You are on page 1of 7

,[

Paaralan Baitang/Antas Ikaapat Baitang

Daily Lesson Log Guro Asignatura MAPEH


Petsa Week 4 Markahan Ikalawang Markahan
Oras

LUNES MARTES MIYERKULES HUWEBES BIYERNES

I. LAYUNIN
Recognizes the musical symbols and Demonstrate understanding of lines, Demonstrates understanding of Understands the nature and prevention of
A. Pamantayang Pangnilalaman demonstrates understanding of color, shapes, space, and proportion participation in and assessment of physical common communicable diseases
concepts pertaining to melody through drawing. activities and physical fitness
Analyzes melodic movement and Realizes that the choice of colors to Participates and assesses performance in Consistently practices personal and
B. Pamantayan sa Pagganap range and be able to create and use in a landscape gives the mood or physical activities. environmental measures to prevent and
perform simple melodies feeling of a painting. Assesses physical fitness control common communicable diseases
Identifies the highest and lowest pitch Compares the geographical location, Assesses regularly participation in Enumerates the different elements in the
C. Mga Kasanayan sa Pagkatuto in a given notation of a musical piece practicesm and festivals of the physical activities based on physical chain of infection H4DD-IIcd-10(MELC
(Isulat ang code ng bawat kasanayan) to determine its range. MU4ME-IIe- different cultural groups in the contry. activity pyramid PE4PF-IIb-h-18 9)
5 (MELC 9) A4EL-IId (MELC 10) (MELC 6)
Makilala mo ang mga tunog na 1.Naipaghahambing ang iba’t ibang Matutukoy ang mga physical activity na Maiisa-isa ang iba’t ibang elemento o
pinakamataas at pinakamababa, nagdudulot ng malakas at matatag na sangkap ng chain of infection.
masuri ang mga nota base sa range ng pagdiriwang sa mga pamayanang kalamnan, mailalarawan ang pagkakaiba
tunog nito at maipakita ang kultural sa bansa ng lakas at tatag ng kalamnan,
kahalagahan ng range ng tono sa 2.Nakalilikha ng isang myural ng mapapaunlad ang lakas at tatag ng iyong
D. Mga Layunin sa Pagkatuto pagpapahayag ng damdamin ng isang kalamnan sa pamamagitan ng pagganap sa
isang selebrasyon o pagdiriwang.
awitin. iba’t ibang physical activity at masusuri
3.Naipagmamalaki ang pagdiriwang ang kahalagahan ng pagpapanatili ng
ng mga pamayanang kultural sa kalakasan at katatagan ng kalamnan.
pamamagitan ng likhang sining.

Ang Tunog na Pinakamataas at Pista ng mga Pamayanang Kultural Mga Gawaing Magpapaunlad ng Mga Elemento ng Nakakahawang Sakit
II. NILALAMAN Pinakamababa Physical Fitness

III. KAGAMITANG PANTURO


A. Sanggunian
1. Mga Pahina sa Gabay ng Guro Module 4– Ikalawang Markahan Module 3– Ikalawang Markahan Module 3– Ikalawang Markahan Module 3– Ikalawang Markahan
2. Mga Pahina sa Gabay ng Pang-mag-aaral Pahina 1-20 Pahina 1-20 Pahina 1-20 Pahina 1-20
3. Mga Pahina ng Teksbuk
4. Karagdagang Kagamitan mula sa Portal
ng Learning Resource
B. Iba pang Kagamitang Panturo Tsart, module, atbp Tsart, module, atbp Tsart, module, atbp Tsart, module, atbp
IV. PAMAMARAAN
Panuto:Bilugan ang notang may - Anu-anong mga kulay ang - Ano ang tatag ng kalamnan? - Ano anong mga elemento ang
pinakamataas na tono sa loob ng nababagay na gamitin upang nakapagpapakalat ng sakit?
limguhit o staff. magmukhang tila malamig ang - Paano natin mapapanatiling matatag ng
iginuhit o ipininta mong kapaligiran? ating kalamnan? - Ano-anong mga mikrobyo ang maaaring
A. Balik-aral sa nakaraang aralin at/o
- Paano nagiging mapusyaw ang isang makapasok sa ating katawan?
pagsisimula ng bagong aralin
kulay?
Mga pangyayri sa buh

1. Tingnan ang mga larawan. Sagutin Panuto: Suriin ang larawan ng Physical Suriin ang dayalogo at sagutin ang mga
ang mga tanong bilang panimula. Activity Pyramid Guide. Alamin kung sumusunod na tanong.
aling gawain ang dapat gawin arawaraw, 1. Ano ang payo ng Nanay sa ate nang
tatlo hanggang limang beses sa isang malaman niyang may lagnat at ubo?
linggo, dalawa haggang tatlong beses sa 2. Bakit pinigilan ng Nanay si Lito na
isang lingo at minsan lang sa isang linggo. lumapit sa kaniyang ate?
Aling hayop sa larawan ang mataas? Kopyahin ang tsart sa iyong kuwaderno at 3. Paano nakahahawa ang sakit?
2. Aling hayop naman ang mababa? doon ito sagutan.
3. Alin sa tatlong hayop ang Araw-araw 3-5 beses 2-3 beses minsan

pinakamataas?
B. Paghahabi ng layunin ng aralin 4. Alin hugis sa larawan ang
pinakamataas, ang bundok o ang
ibon? Ang puno o ang giraffe? Ang
giraffe or ang crocodile?
Gayun din sa musika, may mababa at
mataas na antas ng boses.

Tulad ng tao, ang mga Tanong: Tanong: Picture Analysis


tono ay may pagkakaiba. May tonong -Nakadalo ka na ba ng pista? Tingnang mabuti ang dalawang larawan.
mataas at mayroon ding mababang -Ano-ano ang iyong napansin tuwing -Ano ang kahalagahan ng pagsasagawa ng Tanong:
tono. may pista? mga ito sa ating kalusugan? 1. Ano ang ginagawa ng batang nasa mga
Ang higit na ikinagaganda ng isang -Marami bang mga tao ang dumadalo?
awit ay ang pagkakaroon ng ibat -Ano-ano ang mga gawain tuwing -Makakatulong ba ang mga gawaing ito
ibang antas ng tono na maaaring may pista? upang malinang ang lakas at tatag n gating
mabigyang damdamin ang taas at kalamnan? Paano?
C. Pag-uugnay ng mga halimbawa sa bagong
baba ng tono kung ang paraan ng pag-
aralin.
awit ay may tamang range o antas ng
(Activity-1)
boses.

larawan?
2. Tama ba ang ginawa ng bata sa larawan
A at larawan B?
3. Bakit? Sa iyong palagay, ano-ano ang
maaaring maging dulot ng ubo at sipon sa
ibang tao?
D. Pagtalakay ng bagong konsepto at Talakayin sa mga mag-aaral: Talakayin sa mga mag-aaral: Talakayin sa mga mag-aaral: Talakayin sa mga mag-aaral:
paglalahad ng bagong kasanayan #1 (Activity
-2) Ang range ay tumutukoy sa layo o Ang mga Pilipino ay sadyang Ang nakahahawang sakit ay maaaring
agwat ng mga nota sa pagitan ng masayahin. Nakakapagbuklod tayo Ang paggamit ng kalamnan para matagal maipasa ng isang tao sa ibang tao.
pinakamataas na tono at ng dahil sa mga selebrasyon at na panatilihin ang posisyon ng katawan ay Ipinakikita ng daloy ng impeksiyon ang
pinakamababang tono sa isang awitin. pagdiriwang tulad ng panahon ng nagpapakita ng pagtaglay ng tatag ng mga sangkap sa pa daloy ng karamdaman
pagtatanim at pistang bayan. Ang mga kalamnan. Mahalaga na magtaglay ng o impeksiyon. Ang pagkalat ng
Pansinin ang mga limguhit sa ibaba. tao ay sama-samang nagsasaya, lakas at tatag ng kalamnan upang laging impeksiyon ay maaaring tuwiran (direct) o
Ilan ang pagitan o range ng mga nota nagbabatian, at gumawa upang handa ang ating katawan sa anumang di-tuwiran (indirect). Maaaring maipasa
na makikita sa limguhit? maisakatuparan ang layunin ng gawaing nangangailan ng power. ang nakahahawang sakit sa pamamagitan
kanilang pagdiriwang. Nasusunod mo ba ang mga gabay sa ng likido at iba pang bagay gaya ng laway,
Pistang Bayan Physical Activity Pyramid para sa bátang sipon, ihi, dumi, at dugo. Maaari din itong
Ang bawat lugar o bayan ay may Pilipino na ipinakita sa mga naunang maipasa sa pamamagitan ng personal na
kani-kanilang panahon ng pista. Ito ay aralín? Ano-ano nga ba ang mga physical gamit tulad ng heringgilya, suklay (kuto),
A. Ang pagitan o range ng tono ay 5 parangal sa santong patron ng bayan at activity na nagdudulot ng malakas at tuwalya, (anan at buni), tsinelas (alipunga),
na mga hakbang. Ito ay may maikling ginagawa isang beses isang taon. Ang matatag na kalamnan? at iba pa. Napapasok nito ang katawan ng
range. mahahalagang bahagi ng pagdiriwang tao sa pamamagitan ng paglanghap, sa
ay ang misa at prusisyon. Dito balat, sa sugat, at pakikipagtalik.
nagkakasama ang magkakaibigan at
magkakamag-anak. Lahat ay
B. Ang pagitan o range ng tono ay 8 nagsasaya dahil sa mga palaro at
na mga hakbang. Ito ay may malawak masayang tugtugin ng mga musikong
na range. umiikot sa buong bayan habang ang
Ano ang napapansin mo sa mga iba naman ay nagsasalo-salo sa
agwat ng nota mula sa unang nota masaganang pagkain.
hanggang sa susunod na nota? Maikli
ba ang pagitan o may mahabang
pagitan?
Ano ang range ng boses kung
malapit ang pagitan? maikli o
malawak? Kapag mahaba naman ang
pagitan ,ano ang range nito? Maikli o
malawak?
Ang higit na ikinagaganda ng
isang awit ay ang pagkakaroon ng
iba’t ibang antas ng tono na maaaring
awitin sa pinakamataas o
pinakamababang himig. Maaaring
mabigyang damdamin ang taas at
baba ng tono kung ang paraan ng pag-
awit ay may tamang range o antas ng
boses.
E. Pagtalakay ng bagong konsepto at Narito pa ang musical score ng Halimbawa ng mga ipinagdidiriwang Panuto: Sagutin ng maigi ang bawat Sangkap ng Kadena ng Impeksiyon
paglalahad ng bagong kasanayan #2 awiting “Salidommay”. Sagutin ang na Pista sa ating Bayan tanong. Isulat ang iyong sagot sa inilaang A. Causative/Infectious Agents
(Activity-3) tanong sa ibaba sa iyong kwaderno. patlang ng bawat bilang. (Pathogens) – ito ay mga mikrobyo o
Pahiyas mikroorganismo na nagdudulot ng
Ano Ang Pahiyas ay isang makulay na 1. Ilarawan ang lakas ng kalamnan. nakakahawang sakit.
ang pista na ipinagdiriwang tuwing ika-15 _____________________________ B. Reservoir or Source (Host) – lugar kung
ng Mayo sa Lucban, Quezon. Sa saan nananahan at nagpaparami ang mga
pamamagitan ng pistang ito, 2. Ilarawan ang tatag ng kalamnan. causative agents. Ito ay maaaring tao,
pinasasalamatan ng mga magsasaka ____________________________ hayop, tubig, lupa, pagkain, tuwalya,
pinakamababa at pinakamataas na ang kanilang patron dahil sa kanilang 3. Sabihin kung ano ang kaibahan pinggan, kutsara, tinidor, at iba pa.
tono? Nasaang limguhit ang masaganang ani. Bahagi ng sa dalawang komponent ng physical C. Mode of Exit – mga labasan ng
pinakamataas na tono? selebrasyon ang pagdidisenyo ng mga fitness. mikrobyo. Halimbawa nito ay sa bibig ng
bahay kung saan ito ay _______________________________ isang tao kung saan tumatalsik ang laway
napapalamutian ng kanilang sariling habang nagsasalita, humahatsing o
ani tulad ng mga prutas, gulay, bumabahing, o umuubo. Ang sipon, dumi,
bulaklak, dahon, ‘pako’ at ‘kiping’ na at dugo ay halimbawa rin.
siyang nagdadala ng isang makulay na D. Mode of Transmission – paraan ng
kabuuan. pagsasalin o paglilipat ng mikrobyo
(causative agent) sa ibang tao sa
Panagbenga pamamagitan ng droplets, airborne, food
Ang Pistang Panagbenga o ang borne, vectorborne, at bloodborne. Ang
Baguio Flower Festival ay ang nakahahawang sakit ay maaaring masalin
taunang Kapistahan sa Lungsod ng sa ibang tao sa pamamagitan ng
Baguio na idinaraos sa buong buwan sumusunod: -Pagkagat sa pagkain ng may
ng Pebrero.Ipinagmamalaki dito ang sakit o pagsalo sa kanilang pagkain. -
kasaganahan ng mga bulaklak sa Hangin, tubig, at lupa -Dugo, laway, dumi,
Baguio gayun din ang mayamang at ihi -Paghawak o paghipo sa infected na
kultura nila kung kaya ito ay dinarayo tao, o bagay o kasangkapan
taon-taon ng mga turista. E. Mode of Entry – daanan ng mikrobyo
ang katawan ng ibang tao. Maaaring ito ay
Ang salitang panagbenga ay may sa pamamagitan ng bibig, ilong o balat.
kahulugang, “panahon ng pagyabang, Ang bukas na sugat ay madaling pasukan
panahon ng pamumulaklak”. Sa ng mikrobyo kaya kinakailangan ang higit
selebrasyong ito makikita ang mga na pag-iingat upang makaiwas sa
magarbong kaayusan ng bulaklak, impeksyon o sakit.
sayawan sa kalye, eksibit ng bulaklak, F. Bagong Tirahan (Susceptible Host) –
paglilibot sa hardin, paligsahan ng ang sinomang indibidwal na may
pag-ayos ng bulaklak, maningning na mahinang resistensya ay madaling kapitan
pagsabog ng mga paputok, at iba pa. ng sakit.

Panuto : Isulat ang salitang malawak Panuto: Iguhit ang masayang mukha Panuto: Lagyan ng tsek (/) ang kolum ng Panuto: Kumpletuhin ang “Sun grahic
sa patlang kung ang pagitan ng mga kung wasto ang isinasaad ng organizer” sa ibaba tungkol Chain of
nota ay malawak. Maikli naman kung pangunguasap malungkot na mukha Sitwasyon Tama Mali
Infections at ipaliwanag sa bawat isa.
Maikli ang range nito. naman kung hindi wasto. 1.Ang pagtutulak ng kart na may Gawin ito sa iyong kuwaderno.
panindang Buko Juice at Banana Cue
_____1.Ang Pahiyas Festival ay araw-araw ay gawaing nagpapalakas
isang makulay na pagdiriwang ng kalamnan.

tuwing ika-15 ng Mayo sa 2.Kung ang isang mag-aaral ay


Baguio. palaging hindi nagdadala ng kanyang
mga aklat sa klase dahil nabibigatan
______2.Ang kulay na dilaw, siya nito, siya ay may mahina na
kalamnan.
pula, at kahel ay kadalasang
makikita sa panahon ng 3.Tumatatag ang iyong kalamnan
F. Paglinang sa Kabihasnan pagdiriwang ng pista. kapag kayo ay palaging kumakain
habang nanonood ng movie.
(Tungo sa Formative Assessment) ______3.Ang Panagbenga ay
(Analysis) tinatawag ding flower festival sa tamang sagot.
Lungsod ng Baguio.
______4.Nangibabaw ang
masayang pakiramdam sa
pagdiriwang ng pista.
______5. Kapag gumawa ng
myural, ay hindi ka tutulong sa
iyong mga kasamahan.

G. Paglalapat ng aralin sa pang-araw-araw Panuto : Isulat sa mga patlang ang Ano ang iyong mararamdaman sa mga Panuto: Kopyahin sa iyong kuwaderno Itanong sa mga mag-aaral:
na buhay mga notang nawawala at isulat din sa sumusunod na pangyayari? Iguhit nag ang tsart sa ibaba. Basahin at unawain ang
(Application) kahon ang salitang maikli o masaya o malungkot na mukha. Gawin mga sumusunod na pahayag. Lagyan ng 1. Ano-anong mga personal na kagamitan
malawak ayon sa pagitan nito. ito s iyong kuwaderno. tsek (✓) ang hanay ng iyong sagot natin ang maaaring mapagpasahan ng
_____ 1. Pagdiriwang ng Pista _____ sakit?
1. Do ___ ___ ___ ___ la 2. Sagala Tanong Oo Hind 2. Bilang mga kabataan, ano-ano ang mga
i
_____ 3. Pagdiriwang ng kaarawan. 1. Naisagawa mo ba nang tama ang mga maaari nating gawin upang maiwasan ang
______ 4. Nawala ang iyong gamit. gawaing sumusubok sa tatag at lakas ng pagpapasa pasa ng mga sakit?
kalamnan?
2. Do ___ ___ ___ ___ ___ ti ______ 5. Pagsasalo-salo 2. Nauunawaan mo na ba ang pagka-
kaiba ng tatag ng kalamnan at lakas ng
kalamnan.
3. Nasisiyahan ka ba kapag pinagagawa
ka ng mga gawain sa bahay at paaralan?
3. Do ___ ___ ___ ___ ___ ___ do 4. Natukoy mo ba ang kahalagahan ng
mga gawaing ito para sa iyong katawan?
5. Nasuri mo ba ang iyong kakayahang
pangkatawan sa pamamagitan ng araling
4. Do ___ ___ ___so ito?
5. Re ___ fa
Causative/Infectious Agents (Pathogens)
Mode of Transmission
Mode of Exit
Tandaan Itanong sa mga mag-aaral: Itanong sa mga mag-aaral: Itanong sa mga mag-aaral:
Reservoir or Source (Host)
Makikilala ang pinakamataas at Mode of Entry
Bagong Tirahan
pinakamababang tono sa awit sa -Anu-ano ang mga iba’t ibang Ano ang tatag ng kalamnan? 1. Paano naipapasa sa ibang tao ang mga
pamamagitan ng range sa pagitan ng pagdiriwang dito sa Pilipnas?Paano Ano ang lakas ng kalamnan? nakakahawang sakit?
H. Paglalahat ng Aralin
tono nito. Ang pinakamataas na tono natin ito isinasagawa? Paano natin mapapanatiling matatag at 2. Ano ang dalawang paraan ng pagkalat
(Abstraction))
ay may malawak na range o antas ng -Paano natin naipapakita ang malakas ang ating kalamnan? ng impeksyon?
boses mula sa naunang tono. Ang pagpapahalaga natin sa mga 3. Isa-isahin ang mga elemento ng “Chain
pinakamababang tono naman ay may pagdiriwang na ito? of Infections”.
maikling range sa sinusundan nito.
Panuto: Isulat sa patlang kung Panuto: Basahin at unawain ang Panuto: Kopyahin ang tsart sa iyong Panuto: Hanapin sa kahon ang mga sagot
Mataas o Maikli ang sinusundang sumusunod na mga tanong. Bilugan kuwaderno at isulat ang gawaing makikita at
ang titik ng tamang sagot. sa Physical Activity Pyramid Guide na
may kaugnayan sa lakas at tatag ng
1. Ano-anong mga kulay ng mga kalamnan.
palamuti sa mga pagdiriwang tulad ng
Panagbenga, Pahiyas, at Maskara Lakas ng Kalamnan Tatag ng Kalamnan
upang maipakita ang masayang isulat sa patlang ang tamang sagot.
damdamin.
A. Pula, kahel, at dilaw
B. Asul,berde,at lila 1. Ito ay ang mga mikrobyo o
C. Berde at dilaw-berde mikroorganismo na nagdudulot ng
D. Itim,abo,at puti nakakahawang sakit.
2. Ang lugar kung saan nananahan at
tono nito. 2.Anong pakiramdam ninyo tuwing nagpaparami ang mga causative agents. Ito
may pagdiriwang tulad ng pista?. ay maaaring tao, hayop, tubig, lupa,
A. malungkot C. wala pagkain, tuwalya, pinggan, kutsara, tinidor,
B. masaya D. magalit at iba pa.

I. Pagtataya ng Aralin (Assessment) 3.Sa paggawa ng myural, anong 3. Ito ay ang mga labasan ng mikrobyo.
pagpapahalaga ang dapat na bigyang 1. Alin sa mga gawaing nakasaad sa tsart Halimbawa nito ay sa bibig ng isang tao
pansin? ang nasusunod mo? kung saan tumatalsik ang laway habang
A.Pagsasarili sa ideyang gagawin. 2. Bakit mahalagang sundin ang bilang na nagsasalita, humahatsing o bumabahing, o
B.Pagtutulungan at kooperasyon sa dapat isagawa ang mga gawain sa Physical umuubo. Ang sipon, dumi, at dugo ay
paggawa. C.Pagpapagawa ng Activity Pyramid? halimbawa rin.
mahihirap na detalye sa mga 3. Ano kaya sa tingin mo ang mangyayari
nakatatanda. kung hindi natin ito masunod? 4. Ang paraan ng pagsasalin o paglilipat ng
D.Pag-uwi ng mga gawaing di mikrobyo (causative agent) sa ibang tao sa
natapos. pamamagitan ng droplets, airborne,
foodborne, vectorborne, at bloodborne.
4. Sa mga pista at masasayang
pagdiriwang, anong kulay ang 5. Ang daanan ng mikrobyo sa katawan ng
kadalasan kulay na makikita. ibang tao. Maaaring ito ay sa pamamagitan
A.dilaw C. berde ng bibig, ilong o balat. Ang bukas na sugat
B.asul D. lila ay madaling pasukan ng mikrobyo kaya
kinakailangan ang higit na pag-iingat
5.Anong pagdiriwang ang idinaraos sa upang makaiwas sa impeksyon o sakit.
sa Lungsod ng Baguio?
A.Panagbenga C.Pahiyas
B.Moriones D. Maskara
Panuto: Iguhit ang buong nota Panuto: Maghanap ng mga larawan ng Panuto: Magtala ng tatlong (3) ehersisyo Panuto: Itala kung paano naisasalin ang
(whole note) sa limguhit na pista sa inyong barangay. Idikit ito sa na makapaglillinang ng lakas at tatag ng mga impeksiyon. Gawin sa iyong
nagpapakita ng may mababa at kahon sa ibaba. kalamnan. Ipaliwanag kung paano ito kwaderno.
mataas na nota. isinasagawa. Isulat sa iyong kwaderno.

Causative Agent: ____________

J. Karagdagang Gawain para sa Takdang Reservoir: ________________


Aralin at Remediation
Mode of Exit: ___________

Mode of Transmission: __________

Mode of Entry: _____________

Bagong Tirahan: ________________

V. MGA TALA
VI. PAGNINILAY

A. Bilang ng mag-aaral na nakakuha ng 80% __bilang ng mag-aaral na nakakuha __bilang ng mag-aaral na nakakuha ng __bilang ng mag-aaral na nakakuha ng __bilang ng mag-aaral na nakakuha ng __bilang ng mag-aaral na nakakuha ng
sa pagtataya. ng 80% pataas 80% pataas 80% pataas 80% pataas 80% pataas
B. Bilang ng mga-aaral na nangangailangan __bilang ng mag-aaral na __bilang ng mag-aaral na __bilang ng mag-aaral na nangangailangan __bilang ng mag-aaral na nangangailangan __bilang ng mag-aaral na
ng iba pang gawain para sa remediation nangangailangan pa ng karagdagang nangangailangan pa ng karagdagang pa ng karagdagang pagsasanay o gawain pa ng karagdagang pagsasanay o gawain nangangailangan pa ng karagdagang
pagsasanay o gawain para pagsasanay o gawain para remediation para remediation para remediation pagsasanay o gawain para remediation
remediation
C. Nakatulong ba ang remediation? Bilang __Oo __Oo __Oo __Oo __Oo
ng mag-aaral na nakaunawa sa aralin. __Hindi __Hindi __Hindi __Hindi __Hindi
__bilang ng magaaral na nakaunawa __bilang ng magaaral na nakaunawa __bilang ng magaaral na nakaunawa sa __bilang ng magaaral na nakaunawa sa __bilang ng magaaral na nakaunawa sa
sa aralin sa aralin aralin aralin aralin
D. Bilang ng mga mag-aaral na __bilng ng magaaral na magpapatuloy __bilng ng magaaral na magpapatuloy __bilng ng magaaral na magpapatuloy pa __bilng ng magaaral na magpapatuloy pa __bilng ng magaaral na magpapatuloy pa
magpapatuloy sa remediation pa ng karagdagang pagsasanay sa pa ng karagdagang pagsasanay sa ng karagdagang pagsasanay sa ng karagdagang pagsasanay sa remediation ng karagdagang pagsasanay sa
remediation remediation remediation remediation
E. Alin sa mga istratehiyang pagtuturo ang Stratehiyang dapat gamitin: Stratehiyang dapat gamitin: Stratehiyang dapat gamitin: Stratehiyang dapat gamitin: Stratehiyang dapat gamitin:
nakatulong ng lubos? Paano ito nakatulong? __Koaborasyon __Koaborasyon __Koaborasyon __Koaborasyon __Koaborasyon
__Pangkatang Gawain __Pangkatang Gawain __Pangkatang Gawain __Pangkatang Gawain __Pangkatang Gawain
__ANA / KWL __ANA / KWL __ANA / KWL __ANA / KWL __ANA / KWL
__Sanhi at Bunga __Sanhi at Bunga __Sanhi at Bunga __Sanhi at Bunga __Sanhi at Bunga
__Paint Me A Picture __Paint Me A Picture __Paint Me A Picture __Paint Me A Picture __Paint Me A Picture
__I –Search __I –Search __I –Search __I –Search __I –Search
__Discussion __Discussion __Discussion __Discussion __Discussion
__Think-Pair-Share __Think-Pair-Share __Think-Pair-Share __Think-Pair-Share __Think-Pair-Share
__Role Playing/Drama __Role Playing/Drama __Role Playing/Drama __Role Playing/Drama __Role Playing/Drama
__Discovery Method __Discovery Method __Discovery Method __Discovery Method __Discovery Method
__Lecture Method __Lecture Method __Lecture Method __Lecture Method __Lecture Method
F. Anong suliranin ang aking naranasan na Mga Suliraning aking naranasan: Mga Suliraning aking naranasan: Mga Suliraning aking naranasan: Mga Suliraning aking naranasan: Mga Suliraning aking naranasan:
nasolusyunan sa tulong ng aking punungguro __Kakulangan sa makabagong __Kakulangan sa makabagong __Kakulangan sa makabagong kagamitang __Kakulangan sa makabagong kagamitang __Kakulangan sa makabagong kagamitang
at superbisor? kagamitang panturo. kagamitang panturo. panturo. panturo. panturo.
__Di-magandang pag-uugali ng mga __Di-magandang pag-uugali ng mga __Di-magandang pag-uugali ng mga bata. __Di-magandang pag-uugali ng mga bata. __Di-magandang pag-uugali ng mga bata.
bata. bata. __Mapanupil/mapang-aping mga bata __Mapanupil/mapang-aping mga bata __Mapanupil/mapang-aping mga bata
__Mapanupil/mapang-aping mga bata __Mapanupil/mapang-aping mga bata __Kakulangan sa Kahandaan ng mga bata __Kakulangan sa Kahandaan ng mga bata __Kakulangan sa Kahandaan ng mga bata
__Kakulangan sa Kahandaan ng mga __Kakulangan sa Kahandaan ng mga lalo na sa pagbabasa. lalo na sa pagbabasa. lalo na sa pagbabasa.
bata lalo na sa pagbabasa. bata lalo na sa pagbabasa. __Kakulangan ng guro sa kaalaman ng __Kakulangan ng guro sa kaalaman ng __Kakulangan ng guro sa kaalaman ng
__Kakulangan ng guro sa kaalaman __Kakulangan ng guro sa kaalaman ng makabagong teknolohiya makabagong teknolohiya makabagong teknolohiya
ng makabagong teknolohiya makabagong teknolohiya __Kamalayang makadayuhan __Kamalayang makadayuhan __Kamalayang makadayuhan
__Kamalayang makadayuhan __Kamalayang makadayuhan

G. Anong kagamitan ang aking nadibuho na Pagpapanuod ng video presentation Pagpapanuod ng video presentation Pagpapanuod ng video presentation Pagpapanuod ng video presentation Pagpapanuod ng video presentation
nais kong ibahagi sa mga kapwa ko guro? __Paggamit ng Big Book __Paggamit ng Big Book __Paggamit ng Big Book __Paggamit ng Big Book __Paggamit ng Big Book
__Tarpapel __Tarpapel __Tarpapel __Tarpapel __Tarpapel
__Instraksyunal na material __Instraksyunal na material __Instraksyunal na material __Instraksyunal na material __Instraksyunal na material

Inihanda ni: Sinuri:

Guro Dalubguro II

Binigyang pansin:

Punong-guro IV

You might also like