You are on page 1of 4

School: CAPITAN TOMAS PINE ELEMENTARY SCHOOL Grade Level: IV

GRADES 1 to 12 Teacher: ISABELITA B. TAMAYO Learning Area: MAPEH


DAILY LESSON LOG Teaching Dates and
Time: NOVEMBER 7 - 11, 2022 (WEEK 1) Quarter: 2ND QUARTER

MONDAY TUESDAY WEDNESDAY THURSDAY FRIDAY

I. LAYUNIN
A. Pamantayang Recognizes the musical Napag-uugnayang wastong Demonstrates understanding Understands the nature and Recognizes the musical
Pangnilalaman symbols and demonstrates espasyo ng mga bagay of participation in and prevention of common symbols and demonstrates
understanding of concepts bagay assessment of physical communicable diseases understanding of concepts
pertaining to melody. sa tanawin ng pamayanang activities and physical fitness pertaining to melody.
kultural
B. Pamantayan sa Pagganap Analyzes melodic movement Pagguhit at pagpipinta ng Participates and assesses Consistently practices Analyzes melodic
and range and be able to tanawin ng pamayanang performance in physical personal and environmental movement and range and
create kultural activities. measures to prevent and be able to create
and perform simple melodies control common and perform simple
communicable diseases melodies
C. Mga Kasanayan sa Natutukoy ang daloy ng Natatalakay ang iba’t ibang -Natutukoy ang mga gawaing -Nailalarawan ang mga Natutukoy ang daloy ng
Pagkatuto melody tulad ng inuulit, tanawin sa pamayanang pisikal na nagdudulot ng nakahahawang sakit melody tulad ng inuulit,
( Isulat ang code sa bawat pataas na pahakbang, pataas kultural muscular strength at muscular H4DD-IIa-7 pataas na pahakbang,
kasanayan) na palaktaw, at pababa na -Naiguguhit at naipipinta endurance at nasusunod ang pataas na palaktaw, at
palaktaw ang kagandahan ng tanawin mga gabay sa Physical Activity pababa na palaktaw
MU4ME-IIa- 1 sa pamayanang kultural sa Pyramid Guide para sa Batang MU4ME-IIa- 1
pamamagitan ng likhang Pilipino
sining -Naipaliliwanag ang
-Naipagmamalaki ang pagkakaiba ng lakas ng
kagandahan ng tanawin sa kalamanan at tatag ng
pamayanang kultural sa kalamnan
pamamagitan ng likhang PE4PF-IIa-16
sining
A4EL-IIA
Aralin 1: Ang Daloy ng Aralin 1:Landscape ng Aralin 1:Pagpapalakas at Aralin 1:Mga Nakahahawang Aralin 1: Ang Daloy ng
II. NILALAMAN Melody Pamayanang Kultural Pagpapatatag ng Kalamnan Sakit Mabilis Kumapit Melody
( Subject Matter)
III. KAGAMITANG
PANTURO
A. Sanggunian
1. Mga pahina sa Gabay sa TG p. 45 TG p. 227 TG p. 27 TG p 130 TG p. 45
Pagtuturo
2. Mga pahina sa Kagamitang Halina’t Umawit 4, p. 42 LM LM p. 27 LM p 120 Halina’t Umawit 4, p. 42
Pang Mag-aaral Music Time, Upper Primary, Music Time, Upper Primary,
p. 152 p. 152
3. Mga pahina sa Teksbuk
4. Karagdagang kagamitan
mula
sa LRDMS
B. Iba pang Kagamitang CD/CD player, larawan na papel, watercolor, brush, Larawan ng Physical Activity ICT CD/CD player, larawan na
Panturo nagpapakita ng mga water container Pyramid Guide para sa Batang nagpapakita ng mga
iminumungkahing kilos o Pilipino iminumungkahing kilos o
direksiyon Lubid o mahabang tela direksiyon
(siguraduhin na ang tela ay di
nakakasugat
kapag hinila ng mga bata)
Pito
Mesa na may bigat na kayang
itulak ng mga bata
Sako o bag na may
pampabigat na damit o libro
IV. PAMAMARAAN MUSIC ARTS P.E. HEALTH MUSIC
A. Balik –Aral sa nakaraang Pick and match Tukuyin ang mga disenyong Tanungin kung paano nilalaro Magbigay ng ilang sakit. Pick and match
Aralin o pasimula sa Gagawa ang guro ng musical etniko na makikita sa mga ang Syato Gagawa ang guro ng musical
bagong aralin staff sa pisara. likhang-sining. staff sa pisara.
( Drill/Review/ Unlocking of Aawit ang guro ng mga so-fa Aawit ang guro ng mga so-fa
difficulties) syllable at pagkatapos ay syllable at pagkatapos ay
pipiliin ng mga bata ang pipiliin ng mga bata ang
tamang pitch name at tamang pitch name at
ilalagay sa wastong posisyon ilalagay sa wastong posisyon
nito sa musical staff. nito sa musical staff.
B.Paghahabi sa layunin ng Pakilos sa mga bata ang Ilarawan ang bawat larawan Ipagawa sa mga bata ang Ipagawa sa mga bata ang Pakilos sa mga bata ang
aralin sumusunod habang umaawit na na nakikita. pampasiglang gawain na Mapa ng Konsepto sa LM. sumusunod habang
(Motivation) ang guro ng loobatay ginawa sa mga nakaraang umaawit ang guro ng
sa hulwarang himig na may aralin loobatay
iba’t ibang daloy ng melody. sa hulwarang himig na may
iba’t ibang daloy ng melody.
C. Pag- uugnay ng mga Iparinig sa mga bata ang awit Sabihin sa mga bata na Itanong sa mga bata ang mga Ano ang sakit? Iparinig sa mga bata ang
halimbawa sa bagong aralin ang “Run and Walk” maraming komunidad ng tanong sa LM. Ano ang sanhi ng sakit? awit ang “Run and Walk”
( Presentation) mga pangkatetniko ang Paano nakukuha ang sakit? Original File Submitted and
makikita sa iba’t ibang Formatted by DepEd Club
rehiyon sa bansa. Ipakilala Member - visit
ang ilan sa mga ito sa tulong depedclub.com for more
ng larawan.
D. Pagtatalakay ng bagong Awitin ito nang sabay-sabay. Anong bagay sa larawan ang Ano ang Physical Activity Ipagawa ang Pasa-Pasa Awitin ito nang sabay-sabay.
konsepto at paglalahad ng Ipaawit sa iba’t ibang pangkat pinakamalapit sa kanila? Pyramid Guide para sa Batang Ipaawit sa iba’t ibang
bagong kasanayan No I ang mga measure na may Ang pinakamalayo? Pilipino at kung paano ito pangkat ang mga measure
(Modeling) iba’t ibang daloy ng melody. masusunod na may iba’t ibang daloy ng
melody.
E. Pagtatalakay ng bagong Ano ang daloy ng melody sa Gawaing Pansining Bumuo ng apat na pangkat. Ano ang nangyari sa glitters sa Ano ang daloy ng melody sa
konsepto at paglalahad ng una at pangalawang measure Ihanda ang bawat estasyon na bola? una at pangalawang
bagong kasanayan No. 2. ng awit? iikutan ng bawat pangkat. measure ng awit?
( Guided Practice)
F. Paglilinang sa Kabihasan Ano ano ang mga bagay sa
(Tungo sa Formative iyong likhang-sining ang
Assessment makikita sa foreground?
( Independent Practice ) Middle ground? at
background?
G. Paglalapat ng aralin sa Tukuyin ang daloy ng melody Paano mo maipagmamalaki Ipagawa ang nasa LM na Ipagawa ang Word Association Tukuyin ang daloy ng
pang araw araw na buhay sa bawat sukat kung ito ay ang ang mga komunidad ng “Gawin Natin”. Gabayan ang sa LM. melody sa bawat sukat kung
( Application/Valuing) pataas o pababang mga pangkat-etniko sa ating mga bata sa pagsasagawa at ito ay pataas o pababang
pahakbang, pataas o bansa? ipaalala ang mga pag-iingat na pahakbang, pataas o
pababang palaktaw o kaya dapat gawin.Talakayin ang pababang palaktaw o kaya
nama’y inuulit. Awitin ang ginawang gawain nama’y inuulit. Awitin ang
mga note sa measure na may mga note sa measure na
bilang. may bilang.
H. Paglalahat ng Aralin Ang iba’t ibang daloy ng Naipakikita sa pagpipinta Gabayan ang mga bata upang Ano ang gagawin mo upang Ang iba’t ibang daloy ng
( Generalization) melody ay pataas at ng tanawin ng komunidad makabuo ng paglalahat. makaiwas sa nakahahawang melody ay pataas at
pababang pahakbang, pataas ang tamang espasyo ng Maaaring magtanong upang sakit? pababang pahakbang,
at pababang palaktaw o kaya mga bagay sa larawan sa makabuo ng kaisipan na dapat pataas at pababang
nama’y pantay o inuulit. pamamagitan ng pagguhit tandaan. palaktaw o kaya nama’y
ng foreground, middle pantay o inuulit.
ground, at background.
I. Pagtataya ng Aralin Pangkatin sa lima ang mag- Ipagamit sa mga bata ang Ipasagot sa mga bata ang mga Ano ang gagawin mo upang Pangkatin sa lima ang mag-
aaral at palikhain ng galaw ng rubrik sa pagsukat ng tanong sa Suriin Natin. makaiwas sa nakahahawang aaral at palikhain ng galaw
katawan na magpapakita ng sariling kakayahan sa sakit? ng katawan na magpapakita
iba’t ibang daloy ng melody pagguhit. ng iba’t ibang daloy ng
sa awiting “Batang Masipag”. melody sa awiting “Batang
Masipag”.
J. Karagdagang gawain para sa Magdala ng pangsining na Itala ang mga ginagawa ninyo Magpagupit ng balita sa Magdala ng pangsining na
takdang aralin( Assignment) mga kagamitan. sa araw-araw na pahayagan o maaaring mula mga kagamitan.
nangangailangan ng lakas at sa internet upang maghanap
tatag ng kalamnan. Ugaliing ng balita tungkol sa sakit na
gawin ang mga ito sa tuwina nakahahawa.
upang mapalakas ang inyong
katawan.
V. Mga Tala
VI. Pagninilay
A. Bilang ng mag-aaral na
nakakuha ng 80% sa
pagtataya
B . Bilang ng mag-aaral na
nangangailangan ng iba pang
gawaing remediation
C. Nakakatulong ba ang
remedia? Bilang ng mag aaral
na nakaunawa sa aralin
D. Bilang ng mag aaral na
magpapatuloy sa
remediation.
E. Alin sa mga istratehiyang
pagtuturoang nakatulong ng
lubos?Paano ito nakatulong?
F. Anong suliraninang aking
nararanasan sulusyunan sa
tulong ang aking punong guro
at
supervisor?
G. Anong gagamitang
pangturo
ang aking nadibuho na nais
kung
ibahagi sa mga kapwa ko
guro?

You might also like