You are on page 1of 8

School: Grade Level: IV

GRADES 1 to 12 Teacher: Learning Area: MAPEH


DAILY LESSON LOG Teaching Dates and
Time: Week 5 Quarter: 4th Quarter

MONDAY TUESDAY WEDNESDAY THURSDAY FRIDAY


I. LAYUNIN
A. Pamantayang Pangnilalaman The learner demonstrates The learner applies the The learner demonstrates The learner The learner demonstrates
understanding of concepts intricate procedures in tie- understanding of demonstrates understanding of safety
pertaining to texture in music. dyeing in clothes or t-shirts and participation and understanding of guidelines during
compares them with one assessment of physical participation and disasters, and emergency
another. activity and physical assessment of and other high risk
fitness. physical situations.
activity and
physical
fitness.
B. Pamantayan sa Pagganap The learner sings two- parts The learner researches and The learner participates and The learner participates and The learner practices
rounds and partner songs with differentiates textile traditions. assesses assesses safety measures
others. performance in physical performance in physical during disasters and
activities. activities. emergency situations.

C. Mga Kasanayan sa Pagkatuto MU4TX-IVe-3 A4EL-IVb PE4RD-IVb-2 PE4RD-IVb-2 H4IS-IVb-d-29


( Isulat ang code sa bawat kasanayan) Natutukoy ang descant ng awitin 1. Naipapakita at natutukoy 1. Naiisa-isa ang mga 1. Naiisa-isa ang mga a. Nakapagpapakita ng
sa pamamagitan ng pakikinig ang pagkakatulad at katawagan sa sayaw. katawagan sa sayaw. mga angkop at nararapat
at pagbabasa pagkakaibang 2. Nasusuri ang pagganap ng 2. Nasusuri ang pagganap ng na tugon bago, tuwing
disenyo sa paglalala. mga mag-aaral sa mga mga at pagkatapos ng anumang
2. Nakagagawa ng pot holder sa pangunahing mag-aaral sa mga kalamidad o sakuna, at
pamamagitan ng paglalala. hakbang. pangunahing kagipitan
3. Naibabahagi ang sariling 3. Naipakikita ang kamalayan hakbang. b. Nakapagbibigay ng
talento sa paglalala at paggawa sa kahalagahan ng sayaw. 3. Naipakikita ang kamalayan mungkahi at paraan upang
ng mga bagay na kapaki- sa kahalagahan ng sayaw. makaiwas sa hindi
pakinabang mabuting dulot ng mga
sakuna at kalamidad
c. Natutukoy ang mga
mabuting maidudulot ng
maagap at maagang
paghahanda
sa pagdating ng anumang
kalamidad o sakuna, at
kagipitan
II. NILALAMAN Pagtukoy sa descant Kulay Ba-Ingles Ba-Ingles Sa Panahon ng Kalamidad,
( Subject Matter) Ritmo/Pag-uulit balanse, koordinasyon, at balanse, koordinasyon, at Sakuna at Kagipitan
flexibility flexibility
III. KAGAMITANG
PANTURO
A. Sanggunian
B. Mga pahina sa Gabay sa 169- 172 321-324 75- 76 75- 76 200-207
Pagtuturo
C. Mga pahina sa Kagamitang 125-128 253-255 198-202 198-202 385-400
Pang Mag-aaral
D. Mga pahina sa Teksbuk

E. Karagdagang kagamitan mula


sa LRDMS
F. Iba pang Kagamitang Panturo Power point Presentation Power point Presentation Power point Presentation Power point Presentation Power point P-resentation
IV. PAMAMARAAN MUSIC ARTS P.E. P.E. HEALTH
A. Balik –Aral sa nakaraang Aralin o Pagsasanay Balik-aral Pang-araw-araw na Gawain Pang-araw-araw na Gawain Ano-ano ang iba’t ibang
pasimula sa bagong aralin a. Rhythmic (Echo Clap) Ano ang naramdaman mo nang 1. Pag-tsek ng attendance at 1. Pag-tsek ng attendance at uri ng kalamidad?
( Drill/Review/ Unlocking of difficulties) makagawa ka ng banig na angkop na kasuotan angkop na kasuotan
papel? 2. Pampasiglang Gawain: 2. Pampasiglang Gawain:
b. Tonal ( Echo Sing )
Sumangguni sa LM Grade 4 Sumangguni sa LM Grade 4
3. Balik-aral: Magtanong 3. Balik-aral: Magtanong
Balik-aral tungkol sa sayaw na Liki. tungkol sa sayaw na Liki.
Ano ang dalawang uri ng ostinato?
(Ang dalawang uri ng ostinato ay
rhythmic
at melodic ostinato.)

B. Paghahabi sa layunin ng aralin Pagganyak Pagganyak Panimulang Gawain Panimulang Gawain 1. Magpakita ng
(Motivation), Pag-awit ng “Magtanim ay ‘Di Magpakita ng mga larawan ng Talakayin ang tungkol sa Talakayin ang tungkol sa halimbawa ng emergency
Biro” na sinasabayan ng pagtugtog banig na yari sa iba’t ibang pinagmulan ng sayaw, ang pinagmulan ng sayaw, ang kit sa klase.
gamit ang lugar sa Pilipinas. isinusuot isinusuot 2. Itanong sa klase ang
mga dalang rhythmic instrument. ng mga sasayaw, at mga ng mga sasayaw, at mga sumusunod:
Sabayan ng pagtugtog ang pulso o kagamitan na gagamitin sa kagamitan na gagamitin sa • Saan kadalasang
beat ng pagsayaw. pagsayaw. makikita ito?
awitin. • Ano ang tawag dito?
• Ano kaya ang gamit
nito?
Itanong sa mga bata ang
3. Hatiin ang klase ayon sa
sumusunod:
kasunduan sa unang
Ilarawan ang mga nakikita sa
pagkikita.
larawan.
4. Ipaguhit ang mga bagay
Sa inyong palagay, sa anong
na makikita sa loob ng
materyales yari ang mga ito?
emergency kit na
Anong kumbinasyon ng kulay
nakikita sa “Bag Ko ‘To”.
ang napapansin ninyo?
5. Ipasagot sa klase ang
gawaing “Ako’y Laging
Handa” sa LM.
6. Pangkatin ang klase sa
tatlo, Pangkat A , Pangkat
B, at Pangkat C
at ipasagot ang “Mayroon
Akong Ganito”. Ipabahagi
nila sa klase
ang nagawa.
Iguguhit ng pangkat A ang
mga bagay na maaaring
ilagay sa
emergency kit.
Iguguhit ng pangkat B ang
mga bagay na hindi dapat
ilagay sa
emergency kit.
Iguguhit ng pangkat C ang
iba pang mga bagay na
hindi nakikita
sa larawan na maaaring
ilagay sa emergency kit.
Ibahagi ang
nagawa sa klase
a. Ano-ano ang mga bagay
na makikita sa inyong
emergency
kit?
b. Bakit kinakailangang
ihanda ang mga bagay na
ito?
c. Ano-ano pang
pamamaraan ang dapat
isaalang-alang sa
pag-iwas sa
kapahamakang dulot ng
iba’t ibang uri ng
kalamidad,
sakuna, at kagipitan?
d. Ipaliwanag ang
emergency kit.
8. Ipagawa sa klase ang
gawain sa “Tara Tulong-
tulong Tayo”.
Tingnan ang larawan at
isulat ang sagot sa loob ng
bilog.
Anong nakikita sa
larawan?
Paano ito nakatutulong sa
kalamidad?
Isulat sa pisara ang
salitang ERT.
Itanong sa klase:
a. Ano ang ibig sabihin ng
emergency response
team?
b. Bakit mahalaga ang
pagkakaroon ng
emergency
response team sa isang
komunidad?
c. Ano-ano kaya ang
tungkulin ng mga
miyembro ng
emergency response
team?
d. Maaari bang maging
bahagi ng isang emergency
response team ang kahit
na sinong tao? Bakit?
Bakit? hindi?
C. Pag- uugnay ng mga Paglalahad Paglalahad Panlinang na Gawain Panlinang na Gawain Pag-aralan Natin
halimbawa sa bagong aralin a. Awitin ang “Liza Jane“ sa Ang mga Pilipino ay kilala sa Talakayin at isagawa ang mga Talakayin at isagawa ang mga Bigyan ng oras ang mga
( Presentation) paraang paggagad. buong mundo sa kanilang katawagan ukol sa sayaw: point katawagan ukol sa sayaw: mag-aaral na basahin ang
b. Ituro ang descant ng awitin. pagkamalikhain. Sa step, walking step, change point nilalaman
c. Pangkatin ang klase sa dalawa. pamamagitan ng paglalala ng step, 3-step turn, bow, paano step, walking step, change ng LM tungkol sa
Ang unang pangkat ay kakanta ng banig na may pumalakpak para masundan step, 3-step turn, bow, paano paghahanda sa oras ng
melody. Ang pangalawang pangkat iba’t ibang disenyo, kulay, at ang rhythm, kumintang, girls pumalakpak para masundan kalamidad, sakuna, at
ay kakanta ng descant sa tulong materyales na ginagamit ay holding ang rhythm, kumintang, girls kagipitan.
ng guro. naipapakita skirt, boys hands on waist, holding
ang paniniwala, tradisyon, at passing by right to right skirt, boys hands on waist,
damdamin ng iba’t ibang shoulder, touch passing by right to right
pamayanang step, curtsy, stand side by side, shoulder, touch
kultural sa bansa. 4 steps in place, facing each step, curtsy, stand side by
May tradisyon ang mga Pilipino other, towards the partner and side, 4 steps in place, facing
pagdating sa paglalala ng away from the partner. each
Banig other, towards the partner
Ang mga Samals ng Sulu ay and away from the partner.
karaniwang gumagamit ng
dahon
ng buri at pandan. Madalas,
tinitina ang mga piraso ng mga
ito
at pinagtatagpi upang
makabuo ng isang disenyo
gamit ang apat
na disenyo sa paglalala. Ito ay
ang stripes, square, checkered,
at
zigzag.
Ang karaniwang mga disenyo
ng banig ng taga Basey, Samar
naman ay yano (plain), sinamay
(papalit-palit) at bordado o
pinahutan
(burdado). Nag iiba-iba din ang
laki, may malalapad at
malalaki.
Ang bayan ng Libertad, Antique
naman ay kilala rin sa paglalala
ng banig na naging isa sa mga
pangunahing pinagkukunan ng
kabuhayan ng mga taong-
bayan. Ang banig na ginawa sa
bayang
ito ay hinahangad sa lokal at
dayuhang mga merkado dahil
sa
kaniyang natatangi at
buhol-buhol na disenyo.
D.Pagtatalakay ng bagong konsepto at Pagtalakay Gawaing Pansining Paglalapat Paglalapat Pagsikapan Natin
paglalahad ng bagong kasanayan No I Ano ang isinabay nating gawain sa Paggawa ng Pot Holder 1. Sanayin nang paulit-ulit ang 1. Sanayin nang paulit-ulit ang 1. Ipasagot sa bawat mag-
(Modeling) pag-awit? (Sinabayan natin ang Sumangguni sa LM Aralin 5 mga isinasakilos na mga mga isinasakilos na mga aaral ang “Gawin Natin
pag- awit katawagan sa sayaw at lapatan katawagan sa sayaw at Ang Tama” sa
ng iba pang tono.) ng musika. lapatan ng musika. LM.
Ilang tono o melody ang inawit? 2. Ulitin hanggang matutuhan 2. Ulitin hanggang matutuhan 2. Ipasagot ang gawain sa
(dalawa) nang lubusan ng mga mag- nang lubusan ng mga mag- “Ikaw, Sila,Tayo: Anong
Ipasuri ang score ng awit. Ano ang aaral. aaral. Dapat Gawin”.
nakikita sa itaas nito? (May isa
pang
pangkat ng tunog.)
Awitin muli ang “Liza Jane” at
sabayan ng himig na nakasaad sa
itaas ng
melody.
Ano ang napansin ninyo habang
kayo ay kumakanta? (May isa pang
tunog
na isinabay sa pag-awit.)
Sa musika, ito ay tinatawag na
descant.
Ano ang kahalagahan ng descant?
(Ang descant ay nakadadagdag sa
kapal
ng texture ng isang awitin. Ito rin
ay maaaring makadagdag ng
ganda sa
isang awitin.)

E. Pagtatalakay ng bagong konsepto at Paglalapat Pagpapalalim ng Pag-unawa Pangwakas na Gawain Pangwakas na Gawain Pagyamanin Natin
paglalahad ng bagong kasanayan No. 2. Pagmasdan ang musical score ng 1. Anong kumbinasyon ng mga 1. Ipasagot ang gawain
( Guided Practice) “Magtanim ay ‘Di Biro”. Kopyahin kulay ang ginamit sa “Tama at Dapat Ba”?
ang titik disenyo? 2. Bumuo ang bawat
ng descant ng awitin. Tugtugin ang 2. Anong pattern ang nabuo sa pangkat ng ERT. Pumili ng
descant sa lyre o kaya ay sa likhang-sining? Ilarawan? isang sakuna o
melody 3. Nasunod ba ang mga kalamidad. Ipakita kung
bells pamamaraan sa paglalala? paano tumugon ang
4. Humanap ng kapareha, at kanilang ERT.
ibahagi ang nararamdaman ha Bigyan ang bawat grupo
bang ginagawa ang sariling ng oras upang gawin ang
likhang-sining? Gawain B.
F. Paglilinang sa Kabihasan
(Tungo sa Formative Assessment
( Independent Practice )
G.Paglalapat ng aralin sa pang araw araw Repleksiyon Repleksiyon
na buhay Paano naipamamalas ng descant Ano ang nararamdaman mo na
( Application/Valuing) ang pagtutulungan sa musika? (sa may nagawa kang likhangsining
pamamagitan ng isang maayos na na kapaki-pakinabang, at
ugnayan ng rhythm at melody.) magagamit sa inyong
tahanan?
H.Paglalahat ng Aralin Paglalahat Paglalahat Paglalagom Paglalagom Paglalahat
( Generalization) Ano ang descant? (Ang descant ay Ang paglalala ay
isang himig na inaawit kasabay napakaimportanteng likhang-
ngunit sa sining
itaas na melody. Ito ay kaiba sa kahit saang sulok ng Pilipinas.
pangunahing melody.) Maliban sa sumasalamin ito sa
paniniwala, kultura, at
tradisyon, ito rin ay
pinagkakakitaan ng
mga Pilipino
I. Pagtataya ng Aralin Pagtataya Pagtataya Pagtataya Pagtataya Pagtataya
Awitin ng buong klase ang Suriin ang gawain ng mga bata 1. Pangkatin ang mga bata at 1. Pangkatin ang mga bata at Pagnilayin Natin
“Magtanim ay ‘Di Biro” kasabay ng gamit ang rubrik. ipagawa sa kanila ipagawa sa kanila Ipagawa ang “Tandaan
descant. ang natutuhang mga galaw sa ang natutuhang mga galaw sa Upang Maging Ligtas”.
pagsayaw sa pamamagitan pagsayaw sa pamamagitan Ipasulat sa loob ng kahon
ng: ng: ang sagot.
a. bilang o palakpak o paggamit a. bilang o palakpak o
ng patpat; paggamit ng patpat;
b. musika. b. musika.
2. Pasayawin nang pangkat- 2. Pasayawin nang pangkat-
pangkat ang mga bata sa saliw pangkat ang mga bata sa saliw
ng ng
musika. musika.
Gamitin ang Performance Gamitin ang Performance
Rubrics na naaayon sa layunin Rubrics na naaayon sa layunin
ng aralin ng aralin
Sumangguni sa Tg, ph.76 Sumangguni sa Tg, ph.76
J. Karagdagang gawain para sa takdang Takdang-aralin Takdang Aralin/Kasuduan Takdang- aralin Takdang- aralin Takdang-aralin
aralin( Assignment) Sanayin ang pag-awit ng descant Dalhin ang ginawang pot holder Sabihan ang mga bata na Sabihan ang mga bata na
ng awiting “Magtanim ay ‘Di Biro” sa bahay at ituro ang bagong magsanay sa bahay sa mga magsanay sa bahay sa mga
at “Liza natutunan hakbang ng pagsayaw at hakbang ng pagsayaw at
Jane”. sa kapamilya upang makagawa ipasaulo ito. ipasaulo ito.
pa nang marami at maaaring
magamit at
mapagkakakitaan ang mga ito.
V. Mga Tala
VI. Pagninilay
A. Bilang ng mag-aaral na nakakuha ng
80% sa pagtataya
B . Bilang ng mag-aaral na
nangangailangan ng iba pang gawaing
remediation
C. Nakakatulong ba ang remedia? Bilang
ng mag aaral na nakaunawa sa aralin
D. Bilang ng mag aaral na magpapatuloy
sa remediation.
E. Alin sa mga istratehiyang pagtuturoang
nakatulong ng lubos?Paano ito
nakatulong?
F. Anong suliraninang aking
nararanasan sulusyunan sa
tulong ang aking punong guro at
supervisor?
G. Anong gagamitang pangturo
ang aking nadibuho na nais kung
ibahagi sa mga kapwa ko guro?

For more DEPED daily lesson log template, go to: www.teachershq.com

You might also like