language Learning __Community Language Learning
__Ang “Suggestopedia” __Ang “Suggestopedia” __ Ang pagkatutong Task Based __Ang “Suggestopedia” __Ang “Suggestopedia”
__ Ang pagkatutong Task Based __ Ang pagkatutong Task Based __Instraksyunal na material __ Ang pagkatutong Task Based __ Ang pagkatutong Task Based
__Instraksyunal na material __Instraksyunal na material __Instraksyunal na material __Instraksyunal na material

You might also like