You are on page 1of 5

School: ERIBERTO A.

REMIGIO ELEMENTARY SCHOOL Grade Level: V


Teacher: REBECCA P. QUIJANO Learningrea: MAPEH
DAILY LESSON LOG Teaching Dates & Time: NOVEMBER 13 - 17, 2023 (WEEK 2) Quarter: 2ND QUARTER

LUNES MARTES MIYERKULES HUWEBES BIYERNES


(MUSIC) (MUSIC) ( ARTS) (P.E) (HEALTH)
I. LAYUNIN
A. Pamantayang Pagganap The learner recognizes the The learner recognizes the The learner demonstrates The learner emonstrates The learner demonstrates
musical symbols and musical symbols and understanding of lines, colors, understanding of understanding of the
demonstrates understanding demonstrates understanding of space, and harmony through participation in and different changes, health
of concepts pertaining to concepts pertaining to melody painting and assessment of physical concerns and management
melody explains/illustrates landscapes activities and physical strategies during puberty
of important historical places fitness. Understands basic concepts
in the community (natural or regarding sex and gender
man-made)using one-point
perspective in landscape
drawing, complementary
colors, and the right
proportions of parts.
Mga Kasanayan sa Natutukoy ang mga pitch Natutukoy ang mga pitch name Nakikilala at nailalarawan ang 1. Nabibigyang halaga ang Nauunawaan ang mga
Pagkatuto name ng mga staff at spaces ng mga staff at spaces ng F-Clef arkitektura o natural na likas lakas at tatag ng kalamnan sa pagbabagong emosyonal at
B. sulat ang code ng bawat ng F-Clef staff staff na ganda ng mga tanawin. pakikilahok sa mga gawain sa sosyal sa panahon ng
kasanayan klase. Puberty.
2. Naisasagawa nang maayos Nailalarawan ang mga
at tama ang mga gawaing pagbabagong emosyonal at
nakalilinang sa lakas at tatag sosyal sa panahon ng
ng kalamnan. Puberty.
3. Naipaliliwanag ang Natatanggap ang mga
pagkakaiba ng lakas at tatag pagbabagong emoryonal at
ng kalamnan. sosyal sa panahon ng
4. Naipakikita ang kasiyahan Puberty.
na puno ng enerhiya at
tiyaga sa pagsasagawa ng
mga gawaing pisikal.

II. NILALAMAN
III.KAGAMITANG PANTURO
A. Sanggunian K-12 Curriculum Guide K-12 Curriculum Guide K-12 Curriculum Guide K-12 Curriculum Guide
MU5ME-lla-2 A5EL-IIb PE5GS-IIb-1 - 4 H5GD-Ia-b-1-2

2. Mga Pahina Sa Teksbuk


B. Iba Pang Kagamitang tsart ng mga awit, mga lapis, papel, water container, Larawan, bag, mga aklat Larawan ng binate at
Panturo larawan, keyboard, CD/CD wator color at brush dalaga, manila paper,
player pentel pen
III. PAMAMARAAN
A. Balik-aral sa nakaraang Ipalakpak ang sumusunod. Balik-Aral 1. Pagtsek ng attendance at Pangkatin ang mga bata sa
aralin at/ o pagsisimula sa Piliin ang mga larawan na angkop na kasuotan dalawang grupo batay sa
bagong aralin matatagpuan sa ating bansa. kanilang kasarian. Ipasulat
Tingnan ang TG 2. Pampasiglang Gawain sa manila paper sa bawat
Ipagawa sa mga bata ang grupo ang kanilang mga
gawaing pampasigla na nasa pagbabagong napapansin sa
LM sa nakaraang aralin. kanilang mga katawan.
Ipaalala sa mga bata ang pag- Original File Submitted and
iingat sa pagsasagawa. Formatted by DepEd Club
Member - visit
3. Balik–aral: depedclub.com for more
Balik-aralan ang nakaraang
aralin.
B. Paghahabi sa layunin ng Iparinig sa mga bata ang Iparinig sa mga bata ang Magpakita ng mga larawan ng Ipakita ang mga larawang
aralin lunsarang awit na “Tayo ay lunsarang awit na “Tayo ay magagandang tanawin. nasa LM.
Umawit ng ABC”. Umawit ng ABC”. Isalarawan ang mga ito at Maaaring may nakahanda
hayaang magbahagi ng ang guro na malalaking
karanasan tungkol dito. larawan. Ipagawa ang
gawaing isinasaad sa LM.

C. Pag-uugnay ng mga Ang ating bansa ay biniyayaan Talakayin at magtanong sa


halimbawa sa layunin ng ng mgagandang tanawin na mga bata kung ano ang
bagong aralin may natural na likas na ganda nakita nila sa larawan.
na nakakaakit sa mga Itanong kung ang larawan ay
dumarayong turista. Ang mga nagpapakita ng gawaing
ito ay mas lalong napaganda magpapalakas at
sa tulong ng arkitektura na magpapatatag ng kalamnan.
ipinakikita ng pagiging
malikhain ng mga Pilipino.

D. Pagtalakay ng bagong Ipakita ang staff. Ipabilang ang Ipakita ang staff. Ipabilang ang Ang arkitektura o agbarugan Ipagawa ang gawain na Lagyan ng Tsek (/) kung
konsepto at paglalahad ng guhit at puwang. guhit at puwang. ay ang proseso at produkto bg sumusubok sa lakas at tatag pagbabagong emosyonal at
bagong kasanayan #1 pagplano, pagdisenyo,at ng kalamnan na makikita sa ekis(x) kung pagbabagong
pagtayo ng mga gusali at iba SIMULAN NATIN na nasa LM. sosyal.
pang pisikal na istruktura. Ang ___1. Pagiging mapili ng
mga gawang arkitektura sa kagamitan.
materyal na anyo ng mga ___2. Paghahanap ng
gusali ay madalas na kinikilala pansin mula sa kapwa ang
bilang simbolo ng kultura at magulang.
gawa ng sining. Ang mga ___3. Pagtanggap ng
makasaysayang sibilisasyon ay responsibilidad mula sa iba.
malimit na nakikilala dahil sa ___4. Maigting ang
kanilang mga arkitekturang pakikipagkaibigan at
nagawa na hanggang ngayon pakikipagtunggali sa iba.
ay nakatayo pa. ___5. Pagiging maitin ang
ulo sa ilang mga sitwasyon.
E. Pagtalakay ng bagong Magpalaro ng “Find your Pag-usapan ang larawan at Pagkatapos ng gawain, Itanong sa mga bata ang
konsepto at paglalahad ng Partner”. ang mga makikita rito. ipasagot ang tanong sa LM. sumusunod na mga
bagong kasanayan #2 Humanap ng kapareha. Gawin Talakayin at ipaliwanag ang katanungan.
ang pagbuo ng limang (5) pagkakaiba ng may lakas at
salita na matatagpuan sa F- (Sumangguni sa ALAMIN MO) tatag ng kalamnan. Anu-anong pagbabagong
Clef. sosyal at emosyonal ang
nakikita sa:
Nagdadalaga?
Nagbibinata?
Kaya mo Yan
F. Paglinang sa Kabihasaan Ipaliwanag ang kahalagahan Magsadula ng ilang mga
(Tungo sa Formative Test) ng pagkakaroon ng lakas at sitwasyon na nagpapakita
tatag ng kalamnan. ng mga pagbabagong
emosyonal at sosyal sa
panahon ng Puberty at kung
ano ang tamang gawin
upang malampasan ang
mga ito.
G. Paglalapat ng aralin sa Repleksiyon Repleksyon Ipagawa sa mga bata ang
pang-araw-araw na buhay Nakatulong ba ang pag-aaral Paano mo mapagmamalaki pangkatang gawain sa LM
ng pitch name upang ang natural na likas na ganda “Gawin Natin”.
makabuo tayo ng mga salita ng ating mga tanawin? Ipaliwanag kung paano
batay sa mga titik mula sa F- nagamit ang muscular
Clef staff? endurance sa laro dito.
Linawin ang pagkakaiba ng
lakas at tatag ng kalamnan.
H. Paglalahat ng Aralin Ano-ano ang mga pitch name Ang pagpipinta sa ating Tulungan ang mga bata na
ng mga guhit/puwang na iginuhit ay nakakadagdag makabuo ng isang paglalahat
bumubuo sa F-Clef? ganda sa ating likhang sining. na dapat nilang tandaan.
Maaari nating gawing modelo Linawin ang pagkakaiba ng
Ang mga pitch name na sa pagguhit ang magagandang konsepto ng lakas at tatag ng
makikita sa mga guhit ng F- tanawin sa ating bansa. kalamnan at kung anong mga
Clef staff ay D,F,A,C. (Sumangguni sa TANDAAN) pang-araw-araw na gawain
Samantalang ang mga pitch na nangangailangan nito
name naman na makikita sa
puwang ng F-Clef staff ay
C,E,G,B. Nagsisimula ang
notang C/DO sa pangalawang
puwang.
I. Pagtataya ng Aralin Isulat sa patlang ang mga Ipapaskil ang larawan na Ipasagot ang mga Anu-ano ang mga dapat na
pitch name na makikita sa nilikha ng mga mag-aaral. sumusunod ng OO o HINDI. gawin sa mga pagbabagong
guhit o puwang ng F-Clef staff. (Sumangguni sa SURIIN) OO HINDI nagaganap sa iyo bilang
1. Naisagawa mo ba nang isang nagdadalaga at
tama ang mga gawaing nagbibinata?
sumusubok sa tatag at lakas
ng kalamnan.

2. Nauunawaan mo na ba
ang pagkakaiba ng tatag at
lakas ng kalamnan.
3. Nasisiyahan ka ba kapag
pinagagawa ka ng mga
gawain sa bahay at paaralan?
J. Karagdagang gawain para Sa pamamagitan ng pagguhit Ipagawa ang nasa LM. Gumawa ng isang
sa takdang-aralin at ng mga whole note, ilarawan “PAGBUTIHIN NATIN.” pananaliksik tungkol sa mga
remediation sa F-Clef staff ang mga Ipaliwanag ang paggawa ng pagbabagong emosyonal at
sumusunod na pitch name. Fitness diary. sosyal sa mga nagbibinata
at nagdadalaga.

IV. MGA TALA


V. PAGNINILAY
A. Bilang ng mag-aaral na
nakakuha ng 80% sa
pagtataya
B. Bilang ng mag-aaral na
nangangailangan ng iba
pang gawain para sa
remediation
C. Nakatulong ba ang
remedial Bilang ng mga
mag-aaral na nakaunawa sa
aralin.
D. Bilang ng mga mag-aaral
na magpapatuloy sa
remediation?
E. Alin sa mga istratehiyang
pagtuturo ang nakatulong
ng lubos? Paano ito
nakatulong?
F. Anong suliranin ang aking
naranasan na nasolusyunan
sa tulong ng aking
punungguro at superbisor?
G. Anong kagamitang
panturo ang aking
naidibuho na nais kong
ibahagi sa mga kapwa ko
guro?

You might also like