You are on page 1of 7

School: Grade Level: IV

GRADES 1 to 12 Teacher: Sir BIENVINIDO C. CRUZ JR Learning Area: MAPEH


DAILY LESSON LOG Teaching Dates and
Time: FEBRUARY 3 – 7, 2020 (WEEK 4) Quarter: 4th QUARTER

MONDAY TUESDAY WEDNESDAY THURSDAY FRIDAY

I. LAYUNIN
A. Pamantayang Pangnilalaman The learner demonstrates The learner applies the intricate The learner demonstrates The learner demonstrates The learner demonstrates
understanding of concepts procedures in tie-dyeing in clothes or understanding of understanding of understanding of safety
pertaining to texture in music. t-shirts and compares them with one participation and participation and guidelines during
another. assessment of physical assessment of physical disasters, and emergency and other
activity and physical activity and physical high risk situations.
fitness. fitness.
B. Pamantayan sa Pagganap The learner sings two- parts The learner researches and The learner participates and assesses The learner participates and The learner practices safety measures
rounds and partner songs with differentiates textile traditions. performance in physical assesses during disasters and
others. activities. performance in physical emergency situations.
activities.

C. Mga Kasanayan sa Pagkatuto MU4TX-IVd-2 A4EL-Iv-Ivb PE4RD-IVb-1 PE4RD-IVb-1 H4IS-IVb-d-29


( Isulat ang code sa bawat kasanayan) Natutukoy ang ostinato o descant A. Naibibigay ang kahulugan ng 1. Naiisa-isa ang mga katawagan sa 1. Naiisa-isa ang mga katawagan sa a. Nakapagpapakita ng mga angkop at
ng awitin sa pamamagitan ng bawat kulay, disenyo at ayos na sayaw. sayaw. nararapat na tugon bago, tuwing
pakikinig at pagbabasa ginamit 2. Nasusuri ang pagganap ng mga 2. Nasusuri ang pagganap ng mga at pagkatapos ng anumang kalamidad
sa likhang-sining. mag-aaral sa mga pangunahing mag-aaral sa mga pangunahing o sakuna, at kagipitan
B. Nakagagawa ng likhang-sining sa hakbang. hakbang. b. Nakapagbibigay ng mungkahi at
pamamagitan ng paglalala (mat 3. Naipakikita ang kamalayan sa 3. Naipakikita ang kamalayan sa paraan upang makaiwas sa hindi
weaving) gamit ang kulay, disenyo, at kahalagahan ng sayaw. kahalagahan ng sayaw. mabuting dulot ng mga sakuna at
ayos (pattern). kalamidad
C. Napahahalagahan ang sariling c. Natutukoy ang mga mabuting
disenyo at ang gawa ng iba sa maidudulot ng maagap at maagang
pamamagitan paghahanda
ng masining na pagtatanghal at sa pagdating ng anumang kalamidad o
paggamit nito. sakuna, at kagipitan
Pagtukoy sa ostinato Kumbinasyon ng mga Kulay Ba-Ingles Ba-Ingles Sa Panahon ng Kalamidad, Sakuna at
II. NILALAMAN Kagipitan
( Subject Matter)
III. KAGAMITANG
PANTURO
A. Sanggunian
1. Mga pahina sa Gabay sa 163- 168 316-320 75 -76 75- 76 200-207
Pagtuturo
2. Mga pahina sa Kagamitang 120-124 249-251 190-197 385-400
Pang Mag-aaral
3. Mga pahina sa Teksbuk

4. Karagdagang kagamitan mula


sa LRDMS
B. Iba pang Kagamitang Panturo Power point Presentation Power point Presentation Power point Presentation Power point Presentation Power point P-resentation
IV. PAMAMARAAN MUSIC ARTS P.E. P.E. HEALTH

A. Balik –Aral sa nakaraang Aralin o Pagsasanay Balik-aral Pang-araw-araw na Gawain Pang-araw-araw na Gawain Ano-ano ang iba’t ibang uri ng
pasimula sa bagong aralin a. Rhythmic (Echo Clap) Ano-ano ang mga paraan sa 1. Pag-tsek ng attendance at angkop 1. Pag-tsek ng attendance at angkop kalamidad?
( Drill/Review/ Unlocking of difficulties) pagdidisenyo sa tie-dye? na kasuotan na kasuotan
2. Pampasiglang Gawain: 2. Pampasiglang Gawain:
b. Tonal ( Echo Sing ) Sumangguni sa LM Grade 4 Sumangguni sa LM Grade 4
3. Balik-aral: Magtanong tungkol sa 3. Balik-aral: Magtanong tungkol sa
sayaw na Liki. sayaw na Liki.

Balik-aral
Paano nakikilala ang texture ng
isang awitin o tugtugin?
(Nakikilala ang
texture ng isang awitin sa
pamamagitan ng pakikinig sa iba’t
ibang himig at
pagbabasa ng musical score.)

B. Paghahabi sa layunin ng aralin Pagganyak Pagganyak Panimulang Gawain Panimulang Gawain 1. Magpakita ng halimbawa ng
(Motivation), Pag-awit ng “Early to Bed” Magpakita ng tunay na banig o mga Talakayin ang tungkol sa pinagmulan Talakayin ang tungkol sa pinagmulan emergency kit sa klase.
(sumangguni sa nakaraang aralin) produktong gawa sa ng sayaw, ang isinusuot ng sayaw, ang isinusuot 2. Itanong sa klase ang sumusunod:
na pamamagitan ng paglalala o weaving. ng mga sasayaw, at mga kagamitan ng mga sasayaw, at mga kagamitan • Saan kadalasang makikita ito?
sinasabayan ng pagtugtog gamit Itanong: na gagamitin sa pagsayaw. na gagamitin sa pagsayaw. • Ano ang tawag dito?
ang dalang mga rhythmic Sino sa inyo ang natutulog sa banig? • Ano kaya ang gamit nito?
instrument. Saan kaya nagmula ang ginagamit 3. Hatiin ang klase ayon sa kasunduan
Sundin ang “tap, clap, clap” ninyong banig sa unang pagkikita.
at paano ito ginagawa? 4. Ipaguhit ang mga bagay na makikita
Alam ba ninyo na maaari din gamitin sa loob ng emergency kit na
ang banig na nakikita sa “Bag Ko ‘To”.
disenyo ng mga bagay? Katulad ng 5. Ipasagot sa klase ang gawaing
mga bag, alkansiya atbp.? “Ako’y Laging Handa” sa LM.
6. Pangkatin ang klase sa tatlo,
Pangkat A , Pangkat B, at Pangkat C
at ipasagot ang “Mayroon Akong
Ganito”. Ipabahagi nila sa klase
ang nagawa.
Iguguhit ng pangkat A ang mga bagay
na maaaring ilagay sa
emergency kit.
Iguguhit ng pangkat B ang mga bagay
na hindi dapat ilagay sa
emergency kit.
Iguguhit ng pangkat C ang iba pang
mga bagay na hindi nakikita
sa larawan na maaaring ilagay sa
emergency kit. Ibahagi ang
nagawa sa klase
a. Ano-ano ang mga bagay na makikita
sa inyong emergency
kit?
b. Bakit kinakailangang ihanda ang
mga bagay na ito?
c. Ano-ano pang pamamaraan ang
dapat isaalang-alang sa
pag-iwas sa kapahamakang dulot ng
iba’t ibang uri ng kalamidad,
sakuna, at kagipitan?
d. Ipaliwanag ang emergency kit.
8. Ipagawa sa klase ang gawain sa
“Tara Tulong-tulong Tayo”.
Tingnan ang larawan at isulat ang
sagot sa loob ng bilog.
Anong nakikita sa larawan?
Paano ito nakatutulong sa kalamidad?
Isulat sa pisara ang salitang ERT.
Itanong sa klase:
a. Ano ang ibig sabihin ng emergency
response team?
b. Bakit mahalaga ang pagkakaroon ng
emergency
response team sa isang komunidad?
c. Ano-ano kaya ang tungkulin ng mga
miyembro ng
emergency response team?
d. Maaari bang maging bahagi ng isang
emergency
response team ang kahit na sinong
tao? Bakit? Bakit? hindi?
C. Pag- uugnay ng mga Paglalahad Paglalahad Panlinang na Gawain Panlinang na Gawain Pag-aralan Natin
halimbawa sa bagong aralin Ituro ang awitin “Hear the Rain” Magpakita ng larawan ng nilalang Talakayin at isagawa ang mga Talakayin at isagawa ang mga Bigyan ng oras ang mga mag-aaral na
( Presentation) sa paraang paggagad. banig (Woven Mat). katawagan ukol sa sayaw: point katawagan ukol sa sayaw: point basahin ang nilalaman
Ipagawa sa mga bata ang mga step, walking step, change step, 3- step, walking step, change step, 3- ng LM tungkol sa paghahanda sa oras
sumusunod: step turn, bow, paano step turn, bow, paano ng kalamidad, sakuna, at kagipitan.
pumalakpak para masundan ang pumalakpak para masundan ang
rhythm, kumintang, girls holding rhythm, kumintang, girls holding
skirt, boys hands on waist, passing by skirt, boys hands on waist, passing
right to right shoulder, touch by right to right shoulder, touch
step, curtsy, stand side by side, 4 step, curtsy, stand side by side, 4
steps in place, facing each steps in place, facing each
other, towards the partner and away other, towards the partner and
from the partner. away from the partner.

Ano ang masasabi ninyo sa larawan?


Ano ang nakikita ninyong kulay, linya,
hugis, disenyo, at ayos
(pattern)?
Sabihin:
Ang bawat kulay na ginamit sa
nilalang banig ay may
kahulugan katulad ng kulay ng
kalikasan hal. asul, kulay ng
langit at dagat.
Mapapansin na ang paraan ng
paghahabi o paglalala
ay karaniwan lamang (plain weave)
ngunit ang sining at
kagandahan ng paglalala ng banig ay
nababatay sa pagtitiklop
ng mga piraso ng materyal upang
makalikha ng kahangahangang
disento.

D. Pagtatalakay ng bagong konsepto at Pagtalakay Gawaing Pansining Paglalapat Paglalapat Pagsikapan Natin
paglalahad ng bagong kasanayan No I Ano ang isinabay nating gawain Banig na Papel 1. Sanayin nang paulit-ulit ang mga 1. Sanayin nang paulit-ulit ang mga 1. Ipasagot sa bawat mag-aaral ang
(Modeling) sa pag-awit? (Sinabayan natin ang Sabihin: isinasakilos na mga isinasakilos na mga “Gawin Natin Ang Tama” sa
pag-awit Ang sumusunod na batayang katawagan sa sayaw at lapatan ng katawagan sa sayaw at lapatan ng LM.
gamit ang mga rhythmic kaalaman ay musika. musika. 2. Ipasagot ang gawain sa “Ikaw,
instrument.) makatutulong upang makagawa ng 2. Ulitin hanggang matutuhan nang 2. Ulitin hanggang matutuhan nang Sila,Tayo: Anong Dapat Gawin”.
Ilang ulit nating tinugtog ang isang nakawiwiling lubusan ng mga mag- aaral. lubusan ng mga mag- aaral.
rhythmic pattern? (Paulit-ulit disenyo sa pamamagitan ng
tinugtog ang mga paglalala:
rhythmic pattern hanggang a. Pumili ng kumbinasyon ng
matapos ang pag-awit.) matingkad at mapusyaw na kulay
Sa musika, ang tawag natin sa at kulayan ang lumang diyaryo bago
paulit-ulit na pagtugtog ng mga mag-umpisa sa paglalala.
rhythmic b. Pagdikit-dikitin and mahahaba’t
pattern bilang pansaliw sa mga makikitid na piraso ng papel
awitin ay rhythmic ostinato. habang naglalala.
Paano natin inawit ang “Hear the 1. Upang maging pantay ang
Rain” sa pangalawang paggupit sa papel na gagamitin
pagkakataon? sa paglalala, maaaring lagyan ng
(Inawit nang may kasabay na mga patnubay na linya ang mga
so-fa syllable nang paulit-ulit bahaging gugupitin.
hanggang 2. Kapag handa na ang paggagawaan
matapos ang awitin.) at mga kagamitan,
Sa musika, ang tawag natin sa sumangguni sa LM Aralin 4.
melodic pattern na paulit-ulit na
inaawit
kasabay ng awitin ay melodic
ostinato.
Ano ang pagkakatulad ng
rhythmic at melodic ostinato?
(Ang rhythmic at
melodic ostinato ay paulit-ulit na
pattern na ginagamit bilang
pansaliw sa
awitin.)
Ano ang pagkakaiba ng rhythmic
at melodic ostinato? (Ang
rhythmic ostinato
ay rhythm, samantalang ang
melodic ay rhythm at melody.)
Ano ang kahalagahan ng
ostinato? (Ang ostinato ay
nakadadagdag sa kapal
ng texture ng isang awitin. Ito rin
ay nagdadagdag ng ganda sa
isang awitin.)

E. Pagtatalakay ng bagong konsepto at Paglalapat Pagpapalalim ng Pag-unawa Pangwakas na Gawain Pangwakas na Gawain Pagyamanin Natin
paglalahad ng bagong kasanayan No. 2. Hatiin ang klase sa apat na a. Anong mga kumbinasyon ng kulay Pasayawin nang pangkat-pangkat ang Pasayawin nang pangkat-pangkat 1. Ipasagot ang gawain “Tama at Dapat
( Guided Practice) pangkat. Ipagawa ang ang ginamit ninyo sa mga bata sa saliw ng ang mga bata sa saliw ng Ba”?
sumusunod: disenyo? musika. musika. 2. Bumuo ang bawat pangkat ng ERT.
b. Anong anyo ang nabuo sa likhang- Pumili ng isang sakuna o
sining? Ilarawan. kalamidad. Ipakita kung paano
c. Saan makikita ang prinsipyong tumugon ang kanilang ERT.
paulit-ulit sa likhang-sining na Bigyan ang bawat grupo ng oras upang
ginawa? gawin ang Gawain B.
d. Nasunod ba ang mga pamamaraan
sa paglalala?
e. Humanap ng kapareha at ibahagi
ang nararamdaman habangginagawa
ang sariling likhang-sining.
Gawain:
Mauunang aawit ang pangkat I.
Habang umaawit ang pangkat I,
isa-isang
papasok ang mga magsasagawa
ng ostinato

F. Paglilinang sa Kabihasan
(Tungo sa Formative Assessment
( Independent Practice )
G. Paglalapat ng aralin sa pang araw araw Repleksiyon Repleksiyon
na buhay Ano ang kahalagahan ng pag- Bilang isang mag-aaral, paano mo
( Application/Valuing) uulit-ulit ng mga gawain sa maipapakita ang respeto
inyong pag-aaral? at pagpapahalaga sa mga likhang-
(Mahalaga ang pag-uulit-ulit ng sining na gawa ng mga
mga gawain para sa mabilis na pamayanang kultural sa bansa?
pagkatuto.)
H. Paglalahat ng Aralin Paglalahat Paglalahat Paglalagom Paglalagom Paglalahat
( Generalization) Ano ang ostinato? (Ang ostinato Ang paglalala ay 1. Pangkatin ang mga bata at 1. Pangkatin ang mga bata at
ay paulit-ulit na hulwarang ritmo napakaimportanteng likhang-sining ipagawa sa kanila ipagawa sa kanila
o himig na kahit ang natutuhang mga galaw sa ang natutuhang mga galaw sa
ginagamit bilang pansaliw sa saang sulok ng Pilipinas. Maliban sa pagsayaw sa pamamagitan pagsayaw sa pamamagitan
awitin.) sumasalamin ito sa ng: ng:
paniniwala, kultura, at tradisyon, ito a. bilang o palakpak o paggamit ng a. bilang o palakpak o paggamit ng
rin ay pinagkakakitaan ng patpat; patpat;
mga Pilipino at nagigiging tanyag ito b. musika. b. musika.
sa buong mundo.
I. Pagtataya ng Aralin Pagtataya Pagtataya Pagtataya Pagtataya Pagtataya
Piliin ang titik ng tamang sagot. Suriin ang gawain ng mga bata gamit Gamitin ang Performance Rubrics na Gamitin ang Performance Rubrics na Pagnilayin Natin
1. Alin sa mga sumusunod ang ang rubrik. naaayon sa layunin ng aralin. naaayon sa layunin ng aralin. Ipagawa ang “Tandaan Upang Maging
ginagamit na pansaliw sa awitin? Ligtas”.
a. rhythmic at melodic ostinato c. Ipasulat sa loob ng kahon ang sagot.
alto part
b. descant d. lahat ng nabanggit
2. Ano ang tawag sa paulit-ulit na
rhythmic pattern na ginagamit
bilang
pansaliw sa awitin?
a. descant c. rhythmic ostinato
b. melodic ostinato d. ostinato
3. Ano ang tawag sa paulit-ulit na
melodic pattern na ginagamit
bilang
pansaliw sa awitin?
a. ostinato c. rhythmic ostinato
b. descant d. melodic ostinato
4. Sa paanong paraan natutukoy
ang ostinato?
a. sa pakikinig c. sa pakikinig at
pagbabasa
b. sa pagbabasa d. wala sa
nabanggit
5. Aling elemento ng musika ang
nabibigyang halaga ng ostinato?
a. rhythm c. dynamics
b. melody d. texture
J. Karagdagang gawain para sa takdang Takdang-aralin Takdang Aralin/Kasuduan Takdang- aralin Takdang- aralin Takdang-aralin
aralin( Assignment) Pumili ng isang awitin na alam na. Idikit ang banig na papel sa kahon Sabihan ang mga bata na magsanay Sabihan ang mga bata na magsanay
Lumikha ng rhythmic ostinato (box) na ginawang alkansiya, sa bahay sa mga sa bahay sa mga
para dito. pagandahin at ipapakita sa klase. hakbang ng pagsayaw at ipasaulo ito. hakbang ng pagsayaw at ipasaulo
ito.
V. MGA TALA
VI. PAGNINILAY
A. Bilang ng mag-aaral na nakakuha ng 80% sa
pagtataya.
B. Bilang ng mga-aaral na nangangailangan ng
iba pang gawain para sa remediation
C. Nakatulong ba ang remediation? Bilang ng
mag-aaral na nakaunawa sa aralin.
D. Bilang ng mga mag-aaral na magpapatuloy sa
remediation
E. Alin sa mga istratehiyang pagtuturo ang Stratehiyang dapat gamitin: Stratehiyang dapat gamitin: Stratehiyang dapat gamitin: Stratehiyang dapat gamitin: Stratehiyang dapat gamitin:
nakatulong ng lubos? Paano ito nakatulong? __Koaborasyon __Koaborasyon __Koaborasyon __Koaborasyon __Koaborasyon
__Pangkatang Gawain __Pangkatang Gawain __Pangkatang Gawain __Pangkatang Gawain __Pangkatang Gawain
__ANA / KWL __ANA / KWL __ANA / KWL __ANA / KWL __ANA / KWL
__Fishbone Planner __Fishbone Planner __Fishbone Planner __Fishbone Planner __Fishbone Planner
__Sanhi at Bunga __Sanhi at Bunga __Sanhi at Bunga __Sanhi at Bunga __Sanhi at Bunga
__Paint Me A Picture __Paint Me A Picture __Paint Me A Picture __Paint Me A Picture __Paint Me A Picture
__Event Map __Event Map __Event Map __Event Map __Event Map
__Decision Chart __Decision Chart __Decision Chart __Decision Chart __Decision Chart
__Data Retrieval Chart __Data Retrieval Chart __Data Retrieval Chart __Data Retrieval Chart __Data Retrieval Chart
__I –Search __I –Search __I –Search __I –Search __I –Search
__Discussion __Discussion __Discussion __Discussion __Discussion
F. Anong suliranin ang aking naranasan na Mga Suliraning aking naranasan: Mga Suliraning aking naranasan: Mga Suliraning aking naranasan: Mga Suliraning aking naranasan: Mga Suliraning aking naranasan:
nasolusyunan sa tulong ng aking punungguro at __Kakulangan sa makabagong __Kakulangan sa makabagong kagamitang __Kakulangan sa makabagong kagamitang __Kakulangan sa makabagong __Kakulangan sa makabagong kagamitang
superbisor? kagamitang panturo. panturo. panturo. kagamitang panturo. panturo.
__Di-magandang pag-uugali ng mga __Di-magandang pag-uugali ng mga bata. __Di-magandang pag-uugali ng mga bata. __Di-magandang pag-uugali ng mga __Di-magandang pag-uugali ng mga bata.
bata. __Mapanupil/mapang-aping mga bata __Mapanupil/mapang-aping mga bata bata. __Mapanupil/mapang-aping mga bata
__Mapanupil/mapang-aping mga __Kakulangan sa Kahandaan ng mga bata __Kakulangan sa Kahandaan ng mga bata __Mapanupil/mapang-aping mga bata __Kakulangan sa Kahandaan ng mga bata
bata lalo na sa pagbabasa. lalo na sa pagbabasa. __Kakulangan sa Kahandaan ng mga lalo na sa pagbabasa.
__Kakulangan sa Kahandaan ng mga __Kakulangan ng guro sa kaalaman ng __Kakulangan ng guro sa kaalaman ng bata lalo na sa pagbabasa. __Kakulangan ng guro sa kaalaman ng
bata lalo na sa pagbabasa. makabagong teknolohiya makabagong teknolohiya __Kakulangan ng guro sa kaalaman ng makabagong teknolohiya
__Kakulangan ng guro sa kaalaman ng __Kamalayang makadayuhan __Kamalayang makadayuhan makabagong teknolohiya __Kamalayang makadayuhan
makabagong teknolohiya __Kamalayang makadayuhan
__Kamalayang makadayuhan
G. Anong kagamitan ang aking nadibuho na nais __Pagpapanuod ng video __Pagpapanuod ng video presentation __Pagpapanuod ng video presentation __Pagpapanuod ng video presentation __Pagpapanuod ng video presentation
kong ibahagi sa mga kapwa ko guro? presentation __Paggamit ng Big Book __Paggamit ng Big Book __Paggamit ng Big Book __Paggamit ng Big Book
__Paggamit ng Big Book __Community Language Learning __Community Language Learning __Community Language Learning __Community Language Learning
__Community Language Learning __Ang “Suggestopedia” __Ang “Suggestopedia” __Ang “Suggestopedia” __Ang “Suggestopedia”
__Ang “Suggestopedia” __ Ang pagkatutong Task Based __ Ang pagkatutong Task Based __ Ang pagkatutong Task Based __ Ang pagkatutong Task Based
__ Ang pagkatutong Task Based __Instraksyunal na material __Instraksyunal na material __Instraksyunal na material __Instraksyunal na material
__Instraksyunal na material

You might also like