You are on page 1of 10

Paaralan CNCEPCION EAST CENTRAL E/S Baitang/Antas

GRADES 1 TO 12
Guro BERNA G. CORDERO Asignatura
DAILY LESSON LOG

(Pang-araw-araw na Petsa/Oras Markahan


Tala sa Pagtuturo)

Lunes Martes Miyerkules Huwebes


Objectives must be met over the week and connected to the curriculum standards. To meet the objectives, necessary procedures must be followed and if needed, additional lessons, exercises and remedial activities may be done for developing content knowledge and compete
I. LAYUNIN using Formative Assessment strategies. Valuing objectives support the learning of content and competencies and enable children to find significance and joy in learning the lessons. Weekly objectives shall be derived form the curriculum guides.

*Naipamamalas ang pag-unawa sa


*Naipamamalas ang pag-unawa sa *Naipamamalas ang pag-unawa sa *Naipamamalas ang pag-unawa sa
kahalagahan ng pagkakaroon ng
kahalagahan ng pagkakaroon ng katatagan kahalagahan ng pagkakaroon ng kahalagahan ng pagkakaroon ng katatagan
katatagan ng loob, mapanuring pag-
ng loob, mapanuring pag-iisip, katatagan ng loob, mapanuring pag- ng loob, mapanuring pag-iisip,
iisip, pagkamatiyaga, pagkamapagtiis,
pagkamatiyaga, pagkamapagtiis, iisip, pagkamatiyaga, pagkamapagtiis, pagkamatiyaga, pagkamapagtiis,
A. Pamantayang Pangnilalaman pagkabukas-isip, pagkamahinahon at
pagkabukas-isip, pagkamahinahon at pagkabukas-isip, pagkamahinahon at pagkabukas-isip, pagkamahinahon at
pagmamahal sa katotohanan na
pagmamahal sa katotohanan na pagmamahal sa katotohanan na pagmamahal sa katotohanan na
magpapalaya sa anumang alalahanin
magpapalaya sa anumang alalahanin sa magpapalaya sa anumang alalahanin sa magpapalaya sa anumang alalahanin sa
sa buhay ng tao bilang kasapi ng
buhay ng tao bilang kasapi ng pamilya. buhay ng tao bilang kasapi ng pamilya. buhay ng tao bilang kasapi ng pamilya.
pamilya.

*Naisasagawa nang may mapanuring *Naisasagawa nang may mapanuring


*Naisasagawa nang may mapanuring pag- *Naisasagawa nang may mapanuring pag-
pag-iisip ang tamang pamamaraan/ pag-iisip ang tamang pamamaraan/
B. Pamantayan sa Pagganap iisip ang tamang pamamaraan/ pamantayan iisip ang tamang pamamaraan/ pamantayan
pamantayan sa pagtuklas ng pamantayan sa pagtuklas ng
sa pagtuklas ng katotohanan. sa pagtuklas ng katotohanan.
katotohanan. katotohanan.

EsP4PKP-Ie-g-25 Nakapagninilay- nilay ng EsP4PKP-Ie-g-25 Nakapagninilay- nilay EsP4PKP-Ie-g-25 Nakapagninilay- nilay EsP4PKP-Ie-g-25 Nakapagninilay- nilay ng
C. Mga Kasanayan sa Pagkatuto katotohanan mula sa mga balitang ng katotohanan mula sa mga balitang ng katotohanan mula sa mga balitang katotohanan mula sa mga balitang
Isulat ang code ng bawat kasanayan napakinggan at palatastas na nabasa o napakinggan at palatastas na nabasa o napakinggan at palatastas na nabasa o napakinggan at palatastas na nabasa o
narinig. narinig. narinig. narinig.
Content is what the lesson is all about. It pertains to the subject matter that the teacher aims to teach in the CG, the content can be tackled in a week or two.

II. NILALAMAN
Magiging Mapanuri Ako! Magiging Mapanuri Ako! Magiging Mapanuri Ako! Magiging Mapanuri Ako!

KAGAMITANG PANTURO List the materials to be used in different days. Varied sources of materials sustain children's interest in the lesson and in learning. Ensure that there is a mix of concrete and manipulative materials as well as paper- based materials. Hands- on learning promotes concept de

A. Sanggunian

1. Mga pahina sa Gabay ng Guro 14-18 14-18 14-18 14-18

2. Mga pahina sa Kagamitang Pang-


28-37 28-37 28-37 28-37
Mag- aaral

3. Mga pahina sa Teksbuk

4. Karagdagang Kagamitan mula sa


portal ng Learning Resource

B. Iba pang Kagamitang Panturo


III. PAMAMARAAN
A. Balik- Aral sa nakaraang aralin at/o
Lunes Martes Miyerkules Huwebes
pagsisimula ng bagong aralin.
These steps should be done across the week. Spread out the activities appropriately so that students will learn well. Always be guided by demonstration of learning by the student which you can infer from formative assessment activities. Sustain learning systematically by prov
B. Paghahabi sa layunin ng aralin multiple ways to learn new things, practice their learning, question their learning processes, and draw conclusions about what they learned in relation to their life experiences and previous knowledge. Indicate the time allotment for each step.

C. Pag-uugnay ng mga halimbawa sa


Alamin Natin Isagawa Natin Isapuso Natin Isabuhay Natin
bagong aralin
Sa pagkilala sa mga kayang magawa,
Makatutulong sa pagkilala ng
D. Pagtalakay ng bagong konsepto at Ipabasa sa mga mag-aaral ang kuwento na mapapansin na madaling maisusulat Ipagawa ang Isabuhay Natin sa Kagamitan
mapanuring pag-iisip ang mga gawain
paglalahad ng bagong kasanayan #1 pinamagatang "Ang Balita ni Tatay Nato". ng mga mag-aaral ang kaya nilang ng Mag-aaral.
sa Isagawa Natin.
gawin.

Pagsumikapang maipadama sa mga mag- Ipagawa sa kuwaderno ng mga mag-


E. Pagtalakay ng bagong konsepto at Ang bahaging ito ng talakayan ay dapat na
aaral ang kanilang mga naisin sa buhay na aaral ang Gawain 1 sa Isagawa Natin sa Ipagawa ang Isapuso Natin
paglalahad ng bagong kasanayan #2 pagpapalalim ng tinalakay na paksa.
kaya nilang gawin sa kanilang edad. LM.

Ipasulat sa loob ng kahon ang mga Gagawa ang guro ng dart board. Dito
balitang kanilang napakinggan o ay ilalagay ng mag-aaral ang kaniyang Ipabigkas sa mag-aaral nang may lakas,
nabasa. Isulat ito sa kahon ng sarili sa pamamagitan ng paglalagay sigla at may damdamin ang tulang
Magandang Balita at Mapanghamong ng puso sa numero ng pagiging pinamagatang "Mapanuri Ako".
Balita. mapanuri.

F. Paglinang sa Kabihasaan Patnubayan ang mga mag-aaral na


(Tungo sa Formative maisagawa ang Gawain 2 na Mini
Assessment) Presscon.
Ipaskil ang dart board ng mapanuring Bubuo ng sariling pangako ang mga mag-
G. Paglalapat ng aralin sa pang- araw- mag-aaralsa isang bahagi ng dingding aaral tungkol sa pagiging mapanuri sa
araw na buhay bilang lunsaran, pamantayan, o narinig na balita sa radyo o nabasa sa
paalaalang kaisipan sa klase. pahayagan.

Ano ang magandang balita?


H. Paglalahat ng Aralin Bigyang diin ang Tandaan Natin.
mapanghamong balita?

Ipasagot sa mga mag-aaral ang mga tanong


I. Pagtataya ng Aralin Gawain 3 sa Kagamitan ng Mag-aaral
sa p.30 ng LM

J. Karagdagang gawain para sa


takdang- aralin at remediation

IV. Mga Tala


V. Pagninilay Lunes Martes Miyerkules Huwebes
A. Bilang ng mag- aaral na nakakuha ng 80% sa
pagtataya
B. Bilang ng mag- aaral na nangangailangan ng Reflect on your teaching and assess yourself as a teacher. Think about your students' progress this week. What works? What else needs to be done to help the students learn? Identify what help your instructional supervisors can provide for you so when you meet them, you c
iba pang gawain para sa remediation questions.

C. Nakatulong ba ang remedial? Bilang ng mag-


aaral na nakaunawa sa aralin

D. Bilang ng mga mag-aaral na magpapatuloy sa


remediation

E. Alin sa mga istratehiyang pagtuturo nakatulong


ng lubos? Paano ito nakatulong?

F. Anong suliranin ang aking naranasan na


solusyunan sa tulong ng aking punong- guro at
superbisor?

G. Anong kagamitang panturo ang aking


nadibuho na nais kong ibahagi sa mga kapwa ko
guro?

Checked by:

ELENITA S. SANTIANO
ESP-1
4
ESP

UNA

Biyernes
ing content knowledge and competencies. These are assessed
des.

*Naipamamalas ang pag-unawa sa


kahalagahan ng pagkakaroon ng
katatagan ng loob, mapanuring pag-
iisip, pagkamatiyaga, pagkamapagtiis,
pagkabukas-isip, pagkamahinahon at
pagmamahal sa katotohanan na
magpapalaya sa anumang alalahanin
sa buhay ng tao bilang kasapi ng
pamilya.

*Naisasagawa nang may mapanuring


pag-iisip ang tamang pamamaraan/
pamantayan sa pagtuklas ng
katotohanan.

EsP4PKP-Ie-g-25 Nakapagninilay- nilay


ng katotohanan mula sa mga balitang
napakinggan at palatastas na nabasa o
narinig.

Magiging Mapanuri Ako!

s- on learning promotes concept development.

14-18

28-37
Biyernes
ustain learning systematically by providing students with
p.

Subukin Natin

Ipahanda sa mga mag-aaral ang


kanilang sagutang papel at ipasagot
ang Subukin Natin na nasa Kagamitan
ng Mag-aaral.

Subukin Natin p. 37 ng LM

Biyernes
you so when you meet them, you can ask them relevant
School Concepcion East Central Elementary School Grade Level Grade 4
Teacher Berna G. Cordero Learning Area English; EsP; AP; MAPEH
GRADES 1 TO 12
July 5,2016
DAILY LESSON LOG Teaching Dates and Time Quarter First Quarter

English Edukasyon sa Pagpapakatao Araling Panlipunan MAPEH - Arts


Objectives must be met over the week and connected to the curriculum standards. To meet the objectives, necessary procedures must be followed and if needed, additional lessons, exercises and remedial activities may be done for developing content knowledge and competencies. These are
I. OBJECTIVES assessed using Formative Assessment strategies. Valuing objectives support the learning of content and competencies and enable children to find significance and joy in learning the lessons. Weekly objectives shall be derived form the curriculum guides.

*Naipamamalas ang pag-unawa sa kahalagahan ng


*Demonstrates understanding of verbal cues for pagkakaroon ng katatagan ng loob, mapanuring
clear expression of ideas. pag-iisip, pagkamatiyaga, pagkamapagtiis, *Naipamamalas ang pang-unawa sa *Demonstrates understanding of lines, texture,
A. Content Standards *Demonstrates pagkabukas-isip, pagkamahinahon at pagmamahal pagkakakilanlan ng bansa ayon sa mga katangiang and shapes; and balance of size and repetition of
understanding that English is stress- timed sa katotohanan na magpapalaya sa anumang heograpikal gamit ang mapa. motifs/patterns through drawing.
language to achieve accuracy and automaticity. alalahanin sa buhay ng tao bilang kasapi ng
pamilya.
*Actively creates and participates in oral theme-
*Naipamamalas ang kasanayan sa paggamit ng *Practices variety of culture in the community by
based activities.
B. Performance Standards mapa sa pagtukoy ng iba't ibang lalawigan at way of attire, body accessories, religious practices
* Reads aloud text with accuracy and
rehiyon ng bansa. and lifestyle.
automaticity.

EN4OL-Ia-d-2 Speak clearly using appropriate


pronunciation and intonation (poems, chants, AP4-AAB-Ie-f-8 Napapaliwanag na ang klima ay A4EL-Ic Adapts an indigenous cultural motif into a
C. Learning Competencies/ Objectives rhymes, riddles). may kinalaman sa uri ng mga pananim at hayop sa contemporary design through crayon etching
Wite the LC code for each
EN4F-Id-4 Read words, phrases, Pilipinas. technique.
poems or stories with long vowel o sound.
Content is what the lesson is all about. It pertains to the subject matter that the teacher aims to teach in the CG, the content can be tackled in a week or two.

II. CONTENT Ang Kinalaman ng Klima sa mga Uri ng Pananim at


Long o sound Magiging Mapanuri Ako! Mga Katutubong Disenyo
Hayop sa Pilipinas

III. LEARNING RESOURCES List the materials to be used in different days. Varied sources of materials sustain children's interest in the lesson and in learning. Ensure that there is a mix of concrete and manipulative materials as well as paper- based materials. Hands- on learning promotes concept development.

A. References

1. Teacher's Guide pages 48-50 18-21 205-207

2. Learner's Materials pages 32-34 38-47 158-161

3. Textbook pages

4. Additional Materials from Learning


Resource (LR) portal

B. Other Learning Resources


School Concepcion East Central Elementary School Grade Level Grade 4
Teacher Berna G. Cordero Learning Area English; EsP; AP; MAPEH
GRADES 1 TO 12
July 6,2016
DAILY LESSON LOG Teaching Dates and Time Quarter First Quarter

English Edukasyon sa Pagpapakatao Araling Panlipunan MAPEH - P.E.


Objectives must be met over the week and connected to the curriculum standards. To meet the objectives, necessary procedures must be followed and if needed, additional lessons, exercises and remedial activities may be done for developing content knowledge and competencies. These are
I. OBJECTIVES assessed using Formative Assessment strategies. Valuing objectives support the learning of content and competencies and enable children to find significance and joy in learning the lessons. Weekly objectives shall be derived form the curriculum guides.

*Naipamamalas ang pang-unawa sa *Demonstrates understanding of participation and


*Demonstrate understanding of text elements to
A. Content Standards pagkakakilanlan ng bansa ayon sa mga katangiang assessment of physical activities and physical
comprehend various texts.
heograpikal gamit ang mapa. fitness.

*Naipamamalas ang kasanayan sa paggamit ng


*Use knowledge of text types to correctly *Participates and assesses performance in physical
B. Performance Standards mapa sa pagtukoy ng iba't ibang lalawigan at
distinguish literary from informational texts. activities.
rehiyon ng bansa.
AP4-AAB-Ie-f-8 Napapaliwanag na ang klima ay
C. Learning Competencies/ Objectives EN4RC-Id-e-3 Sequence events in a story or PE4PF-Ia-16 Describes the physical actitvity
may kinalaman sa uri ng mga pananim at hayop sa
Wite the LC code for each narrative. pyramid.
Pilipinas.
Content is what the lesson is all about. It pertains to the subject matter that the teacher aims to teach in the CG, the content can be tackled in a week or two.

II. CONTENT Ang Kinalaman ng Klima sa mga Uri ng Pananim at Ang Physical Activity Pyramid Guide para sa Batang
Sequencing Events Magiging Mapanuri Ako!
Hayop sa Pilipinas Pilipino

III. LEARNING RESOURCES List the materials to be used in different days. Varied sources of materials sustain children's interest in the lesson and in learning. Ensure that there is a mix of concrete and manipulative materials as well as paper- based materials. Hands- on learning promotes concept development.

A. References

1. Teacher's Guide pages 50-51 18-21 p. 3-5

2. Learner's Materials pages 35-36 38-47 p. 3-10

3. Textbook pages

4. Additional Materials from Learning


Resource (LR) portal

B. Other Learning Resources


School Concepcion East Central Elementary School Grade Level Grade 4
Teacher Berna G. Cordero Learning Area English; EsP; AP; MAPEH
GRADES 1 TO 12
July 7,2016
DAILY LESSON LOG Teaching Dates and Time Quarter First Quarter

English Edukasyon sa Pagpapakatao Araling Panlipunan MAPEH - Health


Objectives must be met over the week and connected to the curriculum standards. To meet the objectives, necessary procedures must be followed and if needed, additional lessons, exercises and remedial activities may be done for developing content knowledge and competencies. These are
I. OBJECTIVES assessed using Formative Assessment strategies. Valuing objectives support the learning of content and competencies and enable children to find significance and joy in learning the lessons. Weekly objectives shall be derived form the curriculum guides.

*Demonstrates understanding of English grammar


and usage in speaking or writing. *Naipamamalas ang pang-unawa sa
*Understands the importance of reading food
A. Content Standards *Demonstrates pagkakakilanlan ng bansa ayon sa mga katangiang
labels in selecting healthier and safer food.
understanding of library skills to research on a heograpikal gamit ang mapa.
variety of topics.

*Uses the classes of words aptly in various oral


*Naipamamalas ang kasanayan sa paggamit ng *Understands the significance of reading and
and written discourse.
B. Performance Standards mapa sa pagtukoy ng iba't ibang lalawigan at interpreting food label in selecting healthier and
*Uses library skills to gather appropriate and
rehiyon ng bansa. safer food.
relevant information.
EN4G-Id-3 Use count and mass nouns.
AP4-AAB-Ie-f-8 Napapaliwanag na ang klima ay
C. Learning Competencies/ Objectives EN4SS-Id- H4N-Ia-22 Identifies information provided on the
may kinalaman sa uri ng mga pananim at hayop sa
Wite the LC code for each 4 Arrange words with the same first letter but with food label.
Pilipinas.
a different second letter in alphabetical order.
Content is what the lesson is all about. It pertains to the subject matter that the teacher aims to teach in the CG, the content can be tackled in a week or two.

II. CONTENT Ang Kinalaman ng Klima sa mga Uri ng Pananim at


Mass and Count Nouns Magiging Mapanuri Ako! Reading Food Labels
Hayop sa Pilipinas

III. LEARNING RESOURCES List the materials to be used in different days. Varied sources of materials sustain children's interest in the lesson and in learning. Ensure that there is a mix of concrete and manipulative materials as well as paper- based materials. Hands- on learning promotes concept development.

A. References

1. Teacher's Guide pages 51-53 18-21 98-104

2. Learner's Materials pages 38-39 38-47 231-238

3. Textbook pages

4. Additional Materials from Learning


Resource (LR) portal

B. Other Learning Resources


School Concepcion East Central Elementary School Grade Level Grade 4
Teacher Berna G. Cordero Learning Area English; EsP; AP; MAPEH
GRADES 1 TO 12
July 8,2016
DAILY LESSON LOG Teaching Dates and Time Quarter First Quarter

English Edukasyon sa Pagpapakatao Araling Panlipunan MAPEH - Music


Objectives must be met over the week and connected to the curriculum standards. To meet the objectives, necessary procedures must be followed and if needed, additional lessons, exercises and remedial activities may be done for developing content knowledge and competencies. These are
I. OBJECTIVES assessed using Formative Assessment strategies. Valuing objectives support the learning of content and competencies and enable children to find significance and joy in learning the lessons. Weekly objectives shall be derived form the curriculum guides.

*Demonstrates understanding of the importance of *Naipamamalas ang pang-unawa sa


*Demonstrates understanding of concepts
A. Content Standards using varied sources of information to support pagkakakilanlan ng bansa ayon sa mga katangiang
pertaining to rhythm and musical symbols.
writing. heograpikal gamit ang mapa.

*Naipamamalas ang kasanayan sa paggamit ng *Creates rhythmic patterns in:


*Uses varied sources of information to support
B. Performance Standards mapa sa pagtukoy ng iba't ibang lalawigan at 1. simple time signatures
writing.
rehiyon ng bansa. 2. simple one-measure ostinato pattern

AP4-AAB-Ie-f-8 Napapaliwanag na ang klima ay MU4RH-Ic-4 Demonstrates the meaning of


C. Learning Competencies/ Objectives EN4WC-Id-3 Write 2- 3 step directions using signal
may kinalaman sa uri ng mga pananim at hayop sa rhythmic patterns by clapping in time signatures
Wite the LC code for each words.
Pilipinas. 2/4, 3/4, 4/4.
Content is what the lesson is all about. It pertains to the subject matter that the teacher aims to teach in the CG, the content can be tackled in a week or two.

II. CONTENT Ang Kinalaman ng Klima sa mga Uri ng Pananim at


Two- to- three step directions with signal words Magiging Mapanuri Ako! Rhythmic Patterns
Hayop sa Pilipinas

III. LEARNING RESOURCES List the materials to be used in different days. Varied sources of materials sustain children's interest in the lesson and in learning. Ensure that there is a mix of concrete and manipulative materials as well as paper- based materials. Hands- on learning promotes concept development.

A. References

1. Teacher's Guide pages 53-54 18-21 15-18

2. Learner's Materials pages 40 38-47 15-18

3. Textbook pages

4. Additional Materials from Learning


Resource (LR) portal

B. Other Learning Resources

You might also like