You are on page 1of 10

Paaralan Concepcion East Central Elementary School Baitang/Antas

Guro Berna G. Cordero Asignatura


GRADES 1 TO 12
July 4,2016
DAILY LESSON LOG Petsa/Oras Markahan

Lunes Martes Miyerkules Huwebes


Tiyakin ang pagtatamo ng layunin sa bawat linggo na nakaangkla sa Gabay sa Kurikulum. Sundin ang pamamaraan upang matamo ang layunin, maaari ring magdagdag ng iba pang gawain sa paglinang ng Pamantayang Pangkaalaman at Kasanayan. Tinatay ito gamit ang mga is
I. LAYUNIN Ganap na mahuhubog ang mga mag-aaral at mararamdaman ang kahalagahan ng bawat aralin dahil ang mga layunin sa bawat linggo ay mula sa Gabay sa Kurikulum at huhubugin ang bawat kasanayan at nilalaman.

*Demonstrates understanding of
*Demonstrates understanding of *Demonstrates understanding of lines, texture,
participation and assessment of *Understands the importance of reading food
A. Pamantayang Pangnilalaman concepts pertaining to rhythm and and shapes; and balance of size and repetition of
physical activities and physical labels in selecting healthier and safer food.
musical symbols. motifs/patterns through drawing.
fitness.

*Creates rhythmic patterns in:


*Practices variety of culture in the community by *Understands the significance of reading and
1. simple time signatures *Participates and assesses
B. Pamantayan sa Pagganap way of attire, body accessories, religious practices interpreting food label in selecting healthier
2. simple performance in physical activities.
and lifestyle. and safer food.
one-measure ostinato pattern

MU4RH-Ic-4 Demonstrates the meaning A4EL-Ic Adapts an indigenous cultural motif into a
C. Mga Kasanayan sa Pagkatuto PE4PF-Ia-16 Describes the H4N-Ia-22 Identifies information provided on
of rhythmic patterns by clapping in time contemporary design through crayon etching
Isulat ang code ng bawat kasanayan physical actitvity pyramid. the food label.
signatures 2/4, 3/4, 4/4. technique.

Ang nilalaman ay ang mga aralin sa bawat linggo. Ito ang paksang nilalayong ituro ng guro na mula sa Gabay sa Kurikulum. Maaari ito tumagal ng isa hanggang dalawang linggo.

II. NILALAMAN Ang Physical Activity Pyramid


Rhythmic Patterns Mga Katutubong Disenyo Reading Food Labels
Guide para sa Batang Pilipino

KAGAMITANG PANTURO Itala ang mga Kagamitang Panturo gagamitin sa bawat araw. Gumamit ng iba't ibang kagamitan upang higit na mapukawa ang interes at pagkatuto ng mga mag-aaral.

A. Sanggunian

1. Mga pahina sa Gabay ng Guro 15-18 205-207 p. 3-5 18-21

2. Mga pahina sa Kagamitang Pang-


15-18 158-161 p. 3-10 38-47
Mag- aaral

3. Mga pahina sa Teksbuk

4. Karagdagang Kagamitan mula sa


portal ng Learning Resource

B. Iba pang Kagamitang Panturo

Lunes Martes Miyerkules Huwebes


Gawin ang pamamaraang ito ng buong linggo at tiyakin na may gawain sa bawat araw. Para sa holistikong pagkahubog, gabayan ang mga mag-aaral gamit ang mga istratehiya ng formative assessment. Magbigay ng maraming pagkakataon sa pagtuklas ng bagong kaalaman, m
III. PAMAMARAAN ng dating kaalaman na inuugnay sa kanilang pang- araw- araw na karanasan
Itanong kung ano- anong mga
Napag-aralan na natin ang iba't ibang disenyo ng
gawaing pisikal ang kanilang
mga kultural na pamayanan tulad ng Luzon,
A. Balik- Aral sa nakaraang aralin Ano-ano ang iba't- ibang uri ng mga natatandaan at natutuhan sa Ipalabas sa mga mag-aaral ang mga
Visayas, at Mindanao. Ibigay ang pagkakaibaiba ng
at/o pagsisimula ng bagong aralin. nota? Ikatlong Baitang. Talakayin ang paboritong pagkain at inumin.
kanilang mga disenyo sa kanilang mga kagamitan
halaga nang patuloy na paggawa
at pananamit.
ng mga gawaing pisikal.
Makinig ng isang recording ng isang Ipakita sa mga mag-aaral ang
Magpakita ng larawan ng iba't- ibang disenyong
waltz tulad ng "Waltz of the Blue Physical Activity Pyramid Guide
etniko. Ipasabi sa mga bata kung anong uri ito ng Magtawag ng mga mag-aaral upang sumuri
B. Paghahabi sa layunin ng aralin Danube" at maaaring umindak ang mga para sa Batang Pilipino at itanong
disenyo at anong pangkat- etniko ang may gawa ng kaniyang pagkaing makalagay sa pakete.
bata habang nakikinig. Bakit kung ano ang masasabi nila
nito.
kinagigiliwan ang batang magalang? tungkol dito.
Ipaliwanag ang gamit ng Physical
Ipakita ang tsart ng awiting "Batang
Activity Pyramid Guide para sa
Magalang". Iparirinig ng guro ang awit sa
Batang Pilipino at kung ano ang
mga mag-aaral. Bibigkasin ng mga mag-
C. Pag-uugnay ng mga halimbawa sa maitutulong nito sa kalusugan ng Igayak ang mga mag-aaral sa larawan ng
aaral ang titik ng awitin ayon sa tamang Sumangguni sa LM, ALAMIN
bagong aralin mga mag-aaral na kasalukuyang Nutrition Facts na pag-aralan sa LM.
rhythm. Ituro ang awit sa pamamagitan
na kasalukuyang aktibo at
ng note method. Aawitin ng mga mag-
kasalukuyang hindi gaanong
aaral ang "Batang Magalang".
aktibo.
D. Pagtalakay ng bagong konsepto Ano ang time signature ng awitin? Ilan Aling mga gawain sa tsart ang
Talakayin ang bawat bahagi ng Nutrition
at paglalahad ng bagong kasanayan ang bilang sa bawat measure? Tukuyin Sumangguni sa LM, GAWIN ginagawa mo na naaayon sa
Facts.
#1 ang bilang ng kumpas ng bawat note. rekomendasyon ng pyramid?

Isang grupo ng mag-aaral ang


magtatapik ng beat habang isang grupo Aling mga gawain ang sa tingin mo
ng mag-aaral ang papalakpak ng ay dapat mong dalasan pa ang
E. Pagtalakay ng bagong konsepto at
rhythmic pattern ng unang apat na paggawa? Alin ang dapat mong
paglalahad ng bagong kasanayan #2
measure. May tatlong bilang sa bawat bawasan ang dalas ng paggawa?
sukat ng isang rhythmic pattern na nasa Bakit?
3/4 na time signature.
Ipagawa ang gawain sa LM.
Awitin ang "Will You Dance With Me" at Huwag mag-alinlangan na baguhin
Ipasagot ang Gawain sa LM.
sabayan ng nababagay na dance step. ang iyong sagot batay sa iyong
natutuhan.

Paano ninyo ipagmamalaki at pahahalagahan ang


Sa pag-awit ng "Batang Magalang", ano
mga disenyong etniko na gawa ng mga pangkat-
ang inyong naramdaman? Bakit?
etniko?

F. Paglinang sa Kabihasaan Ang rhythmic pattern ay ang pinagsama-


(Tungo sa samang mga note at rest na binuo ayon Sumangguni sa LM, TANDAAN
Formative Assessment) sa nakasaad na time signature.

G. Paglalapat ng aralin sa pang- Isulat ang angkop na rhythmic pattern ng


Sumangguni sa LM, SURIIN Ipagawa ang gawain sa LM. Ipasagot ang gawain sa LM.
araw- araw na buhay mga lyrics ng awitin.
Lumikha ng sariling rhythmic pattern sa
time signature na 3/4. Isulat ito sa
Ipapuno sa mga mag-aaral ang pangungusap
H. Paglalahat ng Aralin inyong papel. Lagyan ng bilang ng
sa LM.
kumpas ang bawat note na bumubuo sa
isang measure.
Ipasagot sa mga mag-aaral ang mga tanong sa
I. Pagtataya ng Aralin Refer to LM, Do and Learn Gawin Mo ng LM, pp. 45-46
p.30 ng LM

J. Karagdagang gawain para sa


takdang- aralin at remediation

IV. Mga Tala


Lunes Martes Miyerkules Huwebes
Magnilay sa iyong mga istratehiyang pagtuturo. Tayain ang paghubog ng iyong mga mag-aaral sa bawat linggo. Paano mo ito naisakatuparan? Ano pang tulong ang maaari mong gawin upang sila'y matulungan? Tukuyin ang maaari mong itanong/ ilahad sa iyong superbisor sa a
V. Pagninilay iyo sa inyong pagkikita.

A. Bilang ng mag- aaral na nakakuha ng 80%


sa pagtataya

B. Bilang ng mag- aaral na nangangailangan


Reflect on your teaching and assess yourself as a teacher. Think about your students' progress this week. What works? What else needs to be done to help the students learn? Identify what help your instructional supervisors can provide for you so when you meet them, you
ng iba pang gawain para sa remediation

C. Nakatulong ba ang remedial? Bilang ng


mag- aaral na nakaunawa sa aralin

D. Bilang ng mga mag-aaral na magpapatuloy


sa remediation

E. Alin sa mga istratehiyang pagtuturo


nakatulong ng lubos? Paano ito nakatulong?
F. Anong suliranin ang aking naranasan na
solusyunan sa tulong ng aking punong- guro
at superbisor?
G. Anong kagamitang panturo ang aking
nadibuho na nais kong ibahagi sa mga kapwa
ko guro?
F. What difficulties did I encounter which my
principal or supervisor can help me solve?

G. What innovation or localized materials did I


use/ discover which I wish to share with other
teachers?

Checked by:

ELENITA S. SANTIANO
ESP-1
Grade 4
MAPEH

Una

Biyernes
yan. Tinatay ito gamit ang mga istratehiya ng Formative Assessment.

*Demonstrates understanding of concepts


pertaining to rhythm and musical symbols.

*Creates rhythmic patterns in:


1. simple time signatures
2. simple one-measure
ostinato pattern

MU4RH-Ic-4 Demonstrates the meaning of


rhythmic patterns by clapping in time
signatures 2/4, 3/4, 4/4.

Rhythmic Patterns

15-18

15-18

Biyernes
agtuklas ng bagong kaalaman, mag-isip ng analitikal at kusang magtaya

Ano-ano ang iba't- ibang uri ng mga nota?

Makinig ng isang recording ng isang waltz


tulad ng "Waltz of the Blue Danube" at
maaaring umindak ang mga bata habang
nakikinig. Bakit kinagigiliwan ang batang
magalang?
Ipakita ang tsart ng awiting "Batang
Magalang". Iparirinig ng guro ang awit sa mga
mag-aaral. Bibigkasin ng mga mag-aaral ang
titik ng awitin ayon sa tamang rhythm. Ituro
ang awit sa pamamagitan ng note method.
Aawitin ng mga mag-aaral ang "Batang
Magalang".
Ano ang time signature ng awitin? Ilan ang
bilang sa bawat measure? Tukuyin ang bilang
ng kumpas ng bawat note.

Isang grupo ng mag-aaral ang magtatapik ng


beat habang isang grupo ng mag-aaral ang
papalakpak ng rhythmic pattern ng unang
apat na measure. May tatlong bilang sa bawat
sukat ng isang rhythmic pattern na nasa 3/4
na time signature.

Awitin ang "Will You Dance With Me" at


sabayan ng nababagay na dance step.

Sa pag-awit ng "Batang Magalang", ano ang


inyong naramdaman? Bakit?

Ang rhythmic pattern ay ang pinagsama-


samang mga note at rest na binuo ayon sa
nakasaad na time signature.

Isulat ang angkop na rhythmic pattern ng


mga lyrics ng awitin.

Lumikha ng sariling rhythmic pattern sa time


signature na 3/4. Isulat ito sa inyong papel.
Lagyan ng bilang ng kumpas ang bawat note
na bumubuo sa isang measure.
Biyernes
/ ilahad sa iyong superbisor sa anumang tulong na maaari nilang ibigay sa

u so when you meet them, you can ask them relevant questions.
School Concepcion East Central Elementary School Grade Level Grade 4
Teacher Berna G. Cordero Learning Area English; EsP; AP; MAPEH
GRADES 1 TO 12
July 5,2016
DAILY LESSON LOG Teaching Dates and Time Quarter First Quarter

English Edukasyon sa Pagpapakatao Araling Panlipunan MAPEH - Arts


Objectives must be met over the week and connected to the curriculum standards. To meet the objectives, necessary procedures must be followed and if needed, additional lessons, exercises and remedial activities may be done for developing content knowledge and competencies. These are
I. OBJECTIVES assessed using Formative Assessment strategies. Valuing objectives support the learning of content and competencies and enable children to find significance and joy in learning the lessons. Weekly objectives shall be derived form the curriculum guides.

*Naipamamalas ang pag-unawa sa kahalagahan ng


*Demonstrates understanding of verbal cues for pagkakaroon ng katatagan ng loob, mapanuring
clear expression of ideas. pag-iisip, pagkamatiyaga, pagkamapagtiis, *Naipamamalas ang pang-unawa sa
A. Content Standards *Demonstrates pagkabukas-isip, pagkamahinahon at pagmamahal pagkakakilanlan ng bansa ayon sa mga katangiang
understanding that English is stress- timed sa katotohanan na magpapalaya sa anumang heograpikal gamit ang mapa.
language to achieve accuracy and automaticity. alalahanin sa buhay ng tao bilang kasapi ng
pamilya.
*Actively creates and participates in oral theme-
*Naisasagawa nang may mapanuring pag-iisip ang *Naipamamalas ang kasanayan sa paggamit ng
based activities.
B. Performance Standards tamang pamamaraan/ pamantayan sa pagtuklas ng mapa sa pagtukoy ng iba't ibang lalawigan at
* Reads aloud text with accuracy and
katotohanan. rehiyon ng bansa.
automaticity.

EN4OL-Ia-d-2 Speak clearly using appropriate


pronunciation and intonation (poems, chants, EsP4PKP-Ie-g-25 Nakapagninilay- nilay ng AP4-AAB-Ie-f-8 Napapaliwanag na ang klima ay
C. Learning Competencies/ Objectives rhymes, riddles). katotohanan mula sa mga balitang napakinggan at may kinalaman sa uri ng mga pananim at hayop sa
Wite the LC code for each
EN4F-Id-4 Read words, phrases, palatastas na nabasa o narinig. Pilipinas.
poems or stories with long vowel o sound.
Content is what the lesson is all about. It pertains to the subject matter that the teacher aims to teach in the CG, the content can be tackled in a week or two.

II. CONTENT Ang Kinalaman ng Klima sa mga Uri ng Pananim at


Long o sound Magiging Mapanuri Ako! Mga Katutubong Disenyo
Hayop sa Pilipinas

III. LEARNING RESOURCES List the materials to be used in different days. Varied sources of materials sustain children's interest in the lesson and in learning. Ensure that there is a mix of concrete and manipulative materials as well as paper- based materials. Hands- on learning promotes concept development.

A. References

1. Teacher's Guide pages 48-50 14-18 18-21

2. Learner's Materials pages 32-34 28-37 38-47

3. Textbook pages

4. Additional Materials from Learning


Resource (LR) portal

B. Other Learning Resources


School Concepcion East Central Elementary School Grade Level Grade 4
Teacher Berna G. Cordero Learning Area English; EsP; AP; MAPEH
GRADES 1 TO 12
July 6,2016
DAILY LESSON LOG Teaching Dates and Time Quarter First Quarter

English Edukasyon sa Pagpapakatao Araling Panlipunan MAPEH - P.E.


Objectives must be met over the week and connected to the curriculum standards. To meet the objectives, necessary procedures must be followed and if needed, additional lessons, exercises and remedial activities may be done for developing content knowledge and competencies. These are
I. OBJECTIVES assessed using Formative Assessment strategies. Valuing objectives support the learning of content and competencies and enable children to find significance and joy in learning the lessons. Weekly objectives shall be derived form the curriculum guides.

*Naipamamalas ang pag-unawa sa kahalagahan ng


pagkakaroon ng katatagan ng loob, mapanuring
pag-iisip, pagkamatiyaga, pagkamapagtiis, *Naipamamalas ang pang-unawa sa
*Demonstrate understanding of text elements to
A. Content Standards pagkabukas-isip, pagkamahinahon at pagmamahal pagkakakilanlan ng bansa ayon sa mga katangiang
comprehend various texts.
sa katotohanan na magpapalaya sa anumang heograpikal gamit ang mapa.
alalahanin sa buhay ng tao bilang kasapi ng
pamilya.

*Naisasagawa nang may mapanuring pag-iisip ang *Naipamamalas ang kasanayan sa paggamit ng
*Use knowledge of text types to correctly
B. Performance Standards tamang pamamaraan/ pamantayan sa pagtuklas ng mapa sa pagtukoy ng iba't ibang lalawigan at
distinguish literary from informational texts.
katotohanan. rehiyon ng bansa.
EsP4PKP-Ie-g-25 Nakapagninilay- nilay ng AP4-AAB-Ie-f-8 Napapaliwanag na ang klima ay
C. Learning Competencies/ Objectives EN4RC-Id-e-3 Sequence events in a story or
katotohanan mula sa mga balitang napakinggan at may kinalaman sa uri ng mga pananim at hayop sa
Wite the LC code for each narrative.
palatastas na nabasa o narinig. Pilipinas.
Content is what the lesson is all about. It pertains to the subject matter that the teacher aims to teach in the CG, the content can be tackled in a week or two.

II. CONTENT Ang Kinalaman ng Klima sa mga Uri ng Pananim at


Sequencing Events Magiging Mapanuri Ako!
Hayop sa Pilipinas

III. LEARNING RESOURCES List the materials to be used in different days. Varied sources of materials sustain children's interest in the lesson and in learning. Ensure that there is a mix of concrete and manipulative materials as well as paper- based materials. Hands- on learning promotes concept development.

A. References

1. Teacher's Guide pages 50-51 14-18 18-21

2. Learner's Materials pages 35-36 28-37 38-47

3. Textbook pages

4. Additional Materials from Learning


Resource (LR) portal

B. Other Learning Resources


School Concepcion East Central Elementary School Grade Level Grade 4
Teacher Berna G. Cordero Learning Area English; EsP; AP; MAPEH
GRADES 1 TO 12
July 7,2016
DAILY LESSON LOG Teaching Dates and Time Quarter First Quarter

English Edukasyon sa Pagpapakatao Araling Panlipunan MAPEH - Health


Objectives must be met over the week and connected to the curriculum standards. To meet the objectives, necessary procedures must be followed and if needed, additional lessons, exercises and remedial activities may be done for developing content knowledge and competencies. These are
I. OBJECTIVES assessed using Formative Assessment strategies. Valuing objectives support the learning of content and competencies and enable children to find significance and joy in learning the lessons. Weekly objectives shall be derived form the curriculum guides.

*Naipamamalas ang pag-unawa sa kahalagahan ng


*Demonstrates understanding of English grammar pagkakaroon ng katatagan ng loob, mapanuring
and usage in speaking or writing. pag-iisip, pagkamatiyaga, pagkamapagtiis, *Naipamamalas ang pang-unawa sa
A. Content Standards *Demonstrates pagkabukas-isip, pagkamahinahon at pagmamahal pagkakakilanlan ng bansa ayon sa mga katangiang
understanding of library skills to research on a sa katotohanan na magpapalaya sa anumang heograpikal gamit ang mapa.
variety of topics. alalahanin sa buhay ng tao bilang kasapi ng
pamilya.

*Uses the classes of words aptly in various oral


*Naisasagawa nang may mapanuring pag-iisip ang *Naipamamalas ang kasanayan sa paggamit ng
and written discourse.
B. Performance Standards tamang pamamaraan/ pamantayan sa pagtuklas ng mapa sa pagtukoy ng iba't ibang lalawigan at
*Uses library skills to gather appropriate and
katotohanan. rehiyon ng bansa.
relevant information.
EN4G-Id-3 Use count and mass nouns.
EsP4PKP-Ie-g-25 Nakapagninilay- nilay ng AP4-AAB-Ie-f-8 Napapaliwanag na ang klima ay
C. Learning Competencies/ Objectives EN4SS-Id-
katotohanan mula sa mga balitang napakinggan at may kinalaman sa uri ng mga pananim at hayop sa
Wite the LC code for each 4 Arrange words with the same first letter but with
palatastas na nabasa o narinig. Pilipinas.
a different second letter in alphabetical order.
Content is what the lesson is all about. It pertains to the subject matter that the teacher aims to teach in the CG, the content can be tackled in a week or two.

II. CONTENT Ang Kinalaman ng Klima sa mga Uri ng Pananim at


Mass and Count Nouns Magiging Mapanuri Ako!
Hayop sa Pilipinas

III. LEARNING RESOURCES List the materials to be used in different days. Varied sources of materials sustain children's interest in the lesson and in learning. Ensure that there is a mix of concrete and manipulative materials as well as paper- based materials. Hands- on learning promotes concept development.

A. References

1. Teacher's Guide pages 51-53 14-18 18-21

2. Learner's Materials pages 38-39 28-37 38-47

3. Textbook pages

4. Additional Materials from Learning


Resource (LR) portal

B. Other Learning Resources


School Concepcion East Central Elementary School Grade Level Grade 4
Teacher Berna G. Cordero Learning Area English; EsP; AP; MAPEH
GRADES 1 TO 12
July 8,2016
DAILY LESSON LOG Teaching Dates and Time Quarter First Quarter

English Edukasyon sa Pagpapakatao Araling Panlipunan MAPEH - Music


Objectives must be met over the week and connected to the curriculum standards. To meet the objectives, necessary procedures must be followed and if needed, additional lessons, exercises and remedial activities may be done for developing content knowledge and competencies. These are
I. OBJECTIVES assessed using Formative Assessment strategies. Valuing objectives support the learning of content and competencies and enable children to find significance and joy in learning the lessons. Weekly objectives shall be derived form the curriculum guides.

*Naipamamalas ang pag-unawa sa kahalagahan ng


pagkakaroon ng katatagan ng loob, mapanuring
*Demonstrates understanding of the importance of pag-iisip, pagkamatiyaga, pagkamapagtiis, *Naipamamalas ang pang-unawa sa
A. Content Standards using varied sources of information to support pagkabukas-isip, pagkamahinahon at pagmamahal pagkakakilanlan ng bansa ayon sa mga katangiang
writing. sa katotohanan na magpapalaya sa anumang heograpikal gamit ang mapa.
alalahanin sa buhay ng tao bilang kasapi ng
pamilya.

*Naisasagawa nang may mapanuring pag-iisip ang *Naipamamalas ang kasanayan sa paggamit ng
*Uses varied sources of information to support
B. Performance Standards tamang pamamaraan/ pamantayan sa pagtuklas ng mapa sa pagtukoy ng iba't ibang lalawigan at
writing.
katotohanan. rehiyon ng bansa.

EsP4PKP-Ie-g-25 Nakapagninilay- nilay ng AP4-AAB-Ie-f-8 Napapaliwanag na ang klima ay


C. Learning Competencies/ Objectives EN4WC-Id-3 Write 2- 3 step directions using signal
katotohanan mula sa mga balitang napakinggan at may kinalaman sa uri ng mga pananim at hayop sa
Wite the LC code for each words.
palatastas na nabasa o narinig. Pilipinas.
Content is what the lesson is all about. It pertains to the subject matter that the teacher aims to teach in the CG, the content can be tackled in a week or two.

II. CONTENT Ang Kinalaman ng Klima sa mga Uri ng Pananim at


Two- to- three step directions with signal words Magiging Mapanuri Ako!
Hayop sa Pilipinas

III. LEARNING RESOURCES List the materials to be used in different days. Varied sources of materials sustain children's interest in the lesson and in learning. Ensure that there is a mix of concrete and manipulative materials as well as paper- based materials. Hands- on learning promotes concept development.

A. References

1. Teacher's Guide pages 53-54 14-18 18-21

2. Learner's Materials pages 40 28-37 38-47

3. Textbook pages

4. Additional Materials from Learning


Resource (LR) portal

B. Other Learning Resources

You might also like