You are on page 1of 7

School: MALISBONG ES Grade Level: IV

GRADES 1 to 12 Teacher: METHYLJOY R. BERGONIA Learning Area: MAPEH


DAILY LESSON LOG Teaching Dates and Time: MAY Quarter: 4th QUARTER

MONDAY TUESDAY WEDNESDAY THURSDAY FRIDAY


I. LAYUNIN
A. Pamantayang Demonstrates understanding of concepts pertaining The learner applies the intricate The learner The learner The learner demonstrates
Pangnilalaman to speed/flow of music. procedures in tie-dyeing in clothes or demonstrates demonstrates understanding of safety
t-shirts and compares them with one understanding of understanding guidelines during
another. participation and of disasters, and emergency
assessment of participation and other high risk
physical and situations.
activity and physical assessment of
fitness. physical
activity and
physical
fitness.
B. Pamantayan sa Pagganap Creates and performs body movements appropriate The learner researches and The learner The learner The learner practices safety
to a given tempo. differentiates textile traditions. participates and participates and measures
assesses assesses during disasters and
performance in performance in physical emergency situations.
physical activities.
activities.
C. Mga Kasanayan sa Pagkatuto MU4TP-Iva-1 A4EL-IVa PE4PF-IVa-16 PE4PF-IVa-16 H4IS-IVa-28
( Isulat ang code sa bawat Nakatutugon sa tempo ng awitin ayon sa kilos o A. Natutukoy ang kulay, linya, at hugis 1. Natutukoy ang 1. Natutukoy ang mga a. Natutukoy ang iba’t
kasanayan) galaw. na ginagamit sa paggawa ng mga sangkap ng skill- sangkap ng skill-related ibang uri ng kalamidad at
sariling disenyo. related fitness. fitness. sakuna na maaaring
B.Nakagagawa ng disenyo gamit ang 2. Naipaliliwanag ang 2. Naipaliliwanag ang mangyari sa kanilang
prosesong tina-tali (Tie-Dye) na kahalagahan ng kahalagahan ng komunidad.
nagpapakita ng mga katangian ng pagpapanatili ang pagpapanatili ang b. Nauunawaan ang epekto
kulay. kasiglahan at kasiglahan at ng iba’t ibang uri ng
C. Napapahalagahan ang sariling kalakasan ng ating kalakasan ng ating kalamidad
disenyo at ang gawa ng iba sa katawan. katawan. sa ari-rian at buhay ng tao.
pamamagitan ng pagtatanghal o 3. Napahahalagahan 3. Napahahalagahan
eksibisyon ng mga obra o paggamit ang mga sangkap ng ang mga sangkap ng
at pagbenta nito. skill-related fitness skill-related fitness
upang upang
lubos na maunawaan lubos na maunawaan
ang kahalagahan ng ang kahalagahan ng
mga ito sa mga ito sa
pagpapanatili pagpapanatili
at pagpapaunlad ng at pagpapaunlad ng
ating physical fitness. ating physical fitness.
Elemento/Prinsipyo ng Pansining: Balik-tanaw sa mga Balik-tanaw sa mga Mga Uri ng Kalamidad sa
II. NILALAMAN Pagtugon sa tempo sa iba’t ibang Elemento ng Kulay Sangkap ng Skill- Sangkap ng Skill- Aking Komunidad
( Subject Matter) kilos RelatedFitness RelatedFitness

III. KAGAMITANG
PANTURO
A. Sanggunian
1. Mga pahina sa Gabay sa 147-151 306-308 68-70 68-70 196-199
Pagtuturo
2. Mga pahina sa Kagamitang 107-109 238-240 170-178 170-178 380-384
Pang Mag-aaral
3. Mga pahina sa Teksbuk

4. Karagdagang kagamitan
mula
sa LRDMS
B. Iba pang Kagamitang Power point Presentation Power point Presentation Power point Power point Power point Presentation
Panturo Presentation Presentation
IV. PAMAMARAAN MUSIC ARTS P.E. P.E. HEALTH

A. Balik –Aral sa nakaraang Pagsasanay Balik- Aral Pang –araw-araw na Pang –araw-araw na 1. Ipaskil ang larawan sa
Aralin o pasimula sa bagong a. Rhythmic (Echo Clap Magpakita ng larawan na may iba’t gawain gawain pisara.
aralin ibang katangian ng kulay. 1. Pagtsek ng 1. Pagtsek ng 2. Pangkatin ang mga mag-
( Drill/Review/ Unlocking of b. Tonal Ano ang mga katangian ng kulay na attendance at angkop attendance at angkop aaral at bumuo ng grupo sa
difficulties) Awitin ang mga so-fa syllable ayon sa senyas kamay nakikita mo sa larawan? Paano na kasuotan. na kasuotan. na may
ng guro. natin ito maggamit sa paggawa ng 2. Pampasiglang 2. Pampasiglang apat hanggang limang
(Ipakita rin sa staff notation upang masanay sa disenyo? Gawain: sumangguni Gawain: sumangguni sa miyembro.
melodic reading.) sa MAPEH 4 MAPEH 4 3. Gamitin ang gawain sa
3. Balik-aral: 3. Balik-aral: Tanungin “Pag-usapan Natin”sa LM.
Tanungin ang mga ang mga bata sa mga 4. Bigyan ng oras ang
bata sa mga natutuhan sa mga bawat grupo na ibahagi ang
Balik-aral
natutuhan sa mga nakaraang aralin gawain sa
Ano ang ibig sabihin ng simbolong p at f sa musika?
nakaraang aralin tungkol sa sangkap ng buong klase.
(Ang simbolong p ay mahinang pag-awit samantalang
tungkol sa sangkap skill-related fitness. 5. Ibuod ang mahahalagang
ang f ay malakas na
ng skill-related saloobin at impormasyon
pag-awit.)
fitness. mula sa
pagbabahagi ng bawat
pangkat.
B. Paghahabi sa layunin ng Pagganyak Pagganyak Panimulang Gawain Panimulang Gawain Itanong sa klase ang mga
aralin Magpakita ng mga larawan ng mga hayop Itanong sa mga bata ang sumusunod: 1. Ipabasa ang talaan 1. Ipabasa ang talaan at sumusunod:
(Motivation), Naranasan na ba ninyong magdisenyo at lagyan ng tsek ang lagyan ng tsek ang a. Ano-ano ang inyong
ng sariling gamit? Ano kolum kung ang mga kolum kung ang mga natutuhan batay sa
ang nararamdaman ninyo? gawaing pisikal gawaing pisikal paglalahad ng
(physical activity) na (physical activity) na inyong kamag-aaral? (Itala
nabanggit ay nabanggit ay lumilinang ang sagot sa pisara.)
lumilinang sa sa b. Magkakatulad ba ang
mga sangkap ng skill- mga sangkap ng skill- inyong naisip na
Ano-anong hayop ang nakikita sa larawan? (kabayo, related fitness. related fitness. salita/kaisipan?
suso, kalabaw, at Kopyahin nila ang Kopyahin nila ang c. Bakit ninyo naisip ang
pagong). Ano ang masasabi ninyo sa mga kilos o galaw talaan talaan salitang ito? Ano ang
ng mga hayop na at sagutan sa at sagutan sa maaaring
nasa larawan? (mabilis at mabagal ang kilos ng mga kuwaderno. kuwaderno. maging epekto ng mga
hayop) 2. Sagutin ang mga 2. Sagutin ang mga kalamidad na ito sa buhay?
Makinig sa mga sumusunod na tugtuging / awiting katanungan katanungan sa
nakarekord: ari-arian?
a. “Mga Alaga Kong Hayop” (Sumangguni sa Gr. 3 TG) d. Paano maging ligtas sa
b. “Lullaby panahon ng kalamidad?
e. Naranasan na ba ninyo
ang ilan sa mga ito?
Tumawag ngmag-aaral para
sa pagbabahagi ng ilang
karanasan.
f. Ano-ano ang mga uri ng
kalamidad ayon sa
inyongpaglalahad?
Original File Submitted
and Formatted by DepEd
Club Member - visit
depedclub.com for more
C. Pag- uugnay ng mga Paglalahad Paglalahad Panlinang na Gawain Panlinang na Gawain Pagaralin Natin
halimbawa sa bagong aralin Ituro ang mga awitin sa paraang paggagad Magpakita ng larawan ng disenyong Muling bigyan ng Muling bigyan ng 1. Bumuo ng tatlong
( Presentation) gawa sa prosesong tina-tali pansin ang anim na pansin ang anim na pangkat, magtakda ng isang
o tie-dye, at ipasuri sa mga bata. sangkap skill-related sangkap skill-related uri ng
fitness. fitness. kalamidad o sakuna.
1- bagyo, 2-lindol, 3-
pagputok ng bulkan
2. Bigyan ng bilang ang
bawat miyembro ng grupo.
3. Gamitin ang gawain sa
Itanong: “Pag-aralan Natin” sa LM.
Ano-ano ba ang mga kulay na 4. Tawagin ang bilang ng
nakikita? Napansin ba ninyo na pangkat na magbabahagi
ang mga kulay ay hindi pantay ng sagot sa klase.
pantay? Ano-anong mga hugis at linya
ang inyong napapansin?
Sabihin:
Ang tina-tali (Tie-Dye) ay proseso ng
pagkukulay ay karaniwang
binubuo ng pagtiklop, pagpilipit,
papatong na pagtiklop, o paglukot
ng tela o isang damit na tinatalian ng
tali o goma (rubber band) na
sinusundan ng pagbabad o paglubog
sa timpla na may kulay. Ang tina
(dye) ay maaaring paghalu-haluin para
makagawa ng panibagong kulay

D. Pagtatalakay ng bagong Pagtalakay Gawaing Pansining Paglalapat Paglalapat Pagsikapan Natin


konsepto at paglalahad ng  Sa tulong ng guro, awitin nang mabilis ang “Chua- Ipakuha sa mga bata ang kanilang Ang klase ay hahatiin Ang klase ay hahatiin sa 1. Hikayatin ang bawat
bagong kasanayan No I ay”. retaso o ginupit sa lumang damit at sa anim na pangkat. anim na pangkat. Bawat grupo na ibahagi ang
(Modeling)  Awitin muli ang “Chua-ay” at sabayan ng kilos na hayaang mag-isip ng disenyo na Bawat pangkat ay pangkat ay gawain sa “Pagaralan
parang nagbabayo ng ilalapat sa gawain. bibigyan ng isang bibigyan ng isang Natin” sa pamamagitan ng
bigas. (Sumangguni sa LM Aralin 1.) sangkap ng skill- sangkap ng skill-related sumusunod:
 Saan nanggaling ang awiting “Chua-ay”? (Benguet) related fitness. fitness. Bibigyan ng • Dula o role-play
 Saang lalawigan makikita ang mga Igorot? Bibigyan ng laang laang • Skit
(lalawigang bulubundukin o Mt. oras ang bawat oras ang bawat pangkat • News report
Province) pangkat upang upang umisip ng isang • Awitin o sayaw
 Paano inawit ang awitin? (mabilis at masaya) umisip ng isang gawain, laro/isports, • Pagsasalarawan
 Anong katangian ng mga Igorot ang ipinakikita sa gawain, laro/isports, at sayaw na lumilinang 2. Ipasagot ang gawain sa “
awitin? (pagiging masipag at sayaw na sa ibinigay na sangkap Matuto Tayo.
at masayahin habang nagtatrabaho) lumilinang sa ibinigay sa grupo.
 Sa tulong ng guro, aawitin ng mga bata ang “Ili-ili na sangkap sa grupo. Sa pamamagitan ng
Tulog Anay” na Sa pamamagitan ng malikhaing
sinasabayan ng kilos o galaw ng katawan. malikhaing presentasyon, ipakikita
 Ayon kay Priscilla Magdamo na unang nangolekta ng presentasyon, ng
awiting “Ili-ili Tulog ipakikita ng bawat pangkat sa
Anay”, ito ay inaawit ng isang ate sa kaniyang kapatid. bawat pangkat sa buong klase ang naisip
 Sa awiting “Ili-ili Tulog Anay”, ano ang kilos na buong klase ang na gawain, laro/isports,
ginawa? (Ang kilos na ginawa naisip na gawain, at
ay sumayaw at umimbay.) laro/isports, at sayaw. Huhulaan ito ng
 Paano isinagawa ang kilos? (Isinagawa ang kilos sayaw. Huhulaan ito iba pang pangkat. Ang
nang mabagal.) ng iba pang pangkat. sinumang makahula ay
Samusika, ang mga awitin ay nagpapahiwatig ng iba’t Ang sinumang bibigyan ng
ibang kilos. May makahula ay karampatang puntos..
mabagal at mabilis na kilos. Ito ay tinatawag na bibigyan ng
tempo. karampatang
puntos..
E. Pagtatalakay ng bagong Paglalapat Pagpapalalim ng Pag-unawa Pagyamanin Natin
konsepto at paglalahad ng 1. Anong katangian ng kulay ang Ipasagot sa mga mag-aaral
bagong kasanayan No. 2. ginamit ninyo sa disenyo? ang Gawain A at B sa “Kaya
( Guided Practice) 2. Ano ang pinakamapusyaw na Mo
kulay? pinakamatingkad? Yan” sa LM.
3. Ano-ano ang mga linya at hugis ang Mga Sagot:
nakikita sa disenyo? 1. Bagyo
Awitin ang “Do a Little Thing”. Hayaang lumikha ang 4. Bakit gumamit tayo ng retaso o 2. Landslide
bawat pangkat ng kanikanilang lumang damit? 3. Baha
kilos at gawin ito nang salitan. 5. Saan ninyo magagamit ang 4. Lindol
pangkat pangkat nabuong disenyo? 5. Pagputok ng Bulkan
ng mabilis ng
na kilos mabagal
na kilos
F. Paglilinang sa Kabihasan
(Tungo sa Formative
Assessment
( Independent Practice )
G. Paglalapat ng aralin sa pang Repleksiyon Repleksiyon Pagninilay Pangkalusugan
araw araw na buhay Makinig sa mga tugtugin.Hayaang lumikha ang mga Ano ang naramdaman mo habang (Reflection)
( Application/Valuing) bata ng sariling kilos na ginagawa mo ang gawain? Bigyan ng oras ang mga
angkop sa tempo ng tugtugin. Kung ikaw ay bibigyan ng mag-aaral na isulat sa
pagkakataon na gawin ulit ito, may notebook
babaguhin ang kanilang sa loobin sa
ka ba? Ano? Paano? Bakit? tanong na “Ano sa mga uri
ng sakuna o
kalamidad ang inyong
pinakakinatatakutan?
Bakit?”
H. Paglalahat ng Aralin Paglalahat Paglalahat Paglalagom Paglalagom Paglalahat
( Generalization) Paano inilalarawan ang elemento ng tempo sa Ang bawat lugar dito sa Pilipinas o sa Ang agility (liksi), Ang agility (liksi), Ano-ano angiba’t ibang uri
musika? ibang bansa ay may natatanging balance (balanse), balance (balanse), ng kalamidad at sakuna na
(Ang tempo ay maaaring mailarawan sa mabilis at disenyo na nagpapakita ng kanilang coordination coordination maaaring
mabagal na kilos.) kultura at tradisyon tulad (koordinasyon), (koordinasyon), mangyari sa kanilang
ng T’nalak ng mga T’boli na tinitina power, speed (bilis), power, speed (bilis), at komunidad?
ang mga hibla ng abaca para at reaction time ay reaction time ay mga
makabuo ng magandang disenyo at mga sangkap ng skill- sangkap ng skill-related
ang Shibori ng Japan at Indonesia. related fitness na dapat
Naipapakita natin ang angking talento fitness na dapat linangin upang magawa
sa pagdidisenyo sa pamamagitan linangin upang nang buong husay ang
ng prosesong tie-dye at magawa nang buong mga
nakamamangha kung anong linya, husay ang mga kasanayan sa paglalaro,
hugis, at elemento ng kulay ang kasanayan sa pagsasayaw, o mga
makikita sa natapos na proyekto. paglalaro, gawaing pang-araw-
pagsasayaw, o mga araw.
gawaing pang-araw-
araw.
I. Pagtataya ng Aralin Pagtataya Pagtataya Pagtataya Pagtataya Pagtataya
Gawain Napakahusay Mahusay Digaanong Suriin ang pansining na gawain ng 1. Basahin ang mga 1. Basahin ang mga Ipasagot ang Gawain sa LM.
Mahusay mga bata gamit ang rubric sumusunod na sumusunod na
1. Sumangguni saTG, ph.308. pangungusap na nasa pangungusap na nasa
kahon at sagutin ang kahon at sagutin ang
tanong. tanong.
2. Gumuhit ng mga 2. Gumuhit ng mga
gawaing nakalilinang gawaing nakalilinang ng
ng mga sumusunod mga sumusunod na
na sangkap ng skill-related
sangkap ng skill- fitness. Gumawa ng
related fitness. isang islogan na
Gumawa ng isang naaayon kung paano ito
islogan na mapauunlad:
naaayon kung paano a. Agility (liksi)
ito mapauunlad: b. Speed (bilis)
a. Agility (liksi) c. Power
b. Speed (bilis)
c. Power
J. Karagdagang gawain para sa Takdang-aralin Takdang Aralin/Kasuduan Takdang- aralin Takdang- aralin Takdang-aralin
takdang aralin( Assignment) Gumupit o gumuhit ng tatlong larawan na Idikit ang likhang sining na tina-tali o Laging isaisip na sa Laging isaisip na sa 1. Para sa susunod na
nagpapahiwatig ng mabilis at tie-dye sa harapang bahagi ng ecobag lahat ng ating pang- lahat ng ating pang- pagkikita.
mabagal na kilos. o anumang lagayan para maging araw-araw na gawain araw-araw na gawain 2. Pagsaliksikin at
disenyo na maaaring lagyan ng mga ay ay pagbasahin ang mga mag-
gamit. ginagamit natin ang ginagamit natin ang aaral tungkol sa mga
Dalhin ang sumusunod na kagamitan: mga sangkap ng skill- mga sangkap ng skill- dapat gawin bago, tuwing
Bawat isa : lumang damit/panyo o related fitness upang related fitness upang at pagkatapos ng
tuwalya, goma, o tali mas maging mas maging kalamidad o sakuna
Bawat grupo: 8 pakete ng tina, 1 madali at ligtas ang madali at ligtas ang na naiulat sa klase ng
kutsarang asin, 2 kutsarang suka, at mga gawain. mga gawain. bawat grupo.
palanggana Gumawa ng personal Gumawa ng personal
na kontrata para sa na kontrata para sa
paglinang ng mga paglinang ng mga
sangkap sangkap
na nabanggit. Ipasa na nabanggit. Ipasa ang
ang kontrata sa kontrata sa susunod na
susunod na pagkikita pagkikita
V. MGA TALA

VI. PAGNINILAY
A. Bilang ng mag-aaral na nakakuha
ng 80% sa pagtataya.
B. Bilang ng mga-aaral na
nangangailangan ng iba pang gawain
para sa remediation
C. Nakatulong ba ang remediation?
Bilang ng mag-aaral na nakaunawa
sa aralin.
D. Bilang ng mga mag-aaral na
magpapatuloy sa remediation
E. Alin sa mga istratehiyang Stratehiyang dapat gamitin: Stratehiyang dapat gamitin: Stratehiyang dapat gamitin: Stratehiyang dapat gamitin: Stratehiyang dapat gamitin:
pagtuturo ang nakatulong ng lubos? __Koaborasyon __Koaborasyon __Koaborasyon __Koaborasyon __Koaborasyon
Paano ito nakatulong? __Pangkatang Gawain __Pangkatang Gawain __Pangkatang Gawain __Pangkatang Gawain __Pangkatang Gawain
__ANA / KWL __ANA / KWL __ANA / KWL __ANA / KWL __ANA / KWL
__Fishbone Planner __Fishbone Planner __Fishbone Planner __Fishbone Planner __Fishbone Planner
__Sanhi at Bunga __Sanhi at Bunga __Sanhi at Bunga __Sanhi at Bunga __Sanhi at Bunga
__Paint Me A Picture __Paint Me A Picture __Paint Me A Picture __Paint Me A Picture __Paint Me A Picture
__Event Map __Event Map __Event Map __Event Map __Event Map
__Decision Chart __Decision Chart __Decision Chart __Decision Chart __Decision Chart
__Data Retrieval Chart __Data Retrieval Chart __Data Retrieval Chart __Data Retrieval Chart __Data Retrieval Chart
__I –Search __I –Search __I –Search __I –Search __I –Search
__Discussion __Discussion __Discussion __Discussion __Discussion
F. Anong suliranin ang aking Mga Suliraning aking Mga Suliraning aking Mga Suliraning aking Mga Suliraning aking Mga Suliraning aking
naranasan na nasolusyunan sa naranasan: naranasan: naranasan: naranasan: naranasan:
tulong ng aking punungguro at __Kakulangan sa makabagong __Kakulangan sa makabagong __Kakulangan sa makabagong __Kakulangan sa makabagong __Kakulangan sa makabagong
superbisor? kagamitang panturo. kagamitang panturo. kagamitang panturo. kagamitang panturo. kagamitang panturo.
__Di-magandang pag-uugali ng __Di-magandang pag-uugali ng __Di-magandang pag-uugali ng __Di-magandang pag-uugali ng __Di-magandang pag-uugali ng
mga bata. mga bata. mga bata. mga bata. mga bata.
__Mapanupil/mapang-aping __Mapanupil/mapang-aping __Mapanupil/mapang-aping __Mapanupil/mapang-aping __Mapanupil/mapang-aping
mga bata mga bata mga bata mga bata mga bata
__Kakulangan sa Kahandaan ng __Kakulangan sa Kahandaan ng __Kakulangan sa Kahandaan ng __Kakulangan sa Kahandaan ng __Kakulangan sa Kahandaan ng
mga bata lalo na sa pagbabasa. mga bata lalo na sa pagbabasa. mga bata lalo na sa pagbabasa. mga bata lalo na sa pagbabasa. mga bata lalo na sa pagbabasa.
__Kakulangan ng guro sa __Kakulangan ng guro sa __Kakulangan ng guro sa __Kakulangan ng guro sa __Kakulangan ng guro sa
kaalaman ng makabagong kaalaman ng makabagong kaalaman ng makabagong kaalaman ng makabagong kaalaman ng makabagong
teknolohiya teknolohiya teknolohiya teknolohiya teknolohiya
__Kamalayang makadayuhan __Kamalayang makadayuhan __Kamalayang makadayuhan __Kamalayang makadayuhan __Kamalayang makadayuhan

G. Anong kagamitan ang aking __Pagpapanuod ng video __Pagpapanuod ng video __Pagpapanuod ng video __Pagpapanuod ng video __Pagpapanuod ng video
nadibuho na nais kong ibahagi sa presentation presentation presentation presentation presentation
mga kapwa ko guro? __Paggamit ng Big Book __Paggamit ng Big Book __Paggamit ng Big Book __Paggamit ng Big Book __Paggamit ng Big Book
__Community Language __Community Language __Community Language __Community Language __Community Language
Learning Learning Learning Learning Learning
__Ang “Suggestopedia” __Ang “Suggestopedia” __Ang “Suggestopedia” __Ang “Suggestopedia” __Ang “Suggestopedia”
__ Ang pagkatutong Task Based __ Ang pagkatutong Task Based __ Ang pagkatutong Task Based __ Ang pagkatutong Task Based __ Ang pagkatutong Task Based
__Instraksyunal na material __Instraksyunal na material __Instraksyunal na material __Instraksyunal na material __Instraksyunal na material

You might also like