You are on page 1of 6

School: Grade Level: IV

GRADES 1 to 12 Teacher: Learning Area: MAPEH


DAILY LESSON LOG Teaching Dates and Time: MARCH 2 – MARCH 6, 2020 (WEEK 7) Quarter: 4th QUARTER

MONDAY TUESDAY WEDNESDAY THURSDAY FRIDAY


I. LAYUNIN
A. Pamantayang Pangnilalaman The learner demonstrates The learner applies the intricate The learner demonstrates The learner demonstrates The learner demonstrates
understanding of harmonic intervals. procedures in tie-dyeing in clothes or understanding of understanding of safety understanding of safety
t-shirts and compares them with one participation and guidelines during guidelines during
another. assessment of physical disasters, and emergency disasters, and emergency
activity and physical and other high risk and other high risk
fitness. situations. situations.
B. Pamantayan sa Pagganap The learner performs examples of The learner researches and The learner participates and assesses The learner practices safety The learner practices safety
harmonic interval with others. differentiates textile traditions. performance in physical measures measures
activities. during disasters and during disasters and
emergency situations. emergency situations.

C. Mga Kasanayan sa Pagkatuto MU4HA-IVf-1 A4EL-IVf PE4PF-IVb-h-19 H4IS-IVfg-31 H4IS-IVfg-31


( Isulat ang code sa bawat kasanayan) Natutukoy ang harmonic interval (2 A. Naihahambing ang nagawang 1. Nasusubukang muli ang antas ng a. Naiiuugnay ang paghahanda at a. Naiiuugnay ang paghahanda at
pitches) ng isang awitin. banig batay sa katangian ng kulay, physical fitness. angkop na tugon sa oras ng angkop na tugon sa oras ng
Nakikilala sa pamamagitan ng at disenyo. 2. Natutukoy kung ano ang estado ng kagipitan kagipitan
pakikinig at pagbabasa ang mga B. Nakagagawa ng place mat sa physical fitness kumpara sa sa pagsagip at pagpapanatili ng sa pagsagip at pagpapanatili ng
halimbawa ng mga harmonic interval. pamamagitan ng paglalala. naunang pagsubok o pre-test. buhay; at buhay; at
C. Napapahalagahan ang sariling 3. Naisasagawa ang pagsubok sa mga b. Naisasabuhay ang tamang b. Naisasabuhay ang tamang
likha sa pamamagitan ng sangkap ng physical fitness kamalayang nauukol sa kahalagahan kamalayang nauukol sa
pagtanghal o exhibit, paggamit, at o physical fitness test. ng kahalagahan ng
pagbenta nito. paghahanda at pag-iingat sa paghahanda at pag-iingat sa
pagsagip ng buhay. pagsagip ng buhay.
Pagtukoy at pagkilala sa mga Iba’t Ibang Disenyo sa Paglalala Physical Fitness (Post-test) Mas Ligtas Kung Laging Handa! Mas Ligtas Kung Laging Handa!
II. NILALAMAN harmonic interval - Kulay
( Subject Matter) - Pag-uulit

III. KAGAMITANG
PANTURO
A. Sanggunian
1. Mga pahina sa Gabay sa 177-180 329-332 84-85 208-210 208-210
Pagtuturo
2. Mga pahina sa Kagamitang 260-262 78-79 207-215 401-406 401-406
Pang Mag-aaral
3. Mga pahina sa Teksbuk

4. Karagdagang kagamitan mula


sa LRDMS
B. Iba pang Kagamitang Panturo Power point Presentation Power point Presentation Power point Presentation Power point Presentation Power point Presentation
IV. PAMAMARAAN MUSIC ARTS P.E. HEALTH HEALTH

A. Balik –Aral sa nakaraang Aralin o Pagsasanay Balik-aral Pang-araw-araw na Gawain Pag-usapan Natin Pag-usapan Natin
pasimula sa bagong aralin a. Rhythmic (Echo Clap) Ano ang pagkakatulad at pagkakaiba 1. Pag-tsek ng attendance at angkop Ipasagot sa klase ang “Pag-usapan Ipasagot sa klase ang “Pag-usapan
( Drill/Review/ Unlocking of difficulties) ng disenyo ng banig sa na kasuotan. Natin” sa LM. Natin” sa LM.
iba’t ibang rehiyon? 2. Pampasiglang Gawain: sumangguni
sa LM Grade 4
b. Tonal ( Echo Sing ) 3. Balik-aral: Magtanong tungkol sa
katutubong galaw sa
makabagong sayaw.

Balik-aral
Pag-awit ng “Manang Biday” ng 2-part
vocal
Ilang tinig ang narinig ninyo sa pag-
awit? (dalawang tinig)
Ano ang tawag sa awiting ito? (2-part
melody)

B. Paghahabi sa layunin ng aralin Pagganyak Pagganyak Panimulang Gawain Panimulang Gawain Panimulang Gawain
(Motivation), Magpakita ng mga larawan ng banig Sabihan ang mga mag-aaral na muling
Ilang na may iba’t ibang pag-aralan ang Physical Fitness
patong disenyo. (square, checkered, zigzag, Passport Card na siyang naging talaan
ang at stripes) ng mga Pre-test scores.
cake? Tanungin ang mga bata kung anong
(apat na sangkap o component sila o
patong) malakas. Tanungin sila kung ano-
Gaya ng mga cake na ito, ang mga anong mga gawaing pisikal (physical
tono ay maaari ring activity) ang kanilang mga ginawa para
magpapatongpatong. mapaunlad ang mga sangkap na ito.
Pangkatin ang klase sa dalawa. Awitin Itanong sa mga bata ang sumusunod: Original File Submitted and
nang sabay ang mga so-fa syllable sa Ano ang napapansin ninyo sa mga Formatted by DepEd Club Member
pamamagitan ng senyas-kamay kulay, disenyo, at - visit depedclub.com for more
(Kodaly). pattern ng mga banig sa larawan? Sa
inyong palagay yari sa
anong materyales ang mga banig na
ito?

C. Pag- uugnay ng mga Paglalahad Paglalahad Panlinang na Gawain Pag-aralan Natin Pag-aralan Natin
halimbawa sa bagong aralin Ituro ang awitin sa paraang rote. Paglalahad Sa patnubay at gabay ng guro, 1. Tipunin ang mga miyembro ng 1. Tipunin ang mga miyembro ng
( Presentation) Ang mga Pilipino ay kilala sa buong ipasagawa sa mga mag-aaral bawat ERT. Magtalaga ng bawat ERT. Magtalaga ng
mundo sa kanilang ang mga pagsubok nang naaayon sa tagapagsalita tagapagsalita
pagkamalikhain, at pagkamaparaan. tamang alituntunin at kaligtasan. sa bawat pangkat. Bigyan ng sa bawat pangkat. Bigyan ng
Ang paggawa ng banig ay may iba’t panahon na magbahagi ang panahon na magbahagi ang
ibang patterns. May bawat pangkat ng kanilang bawat pangkat ng kanilang
karaniwan (plain), checkered, pagninilay ang artikulo sa Pag- pagninilay ang artikulo sa Pag-
pazigzag, square, at stripes. aralan aralan
Lumilitaw ang mga disenyong ito sa Natin, “Maging Mapanuri, Natin, “Maging Mapanuri,
pamamagitan ng kumbinasyon Mapagmatyag”. Mapagmatyag”.
ng mga kulay. 2. Ipasagot sa bawat pangkat sa 2. Ipasagot sa bawat pangkat sa
Ang mga Samals ng Sulu ay manila paper ang gawain sa manila paper ang gawain sa
karaniwang gumagamit ng “Mag-ingat Tayo”. “Mag-ingat Tayo”.
dahon ng buri, at pandan. Madalas, 3. Itanong: Paano maiiwasan ang 3. Itanong: Paano maiiwasan ang
tinitina ang mga piraso ng dulot ng ganitong dulot ng ganitong
mga ito, at pinagtagpi upang
makabuo ng isang disenyo.
Sa mga ipinakitang larawan, nakikita
natin ang iba’t ibang
disenyo sa paggawa ng banig.
Sa disenyong stripes nakikita ang mga
linyang pahilis sa
banig at ang bawat stripes ay nag-iiba
iba batay sa iba’t ibang
kulay na ginagamit sa paglalala.
Sa disenyong checkered naman ay
mga kumbinasyon ng mga
linyang pahilis, pahiga, at patayo.
Maaaring gumamit ng dalawa
o maraming kumbinasyon ng kulay
upang makita ang disenyo.
Ang disenyong parisukat ay makikita
sa banig pamamagitan
ng paglalala ng may parehong kulay
upang makabuo ng parisukat na
porma.
Ang disenyong pasigsag naman ay
nabubuo sa pamamagitan
ng pagporma ng linyang pasigsag
gamit ang parehong kulay o
kumbinasyon ng mga kulay sa
paglalala.

D. Pagtatalakay ng bagong Pagtalakay Gawaing Pansining Paglalapat Pagsikapan Natin Pagsikapan Natin
Paggawa ng Placemat Ipagawa sa mga bata ang iba’t ibang A. Pangkatin ang klase ayon sa A. Pangkatin ang klase ayon sa
Sabihin: pagsubok. napagkasunduan. Ipagawa ang napagkasunduan. Ipagawa ang
Ang sumusunod na batayang isang poster sa bawat ERT na isang poster sa bawat ERT na
kaalaman ay makatutulong upang naghihikayat sa mga tao sa kanilang naghihikayat sa mga tao sa
makagagawa ng isang nakawiwiling komunidad na maging handa sa kanilang
disenyo sa pamamagitan ng anumang uri ng kalamidad o komunidad na maging handa sa
paglalala. sakuna na maaaring maganap sa anumang uri ng kalamidad o
Ipahanda sa mga bata ang materyal kanilang pamayanan. sakuna na maaaring maganap sa
na gagamitin, halimbawa B. Ipagawa ang Gawain A at B sa kanilang pamayanan.
ay ang nakulayan ng buri o dahon ng LM. B. Ipagawa ang Gawain A at B sa
niyog o anumang materyal na LM.
Ano ang kadalasang interval ng mga
note sa awiting “Ode to Joy”? makikita sa kapaligiran.
(Ang kadalasang interval sa awitin ay Kapag handa na ang paggagawaan at
tatlo o third.) mga
Paano inawit ang mga bahaging ito? kagamitan, sumangguni sa LM, Aralin
(Inawit ang mga note nang sabay.) 7
Sa musika, ito ay tinatawag na
harmonic interval. Ang mga harmonic
interval
ay binubuo ng dalawa o higit pang
magkakaugnay na note na inaawit
nang
sabay. Ito ay nagbibigay ng kakaibang
kulay sa tunog ng awit.
E. Pagtatalakay ng bagong konsepto at Paglalapat Pagpapalalim ng Pag-unawa Pangwakas na Gawain Pagyamanin Natin Pagyamanin Natin
paglalahad ng bagong kasanayan No. 2. Bilugan ang mga measure na may 1. Ano ang dalawang kumbinasyon Bumuo ng tatlong pangkat. Ipakita Bumuo ng tatlong pangkat.
( Guided Practice) harmonic third interval. ng mga kulay ang ginamit ng bawat pangkat sa pamamagitan Ipakita ng bawat pangkat sa
ninyo sa disenyo? ng infomercial ang kahalagahan ng pamamagitan
2. Anong disenyo ang nabuo sa maagang paghahanda sa anumang ng infomercial ang kahalagahan
likhang-sining? kalamidad at sakuna. ng maagang paghahanda sa
3. Nasunod ba ang mga pamamaraan anumang kalamidad at sakuna
sa paglalala?
4. Ibahagi ang nararamdaman
tungkol sa ginawang disenyo
ng placemat sa kagrupo.

F. Paglilinang sa Kabihasan Pangwakas na Gawain


(Tungo sa Formative Assessment Awitin nang may damdamin ang “Ode
( Independent Practice ) to Joy”.
G. Paglalapat ng aralin sa pang araw araw Repleksiyon Repleksiyon
na buhay Paano nakatutulong ang pakikiisa sa Ano ang nararamdaman mo na may
( Application/Valuing) mga gawain sa pamayanan? Aling nagawa kang
gawain ang nakatulong nang husto likhang-sining na kapaki-pakinabang
upang maunawaan mo ang harmonic at magagamit sa
interval? inyong tahanan?
H. Paglalahat ng Aralin Paglalahat Paglalahat Paglalagom Paglalahat Paglalahat
( Generalization) Ano ang harmonic interval? Ang paglalala ng placemat gamit ang Gabayan ang mga bata upang
(Ang harmonic interval ay binubuo ng mga materyales makabuo ng wastong kaisipan sa
dalawang magkaugnay na tone na na nakikita sa paligid ay isang iba’t ibang pagsubok. Itanong kung
inaawit o tinutugtog nang sabay. Ito ay magandang katangian aling gawaing pagsubok ang dapat
nagbibigay ng kakaibang kulay sa para maipalabas ang pagkamalikhain mauna at dapat mahuli.
tunog ng awit.) ng bawat bata.
I. Pagtataya ng Aralin Pagtataya Pagtataya Pagtataya Pagtataya Pagtataya
Suriin ang musical score ng “Manang Suriin ang gawain ng mga bata gamit Muling ipagawa sa mga mag-aaral ang Ipasagot sa klase ang gawain sa Ipasagot sa klase ang gawain sa
Biday” (bahaging alto) na nasa ang rubrik. mga pagsubok “Kaya Natin ‘To”. “Kaya Natin ‘To”.
nakaraang aralin. Bilugan ang mga Suriin ang gawain ng mga bata gamit upang malaman kung ano ang estado Kompletuhin ang pangungusap sa Kompletuhin ang pangungusap sa
measure na may third interval. ang rubrik. ng kanilang physical fitness loob ng talk balloon upang loob ng talk balloon upang
kumpara sa paunang pagsubok o pre- makabuo ng saloobin. makabuo ng saloobin.
test.

J. Karagdagang gawain para sa takdang Takdang-aralin Takdang Aralin Takdang-aralin Takdang- aralin Takdang- aralin
aralin( Assignment) Sanayin ang pag-awit ng bahaging Lagyan ng barnis at patuyuin ang Sabihan ang mga bata na bago nila Sasagutin ang mga tanong. Sasagutin ang mga tanong.
soprano at alto. placemat sa tulong ng mga itaya ang kanilang sarili sa (Magpagabay sa magulang) (Magpagabay sa magulang)
Magdala ng isang simpleng musical magulang at ibahagi ang bagong mga pagsubok ng mga sangkap ng 1. Ano-ano ang mga paghahandang 1. Ano-ano ang mga
score ng awit na natutuhan na. natutunan upang makagawa pa at physical fitness, nararapat lamang ginagawa ng inyong mag-anak paghahandang ginagawa ng
maaaring magamit sa inyong na muli nilang tandaan ang mga sa panahon ng kalamidad? inyong mag-anak
tahanan. alituntunin para sa wastong 2. Anong paghahanda ang ginagawa sa panahon ng kalamidad?
pagsasagawa ng inyong paaralan sa panahon 2. Anong paghahanda ang
ng mga ito. ng sakuna? ginagawa ng inyong paaralan sa
panahon
ng sakuna?
V. MGA TALA
VI. PAGNINILAY
A. Bilang ng mag-aaral na nakakuha
ng 80% sa pagtataya.
B. Bilang ng mga-aaral na
nangangailangan ng iba pang gawain
para sa remediation
C. Nakatulong ba ang remediation?
Bilang ng mag-aaral na nakaunawa sa
aralin.
D. Bilang ng mga mag-aaral na
magpapatuloy sa remediation
E. Alin sa mga istratehiyang Stratehiyang dapat gamitin: Stratehiyang dapat gamitin: Stratehiyang dapat gamitin: Stratehiyang dapat gamitin: Stratehiyang dapat gamitin:
pagtuturo ang nakatulong ng lubos? __Koaborasyon __Koaborasyon __Koaborasyon __Koaborasyon __Koaborasyon
Paano ito nakatulong? __Pangkatang Gawain __Pangkatang Gawain __Pangkatang Gawain __Pangkatang Gawain __Pangkatang Gawain
__ANA / KWL __ANA / KWL __ANA / KWL __ANA / KWL __ANA / KWL
__Fishbone Planner __Fishbone Planner __Fishbone Planner __Fishbone Planner __Fishbone Planner
__Sanhi at Bunga __Sanhi at Bunga __Sanhi at Bunga __Sanhi at Bunga __Sanhi at Bunga
__Paint Me A Picture __Paint Me A Picture __Paint Me A Picture __Paint Me A Picture __Paint Me A Picture
__Event Map __Event Map __Event Map __Event Map __Event Map
__Decision Chart __Decision Chart __Decision Chart __Decision Chart __Decision Chart
__Data Retrieval Chart __Data Retrieval Chart __Data Retrieval Chart __Data Retrieval Chart __Data Retrieval Chart
__I –Search __I –Search __I –Search __I –Search __I –Search
__Discussion __Discussion __Discussion __Discussion __Discussion
F. Anong suliranin ang aking Mga Suliraning aking naranasan: Mga Suliraning aking naranasan: Mga Suliraning aking naranasan: Mga Suliraning aking naranasan: Mga Suliraning aking naranasan:
naranasan na nasolusyunan sa tulong __Kakulangan sa makabagong __Kakulangan sa makabagong __Kakulangan sa makabagong __Kakulangan sa makabagong __Kakulangan sa makabagong
ng aking punungguro at superbisor? kagamitang panturo. kagamitang panturo. kagamitang panturo. kagamitang panturo. kagamitang panturo.
__Di-magandang pag-uugali ng __Di-magandang pag-uugali ng mga __Di-magandang pag-uugali ng mga __Di-magandang pag-uugali ng mga __Di-magandang pag-uugali ng mga
mga bata. bata. bata. bata. bata.
__Mapanupil/mapang-aping mga __Mapanupil/mapang-aping mga __Mapanupil/mapang-aping mga bata __Mapanupil/mapang-aping mga __Mapanupil/mapang-aping mga
bata bata __Kakulangan sa Kahandaan ng mga bata bata
__Kakulangan sa Kahandaan ng __Kakulangan sa Kahandaan ng mga bata lalo na sa pagbabasa. __Kakulangan sa Kahandaan ng mga __Kakulangan sa Kahandaan ng mga
mga bata lalo na sa pagbabasa. bata lalo na sa pagbabasa. __Kakulangan ng guro sa kaalaman ng bata lalo na sa pagbabasa. bata lalo na sa pagbabasa.
__Kakulangan ng guro sa __Kakulangan ng guro sa kaalaman makabagong teknolohiya __Kakulangan ng guro sa kaalaman __Kakulangan ng guro sa kaalaman
kaalaman ng makabagong ng makabagong teknolohiya __Kamalayang makadayuhan ng makabagong teknolohiya ng makabagong teknolohiya
teknolohiya __Kamalayang makadayuhan __Kamalayang makadayuhan __Kamalayang makadayuhan
__Kamalayang makadayuhan

G. Anong kagamitan ang aking __Pagpapanuod ng video __Pagpapanuod ng video __Pagpapanuod ng video presentation __Pagpapanuod ng video __Pagpapanuod ng video
nadibuho na nais kong ibahagi sa presentation presentation __Paggamit ng Big Book presentation presentation
mga kapwa ko guro? __Paggamit ng Big Book __Paggamit ng Big Book __Community Language Learning __Paggamit ng Big Book __Paggamit ng Big Book
__Community Language Learning __Community Language Learning __Ang “Suggestopedia” __Community Language Learning __Community Language Learning
__Ang “Suggestopedia” __Ang “Suggestopedia” __ Ang pagkatutong Task Based __Ang “Suggestopedia” __Ang “Suggestopedia”
__ Ang pagkatutong Task Based __ Ang pagkatutong Task Based __Instraksyunal na material __ Ang pagkatutong Task Based __ Ang pagkatutong Task Based
__Instraksyunal na material __Instraksyunal na material __Instraksyunal na material __Instraksyunal na material

You might also like