You are on page 1of 9

School: MASIPI ELEMENTARY SCHOOL Grade Level: IV

GRADES 1 to 12 Teacher: ANGELICA R. GUILLERMO Learning Area: MAPEH


DAILY LESSON LOG Teaching Dates and
Time: MAY 15 – 19, 2023 (WEEK 3) Quarter: 4th QUARTER

MONDAY TUESDAY WEDNESDAY THURSDAY FRIDAY


I. LAYUNIN

A. Pamantayang Demonstrates The learner applies the The learner demonstrates The learner demonstrates The learner demonstrates
Pangnilalaman understanding of concepts intricate procedures in tie- understanding of understanding of understanding of safety
pertaining to speed/flow of dyeing in clothes or t-shirts and participation and participation and guidelines during
music. compares them with one assessment of physical assessment of physical disasters, and emergency and
another. activity and physical activity and physical other high risk situations.
fitness. fitness.
B. Pamantayan sa Pagganap Creates and performs The learner researches and The learner participates and The learner participates and The learner practices safety
body movements differentiates textile traditions. assesses assesses measures
appropriate to a given performance in physical performance in physical during disasters and
tempo. activities. activities. emergency situations.

C. Mga Kasanayan sa Pagkatuto MU4TX-IVc-1 A4PL-IVh PE4PF-IVb-h-18 PE4PF-IVb-h-18 H4IS-IVb-d-


( Isulat ang code sa bawat Natutukoy sa A. Natatalakay ang tamang 1. Nalilinang ang kaalaman at 1. Nalilinang ang kaalaman at 29
kasanayan) pamamagitan ng pakikinig pamamaraan sa pagtina-tali kasanayan sa reaction time. kasanayan sa reaction time. a. Nakapagpapakita ng mga
ang texture (tie-dye) gamit 2. Nabibigyang-halaga ang mga 2. Nabibigyang-halaga ang angkop at nararapat na
ng awitin/tugtugin. ang tradisyunal na paraan kahalagahan ng kasanayan na mga kahalagahan ng tugon bago, tuwing
upang makabuo ng magandang maging alisto at may sapat na kasanayan na at pagkatapos ng anumang
at orihinal na kakayahan sa reaction time. maging alisto at may sapat na kalamidad o sakuna, at
disenyo. kakayahan sa reaction time. kagipitan
B. Naisasagawa ang pagtina-tali b. Nakapagbibigay ng
(tie-dye) sa tela gamit ng mungkahi at paraan upang
dalawang kulay. makaiwas sa hindi
C. Napapahalagahan ang mabuting dulot ng mga
pagbuo ng isang orihinal na sakuna at kalamidad
disenyo sa c. Natutukoy ang mga
pamamagitan ng tradisyunal na mabuting maidudulot ng
paraan sa pagtitina-tali (tie- maagap at maagang
dyeing). paghahanda
sa pagdating ng anumang
kalamidad o sakuna, at
kagipitan
Pagtukoy sa texture ng Disenyo sa Tela Paglinang ng Reaction Time Paglinang ng Reaction Time Sa Panahon ng Kalamidad,
II. NILALAMAN awitin/tugtugin sa Sakuna at Kagipitan
( Subject Matter) pamamagitan ng pakikinig

III. KAGAMITANG
PANTURO
A. Sanggunian

1. Mga pahina sa Gabay sa 157- 162 312- 315 73-74 73-74 200-207
Pagtuturo
2. Mga pahina sa Kagamitang 115-119 245-248 185-189 185-189 385-400
Pang Mag-aaral
3. Mga pahina sa Teksbuk

4. Karagdagang kagamitan mula


sa LRDMS
B. Iba pang Kagamitang Panturo Power point Presentation Power point Presentation Power point Presentation Power point Presentation Power point P-resentation

IV. PAMAMARAAN MUSIC ARTS P.E. P.E. HEALTH

A. Balik –Aral sa nakaraang Aralin Pagsasanay Balik-aral Pang-araw-araw na Gawain Pang-araw-araw na Gawain Ano-ano ang iba’t ibang uri
o pasimula sa bagong aralin a. Rhythmic Paanu pinapaganda ang isang 1. Pagtsek ng attendance at 1. Pagtsek ng attendance at ng kalamidad?
( Drill/Review/ Unlocking of tela gamit ang paraang angkop na kasuotang angkop na kasuotang
difficulties) tina-tali (tie-dye)? pampisikal na gawain pampisikal na gawain
2. Pampasiglang Gawain: 2. Pampasiglang Gawain:
b. Tonal
Sumangguni sa LM Grade 4 Sumangguni sa LM Grade 4
3. Balik-aral: Balik-aral tungkol 3. Balik-aral: Balik-aral tungkol
sa paglinang ng balanse sa paglinang ng balanse
Balik-aral
Ano ang ibig sabihin ng
tempong largo at presto?

B. Paghahabi sa layunin ng aralin Pagganyak Pagganyak Panimulang Gawain Panimulang Gawain 1. Magpakita ng halimbawa
(Motivation), Ano ang napansin sa mga Ipakita ang mga larawan at Ipakita sa mga mag-aaral ang Ipakita sa mga mag-aaral ang ng emergency kit sa klase.
larawan? (Lahat ay may pag-usapan ang mga kulay, larawan at tanungin sila kung larawan at tanungin sila kung 2. Itanong sa klase ang
larawan ng mga puno. at linya, naranasan na ba nilang naranasan na ba nilang sumusunod:
ang puno ay nadagdagan hugis, at disenyo sa mga tela. tumugon sa isang pangyayari na tumugon sa isang pangyayari • Saan kadalasang makikita
ng bunga at mga damo.) mabilis na mabilis ito?
nilang naisagawa ang kanilang nilang naisagawa ang kanilang • Ano ang tawag dito?
reaksyon reaksyon • Ano kaya ang gamit nito?
Ang texture ay maaaring Original File Submitted and 3. Hatiin ang klase ayon sa
ilarawan sa pamamagitan Formatted by DepEd Club kasunduan sa unang
ng mga nakikita sa Member - visit pagkikita.
kapaligiran tulad ng 4. Ipaguhit ang mga bagay na
Ano ang napansin ninyo sa depedclub.com for more
ilustrasyon sa itaas. makikita sa loob ng
kulay, linya, hugis, at disenyo
emergency kit na
ng
Ipaawit ang “Bahay Kubo” nakikita sa “Bag Ko ‘To”.
mga telang nakulayan ng tina?
sa paraang chain singing 5. Ipasagot sa klase ang
ng: gawaing “Ako’y Laging
 isang bata Handa” sa LM.
 dalawang bata 6. Pangkatin ang klase sa
 limang bata tatlo, Pangkat A , Pangkat B,
 kalahati ng klase at Pangkat C
 buong klase at ipasagot ang “Mayroon
Akong Ganito”. Ipabahagi nila
sa klase
ang nagawa.
Iguguhit ng pangkat A ang
mga bagay na maaaring
ilagay sa
emergency kit.
Iguguhit ng pangkat B ang
mga bagay na hindi dapat
ilagay sa
emergency kit.
Iguguhit ng pangkat C ang iba
pang mga bagay na hindi
nakikita
sa larawan na maaaring
ilagay sa emergency kit.
Ibahagi ang
nagawa sa klase
a. Ano-ano ang mga bagay na
makikita sa inyong
emergency
kit?
b. Bakit kinakailangang
ihanda ang mga bagay na ito?
c. Ano-ano pang
pamamaraan ang dapat
isaalang-alang sa
pag-iwas sa kapahamakang
dulot ng iba’t ibang uri ng
kalamidad,
sakuna, at kagipitan?
d. Ipaliwanag ang emergency
kit.
8. Ipagawa sa klase ang
gawain sa “Tara Tulong-
tulong Tayo”.
Tingnan ang larawan at isulat
ang sagot sa loob ng bilog.
Anong nakikita sa larawan?
Paano ito nakatutulong sa
kalamidad?
Isulat sa pisara ang salitang
ERT.
Itanong sa klase:
a. Ano ang ibig sabihin ng
emergency response team?
b. Bakit mahalaga ang
pagkakaroon ng emergency
response team sa isang
komunidad?
c. Ano-ano kaya ang
tungkulin ng mga miyembro
ng
emergency response team?
d. Maaari bang maging
bahagi ng isang emergency
response team ang kahit na
sinong tao? Bakit? Bakit?
hindi?
C. Pag- uugnay ng mga Paglalahad Paglalahad Panlinang na Gawain Panlinang na Gawain Pag-aralan Natin
halimbawa sa bagong aralin Ano ang inyong napansin Sabihin: Pagpapaliwanag tungkol sa Pagpapaliwanag tungkol sa Bigyan ng oras ang mga mag-
( Presentation) sa paraan ng pag-awit? Ang pagtitina ay kadalasang reaction time reaction time aaral na basahin ang
Ilan ang kumanta sa unang ginagawa gamit ang nilalaman
pagkakataon? sa matitingkad ng LM tungkol sa
pangalawa? pangatlo? na kulay, at kaayusan (pattern) paghahanda sa oras ng
pangapat sa tela. Karamihan sa mga taga- kalamidad, sakuna, at
at panlima? (isa, dalawa, Asya kagipitan.
lima, kalahati ng klase, at ay gumagamit ng tradisyunal
buong klase) na paraan sa pagtitina. Ang
Ihambing ang kapal ng tinig pagtitina ay
sa pag-awit ng isang bata, nagiging bantog sa Kanluran
dalawang bata, noong taon 1960 at 1970.
limang bata, kalahati ng Ang kadalasang paraan sa
klase, at buong klase. pagtitina-tali (tie-dye) ay ang
(Manipis ang tinig kapag pagtali
iisa ng tela bago ito lagyan ng tina
ang kumakanta at (dye) upang magkaroon lamang
kumakapal ang tinig ng
habang dumarami ang kulay ang mga bahagi ng tela
kumakanta.) na walang tali.
Ituro ang bahaging alto ng Maaaring gumamit ng isang
“Bahay Kubo”. kulay lamang sa pagtina-tali
subalit
mas maganda kung gumamit
ng dalawa o higit pang mga
kulay sa
pagtitina.
Ngayong araw gagawa tayo ng
tina-tali (tie-dye) gamit ng
dalawang kulay.

D. Pagtatalakay ng bagong Pagtalakay Gawaing Pansining Paglalapat Paglalapat Pagsikapan Natin


konsepto at paglalahad ng bagong Pagmasdan ang musical Ipakuha sa mga bata ang Ipapakita ng guro ang tamang Ipapakita ng guro ang tamang 1. Ipasagot sa bawat mag-
kasanayan No I score ng awiting “Bahay kanilang puting damit at pagsasagawa ng Coin pagsasagawa ng Coin aaral ang “Gawin Natin Ang
(Modeling) Kubo”. hayaang Catch. Pagkatapos ng Catch. Pagkatapos ng Tama” sa
Ano-anong mga gulay at mag-isip ng disenyo na ilalapat pagsasagawa ng alituntunin ng pagsasagawa ng alituntunin ng LM.
prutas ang nabanggit sa sa gawain. Coin Catch Coin Catch 2. Ipasagot ang gawain sa
awiting “Bahay Kubo”? hahatiin ang klase sa apat na hahatiin ang klase sa apat na “Ikaw, Sila,Tayo: Anong
(Ang mga gulay at prutas sa (Sumangguni sa LM Aralin 3.) pangkat. Isasagawa nang ilang pangkat. Isasagawa nang ilang Dapat Gawin”.
“Bahay Kubo” ay ulit ng ulit ng
singkamas, talong, bawat pangkat ang Coin Catch B bawat pangkat ang Coin Catch
sigarilyas, upang ito ay maisagawa nang B upang ito ay maisagawa
mani, sitaw, bataw, patani, tama at malinang ang nang
kundol, patula, upo, kasanayan. tama at malinang ang
kalabasa, labanos, kasanayan.
mustasa,
sibuyas, kamatis, bawang,
luya, at linga.)
Ano ang kahalagahan ng
pagkain ng mga gulay at
prutas? (Mahalaga ang
pagkain ng mga gulay at
prutas upang laging
malakas at malusog ang
katawan at maging
produktibo sa lahat ng mga
gawain.)
Ano ang inyong napansin
sa score ng awit? (May
dalawang note sa isang
linya.)
Ipaawit ang taas na bahagi
ng awiting “Bahay Kubo”
(soprano part) kasunod
ng babang bahagi (alto
part).
Ano ang napansin sa tono
ng itaas na bahagi? Ibabang
bahagi? (Mataas ang
tono ng bahaging nasa
itaas at mababa ang tono
ng bahaging nasa ibaba.)

Pangkatin ang klase sa


dalawa.
Unang Pangkat – itaas na
bahagi ( soprano part )

Pangalawang Pangkat –
ibabang bahagi ( alto part)

Paano inilalarawan ang


pag-awit nang sabay ng
dalawang tinig?
(Makapal ang tinig na
naririnig.)

Sa musika, ang kapal ng


awitin o tugtugin ay
tinatawag na texture.
Ang texture ay maaring
makapal o manipis.

E. Pagtatalakay ng bagong Paglalapat Pagpapalalim ng Pag-unawa Pagyamanin Natin


konsepto at paglalahad ng bagong Magparinig ng mga awitin Paano tayo makakalikha ng 1. Ipasagot ang gawain
kasanayan No. 2. o tugtugin. Ilarawan ang isang magandang disenyo sa “Tama at Dapat Ba”?
( Guided Practice) mga narinig sa tela gamit ang dalawang kulay? 2. Bumuo ang bawat pangkat
pamamagitan ng mga Ano ang dapat nating sundin at ng ERT. Pumili ng isang
tanawin. Isulat ang titik alalahanin kapag magsasagawa sakuna o
lamang. ng pagtina-tali (tie-dye)? kalamidad. Ipakita kung
Bakit kailangan mag-ingat sa paano tumugon ang kanilang
pagsasagawa ng tina-tali? ERT.
Bigyan ang bawat grupo ng
oras upang gawin ang
Halimbawa ng mga awitin o Gawain B.
tugtugin na iparirinig.
 awit na a capella (A)
 awit ni Sarah Geronimo
na may accompaniment (B)
 choir singing ng Madrigal
Singers (C)
 duet nina Angeline
Quinto at Christian Bautista
(B)
 solo ni Lea Salonga, na
walang accompaniment (A)
 pag-awit ng pasyon (A)
 tugtugin ng Philippine
Philharmonic Orchestra (C)

F. Paglilinang sa Kabihasan Ipaawit ang “Early to Bed”


(Tungo sa Formative Assessment sa mga bata. Lumikha ng
( Independent Practice ) kaugnay na tunog sa
mga note na nasa kahon
upang kumapal ang texture
ng awit
G. Paglalapat ng aralin sa pang Repleksiyon Repleksiyon
araw araw na buhay Ano ang kahalagahan ng 1. Paano mo pahahalagahan
( Application/Valuing) pakikinig sa guro sa loob ng ang mga damit na nilagyan ng
silid-aralan? disenyo?
(Mahalaga ang pakikinig sa 2. Bakit kailangan mong sundin
guro sa oras ng talakayan ang tamang pamamaraan sa
upang lalong pagtina-tali?
maunawaan ang mga 3. Paano mapagkitaan ng pera
aralin.) ang gawaing ito?
H. Paglalahat ng Aralin Paglalahat Paglalahat Paglalagom Paglalagom Paglalahat
Sa paanong paraan Paano napapaganda ang isang Sabihin na ang reaction time ay Sabihin na ang reaction time
( Generalization) nakikilala ang texture ng gawaing-pantela (textile craft) mahalagang physical fitness ay mahalagang physical fitness
isang awitin o tugtugin? gamit ang tradisyunal na mga components upang lubos na components upang lubos na
(Ang hakbang sa pagtitina? makagawa nang mahusay na makagawa nang mahusay na
texture ng awitin o tugtugin gawain. gawain.
ay nakikilala sa
pamamagitan ng pakikinig.)
I. Pagtataya ng Aralin Pagtataya Pagtataya Pagtataya Pagtataya Pagtataya
Suriin ang pansining na gawain Ipasagot sa mga bata ang mga Ipasagot sa mga bata ang mga Pagnilayin Natin
ng mga bata gamit ang rubrik. katanungan ukol sa katanungan ukol sa Ipagawa ang “Tandaan
SumanggunisaTG, ph.315, para nararamdaman nararamdaman Upang Maging Ligtas”.
sa rubrics. sa katatapos na gawaing Coin sa katatapos na gawaing Coin Ipasulat sa loob ng kahon ang
Catch. Catch. sagot.

J. Karagdagang gawain para sa Takdang-aralin Takdang Aralin/Kasuduan Takdang- aralin Takdang- aralin Takdang-aralin
takdang aralin( Assignment) Magdala ng mga Gumawa pa ulit ng isa pang Ipagawa sa mga mag-aaral ang Ipagawa sa mga mag-aaral ang Pagsaliksikin sa barangay o
improvised rhythmic pagtina-tali sa tahanan at personal na kontrata para sa personal na kontrata para sa paaralan o makipanayam ng
instrument humingi paglinang ng reaction time. paglinang ng reaction time. kinauukulan
ng gabay ng mga magulang Ipasa ang kontrata sa susunod Ipasa ang kontrata sa susunod tungkol sa earthquake drill,
upang mapaganda pa ang na pagkikita. na pagkikita. flood drill, evacuation
disenyong mabubuo. protocol, at
emergency protocol ng
kanilang komunidad o lugar.
V. MGA TALA
VI. PAGNINILAY
A. Bilang ng mag-aaral na
nakakuha ng 80% sa pagtataya.
B. Bilang ng mga-aaral na
nangangailangan ng iba pang
gawain para sa remediation
C. Nakatulong ba ang
remediation? Bilang ng mag-
aaral na nakaunawa sa aralin.
D. Bilang ng mga mag-aaral na
magpapatuloy sa remediation
E. Alin sa mga istratehiyang Stratehiyang dapat gamitin: Stratehiyang dapat gamitin: Stratehiyang dapat gamitin: Stratehiyang dapat gamitin: Stratehiyang dapat gamitin:
pagtuturo ang nakatulong ng __Koaborasyon __Koaborasyon __Koaborasyon __Koaborasyon __Koaborasyon
lubos? Paano ito nakatulong? __Pangkatang Gawain __Pangkatang Gawain __Pangkatang Gawain __Pangkatang Gawain __Pangkatang Gawain
__ANA / KWL __ANA / KWL __ANA / KWL __ANA / KWL __ANA / KWL
__Fishbone Planner __Fishbone Planner __Fishbone Planner __Fishbone Planner __Fishbone Planner
__Sanhi at Bunga __Sanhi at Bunga __Sanhi at Bunga __Sanhi at Bunga __Sanhi at Bunga
__Paint Me A Picture __Paint Me A Picture __Paint Me A Picture __Paint Me A Picture __Paint Me A Picture
__Event Map __Event Map __Event Map __Event Map __Event Map
__Decision Chart __Decision Chart __Decision Chart __Decision Chart __Decision Chart
__Data Retrieval Chart __Data Retrieval Chart __Data Retrieval Chart __Data Retrieval Chart __Data Retrieval Chart
__I –Search __I –Search __I –Search __I –Search __I –Search
__Discussion __Discussion __Discussion __Discussion __Discussion
F. Anong suliranin ang aking Mga Suliraning aking Mga Suliraning aking Mga Suliraning aking Mga Suliraning aking Mga Suliraning aking
naranasan na nasolusyunan sa naranasan: naranasan: naranasan: naranasan: naranasan:
tulong ng aking punungguro at __Kakulangan sa __Kakulangan sa makabagong __Kakulangan sa makabagong __Kakulangan sa makabagong __Kakulangan sa makabagong
superbisor? makabagong kagamitang kagamitang panturo. kagamitang panturo. kagamitang panturo. kagamitang panturo.
panturo. __Di-magandang pag-uugali ng __Di-magandang pag-uugali ng __Di-magandang pag-uugali ng __Di-magandang pag-uugali
__Di-magandang pag-uugali mga bata. mga bata. mga bata. ng mga bata.
ng mga bata. __Mapanupil/mapang-aping __Mapanupil/mapang-aping __Mapanupil/mapang-aping __Mapanupil/mapang-aping
__Mapanupil/mapang-aping mga bata mga bata mga bata mga bata
mga bata __Kakulangan sa Kahandaan ng __Kakulangan sa Kahandaan ng __Kakulangan sa Kahandaan __Kakulangan sa Kahandaan
__Kakulangan sa Kahandaan mga bata lalo na sa pagbabasa. mga bata lalo na sa pagbabasa. ng mga bata lalo na sa ng mga bata lalo na sa
ng mga bata lalo na sa __Kakulangan ng guro sa __Kakulangan ng guro sa pagbabasa. pagbabasa.
pagbabasa. kaalaman ng makabagong kaalaman ng makabagong __Kakulangan ng guro sa __Kakulangan ng guro sa
__Kakulangan ng guro sa teknolohiya teknolohiya kaalaman ng makabagong kaalaman ng makabagong
kaalaman ng makabagong __Kamalayang makadayuhan __Kamalayang makadayuhan teknolohiya teknolohiya
teknolohiya __Kamalayang makadayuhan __Kamalayang makadayuhan
__Kamalayang makadayuhan
G. Anong kagamitan ang aking __Pagpapanuod ng video __Pagpapanuod ng video __Pagpapanuod ng video __Pagpapanuod ng video __Pagpapanuod ng video
nadibuho na nais kong ibahagi presentation presentation presentation presentation presentation
sa mga kapwa ko guro? __Paggamit ng Big Book __Paggamit ng Big Book __Paggamit ng Big Book __Paggamit ng Big Book __Paggamit ng Big Book
__Community Language __Community Language __Community Language __Community Language __Community Language
Learning Learning Learning Learning Learning
__Ang “Suggestopedia” __Ang “Suggestopedia” __Ang “Suggestopedia” __Ang “Suggestopedia” __Ang “Suggestopedia”
__ Ang pagkatutong Task __ Ang pagkatutong Task Based __ Ang pagkatutong Task Based __ Ang pagkatutong Task __ Ang pagkatutong Task
Based __Instraksyunal na material __Instraksyunal na material Based Based
__Instraksyunal na material __Instraksyunal na material __Instraksyunal na material

You might also like