You are on page 1of 9

Paaralan Baitang/Antas Ikaapat Baitang

Daily Lesson Log Guro Asignatura MAPEH


Petsa Week 2 Markahan Ikalawang Markahan
Oras

LUNES MARTES MIYERKULES HUWEBES BIYERNES

I. LAYUNIN
Recognizes the musical symbols and Demonstrate understanding of lines, Demonstrates understanding of The learner understands the nature and
A. Pamantayang Pangnilalaman demonstrates understanding of color, shapes, space, and proportion participation in and assessment of physical prevention of common communicable
concepts pertaining to melody through drawing. activities and physical fitness diseases
Analyzes melodic movement and Sketches and paints a landscape or Participates and assesses performance in The learner consistently practices personal
range and be able to create and mural using shapes and colors physical activities. and environmental measures to prevent
B. Pamantayan sa Pagganap
perform simple melodies appropriate to the way of life of the Assesses physical fitness and control common communicable
cultural community. diseases
Identifies the pitch names of the G- Explains the attire and accessories of Assesses regularly participation in Describes communicable diseases H4DD- Makapagbibigay ng Pasulit
C. Mga Kasanayan sa Pagkatuto clef staff including the ledger lines selected cultural communities in the physical activities based on physical IIa-7
(Isulat ang code ng bawat kasanayan) and spaces (below middle C). country in terms of colors and shapes. activity pyramid PE4PF-IIb-h-18
MU4ME-IIa-1 A4EL-IIb
Matukoy mo ang mga pitch names o Matalakay ang kasuotan at palamuti Matutukoy ang mga physical activity na Mailalarawan ang mga nakakahawang
ngalang tono ng mga nota sa G clef, ng mga pangkat-etniko, maipaliwanag nagdudulot ng malakas at matatag na sakit at karamdaman.
makabuo ng mga pitch name sa ang mga kasuotan at palamuti ng mga kalamnan, mailalarawan ang pagkakaiba
ledger line at mapahalagahan ang piling komunidad at makagawa ng ng lakas at tatag ng kalamnan,
D. Mga Layunin sa Pagkatuto pag-aaral sa mga simbolong sariling kasuotan gamit ang papel. mapapaunlad ang lakas at tatag ng iyong
pangmusika kalamnan sa pamamagitan ng pagganap sa
iba’t ibang physical activity at masusuri
ang kahalagahan ng pagpapanatili ng
kalakasan at katatagan ng kalamnan.
Ang mga Pitch Names o Ngalang Kasuotan at Palamuting Etniko Mga Gawaing Magpapaunlad ng Mga Nakakahawang Sakit
II. NILALAMAN Tono Physical Fitness (Unang Araw)

III. KAGAMITANG PANTURO


A. Sanggunian
1. Mga Pahina sa Gabay ng Guro Module 2 – Unang Markahan Module 2 – Unang Markahan Module 2 – Unang Markahan Module 2 – Unang Markahan
2. Mga Pahina sa Gabay ng Pang-mag-aaral Pahina 1-20 Pahina 1-20 Pahina 1-20 Pahina 1-20
3. Mga Pahina ng Teksbuk
4. Karagdagang Kagamitan mula sa Portal
ng Learning Resource
B. Iba pang Kagamitang Panturo Tsart, module, atbp Tsart, module, atbp Tsart, module, atbp Tsart, module, atbp
IV. PAMAMARAAN
Ano ang G-clef? Ano ang mga dapat isaalang-alang sa Itanong sa mga mag-aaral: Itanong sa mga mag-aaral:
Ano ang sinisimbolo nito? pagpipinta ng isang komunidad? 1. Nasusunod mo ba ang mga gabay sa May mga sakit na makukuha sa maruming
Ano ang pagkakaiba ng foreground, Physical Activity Pyramid para sa bátang pagkain tulad ng diarrhea, typhoid fever,
A. Balik-aral sa nakaraang aralin at/o middle ground at background? Pilipino na ipinakita sa mga naunang dysentery, ameobiasis, hepatitis A, cholera,
pagsisimula ng bagong aralin aralín? at food poisoning.
Mga pangyayri sa buh 2. Ano-ano nga ba ang mga physical Ano ang mga sintomas ng mga sakit na
activity na nagdudulot ng malakas at ito?
matatag na kalamnan?

B. Paghahabi ng layunin ng aralin Subukan mong awitin ang “English Suriin ang larawan. Pagmasdan ang larawan sa ibaba, kaya mo Sa iyong palagay, kayamanan nga ba ang
alphabet” sa ibaba A- B - C - D - E - rin bang gawin ang mga ito? Anong kalusugan? Bakit?
F–GH-I-J-K-L-M-N-O–P T’boli hakbang ng physical fitness ang kailangan “Ang Kalusugan ay Kayamanan.”
Q - R - S - T - U- V, W - X - Y and Z Ang upang maisagawa ang mga ito?
Now I know my ABC's Next time mga T’boli Ang kasabihang ito ay nangangahulugang
won't you sing with me. ay makikita ang taong malusog ay may masiglang
sa Cotabato buhay. Ang malusog na pangangatawan ay
Awitin din ito sa Filipino. sa Mindanao. Pangangaso, nakatutulong din na makaiwas sa iba’t
A- B - C - D - E - F – G- H - I - J - K pangingisda at pangunguha ng mga ibang sakit.
- L - M - N - Ñ – NG-O-P-Q - R - S - prutas sa kagubatan ang kanilang
T – U – V – W – X – Y -Z ikinabubuhay. Kaingin ang sistema ng
Ang alpabetong Filipino kanilang pagsasaka. Naghahabi sila ng
Madaling bigkasin sabayan nyo ako. tela para sa damit na ang tawag ay
t’nalak na hinahabi mula sa hibla ng
Sagutin ang mga tanong: abaka. Sila ay tanyag sa kanilang
Ilang titik ang alpabetong Filipino? kasuotan at palamuting kuwentas,
Ilang titik naman sa Ingles na pulseras, at sinturon na yari sa metal at
alpabeto? plastik. Ang kuwentas ay yari sa maliit
Ang unang pitong alpabeto sa Ingles na butil na tinuhog.
na A, B, C, D, E, F, at G ay ginagamit Karaniwang kulay ng mga butil
din sa musika. ay pula, Itim at puti. Ang kuwentas na
ito ay nilalagyan ng palawit na yari sa
tanso. Nangingibabaw sa mga kulay
na ginagamit ng T’boli ang pula, itim
at puti.

Ipaawit sa bata gamit ang kodaly - Bigyang-pansin ang kulay ng Ang mga sumusunod na larawan ay Panuto: Sumulat ng mga salitang may
hand signal. kasuotan at disenyo nito. nagpapakita ng mga gawain na kaugnayan sa salitang nasa loob ng
- Ihambing ang palamuti sa ginagamit makapagpapaunlad ng lakas ng kalamnan. parisukat.
mo ngayon.

Ang kasuotan at palamuti ay nagiging


kaakit-akit sa paningin kung maganda
C. Pag-uugnay ng mga halimbawa sa bagong
ang pagkadisenyo ng mga elemento ng
aralin.
sining tulad ng hugis at kulay.
(Activity-1)

SAKIT

Sino sa inyo ang nakagagawa ng mga


sumusunod na gawain?

D. Pagtalakay ng bagong konsepto at Talakayin sa mga mag-aaral: Talakayin sa mga mag-aaral: Talakayin sa mga mag-aaral: Talakayin sa mga mag-aaral:
paglalahad ng bagong kasanayan #1 (Activity
-2) Ang Unang pitong titik sa Ang paggamit ng Ang lakas ng kalamnan ay pagtataglay ng Ang sakit ay hindi normal na kalagayan
ingles alpabeto ay ginagamit bilang pagpapatongpatung (overlapping) ng kakayahang makahila o makatulak ng ng kalusugan ng isang tao. Ito ay maaaring
mga pitch names. Ang mga ito ay mga linya, hugis, at matitingkad na mabibigat na bagay . Halimbawa nito ay sanhi ng hindi maayos na kondisyon ng
nakasulat sa malalaking titik na kulay ay nakatutulong upang maging ang pagbubuhat ng mabigat na bagay o mga selyula o bahagi ng katawan. Maaari
makikita sa mga guhit at puwang sa kaakit-akit ang kasuotan. kasangkapan sa bahay tulad ng malaking din itong sanhi ng mga mikrobyong
limguhit. timba ng tubig. nagdudulot ng sakit.
Pansinin ang limguhit sa Nagagawa nitong maipakitang May dalawang uri ang sakit: ang
ibaba. Bawat linya sa limguhit ay gumagalaw ang isang larawan at nakakahawang sakit at di-nakakahawang
kumakatawan ng pitch. Ang pitch ay makatotohanan sa pamamagitan ng sakit.
nangangahulugan ng taas o baba proporsiyon.
ng tunog. Ang mga pitches ay 1. Hindi nakahahawang sakit ay hindi
binibigyan ng pangalan mula sa Nakatutulong din ang pagpili ng naisasalin mula sa isang tao papunta sa
letrang A hanggang G. Ang mga ito kulay sa kagandahan ng disenyo .Ang ibang tao. Ito ay maaaring nakuha mula sa
ay tinatawag din na “musical paggamit ng matitingkad na kulay nakagawian at maling paraan ng
alphabet” (A,B,C,D,E,F at G) kasama ang mapusyaw na kulay ay pamumuhay o lifestyle.
nakatutulong upang mapansin ang Halimbawa: asthma, alzheimer’s,
Pagkatapos isulat ang “G”, hugis o bagay sa larawan. appendicitis, cancer, cystic fibrosis, ear
ang alpabeto ay sisimulan ulit ng infection, epilepsy, diabetis, ulcer, stroke,
letrang “A”. Ang mga guhit at sakit sa puso, at daluyan ng dugo.
puwang sa itaas ng staff o limguhit ay
nangangahulugan na ang mga tunog 2. Nakahahawang sakit ay naipapasa ng
nito ay mas mataas kaysa sa mga isang tao, hayop o bagay sa ibang tao kung
kaya’t kilala rin ito bilang “Lifestyle”
disease. Nagmumula sa mga mikrobyo na
pumapasok at sumisira sa mga selyula
(cells) ng katawan. Nangangailangan ito ng
dagliang pagsugpo at masusing pag-iingat
upang maiwasan ang paglaganap nito.
guhit o puwang na nasa ibaba ng
limguhit. Ang cough o ubo ay isang reaksyon ng
Kagaya ng mga bilang katawan upang alisin ang sipon, plema at
mula sa ibaba ng limguhit, ang mga iba pang bagay na nakakairita sa baga at
alpabeto o pitch names ay mga daanan ng hangin.
nagsisimula din sa ibaba. Ang unang
guhit ng staff ay E. Ang unang Ang sipon (common cold) ay isang uri
puwang naman ay F, G naman ang ng viral infection na nakaaapekto
susunod na guhit. A ang susunod na sa respiratory system, partikular na sa
puwang at B ang ikatlong guhit, C ilong at lalamunan. Nangangailangang
naman ang ikatlong espasyo o uminom ng maraming tubig
puwang at iba pa. Sila ay nasa o juice, magpahinga, at uminom ng mga
maayos na pagkasunod-sunod sa gamot.
musikal alphabet.
Ang tuberkulosis ay isang sakit sa baga na
Upang madaling matandaan ang mga dulot ng mga mikrobyong nakukuha sa
pangalan ng bawat guhit at puwang, hangin. Ang mikrobyong ito ay naiuubo o
pag-aralan at isaulo ang acronyms: naibabahing sa hangin ng isang taong may
E – Every sakit na TB.
G – Good
B – Boy Dengue Fever ay isang talamak na
D – Does impeksyon na dala ng lamok na sanhi ng
F – Fine: mga virus ng dengue. Ang mga sintomas
Mga pitch names sa mga guhit o nito ay mataas na trangkaso, malubhang
linya. sakit ng ulo, masakit na likod ng mata,
FACE: naman sa mga puwang o pananakit sa kalamnan at kasukasuhan,
espasyo. pagduduwal, pagsusuka, namumukol na
mga lymph nodes at pantal.

Leptospirosis –isang malubhang


impeksyong dulot ng leptospira bacteria na
inilalabas ng mga hayop sa kanilang pag-
ihi. Kadalasang nakukuha ito sa tubig-baha
na kontaminado ng ihi ng daga. Ang
sintomas ay kung napasugod sa baha lalo
na kapag may sugat sa binti at paa. Lagnat,
Pag-ubo, Panginginig, Sakit ng ulo,
Pagkahapo, Pagkahilo at pagsusuka,
Pagtatae, Pagkawala ng ganang kumain,
Pamamantal ng balat, Pamumula ng mga
mata, Pagsakit ng mga kalamnan lalo na sa
hita at likod.

Naisasalin ang
nakahahawang sakit sa ibang mga tao ng
alinman sa maysakit o nagiging tagadala
ng sakit tulad ng insekto, hayop, hangin,
tubig, at maging sa pagkain. Ilang
halimbawa nito ang hindi tamang
pagtatapon ng basura na kumakalat sa
kapaligiran at nilalangaw, iniipis, at
dinadaga. Kung ang mga langaw rito ay
dumapo sa pagkain, magdadala ito ng
mikrobyo na magpapahina sa ating
katawan.
Kung minsan naman, ang tao ang may
makapaminsalang mikrobyo sa kaniyang
katawan. Ito ay maaaring isalin sa iba
kapag siya ay umuubo, dumudura, o ang
kaniyang ginagamit na kasangkapan na
nagagamit ng iba. Halimbawa ang sakit na
COVID-19 kung saan ngayon ay
nararanasan ng buong mundo.
E. Pagtalakay ng bagong konsepto at Maliban sa mga pitch Panuto: Ihanda ang mga kagamitan na Panuto: Kumuha ng isang kapares para Iba’t ibang katangian ng nakahahawang
paglalahad ng bagong kasanayan #2 name na makikita sa G clef staff, gagamitin sa likhang sining. maisagawa ang mga sumusunod na sakit:
(Activity-3) mayroon ding mga maiikling guhit na Likhang-Sining: Kasuotan at gawain. Pagkatapos, sagutin sa kuwaderno 1.Nagdudulot ng impeksiyong sanhi ng
makikita sa ibaba o itaas nito. Ito ay Palamuting Etniko ang mga gabay na tanong. pathogens o mikrobyo (infectious).
tinatawag na ledger line. Kadalasang 2.Naipapasa/Nakahahawa) (contagious).
ginagamit ito upang dugtungan ang Mga Kagamitan: Lapis Manila Paper A. Pagtulak sa kapareha 3.Maaaring makamatay o makabalda
antas (range) ng tunog sa iskala. Gunting Acry-color— maari rin ang 1. Tumayo na nakaharap sa kapareha. (disable).
water color Lalagyan ng tubig basahan 2. Paglapatin ang kamay ng kapareha at 4.Maaaring maging sanhi ng pandemic.
Ang picth name na itulak ang bawat isa gamit ang puwersa ng 5.Maaaring maging sanhi ng epidemic.
makikita sa unang puwang sa ibaba inyong braso. 6.Maaaring masugpo sa pamamagitan ng
Mga Hakbang: 3. Gawin ito sa loob ng 30 segundo. intervention (bakuna, balanseng pagkain,
1. Mag-isip ng disenyo ng kasuotan. regular na ehersisyo, pahinga, at sapat na
Maaring gumamit ng simbolo ayon sa tulog, at iba pa.)
7.Karaniwan sa mga sanggol at bata.

ng staff ay ngalang pantonong D , at


sa unang ledger line sa ibabang
bahagi naman ng iskala ay ngalang gawain o paraan ng pamumuhay.
pantonong C. Sa itaas na bahagi ng 2. Maghanda ng pattern sa manila B. Paghila sa kapareha
iskala sa unang puwang makikita o paper na parang kasuotan. Maaaring 1. Tumayo na kaharap ang kapareha.
matatagpuan ang pantono o pitch sundan ang nasa larawan. 2. Hawakan ang kamay ng kapareha at
name na G at ang nasa ledger line sa 3. Lagyan ng disenyo ang pattern na maghilahan sa loob ng 30 segundo
itaas na bahagi ng iskala ay A. may hawig sa mga kasuotan ng mga
pangkat-etniko. Gumamit ng iba’t-
Pansinin ang mga ngalang ibang hugis.
pantono na nasa ibaba at itaas ng G 4. PIntahan gamit ang acry color.
clef staff. Kung wala ay maaring gumamit ng
Nakita mo ba ang C at D water color. Pumili ng angkop na
sa ibabang bahagi ng iskala? kulay. Patuyuin
Sa itaas na bahagi ng iskalang G clef 5. Siguraduhing malinis ang lugar na
naman, napansin mo ba ang G at A? pinagawan bago ito iwanan.
Ito ang mga ngalang
pantono na nasa ibaba at itaas ng
ledger line ng G clef staff.
Ngayon isulat mo nga sa
mga patlang ang mga ngalang Sakit sa puso covid-19 cancer Sipon
stroke ubo ulcer lagnat
pantono na makikita sa ibaba o itaas Sore eyes appendicitis bulutong-tubig
na bahagi ng G clef staff. Gamitin ang Pula,itim,at,puti Palamuti
iskala sa itaas. Hugis at kulay Kaingin
Kilalanin ang mga pitch T’boli
Panuto: Hanapin sa loob ng kahon ang Mga Tanong: Panuto: Basahin ang mga salita sa kahon.
names ng mga nota sa bawat tamang sagot at isulat ang sagot sa 1. Ano ang naramdaman mo pagkatapos Pagsama-samahin ang mga sumusunod na
limguhit. Isulat ang mga nito sa bawat patlang na nakalaan. ng mga gawain? sakit ayon sa uri nito.
patlang. 2. Ano ang kinailangan mo upang NAKAKAHAWANG
SAKIT
HINDI-
NAKAKAHAWANG
1.Sila ay matatagpuan sa Cotabato sa maitulak at mahila ang kapareha? SAKIT

1
.
.
Mindanao _______________.
2
2.Ito ay sistema ng pagsasaka ng mga
.
T’boli ___________.
.
3.Ang kuwintas,pulseras,at sinturon ay
.
halimbawa ng ____________.
4.Ang nangingibabaw na mga kulay
3 sa mga gamit ng mga T’boli
. ________.
. 5.Ang elementong ginagamit sa
. pagpinta ng kasuotan at palamuting
4 etniko. _______________________
F. Paglinang sa Kabihasnan .
(Tungo sa Formative Assessment) .
(Analysis) .

5
.
.
.
Panuto: Isulat sa patlang ang pitch Panuto: Tingnan ang halimbawa ng Itanong sa mga mag-aaral: Panuto: Maglista ng mga salitang
names na makikita sa mga ledger line overlapping technique. Magsanay maiuugnay mo sa mga sakit at
ng G clef staff. gumuhit sa iyong kwaderno ng iba 1. Ano ang naidudulot sa ating katawan ng karamdaman na nasa loob ng kahon.
pang halimbawa. mga gawain sa physical activity pyramid? Kopyahin at sagutan sa kuwaderno.
G. Paglalapat ng aralin sa pang-araw-araw 2. Bakit mahalagang malinang natin ang
na buhay lakas ng kalamnan?
(Application) 3. Bakit mahalaga na taglayin ng ating
katawan ang lakas ng kalamnan?
SORE TRANGKASO DENGUE
EYES

Itanong sa mga mag-aaral: Itanong sa mga mag-aaral: Itanong sa mga mag-aaral: Itanong sa mga mag-aaral:

Anu- ano ang mga pitch names na 1. Paano naging kaakit-akit ang isang Ano ang lakas ng kalamnan? Ano ang sakit?
nakasulat sa mga guhit ng G clef kasuotan o palamuti? Paano natin malilinang ang lakas ng ating Ano and dalawang uri ng sakit ng tao?
kalamnan? Ano ang maaaring sanhi ng sakit?
staff? 2. Anong uri ng kulay ang
Anu-ano naman ang mga pitch names Kanino maaaring dumapo ang sakit?
H. Paglalahat ng Aralin nakakatuong upang mapansin ang Sino ang nagdadala ng sakit?
na nakasulat sa mga puwang ng G hugis ng mga bagay sa larawan?
(Abstraction))
clef staff?

Ang ngalang pantono sa ibaba ng G


clef ay _____ at _______.

Ang ngalang pantono naman sa itaas


ng G clef ay_____ at _______.
I. Pagtataya ng Aralin (Assessment) Panuto: Piliin ang titik ng tamang Panuto: Bilugan ang titik ng tamang Panuto: Sagutin ng maigi ang bawat Panuto: Piliin at Isulat ang letra ng
sagot sa bawat bilang. Isulat ang sagot tanong. Isulat ang iyong sagot sa inilaang tamang sagot sa patlang.
sagot sa iyong kwaderno. 1.Anong element ng sining ang patlang ng bawat bilang.
1. Ito ay matatagpuan sa ibabaw o ginagamit sa pagdisenyo ng kasuotan?
ilalim ng staff. A.Hugis at kulay 1. Ilarawan ang lakas ng kalamnan.
A.Pitch name B.Ledger Line C.Treble B. Proporsiyon __________________________________ __1. Alin ang sanhi ng dengue?
clef D.G clef C.Espasyo __________________________________ A. Virus na dala ng lamok
2. Ito ay isang mahalagang elemento D. Linya B. Ihi ng dagang sumama sa tubig
ng musika. 2.Ang kasuotan at palamuti ay 2. Magbigay ng 3 gawaing pisikal na C. Kontaminadong pagkain
A. nota B. G-Clef nagiging kaakit-akit kung nagpapatatag sa lakas ng kalamnan. D. Bacteria na nagmumula sa bulate
C. melodiya D. Iskala maganda ang _____________________, ___2. Anong sakit ang may impeksiyon sa
3. Sa pitch name, ano ang ginagamit A. Disenyo _____________________, atay?
na simbolo? B. Hugis _____________________
A. bilang B. titik C. Linya A. Alipunga
C. nota D. clef D. Porma B. Pulmonya
4. Ito ang kumakatawan sa bawat 3.Ang pagpapatungpatong ng mga C. Hepatitis
tono ng isang melody. A. melodiya B. hugis at bagay sa larawan tinatawag na
nota _______. D. Tuberculosis
C. clef D. ledger line A .Proporsiyon ___3. Anong sakit ang maaaring
5. Ano-ano ang mga pitch name sa B. Value makuha sa ihi ng daga na
guhit? C .Overlap
sumasama sa tubig?
A. E G B D F B. F A C E D. Balanse
C. B E A D D. F A C E D G 4.Sa paanong paraaan nakakalikha ng A. Amoebiasis
6. Ano-ano naman ang mga pitch isang papusyaw na kulay? B. Leptospirosis
name sa puwang? A. Pagkuskus ng pintura
C. Hepatitis
A. E G B D F B. F A C E B. Paglagay ng ibang kulay
C. B E A D D. F A C E D G C. Paghalo ng putting kulay D. Tuberculosis
D. Pagpapatuyo ng kulay ___ 4. Ito ay impeksiyon ng tubong
5.Ano ang katangian ng mga bagay sa dinadaanan ng hangin sa
larawan na mas malapit sa mga
manunuri? paghinga.
A.Mapupusyaw A. Pigsa
B .Malalaki
C.Matitingkad B. Sakit sa balat
D. Maliliit
C. Ubo
D. Sipon
___5. Alin ang maaaring maging
tagapagdala ng Amoebiasis?
A. Bulate
B. Lamok
C. Daga
D. Kuto
___6. Lumusong si Ana sa tubig
baha noong nakaraang bagyo.
Anong sakit sa balat ang nakuha ni
Ana dahil sa pagkababad sa
baha?
A. Alipunga
B. Buni
C. An-an
D. Eksema
___ 7. Alin ang tagapagdala ng sakit na
Leptospirosis?
A. Daga
B. Tuwalya
C. Dugo
D. Heringgilya (Injection)
__ 8. Anong uri ng karamdaman sa bahagi
ng katawan ang may pamamaga?
A. Ubo
B. Pigsa
C. Sipon
D. Alipunga
Panuto: Gamitin ang G clef staff sa Panuto: Magsaliksik ng disenyong Panuto: Kunin ang iyong PE notebook. Panuto: Magbigay ng limang halimbawa
ibaba bilang sanggunian ng iyong kasuotan ng mga pangkat T’boli. Gumawa ng tsart at itala ang mga ng nakahahawang sakit, ang sintomas nito
sagot. Isulat ang tamang pitch name Iprint ang larawan mula sa internet at ginagawa mo sa araw-araw na at kung paano ito maiwasan. Kopyahin ang
sa patlang ang nakikita ng owl sa loob idikit ito sa isang bond paper. nangangailangan ng lakas ng kalamnan. tsart at gawin ito sa iyong kuwaderno.
ng bawat limguhit. Sakit Sintomas Gamot
Mungkahi: Ugaliin ang paggawa ng mga 1.
J. Karagdagang Gawain para sa Takdang
ito upang mapaunlad pa ang iyong lakas 2.
Aralin at Remediation
ng kalamnan. 3.

1 3 4.
5.
.2 .
4
.. 5 .
V. MGA TALA
VI. PAGNINILAY .
A. Bilang ng mag-aaral na nakakuha ng 80% __bilang ng mag-aaral na nakakuha __bilang ng mag-aaral na nakakuha ng __bilang ng mag-aaral na nakakuha ng __bilang ng mag-aaral na nakakuha ng __bilang ng mag-aaral na nakakuha ng
sa pagtataya. ng 80% pataas 80% pataas 80% pataas 80% pataas 80% pataas
B. Bilang ng mga-aaral na nangangailangan __bilang ng mag-aaral na __bilang ng mag-aaral na __bilang ng mag-aaral na nangangailangan __bilang ng mag-aaral na nangangailangan __bilang ng mag-aaral na
ng iba pang gawain para sa remediation nangangailangan pa ng karagdagang nangangailangan pa ng karagdagang pa ng karagdagang pagsasanay o gawain pa ng karagdagang pagsasanay o gawain nangangailangan pa ng karagdagang
pagsasanay o gawain para pagsasanay o gawain para remediation para remediation para remediation pagsasanay o gawain para remediation
remediation
C. Nakatulong ba ang remediation? Bilang __Oo __Oo __Oo __Oo __Oo
ng mag-aaral na nakaunawa sa aralin. __Hindi __Hindi __Hindi __Hindi __Hindi
__bilang ng magaaral na nakaunawa __bilang ng magaaral na nakaunawa __bilang ng magaaral na nakaunawa sa __bilang ng magaaral na nakaunawa sa __bilang ng magaaral na nakaunawa sa
sa aralin sa aralin aralin aralin aralin
D. Bilang ng mga mag-aaral na __bilng ng magaaral na magpapatuloy __bilng ng magaaral na magpapatuloy __bilng ng magaaral na magpapatuloy pa __bilng ng magaaral na magpapatuloy pa __bilng ng magaaral na magpapatuloy pa
magpapatuloy sa remediation pa ng karagdagang pagsasanay sa pa ng karagdagang pagsasanay sa ng karagdagang pagsasanay sa ng karagdagang pagsasanay sa remediation ng karagdagang pagsasanay sa
remediation remediation remediation remediation
E. Alin sa mga istratehiyang pagtuturo ang Stratehiyang dapat gamitin: Stratehiyang dapat gamitin: Stratehiyang dapat gamitin: Stratehiyang dapat gamitin: Stratehiyang dapat gamitin:
nakatulong ng lubos? Paano ito nakatulong? __Koaborasyon __Koaborasyon __Koaborasyon __Koaborasyon __Koaborasyon
__Pangkatang Gawain __Pangkatang Gawain __Pangkatang Gawain __Pangkatang Gawain __Pangkatang Gawain
__ANA / KWL __ANA / KWL __ANA / KWL __ANA / KWL __ANA / KWL
__Sanhi at Bunga __Sanhi at Bunga __Sanhi at Bunga __Sanhi at Bunga __Sanhi at Bunga
__Paint Me A Picture __Paint Me A Picture __Paint Me A Picture __Paint Me A Picture __Paint Me A Picture
__I –Search __I –Search __I –Search __I –Search __I –Search
__Discussion __Discussion __Discussion __Discussion __Discussion
__Think-Pair-Share __Think-Pair-Share __Think-Pair-Share __Think-Pair-Share __Think-Pair-Share
__Role Playing/Drama __Role Playing/Drama __Role Playing/Drama __Role Playing/Drama __Role Playing/Drama
__Discovery Method __Discovery Method __Discovery Method __Discovery Method __Discovery Method
__Lecture Method __Lecture Method __Lecture Method __Lecture Method __Lecture Method
F. Anong suliranin ang aking naranasan na Mga Suliraning aking naranasan: Mga Suliraning aking naranasan: Mga Suliraning aking naranasan: Mga Suliraning aking naranasan: Mga Suliraning aking naranasan:
nasolusyunan sa tulong ng aking punungguro __Kakulangan sa makabagong __Kakulangan sa makabagong __Kakulangan sa makabagong kagamitang __Kakulangan sa makabagong kagamitang __Kakulangan sa makabagong kagamitang
at superbisor? kagamitang panturo. kagamitang panturo. panturo. panturo. panturo.
__Di-magandang pag-uugali ng mga __Di-magandang pag-uugali ng mga __Di-magandang pag-uugali ng mga bata. __Di-magandang pag-uugali ng mga bata. __Di-magandang pag-uugali ng mga bata.
bata. bata. __Mapanupil/mapang-aping mga bata __Mapanupil/mapang-aping mga bata __Mapanupil/mapang-aping mga bata
__Mapanupil/mapang-aping mga bata __Mapanupil/mapang-aping mga bata __Kakulangan sa Kahandaan ng mga bata __Kakulangan sa Kahandaan ng mga bata __Kakulangan sa Kahandaan ng mga bata
__Kakulangan sa Kahandaan ng mga __Kakulangan sa Kahandaan ng mga lalo na sa pagbabasa. lalo na sa pagbabasa. lalo na sa pagbabasa.
bata lalo na sa pagbabasa. bata lalo na sa pagbabasa. __Kakulangan ng guro sa kaalaman ng __Kakulangan ng guro sa kaalaman ng __Kakulangan ng guro sa kaalaman ng
__Kakulangan ng guro sa kaalaman __Kakulangan ng guro sa kaalaman ng makabagong teknolohiya makabagong teknolohiya makabagong teknolohiya
ng makabagong teknolohiya makabagong teknolohiya __Kamalayang makadayuhan __Kamalayang makadayuhan __Kamalayang makadayuhan
__Kamalayang makadayuhan __Kamalayang makadayuhan

G. Anong kagamitan ang aking nadibuho na Pagpapanuod ng video presentation Pagpapanuod ng video presentation Pagpapanuod ng video presentation Pagpapanuod ng video presentation Pagpapanuod ng video presentation
nais kong ibahagi sa mga kapwa ko guro? __Paggamit ng Big Book __Paggamit ng Big Book __Paggamit ng Big Book __Paggamit ng Big Book __Paggamit ng Big Book
__Tarpapel __Tarpapel __Tarpapel __Tarpapel __Tarpapel
__Instraksyunal na material __Instraksyunal na material __Instraksyunal na material __Instraksyunal na material __Instraksyunal na material

Inihanda ni: Sinuri:

Guro Dalubguro II

Binigyang pansin:
Punong-guro IV

You might also like