You are on page 1of 5

School: BAGACAY ELEMENTARY SCHOOL Grade Level: 4-PAKWAN

GRADES 1 to 12 Teacher: BREMINDA A. ROTAP Learning Area: MAPEH


DAILY LESSON LOG Teaching Dates and Time: JUNE 13-16, 2023 (WEEK 7) Quarter: 4th QUARTER

MONDAY TUESDAY WEDNESDAY THURSDAY FRIDAY


I. LAYUNIN
A. Pamantayang Pangnilalaman HOLIDAY The learner applies the intricate The learner demonstrates The learner demonstrates The learner demonstrates
procedures in tie-dyeing in clothes or understanding of understanding of safety understanding of safety
t-shirts and compares them with one participation and guidelines during guidelines during
another. assessment of physical disasters, and emergency disasters, and emergency
activity and physical and other high risk and other high risk
fitness. situations. situations.
B. Pamantayan sa Pagganap The learner researches and The learner participates and assesses The learner practices safety The learner practices safety
differentiates textile traditions. performance in physical measures measures
activities. during disasters and during disasters and
emergency situations. emergency situations.

C. Mga Kasanayan sa Pagkatuto A4EL-IVf PE4PF-IVb-h-19 H4IS-IVfg-31 H4IS-IVfg-31


( Isulat ang code sa bawat kasanayan) A. Naihahambing ang nagawang 1. Nasusubukang muli ang antas ng a. Naiiuugnay ang paghahanda at a. Naiiuugnay ang paghahanda at
banig batay sa katangian ng kulay, physical fitness. angkop na tugon sa oras ng angkop na tugon sa oras ng
at disenyo. 2. Natutukoy kung ano ang estado ng kagipitan kagipitan
B. Nakagagawa ng place mat sa physical fitness kumpara sa sa pagsagip at pagpapanatili ng sa pagsagip at pagpapanatili ng
pamamagitan ng paglalala. naunang pagsubok o pre-test. buhay; at buhay; at
C. Napapahalagahan ang sariling 3. Naisasagawa ang pagsubok sa mga b. Naisasabuhay ang tamang b. Naisasabuhay ang tamang
likha sa pamamagitan ng sangkap ng physical fitness kamalayang nauukol sa kahalagahan kamalayang nauukol sa
pagtanghal o exhibit, paggamit, at o physical fitness test. ng kahalagahan ng
pagbenta nito. paghahanda at pag-iingat sa paghahanda at pag-iingat sa
pagsagip ng buhay. pagsagip ng buhay.
Iba’t Ibang Disenyo sa Paglalala Physical Fitness (Post-test) Mas Ligtas Kung Laging Handa! Mas Ligtas Kung Laging Handa!
II. NILALAMAN - Kulay
( Subject Matter) - Pag-uulit
III. KAGAMITANG
PANTURO
A. Sanggunian
1. Mga pahina sa Gabay sa 329-332 84-85 208-210 208-210
Pagtuturo
2. Mga pahina sa Kagamitang 78-79 207-215 401-406 401-406
Pang Mag-aaral
3. Mga pahina sa Teksbuk
4. Karagdagang kagamitan mula
sa LRDMS
B. Iba pang Kagamitang Panturo Power point Presentation Power point Presentation Power point Presentation Power point Presentation
IV. PAMAMARAAN ARTS P.E. HEALTH HEALTH

A. Balik –Aral sa nakaraang Aralin o Balik-aral Pang-araw-araw na Gawain Pag-usapan Natin Pag-usapan Natin
pasimula sa bagong aralin Ano ang pagkakatulad at pagkakaiba 1. Pag-tsek ng attendance at angkop Ipasagot sa klase ang “Pag-usapan Ipasagot sa klase ang “Pag-usapan
( Drill/Review/ Unlocking of difficulties) ng disenyo ng banig sa na kasuotan. Natin” sa LM. Natin” sa LM.
iba’t ibang rehiyon? 2. Pampasiglang Gawain: sumangguni
sa LM Grade 4
3. Balik-aral: Magtanong tungkol sa
katutubong galaw sa
makabagong sayaw.

B. Paghahabi sa layunin ng aralin Pagganyak Panimulang Gawain Panimulang Gawain Panimulang Gawain
(Motivation), Magpakita ng mga larawan ng banig Sabihan ang mga mag-aaral na muling
na may iba’t ibang pag-aralan ang Physical Fitness
disenyo. (square, checkered, zigzag, Passport Card na siyang naging talaan
at stripes) ng mga Pre-test scores.
Tanungin ang mga bata kung anong
sangkap o component sila o
malakas. Tanungin sila kung ano-
anong mga gawaing pisikal (physical
activity) ang kanilang mga ginawa para
mapaunlad ang mga sangkap na ito.
Itanong sa mga bata ang sumusunod:
Ano ang napapansin ninyo sa mga
kulay, disenyo, at
pattern ng mga banig sa larawan? Sa
inyong palagay yari sa
anong materyales ang mga banig na
ito?
C. Pag- uugnay ng mga Paglalahad Panlinang na Gawain Pag-aralan Natin Pag-aralan Natin
halimbawa sa bagong aralin Paglalahad Sa patnubay at gabay ng guro, 1. Tipunin ang mga miyembro ng 1. Tipunin ang mga miyembro ng
( Presentation) Ang mga Pilipino ay kilala sa buong ipasagawa sa mga mag-aaral bawat ERT. Magtalaga ng bawat ERT. Magtalaga ng
mundo sa kanilang ang mga pagsubok nang naaayon sa tagapagsalita tagapagsalita
pagkamalikhain, at pagkamaparaan. tamang alituntunin at kaligtasan. sa bawat pangkat. Bigyan ng sa bawat pangkat. Bigyan ng
Ang paggawa ng banig ay may iba’t panahon na magbahagi ang panahon na magbahagi ang
ibang patterns. May bawat pangkat ng kanilang bawat pangkat ng kanilang
karaniwan (plain), checkered, pagninilay ang artikulo sa Pag- pagninilay ang artikulo sa Pag-
pazigzag, square, at stripes. aralan aralan
Lumilitaw ang mga disenyong ito sa Natin, “Maging Mapanuri, Natin, “Maging Mapanuri,
pamamagitan ng kumbinasyon Mapagmatyag”. Mapagmatyag”.
ng mga kulay. 2. Ipasagot sa bawat pangkat sa 2. Ipasagot sa bawat pangkat sa
Ang mga Samals ng Sulu ay manila paper ang gawain sa manila paper ang gawain sa
karaniwang gumagamit ng “Mag-ingat Tayo”. “Mag-ingat Tayo”.
dahon ng buri, at pandan. Madalas, 3. Itanong: Paano maiiwasan ang 3. Itanong: Paano maiiwasan ang
tinitina ang mga piraso ng dulot ng ganitong dulot ng ganitong
mga ito, at pinagtagpi upang
makabuo ng isang disenyo.
Sa mga ipinakitang larawan, nakikita
natin ang iba’t ibang
disenyo sa paggawa ng banig.
Sa disenyong stripes nakikita ang mga
linyang pahilis sa
banig at ang bawat stripes ay nag-iiba
iba batay sa iba’t ibang
kulay na ginagamit sa paglalala.
Sa disenyong checkered naman ay
mga kumbinasyon ng mga
linyang pahilis, pahiga, at patayo.
Maaaring gumamit ng dalawa
o maraming kumbinasyon ng kulay
upang makita ang disenyo.
Ang disenyong parisukat ay makikita
sa banig pamamagitan
ng paglalala ng may parehong kulay
upang makabuo ng parisukat na
porma.
Ang disenyong pasigsag naman ay
nabubuo sa pamamagitan
ng pagporma ng linyang pasigsag
gamit ang parehong kulay o
kumbinasyon ng mga kulay sa
paglalala.

D. Pagtatalakay ng bagong Gawaing Pansining Paglalapat Pagsikapan Natin Pagsikapan Natin


Paggawa ng Placemat Ipagawa sa mga bata ang iba’t ibang A. Pangkatin ang klase ayon sa A. Pangkatin ang klase ayon sa
Sabihin: pagsubok. napagkasunduan. Ipagawa ang napagkasunduan. Ipagawa ang
Ang sumusunod na batayang isang poster sa bawat ERT na isang poster sa bawat ERT na
kaalaman ay makatutulong upang naghihikayat sa mga tao sa kanilang naghihikayat sa mga tao sa
makagagawa ng isang nakawiwiling komunidad na maging handa sa kanilang
disenyo sa pamamagitan ng anumang uri ng kalamidad o komunidad na maging handa sa
paglalala. sakuna na maaaring maganap sa anumang uri ng kalamidad o
Ipahanda sa mga bata ang materyal kanilang pamayanan. sakuna na maaaring maganap sa
na gagamitin, halimbawa B. Ipagawa ang Gawain A at B sa kanilang pamayanan.
ay ang nakulayan ng buri o dahon ng LM. B. Ipagawa ang Gawain A at B sa
niyog o anumang materyal na LM.
makikita sa kapaligiran.
Kapag handa na ang paggagawaan at
mga
kagamitan, sumangguni sa LM, Aralin
7
E. Pagtatalakay ng bagong konsepto at Pagpapalalim ng Pag-unawa Pangwakas na Gawain Pagyamanin Natin Pagyamanin Natin
paglalahad ng bagong kasanayan No. 2. 1. Ano ang dalawang kumbinasyon Bumuo ng tatlong pangkat. Ipakita Bumuo ng tatlong pangkat.
( Guided Practice) ng mga kulay ang ginamit ng bawat pangkat sa pamamagitan Ipakita ng bawat pangkat sa
ninyo sa disenyo? ng infomercial ang kahalagahan ng pamamagitan
2. Anong disenyo ang nabuo sa maagang paghahanda sa anumang ng infomercial ang kahalagahan
likhang-sining? kalamidad at sakuna. ng maagang paghahanda sa
3. Nasunod ba ang mga pamamaraan anumang kalamidad at sakuna
sa paglalala?
4. Ibahagi ang nararamdaman
tungkol sa ginawang disenyo
ng placemat sa kagrupo.
F. Paglilinang sa Kabihasan
(Tungo sa Formative Assessment
( Independent Practice )
G.Paglalapat ng aralin sa pang araw Repleksiyon
araw na buhay Ano ang nararamdaman mo na
( Application/Valuing) may nagawa kang
likhang-sining na kapaki-
pakinabang at magagamit sa
inyong tahanan?
H.Paglalahat ng Aralin Paglalahat Paglalagom Paglalahat Paglalahat
( Generalization) Ang paglalala ng placemat gamit Gabayan ang mga bata upang
ang mga materyales makabuo ng wastong kaisipan sa
na nakikita sa paligid ay isang iba’t ibang pagsubok. Itanong kung
magandang katangian aling gawaing pagsubok ang dapat
para maipalabas ang mauna at dapat mahuli.
pagkamalikhain ng bawat bata.
I. Pagtataya ng Aralin Pagtataya Pagtataya Pagtataya Pagtataya
Suriin ang gawain ng mga bata Muling ipagawa sa mga mag-aaral Ipasagot sa klase ang gawain sa Ipasagot sa klase ang gawain
gamit ang rubrik. ang mga pagsubok “Kaya Natin ‘To”. sa “Kaya Natin ‘To”.
Suriin ang gawain ng mga bata upang malaman kung ano ang Kompletuhin ang pangungusap Kompletuhin ang
gamit ang rubrik. estado ng kanilang physical fitness sa loob ng talk balloon upang pangungusap sa loob ng talk
kumpara sa paunang pagsubok o makabuo ng saloobin. balloon upang
pre-test. makabuo ng saloobin.

J. Karagdagang gawain para sa Takdang Aralin Takdang-aralin Takdang- aralin Takdang- aralin
takdang aralin( Assignment) Lagyan ng barnis at patuyuin ang Sabihan ang mga bata na bago nila Sasagutin ang mga tanong. Sasagutin ang mga tanong.
placemat sa tulong ng mga itaya ang kanilang sarili sa (Magpagabay sa magulang) (Magpagabay sa magulang)
1. Ano-ano ang mga paghahandang 1. Ano-ano ang mga
magulang at ibahagi ang bagong mga pagsubok ng mga sangkap ng
ginagawa ng inyong mag-anak paghahandang ginagawa ng
natutunan upang makagawa pa physical fitness, nararapat lamang
sa panahon ng kalamidad? inyong mag-anak
at na muli nilang tandaan ang mga 2. Anong paghahanda ang ginagawa sa panahon ng kalamidad?
maaaring magamit sa inyong alituntunin para sa wastong ng inyong paaralan sa panahon 2. Anong paghahanda ang
tahanan. pagsasagawa ng sakuna? ginagawa ng inyong paaralan sa
ng mga ito. panahon
ng sakuna?
V. MGA TALA
VI. PAGNINILAY
A. Bilang ng mag-aaral na
nakakuha ng 80% sa pagtataya.
B. Bilang ng mga-aaral na
nangangailangan ng iba pang
gawain para sa remediation
C. Nakatulong ba ang
remediation? Bilang ng mag-aaral
na nakaunawa sa aralin.
D. Bilang ng mga mag-aaral na
magpapatuloy sa remediation
E. Alin sa mga istratehiyang Stratehiyang dapat gamitin: Stratehiyang dapat gamitin: Stratehiyang dapat gamitin: Stratehiyang dapat gamitin:
pagtuturo ang nakatulong ng Kolaborasyon Kolaborasyon Kolaborasyon Kolaborasyon
lubos? Paano ito nakatulong? Pangkatang Gawain Pangkatang Gawain Pangkatang Gawain Pangkatang Gawain
Discussion Discussion Discussion Discussion
F. Anong suliranin ang aking naranasan Mga Suliraning aking naranasan: Mga Suliraning aking naranasan: Mga Suliraning aking naranasan: Mga Suliraning aking naranasan:
na nasolusyunan sa tulong ng aking Kakulangan sa makabagong Kakulangan sa makabagong Kakulangan sa makabagong Kakulangan sa makabagong kagamitang
punungguro at superbisor? kagamitang panturo. kagamitang panturo. kagamitang panturo. panturo.
Di-magandang pag-uugali ng mga Di-magandang pag-uugali ng mga Di-magandang pag-uugali ng mga Di-magandang pag-uugali ng mga bata.
bata. bata. bata.
G. Anong kagamitan ang aking nadibuho Ang pagkatutong Task Based Ang pagkatutong Task Based Ang pagkatutong Task Based Ang pagkatutong Task Based
na nais kong ibahagi sa mga kapwa ko Instraksyunal na material Instraksyunal na material Instraksyunal na material Instraksyunal na material
guro?

You might also like