You are on page 1of 10

Paaralan Baitang/Antas Ikalimang Baitang

Guro Asignatura EDUKASYON SA PAGPPAAKATAO


Daily Lesson Log
Petsa Week 2 Markahan Ikaapat na Markahan
Oras

LUNES MARTES MIYERKULES HUWEBES BIYERNES


Holiday Catch-UP Friday
I. LAYUNIN
Naipamamalas ang pag- Naipamamalas ang pag-unawa sa Naipamamalas ang pag-unawa sa
unawa sa kahalagahan ng kahalagahan ng pananalig sa kahalagahan ng pananalig sa
A. Pamantayang Pangnilalaman Diyos na nagbigay ng buhay Diyos na nagbigay ng buhay
pananalig sa Diyos na
nagbigay ng buhay
Naisasabuhay ang tunay na Naisasabuhay ang tunay na Naisasabuhay ang tunay na
pasasalamat sa Diyos na pasasalamat sa Diyos na pasasalamat sa Diyos na
B. Pamantayan sa Pagganap nagkaloob ng buhay Hal. - nagkaloob ng buhay Hal. - nagkaloob ng buhay Hal. -
palagiang paggawa ng mabuti sa palagiang paggawa ng mabuti sa
palagiang paggawa ng mabuti
lahat lahat
sa lahat
1. Nakapagpapakita nang tunay 1. Nakapagpapakita nang tunay na 1. Nakapagpapakita nang tunay na
na pagmamahal sa kapwa tulad pagmamahal sa kapwa tulad ng: pagmamahal sa kapwa tulad ng:
ng: 1.1. pagsasaalang-alang sa 1.1. pagsasaalang-alang sa kapakanan
1.1. pagsasaalang-alang sa kapakanan ng kapwa at sa ng kapwa at sa kinabibilangang
kapakanan ng kapwa at sa kinabibilangang pamayanan pamayanan
C. Mga Kasanayan sa Pagkatuto kinabibilangang pamayanan 1.2. pakikiisa sa pagdarasal para sa 1.2. pakikiisa sa pagdarasal para sa
(Isulat ang code ng bawat kasanayan)
1.2. pakikiisa sa pagdarasal para kabutihan ng lahat kabutihan ng lahat
sa kabutihan ng lahat 1.3. pagkalinga at pagtulong sa 1.3. pagkalinga at pagtulong sa
1.3. pagkalinga at pagtulong sa kapwa kapwa
kapwa EsP5PD - IVa-d – 14 EsP5PD - IVa-d – 14
EsP5PD - IVa-d – 14
Sa katapusan ng araling ito, Sa katapusan ng araling ito, Sa katapusan ng araling ito,
inaasahang maisasakatuparan mo inaasahang maisasakatuparan mo ang inaasahang maisasakatuparan mo ang
ang pagpapakita nang tunay na pagpapakita nang tunay na pagpapakita nang tunay na
D. Mga Layunin sa Pagkatuto
pagmamahal sa kapuwa tulad ng pagmamahal sa kapuwa tulad ng pagmamahal sa kapuwa tulad ng
pakikiisa sa pagdarasal para sa pakikiisa sa pagdarasal para sa pakikiisa sa pagdarasal para sa
kabutihan ng lahat. kabutihan ng lahat. kabutihan ng lahat.
Pagmamahal sa Kapwa Pagmamahal sa Kapwa Pagmamahal sa Kapwa Catch-Up Friday
II. NILALAMAN

III. KAGAMITANG PANTURO


A. Sanggunian
1. Mga Pahina sa Gabay ng Guro K to 12 MELC K to 12 MELC K to 12 MELC K to 12 MELC
2. Mga Pahina sa Gabay ng Pang-mag-
aaral
3. Mga Pahina ng Teksbuk
4. Karagdagang Kagamitan mula sa Module-SDO PASAY CITY Module-SDO PASAY CITY Module-SDO PASAY CITY Module-SDO PASAY CITY See Attached Teachers Guide
Portal ng Learning Resource
B. Iba pang Kagamitang Panturo PowerPoint, Larawan PowerPoint PowerPoint, Larawan PowerPoint,art materials
IV. PAMAMARAAN
A. Balik-aral sa nakaraang aralin at/o Balik-aral: Panuto: Itanong: Catch-Up Friday
pagsisimula ng bagong aralin PANUTO: Basahin ang bawat Basahin ang pahayag at ipaliwanag
Mga pangyayri sa buhay tanong. Isulat ang titik ng tamang kung ano ang saloobin mo tungkol Sa anong paraan mo maipapakita ang
sagot. dito. pagmamahal sa iyong kapwa?

______1. Nakasalubong mo ang “Kung gusto mo ng kaligayahang


iyong kaibigan na tahimik at pang-isang oras, umidlip ka. Kung
naiyak. Ano ang gagawin mo? gusto mo ng kaligayahang pang-isang
araw, mangisda ka. Kung gusto mo
A. Kausapin siya C. Huwag ng kaligayahang pang-isang
pansinin taon, magmana ka ng yaman. Kung
B. Huwag magtanong D. gusto mo ng kaligayahang
Pabayaan nalang panghabang-buhay,
______2. Paano mo ipapakita ang tumulong ka sa iba.”
pagmamahal sa iyong lolo ay Salawikaing Tsino
lola?
A. Hayaan na magutom C.
Bibigyan ng pagkain
B. Sisigawan sila D. Pababayaan
sila
______3. Nakita mo ang iyong
nanay na nahihirapan sa pag-
aasikaso sa mga kapatid mo. Ano
ang gagawin mo?
A. Aalis ako ng bahay C.
Sisigawan ko siya
B. Di ko siya papansinin D.
Tutulungan ko ang aking nanay
______4. Nagkaroon ng sakuna
sa inyong lugar. Nasugatan ang
iyong kapitbahay.
Paano mo maipakita ang
pagtulong sa kanila?
A. Iiwasan ko siya C. Hindi ako
makikialam
B. Gagamutin ang nasugatan D.
Pababayaan ko kasi malaki na
sila
_______5. Ang kapitbahay mo ay
nawalan ng trabaho ngunit
naghahanap naman siya. Anong
tulong ang iyong maibibigay sa
kanya?
A. Bibigyan ng pagkain habang
wala pa siyang trabaho
B. Huwag pansinin
C. Pabayaan nalang siya
D. Hintayin mo na lang kung siya
ay kakatok
Suriin ang larawan Tingnan ang mga larawan. Alin sa Tingnan ang hugis sa ibaba:
mga ito ang nagpapakita ng pag-
aalala sa iba? Ipaliwanag kung bakit.

B. Paghahabi ng layunin ng aralin

Ano ang masasabi mo sa Ano ang masasabi mo sa hugis na


larawan? iyan?

Kung ikaw ang nagdarasal ano Kung ang hugis na iyan ay


ang iyong ipinapanalangin? sumisimbolo sa iyong puso, ano dapat
ang nilalaman nito?
C. Pag-uugnay ng mga halimbawa sa Mahiwaga ang buhay ng tao Ang mabuting pakikipag-ugnayan sa Pakinggan ang nilalaman ng
bagong aralin. sapagkat walang sinuman ang kapuwa ay isang gawaing talastasan nina Santino at Bro na
(Activity-1) nakababatid sa mga maaaring ipinagmamalaki ng mga Pilipino. Ito hango sa teleserye na May Bukas Pa.
mangyari sa kahit na sinong tao. ay pagtanggap na kailangan natin ang
Sa kabila ng kawalang katiyakan, ating kapuwa at kailangan din nila Gamit ang link sa ibaba, panoorin ang
napakahalaga na taglay ng bawat tayo. Ipinakikita rin nito na bawat audio record ng talastasan.
isa ang matibay na pananalig sa nilalang
Diyos na nagbigay ng buhay. ng Diyos ay may tungkuling isaalang- https://www.youtube.com/watch?
alang ang kapakanan ng kaniyang v=6VPNj_g_tYU
kapuwa. At dahil lahat tayo ay
nilalang ng Diyos, marapat lamang na Ano ang tungkol sa talastasan nina
tayo Bro at Santino?
ay magmahalan na para bang
miyembro tayong lahat ng isang Saan makita ang Pagmamahal?
pamilya.
Isang pamilya na nagmamalasakit sa
kapamilya, nagmamahal sa kapuwa
miyembro, at nagbibigay ng pag-asa
sa pagharap sa mga suliranin sa
buhay ng isa’t isa. Bawat isa,
nabubuhay para sa kasama.
Ang pananalig sa Diyos ay isang Ang pagmamahal sa kapuwa ay ang Ang tao --- sa kaniyang pamumuhay
paraan ng pagkilala sa Kaniyang pagpapakita ng malasakit, --- ay nangangailangan ng
kapangyarihan. Binibigyang lakas din pagrespeto at paggalang sa kanila. masasandalan at mahihingan ng
nito ang ating mga kalooban na sa
Dahil ang pagpapakita at tulong sa mga panahong nakakaranas
kabila ng ating mga dinaranas na
paghihirap at mga problema, alam
pagpaparamdam na mahalaga sila siya ng kagipitan. Nariyan ang
nating may Diyos na didinig sa ating ibig sabihin ay mahal mo sila. Isa kaniyang pamilya, mga kaibigan, at
mga panalangin. Sa pang-araw-araw pang mga
na pagmamahal at biyayang kahulugan ng pagmamahal sa kapuwa kasamahan upang tugunan ang
ipinagkakaloob sa atin ng Diyos, ay kung mahal mo ang kapuwa mo, pangangailangang ito.
marapat lamang na tayo ay hindi mo sila hahayaan na masaktan.
magpasalamat sa Kaniya. Isasama natin sila sa ating mga dasal Nakikita ang pagmamahal sa Diyos sa
para sa kanilang kaligtasan. salita at gawa ng isang tao. Isang
Sa pang-araw-araw na pagmamahal at
biyayang ipinagkakaloob sa atin ng paraan ng pagpapakita ng
D. Pagtalakay ng bagong konsepto at Diyos, marapat lamang na tayo ay pagmamahal sa Diyos ang pagiging
paglalahad ng bagong kasanayan #1 magpasalamat sa Kaniya. Sa makatarungan at walang kinikilingan
(Activity -2) maraming pagkakataon, ang bawat isa sa mga taong gumagawa para sa iyo.
sa atin ay maaaring maipakita ang
pagpapahalaga at
pagpapasalamat sa Diyos sa
pamamagitan ng paggawa at
paghahangad ng mabuti
sa ating kapuwa. Gayundin, ang
pangangalaga at pag-iingat sa mga
hayop at ating
kapaligiran. Sa pamamagitan ng
paggawa ng mga ito, sigurado,
magpapatuloy ang
pagmamahalan sa kapuwa at
yayabong nang husto ang ating mga
likas na yaman.
E. Pagtalakay ng bagong konsepto at Kasiyahan sa Pagtulong sa Nasa ibaba ang isang sulat na Basahin ang kuwento.
paglalahad ng bagong kasanayan #2 Kapuwa pinadala ni Rosalie ng Philippine Red
(Activity-3) Cross sa isang batang babaeng Pagmamahal at Pagtalima
Ako si Abby at masaya ako nagngangalang Virginia. Basahin ang
ngayon. Maaga akong gumising sulat. Mahalaga ang pagmamahal sa Diyos
kaninang umaga. Inayos ko na para sa pamilya ni Gng. Gomez.
ang lahat ng gamit ko kagabi pa Sinisikap nilang araw-araw na
lamang. Tinawagan ko na rin ang makagawa ng mabubuting bagay sa
mga kaibigan kong sina Charlie, ibang tao at maging makatarungan at
Hannah, Danny, Jules, at Miguel walang kinikilingan.
upang ipaalala sa kanila ang
tungkol sa aming outreach “Maging mabuti kayo palagi,”
program. madalas na sinasabi ng mag-asawa sa
kanilang mga anak. Bago pumasok sa
Ang guro naming na si Gng. paaralan, niyayakap at hinahalikan
Veles ay nakipag-ugnayan sa sila ng kanilang mga anak na sina Lily
isang social worker na si Ate at Bessie.
Olive para sa dalawang outreach
program namin. Isang in-campus “Pumasok na kayo sa paaralan
at isang off-campus. Ang in- ngayon, mga anak. Huwag gumawa
campus ay may partisipasyon ng ng kahit na
1253 Don Mariano St.
mga doktor para magbigay ng anong magdudulot ng kahihiyan at
Quezon City
libreng konsulta at gamot. panghihinayang,” sabi ni Gng. Gomez
Agosto 23, 2015
sa kaniyang mga anak.
May inihanda ring meryenda “Halika na at baka mahuli tayo at
Mahal kong Virginia,
tulad ng lugaw, crackers, at juice mapagsaraduhan ng gate,” sabi ni Lily
para sa mga tao. Naghanda rin sa
Natanggap ko ang sulat mo na
kami ng ilang mga gawain
nagtatanong sa akin kung mahirap
para sa mga batang kasama ng nakababatang kapatid. “Istrikto ang
ang trabaho ko bilang isang opisyal
kanilang mga magulang habang guwardiya.”
ng Philippine Red Cross. Mahirap na
nag-aantay. Marami kaming
madali ang
inihandang coloring materials Binilisan ng magkapatid ang paglakad
trabaho ko, Virginia. Mahirap, dahil
para habang kami ay upang makaabot sa flag ceremony.
may mga pagkakataon na nadadala
nagkukuwento ay may ginagawa
ako ng awa sa mga kapos-palad.
ang mga bata. Pagkarinig na pagkarinig sa tunog ng
Magkaminsan, kailangan naming
bell, tahimik na silang pumila kasama
pumunta sa napakalayong mga lugar
Masaya naming nagampanan ang ang kanilang mga kamag-aral.
para sa aming mga gawain. Sigurado
aming mga responsibilidad.
akong isa ka sa mga taong
Nalaman at naramdaman naming Samantala, sa bahay, kinakausap ni
sumusuporta sa amin. Maraming-
ang kahalagahan at kabutihan ng Gng. Gomez ang kanilang
maraming salamat.
pagtulong at bolunterismo. kasambahay na
si Rita. “Tama ba ang narinig ko na
Ngayon, Virginia, alalahanin mo na
Pinaghahandaan naman namin uuwi ka ng probinsiya? Bakit? ayaw
bawat isa sa atin ay may pananagutan
ang pagpunta sa isang SPED mo na ba rito?” tanong ni Gng.
sa
center sa isang linggo. Sa SPED Gomez kay Rita.
ating kapuwa. Sinabi ng Diyos na
center, ang mga mag-aaral ay mat
dapat nating mahalin ang ating
iba’t ibang abilidad na kadalasan “Siyempre po, gusto ko rito Ma’am.
kapuwa.
ay may kabagalan o kahinaan Napakabuti ninyo sa akin at
Mamahalin din tayo ng ating kapuwa-
kung ihahambing sa mga regular napakabait ng
tao. Kung ganito ang magiging
na mag-aaral sa ibang paaralan. inyong mga anak. Ngunit gusto ko po
kaisipan ng bawat isa sa atin,
sanang bumalik sa paaralan at mag-
mawawala na ang di-
Ang ilan ngayon sa amin ay aral ng kursong bokasyonal,” sagot ni
pagkakaunawaan, wala nang gulo, at
gumagawa na ng mga programa Rita.
magkakaroon na tayo ng kapayapaan
para aliwin ang mga mag-aaral
at pagkakaisa sa daigdig.
tulad ng mga kalaro at mga mini- “Bakit hindi mo sinabi? Maiaayos
lesson. May naghahandana rin ng natin ang iskedyul mo rito sa sa iyong
Lubos na nagmamahal,
dadalhing pagkain para sa aming trabaho sa bahay para makapag-aral
Rosalie
lahat. ka pa rin,” sabi ni Gng. Gomez.
“Ma’am sobra na po iyon,” sabi ni
Rita.
Tanong:
“Isang paraan iyon para matumbasan
Tungkol saan ang sulat? ang pag-aalaga mo sa buo naming
pamilya,” sabi ni Gng. Gomez. “Ang
Sino ang sumulat ng lihat? totoo, sosorpresain ng asana kita.
Heto, para sa iyo ito,” sabi ni Gng.
Para kanino ang liham? Gomez.

Bakit kaya sumulat ng liham si Lumiwanag ang mukha ni Rita.


Rosalie? Ma’am, SSS card po ito! Ibig ninyong
sabihin ay para sa akin ito?” tanong
niya.

“Oo, sa iyo iyan. Mula ngayon,


babayaran namin ang kontribusyon
mo sa SSS. At kung gusto mo, pag-
aaralin ka rin namin. Anong masasabi
mo?” sabi ni Gng. Gomez “Maraming
salamat, Ma’am! Hindi sasapat ang
pasasalamat ko. Naging
napakabuti ng pamilya ninyo sa akin.
Gagawin ko ang lahat upang maging
karapat-dapat sa inyo.

Maraming salamat po Diyos ko dahil


binigyan Niyo po ako ng mababait na
amo,” sabi ni Rita.
F. Paglinang sa Kabihasnan Sagutin ang mga sumusunod na Ilahad mo sa loob ng hugis puso ang Sagutin ang mga sumusunod na
(Tungo sa Formative Assessment) tanong: mga paraang maaaring magawa ng tanong:
(Analysis) 1. Ano ang nagpapasaya kay Kabataang katulad mo sa pakikiisa sa 1. Tungkol saan ang binasang
Abby? pagbibigay ng pag-asa sa pagharap ng kuwento?
___________________________ mga suliranin sa buhay. ______________________________
___________________________ ______________________________
___________________ ______________________________
2. Ano ang ginawang pagtulong ______________________________
ni Abby at ng kaniyang mga ________________________
kaibigan? 2. Anong ang mahalaga para sa
___________________________ pamilya ni Gng. Gomez?
___________________________ ______________________________
___________________ ______________________________
3. Naranasan mo na rin bang ______________________________
tumulong? Ano ang pakiramdam? ______________________________
___________________________ __________________________
___________________________ 3. Ano ang natatanging
___________________ pagpapahalaga ng pamilya ni Gng.
4. Bakit dapat tayong magkaroon Gomez?
ng pananagutan kahit sa ibang ______________________________
tao? Ipaliwanag ang sagot. ______________________________
___________________________ ______________________________
___________________________ ______________________________
___________________ __________________________
5. Sa paanong paraan mo 4. Paano ipinakita sa kuwento ang
maipakikita ang pagtulong sa pagmamahal sa Diyos ng pamilya
kapuwa? Gomez?
___________________________ ______________________________
___________________________ ______________________________
___________________ ______________________________
______________________________
_________________________
5. Masasabi mo ba na isinasabuhay ng
pamilya ang kanilang
pananampalataya sa Diyos?
______________________________
______________________________
______________________________
______________________________
__________________________
Ginugugol mo ba ang libre Nagbibigay ka ba ng
mong oras sa pagtulong sa panahon sa kaibigan mo
G. Paglalapat ng aralin sa pang-araw- iyong mga magulang sa na nangangailangan ng
araw na buhay
gawaing bahay? Paano? tulong sa inyong proyekto? Paano mo
(Application)
naipapakita ang pagmamahal mo sa
kanya bilang kaibigan?
H. Paglalahat ng Aralin Ano ano ang iyong pinagdarasal Sa loob ng kahon, iguhit ang mga Ang pakikipagkapwa-tao ay isang
(Abstraction)) para sa iyong kapwa? gawaing makatutulong sa kapwa na mabuting gawain. Ilaan natin ang
ikatutuwa ng Diyos. Gawin ito sa ating sarili sa ating kapwa sapagkat di
bondpaper. tayo mabubuhay kung wala sila.
Ang pamantayan sa pagbibigay ng Pakinggan ang tinig ng nakararami
marka ay nasa pagtataya. sapagkat ito’y tinig ng Poon sa atin ay
saksi.

Sa usaping, ispiritwal, hindi


matutugunan ng mga materyal na
bagay ang pangangailangan ng
sinumang tao. Ang pagiging bahagi
ng ating kapuwa sa ating mga
panalangin sa araw-araw ay isang
paraan na pinapahalagahan at
minamahal natin ang ating
kapuwa. Lagi nating ipagdasal ang
ang kapayapaan, kalusugan at
kaligtasan ng bawat isa sa atin.
Mahalin natin ang ating kapuwa
katulad ng pagmamahal natin sa ating
Poong Maykapal.
I. Pagtataya ng Aralin (Assessment) B. Basahin ang mga pahayag Sagutan ang gawaing ito sa
tungkol sa pagiging matulungin. pamamagitan ng paglalagay ng Tama
Pumili ng isang pahayag at o Mali sa patlang
sagutan ang tanong na: “Ano ang
kahulugan ng binasa? Paano mo bago ang bilang.
ito maisasagawa?” Isulat ang _____ 1. Ang pamilyang walang
sagot sa sagutang papel. problema ay itinuturing na biyaya ng
Diyos.
Isa sa pinakamagandang _____ 2. Ang paggalang sa ideya o
gantimpala ng buhay na walang opinyon ng bawat myembro ng
sinumang tunay na pamilya ay tanda ng pasasalamat sa
makapagtatangkang tumulong sa Diyos.
iba nang hindi tinutulungan ang _____ 3. Ang pangangalaga sa
sarili. anumang may buhay ay pagpapakita
Ralph Waldo Emerson ng pagpapahalaga sa Poong
Lumikha.
Kadalasan, binabalewala natin _____4. Ang pananalangin o
ang lakas ng isang haplos, isang pakikipag-usap sa Diyos ay basehan
ngiti, isang Magandang salita, ng isang taong madasalin.
pakikinig, isang tapat na papuri, o _____5. Higit sa lahat ang paggawa
ng pinakamaliit na kilos ng ng mabuti sa kapwa ay dapat ugaliin.
pagdamay, gayong lahat ito ay
may kakayahang magpabago ng
buhay ng isang tao.
Leo Buscaglia

Kung gusto mo ng kaligayahang


pang-isang oras, umidlip ka.
Kung gusto mo ng kaligayahang
pang-isang araw, mangisda ka.
Kung gusto mo ng kaligayahang
pang-isang
taon, magmana ka ng yaman.
Kung gusto mo ng kaligayahang
panghabang-buhay,
tumulong ka sa iba.
Salawikaing Tsino
Sa kadahilanang lumigaya ka rin
habang nagbibigay ng
kaligayahan sa iba, dapat mo
munang pakaisipin ang
kaligayahang naidudulot mo sa
iba.
Eleanor Roosevelt

Walang sinuman ang naging


mahirap ng dahil sa siya ay
nagbigay.
Anne Frank
J. Karagdagang Gawain para sa Magdala ng kagamitang
Takdang Aralin at Remediation pangguhit o Art materials bukas.

V. MGA TALA
VI. PAGNINILAY

A. Bilang ng mag-aaral na nakakuha ng __bilang ng mag-aaral na __bilang ng mag-aaral na __bilang ng mag-aaral na nakakuha __bilang ng mag-aaral na nakakuha __bilang ng mag-aaral na nakakuha
80% sa pagtataya. nakakuha ng 80% pataas nakakuha ng 80% pataas ng 80% pataas ng 80% pataas ng 80% pataas
B. Bilang ng mga-aaral na __bilang ng mag-aaral na __bilang ng mag-aaral na __bilang ng mag-aaral na __bilang ng mag-aaral na __bilang ng mag-aaral na
nangangailangan ng iba pang gawain nangangailangan pa ng nangangailangan pa ng nangangailangan pa ng karagdagang nangangailangan pa ng karagdagang nangangailangan pa ng karagdagang
para sa remediation karagdagang pagsasanay o karagdagang pagsasanay o gawain pagsasanay o gawain para pagsasanay o gawain para remediation pagsasanay o gawain para
gawain para remediation para remediation remediation remediation
C. Nakatulong ba ang remediation? __Oo __Oo __Oo __Oo __Oo
Bilang ng mag-aaral na nakaunawa sa __Hindi __Hindi __Hindi __Hindi __Hindi
aralin. __bilang ng magaaral na __bilang ng magaaral na __bilang ng magaaral na nakaunawa __bilang ng magaaral na nakaunawa __bilang ng magaaral na nakaunawa
nakaunawa sa aralin nakaunawa sa aralin sa aralin sa aralin sa aralin
D. Bilang ng mga mag-aaral na __bilng ng magaaral na __bilng ng magaaral na __bilng ng magaaral na __bilng ng magaaral na magpapatuloy __bilng ng magaaral na
magpapatuloy sa remediation magpapatuloy pa ng karagdagang magpapatuloy pa ng karagdagang magpapatuloy pa ng karagdagang pa ng karagdagang pagsasanay sa magpapatuloy pa ng karagdagang
pagsasanay sa remediation pagsasanay sa remediation pagsasanay sa remediation remediation pagsasanay sa remediation
E. Alin sa mga istratehiyang pagtuturo Stratehiyang dapat gamitin: Stratehiyang dapat gamitin: Stratehiyang dapat gamitin: Stratehiyang dapat gamitin: Stratehiyang dapat gamitin:
ang nakatulong ng lubos? Paano ito __Koaborasyon __Koaborasyon __Koaborasyon __Koaborasyon __Koaborasyon
nakatulong? __Pangkatang Gawain __Pangkatang Gawain __Pangkatang Gawain __Pangkatang Gawain __Pangkatang Gawain
__ANA / KWL __ANA / KWL __ANA / KWL __ANA / KWL __ANA / KWL
__Sanhi at Bunga __Sanhi at Bunga __Sanhi at Bunga __Sanhi at Bunga __Sanhi at Bunga
__Paint Me A Picture __Paint Me A Picture __Paint Me A Picture __Paint Me A Picture __Paint Me A Picture
__I –Search __I –Search __I –Search __I –Search __I –Search
__Discussion __Discussion __Discussion __Discussion __Discussion
__Think-Pair-Share __Think-Pair-Share __Think-Pair-Share __Think-Pair-Share __Think-Pair-Share
__Role Playing/Drama __Role Playing/Drama __Role Playing/Drama __Role Playing/Drama __Role Playing/Drama
__Discovery Method __Discovery Method __Discovery Method __Discovery Method __Discovery Method
__Lecture Method __Lecture Method __Lecture Method __Lecture Method __Lecture Method
F. Anong suliranin ang aking naranasan Mga Suliraning aking Mga Suliraning aking Mga Suliraning aking naranasan: Mga Suliraning aking naranasan: Mga Suliraning aking naranasan:
na nasolusyunan sa tulong ng aking naranasan: naranasan: __Kakulangan sa makabagong __Kakulangan sa makabagong __Kakulangan sa makabagong
punungguro at superbisor? __Kakulangan sa makabagong __Kakulangan sa makabagong kagamitang panturo. kagamitang panturo. kagamitang panturo.
kagamitang panturo. kagamitang panturo. __Di-magandang pag-uugali ng mga __Di-magandang pag-uugali ng mga __Di-magandang pag-uugali ng mga
__Di-magandang pag-uugali ng __Di-magandang pag-uugali ng bata. bata. bata.
mga bata. mga bata. __Mapanupil/mapang-aping mga bata __Mapanupil/mapang-aping mga bata __Mapanupil/mapang-aping mga bata
__Mapanupil/mapang-aping mga __Mapanupil/mapang-aping mga __Kakulangan sa Kahandaan ng mga __Kakulangan sa Kahandaan ng mga __Kakulangan sa Kahandaan ng mga
bata bata bata lalo na sa pagbabasa. bata lalo na sa pagbabasa. bata lalo na sa pagbabasa.
__Kakulangan sa Kahandaan ng __Kakulangan sa Kahandaan ng __Kakulangan ng guro sa kaalaman __Kakulangan ng guro sa kaalaman __Kakulangan ng guro sa kaalaman
mga bata lalo na sa pagbabasa. mga bata lalo na sa pagbabasa. ng makabagong teknolohiya ng makabagong teknolohiya ng makabagong teknolohiya
__Kakulangan ng guro sa __Kakulangan ng guro sa __Kamalayang makadayuhan __Kamalayang makadayuhan __Kamalayang makadayuhan
kaalaman ng makabagong kaalaman ng makabagong
teknolohiya teknolohiya
__Kamalayang makadayuhan __Kamalayang makadayuhan

G. Anong kagamitan ang aking Pagpapanuod ng video Pagpapanuod ng video Pagpapanuod ng video presentation Pagpapanuod ng video presentation Pagpapanuod ng video presentation
nadibuho na nais kong ibahagi sa mga presentation presentation __Paggamit ng Big Book __Paggamit ng Big Book __Paggamit ng Big Book
kapwa ko guro? __Paggamit ng Big Book __Paggamit ng Big Book __Tarpapel __Tarpapel __Tarpapel
__Tarpapel __Tarpapel __Instraksyunal na material __Instraksyunal na material __Instraksyunal na material
__Instraksyunal na material __Instraksyunal na material
Inihanda ni: Sinuri:

Guro Dalubguro II

Binigyang pansin:

Punong-guro IV

You might also like