You are on page 1of 8

Paaralan Baitang/Antas Ikalimang Baitang

Guro Asignatura EDUKASYON SA PAGPPAAKATAO


Daily Lesson Log
Petsa Week 5 Markahan Ikaapat na Markahan
Oras

LUNES MARTES MIYERKULES HUWEBES BIYERNES


Catch-UP Friday
I. LAYUNIN
Naipamamalas ang pag- Naipamamalas ang pag-unawa Naipamamalas ang pag-unawa sa Naipamamalas ang pag-unawa sa
unawa sa kahalagahan ng sa kahalagahan ng pananalig kahalagahan ng pananalig sa kahalagahan ng pananalig sa
A. Pamantayang Pangnilalaman Diyos na nagbigay ng buhay Diyos na nagbigay ng buhay
pananalig sa Diyos na sa Diyos na nagbigay ng
nagbigay ng buhay buhay
Naisasabuhay ang tunay na Naisasabuhay ang tunay na Naisasabuhay ang tunay na Naisasabuhay ang tunay na
pasasalamat sa Diyos na pasasalamat sa Diyos na pasasalamat sa Diyos na pasasalamat sa Diyos na
B. Pamantayan sa Pagganap nagkaloob ng buhay Hal. - nagkaloob ng buhay Hal. - nagkaloob ng buhay Hal. - nagkaloob ng buhay Hal. -
palagiang paggawa ng mabuti sa palagiang paggawa ng mabuti sa
palagiang paggawa ng mabuti palagiang paggawa ng mabuti
lahat lahat
sa lahat sa lahat
Nakapagpapakita ng iba’t ibang Nakapagpapakita ng iba’t ibang Nakapagpapakita ng iba’t ibang Nakapagpapakita ng iba’t ibang
C. Mga Kasanayan sa Pagkatuto paraan ng pasasalamat sa Diyos paraan ng pasasalamat sa Diyos paraan ng pasasalamat sa Diyos paraan ng pasasalamat sa Diyos
(Isulat ang code ng bawat kasanayan)
EsP5PD - IVe-i – 15 EsP5PD - IVe-i – 15 EsP5PD - IVe-i – 15 EsP5PD - IVe-i – 15
Sa katapusan ng araling ito, ang Sa katapusan ng araling ito, ang Sa katapusan ng araling ito, ang mga Sa katapusan ng araling ito, ang mga
mga bata ay inaasahang mga bata ay inaasahang bata ay inaasahang mapapaunlad ang bata ay inaasahang mapapaunlad ang
maipapakita ang pananaw sa mapapaunlad ang pagkatao bilang pagkatao bilang pasasalamat sa Diyos pagkatao bilang pasasalamat sa Diyos
D. Mga Layunin sa Pagkatuto
pananalig at pagmamahal sa pasasalamat sa Diyos at sa at sa pagkakaroon ng positibong at sa pagkakaroon ng positibong
Diyos. pagkakaroon ng positibong pananaw at pag-asa. pananaw at pag-asa.
pananaw at pag-asa.
Pananalig sa Diyos Pananaligs a Diyos Pananalig sa Diyos Pananalig sa Diyos Catch-Up Friday
II. NILALAMAN

III. KAGAMITANG PANTURO


A. Sanggunian
1. Mga Pahina sa Gabay ng Guro K to 12 MELC K to 12 MELC K to 12 MELC K to 12 MELC
2. Mga Pahina sa Gabay ng Pang-mag-
aaral
3. Mga Pahina ng Teksbuk
4. Karagdagang Kagamitan mula sa Module-SDO PASAY CITY Module-SDO PASAY CITY Module-SDO PASAY CITY Module-SDO PASAY CITY See Attached Teachers Guide
Portal ng Learning Resource
B. Iba pang Kagamitang Panturo PowerPoint, Larawan PowerPoint PowerPoint, Larawan PowerPoint,art materials
IV. PAMAMARAAN
A. Balik-aral sa nakaraang aralin at/o Itanong: Balik-aral: Balik-aral: Panuto: Tukuyin kung ang bawat Catch-Up Friday
Panuto: Lagyan ng ( ) masayang Panuto: Lagyan ng tsek (/) ang pahayag ay nagpapakita ng pananalig
Paano mo naipapakita ang mukha ang patlang kung ang patlang kung nagpapakita ng sa diyos. Isulat ang Opo kung
pasasalamat sa Diyos? pangungusap ay pagmamalasakit at nagpapahayag itonat Hindi Po kung sa
nagpapakita ng pananalig sa pananampalataya sa Diyos at ekis (x) palagay mo ay hindi.
Diyos at ( ) malungkot na naman kung hindi.
mukha naman kung hindi. 1. Nagdarasal si Joseph araw-araw.
_____1. Ang tao ay ___1. Magdasal sa lahat ng oras lalo 2. Nagsisimba sina nanay at tatay
nangangailangan ng masasandalan na pagkagising sa umaga at pagtulog tuwing linggo.
sa mga panahong nakakaranas ng sa gabi. 3. Sinisiraan ni Gloria ang ibang
kagipitan. ___2. Magdasal at mapasalamat sa relihiyon.
_____2. Nariyan ang pamilya’t mga biyayang natanggap araw-araw. 4. Ipinagdarasal ng pamilya Marcus
kaibigan upang samahan ito sa ___3. Maghintay ng kapalit mula sa ang kapakanan ng kanyang kapwa.
oras ng pangangailangan. mga taong binigyan ng tulong. 5. Sumasama at nakikinig si Jobert sa
_____3. Magdasal upang tumaas ___4. Isakripisyo ang sarili para sa misa.
ang marka kahit hindi na mag- mga taong nangangailangan ng
pagsisimula ng bagong aralin aaral. tulong.
Mga pangyayri sa buhay _____4. Magpapasalamat sa ___5. Lakasan ang boses sa mga
Diyos kahit nahihirapan sa buhay. taong ayaw makinig sa iyo.
_____5. Manalig sa sarili na kaya ___6. Magsimba at manalangin sa
mong magtagumpay kahit Diyos dahil Siya lang ang tutulong sa
mahirap. lahat ng oras.
___7. Ilapit sa barangay ang mga
taong nanghingi ng tulong sa iyo.
___8. Ang pook dalanginan ay
pasyalan ng mga magkakaibigan.
___9. Ang mga magulang ang gabay
ng mga bata upang matutong
mananampalataya sa
Diyos.
___10. Ibahagi ang mga biyayang
natanggap sa mga kaibigan na
nangangailangan ng tulong.
Itanong: Sa paanong paraan mo Bakit mahalaga ang may pananalig sa Tingnan ang larawan sa ibaba;
Bakit kaya tayo nilalang ng maipakikita ang iyong Diyos?
Panginoon? pananampalataya at pananalig sa
Diyos?

B. Paghahabi ng layunin ng aralin

Ano ang nasa larawan?

Kayo ba ay pumapasok sa simbahan?


C. Pag-uugnay ng mga halimbawa sa May pananalig ka bas a Ano-ano ang iyong mga Paano mo naipapakita ang pananalig Mayroon man tayong iba’t ibang
Panginoon? natatanggap na biyaya galing sa mo sa Diyos? relihiyon dapat ay may paggalang
Diyos? Paano mo ito parin sa bawat isa.
pinahahalagahan?
bagong aralin. Bilang sukli ng biyayang bigay sa
(Activity-1)
iyo, paano mo maipakikita ang
pagmamahal at pasasalamat sa
Diyos?
Nilalang tayo ng Diyos na may puno Panuto: Basahin ang tula. Minsan sa buhay ng tao, pakiramdam Likas na sa ating mga Pilipino ang
ng pagmamahal. Dahil diyan gusto Pananalig at Pananampalataya natin na wala na tayong pag-asa. pagiging Relihiyoso, Kaya naman
niya na matutunan din sa Diyos Akala natin ay iniwan na tayo ng hindi na mahirap sa
natin itong ibahagi sa lahat ng mga
ni Rosalie Guliman Abante lahat lahat. Ngunit nagkakamali tayo atin kung papaano ba maipapakita ang
tao. Kailangan na ipakita natin ito sa
gawa at hindi lang sa salita.
sapagkat naandiyan parin ang ating pananalig sa Diyos. Sapagkat
Laging tandaan na kung ang ano ang Ang bawat nilalang ay mahalaga Panginoon at sinasamahan tayo sa tayo ay likas na madasalin at
ipinadama at ipinakita natin sa Lahat ay ginawa ng Diyos na anumang hamon ng buhay. nasa puso na natin ang laging pag-
kapuwa ay ito rin ang ating ginagawa napakaganda simba. Hindi nakakalimot na dumalo
sa Diyos. Siya ang puno’t dulo ng pag-ibig sa mga banal na misa kung araw ng
na bigay niya Linggo o mga araw na dapat ay
Gusto ng Diyos na mamumuhay tayo Kaya gusto niya magmahalan ang nakikinig tayo ng salita ng diyos, ang
sa mundong ito na matiwasay at puno
bawat isa ilan naman sa atin ay nagpapakita ng
ng pananalig sa kanya.
Kaisa –isa niyang anak ay inalay pananalig sa panginoon sa
Lagi nating isaisip na Siya lamang Upang makamit ang walang pamamagitan ng hindi nila paggawa
ang ating masasandalan at hanggan na buhay ng anumang mga
mahihilingan ng tulong sa oras ng Ganyan tayo kahalaga sa ating gawain sa araw na pinaniniwalaan
D. Pagtalakay ng bagong konsepto at ating Diyos nilang araw ng Panginoon.
paglalahad ng bagong kasanayan #1 pangangailangan at kagipitan. Oo nga Kahit buhay at dugo ay ibinigay
(Activity -2) at nariyan ang ating mga pamilya,
ng lubos
kaibigan o kakilala na handing
Bilang katumbas sa lahat ng
tumulong sa atin. Ngunit sa usaping
ispiritwalidad, may higit pa na natanggap na biyaya
makatutugon sa lahat ng ating Karapat- dapat na pasalamatan at
kahilingan sa buhay. purihin Siya
Wala tayong magagawa sa ating
sariling ideya
Kundi sa tulong lamang at gabay
niya
Utos ng Diyos ay kusang sundin
Pagpunta sa simbahan para
manalangin
Pagtulong sa kapwa ay ating
gawin
Yan ang diwa at tunay na
pagsamba ng Diyos natin.
E. Pagtalakay ng bagong konsepto at Bilang pasasalamat sa mga Panuto: Sagutin ang sumusunod Hindi tayo nag-iisa kailan man. Kung Meron din namang mga tao na
paglalahad ng bagong kasanayan #2 biyayang natatanggap na galing na tanong. pakiramdam natin na sobrang bigat na ipinakikita nila ang kanilang
(Activity-3) sa Diyos, karapat-dapat na Siya 1. Ano ang mensahe ng tula? ng mga suliranin ay maari tayong pananalig sa panginoon sa
2. Aling linya sa tula ang lumapit sa kanya sa pamamagitan ng pamamagitan ng pagpapalaganap ng
ay pinakagusto mo? Bakit? pagdarasal. Hindi man agada gad salita ng
paglingkuran at sundin ang 3. Bakit mahalaga na magkaroon masasagot ang mga dasal natin ngunit panginoon, ang pagbabahagi nito sa
kanyang mga utos upang tayo ay ng pananampalataya sa Diyos? umasa tayo na tayo ay kanyang iba,upang maging bukas ang isip ng
makalaya sa lahat ng ating mga 4. Paano mo maipapakita ang pakikinggan. Alam niya kung ano ang iba sa kabutihan n gatingmDiyos. At
kasalanan. pananampalataya sa Diyos? nilalaman ng ating puso. Alam niya meron din namang naipapakita ang
Ipakita ang tunay na 5. Sa iyong palagay, bakit kaya lahat ang ating dinadanas sa mundong pananalig sa panginoon sa
pananampalataya sa Diyos, kailangan na manalig tayo sa ating ibabaw. Kaya huwag mawalan ng pamamagitan ng hindi pagkain ng
gawing kaugalian ang pagsisimba Diyos? pag-asa, manalig lamang sa kanya. mga pagkaing pinaniniwalaan nilang
sa araw ng pagsamba, pag-aralan 6. Bakit ang pagpapakita ng Gawin nating lakas ang pananalig ipinagbabawal na kainin natin.
ang mabubuting asal at magdasal pagmamahal sa kapwa at sa Diyos natin sa Kanya.
palagi kahit anuman ang iyong ay nagpapakita ng pasasalamat sa Ibat-iba man ang ating paniniwala at
gagawin upang ikaw ay kanya? Ipaliwanag. paraan ng pagpapakita ng pananalig sa
gabayan sa lahat ng oras. Sa 7. Paano mo maipapaliwanag na panginoon, mahalaga ay iginagalang
pamamagitan nito, tayo ay ang gawaing pagtulong sa kapuwa natin ang bawat isa, inirerespeto ang
napapalapit sa Diyos at higit sa ay kaugnay ng malalim na kanilang paniniwala iyan ay
lahat, ito ay ispiritwalidad at ng pagpapakita narin na meron nga
nagpapatatag ng ispiritwalidad ng pananampalataya sa Diyos? tayong pananalig at pagmamahal sa
mga tao. 8. Sa paanong paraan mo pa diyos, at ang mga gawang iyan ay
maisasabuhay ang iyong tiyak na
pananampalataya? Magbigay ng ikinatutuwa ng ating panginoon.
sariling
karanasan.
9. Paano mo maipakita sa isang
taong nangangailangan na ikaw ay
instrumento ng Diyos upang
matugunan ang pangangailangan
niya?
F. Paglinang sa Kabihasnan Panuto: Basahin ang mga Panuto: Lagyan ng tsek (/) ang Panuto: Gumawa ng isang “Liham”. Panuto:
(Tungo sa Formative Assessment) nakatalang katangian sa unang patlang kung nagpapakita ng Isulat kung ano ang gusto mong Gumawa ng tula tungkol sa
(Analysis) hanay. Lagyan ng tsek (/) ang pagmamalasakit at idalangin o Pananaligs a Diyos.
angkop na hanay kung ito ay pananampalataya sa Diyos at ekis sabihin sa Diyos.
iyong isinasabuhay o hindi. (x) naman kung hindi. Ang pamantayan sa pagbibigay ng
Maging matapat sa Puntos ay nasa Pagtataya.
iyong pagsagot. ___1. Magdasal sa lahat ng oras
lalo na pagkagising sa umaga at
pagtulog sa gabi.
___2. Magdasal at mapasalamat
sa mga biyayang natanggap araw-
araw.
___3. Maghintay ng kapalit mula
sa mga taong binigyan ng tulong.
___4. Isakripisyo ang sarili para
sa mga taong nangangailangan ng
tulong.
___5. Lakasan ang boses sa mga
taong ayaw makinig sa iyo.
___6. Magsimba at manalangin sa
Diyos dahil Siya lang ang
tutulong sa lahat ng oras.
___7. Ilapit sa barangay ang mga
taong nanghingi ng tulong sa iyo.
___8. Ang pook dalanginan ay
pasyalan ng mga magkakaibigan.
___9. Ang mga magulang ang
gabay ng mga bata upang
matutong mananampalataya sa
Diyos.
___10. Ibahagi ang mga biyayang
natanggap sa mga kaibigan na
nangangailangan ng tulong.
G. Paglalapat ng aralin sa pang-araw- Ano ang magiging resulta kung Paano mo maipapakita ang Ano ang magiging lakas mo para Ikaw ba ay may pananalig sa Diyos?
araw na buhay may pananalig tayo sa Diyos? pasasalamat sa Diyos? harapin lahat ng hamon sa buhay?
(Application)
Ang pananalig sa Diyos at Magpapasalamat at mananalig sa Ang pananalig sa Diyos ang isang Sa anong paraan mo naipapakita ang
pagmamahal sa kapuwa ay Diyos sa lahat ng oras at armas na siyang magiging lakas natin pananalig sa Diyos?
nagpapatatag sa ispiritwalidad ng magtitiwala na lagi Siyang habangbuhay.
H. Paglalahat ng Aralin tao. nakasubaybay sa atin sa lahat ng
(Abstraction)) panahon. Ang pagmamahal at
pagtulong sa kapuwa ay isang
paraan ng pagpapasalamat at
matatag na paniniwala sa Diyos
I. Pagtataya ng Aralin (Assessment) Panuto: Lagyan ng ( ) masayang Panuto: Tukuyin kung ang mga Panuto: Tukuyin kung ang bawat
mukha ang patlang kung ang sumusunod na sitwasyon ay pahayag ay nagpapakita ng pananalig
pangungusap ay nagpapakita ng pananampalataya sa diyos. Isulat ang Opo kung
nagpapakita ng pananalig sa sa Diyos o hindi. Iguhit sa bawat nagpapahayag itonat Hindi Po kung
Diyos at ( ) malungkot na bilang ang (hugis bituin) kung sa palagay mo ay hindi.
mukha naman kung hindi. nagpapakita ng
_____1. Ang tao ay pananampalataya sa Diyos at 1. Nagdarasal si Joseph araw-araw.
nangangailangan ng iguhit ang (hugis bilog) kung 2. Nagsisimba sina nanay at tatay
masasandalan sa mga panahong hindi. tuwing linggo.
nakakaranas ng 3. Sinisiraan ni Gloria ang ibang
kagipitan. ________1. Nagbabasa at relihiyon.
_____2. Nariyan ang pamilya’t nagbabahagi ng banal na 4. Ipinagdarasal ng pamilya Marcus
kaibigan upang samahan ito sa kasulatan sa iyong mga kaibigan. ang kapakanan ng kanyang kapwa.
oras ng pangangailangan. ________2. Inaanyayahan ang 5. Sumasama at nakikinig si Jobert sa
_____3. Magdasal upang tumaas mga kakilala na pumunta sa pook misa.
ang marka kahit hindi na mag- dalanginan. 6. Masama ang trato ni Beth sa ibang
aaral. ________3. Pagtulong sa iba na bata na di niya kapanalig.
_____4. Magpapasalamat sa may hinihintay na kapalit. 7. Iginagalang ni Mitch ang
Diyos kahit nahihirapan sa buhay. ________4. Pagsasalita nang paniniwala at pananalig nito sa
_____5. Manalig sa sarili na kaya mahinahon at may malasakit sa sariling relihiyon
mong magtagumpay kahit damdamin ng iba. 8.Nananalangin si Bryan para sa lahat
mahirap. ________5. Pagbibigay ng mga ng nasalanta ng bagyo
donasyon sa mga biktima ng 9. Pinagpapasalamay ni Robert sa
sakuna upang sumikat sa social Diyos ang mga biyayang dumadating
media. sa kanilabg
pamilya.
________6. Pagpapasalamat sa 10. Isinasabuhay ni Tina ang lahat ng
lahat ng mga bagay na mensahe ng Diyos.
natatanggap araw-araw.
________7. Hindi pagpansin sa
mga taong nangangailangan ng
tulong.
________8. Hinahadlangan ang
mga kakilala na pumunta sa pook
dalanginan dahil gusto mong
makipaglaro.

________9. Pagdarasal bago at


pagkatapos kumain bilang
pasasalamat sa mga biyayang
natatanggap.

________10. Nananalangin sa
Panginoon para sa kapakanan ng
ibang tao.
J. Karagdagang Gawain para sa
Takdang Aralin at Remediation

V. MGA TALA
VI. PAGNINILAY

A. Bilang ng mag-aaral na nakakuha ng __bilang ng mag-aaral na __bilang ng mag-aaral na __bilang ng mag-aaral na nakakuha __bilang ng mag-aaral na nakakuha __bilang ng mag-aaral na nakakuha
80% sa pagtataya. nakakuha ng 80% pataas nakakuha ng 80% pataas ng 80% pataas ng 80% pataas ng 80% pataas
B. Bilang ng mga-aaral na __bilang ng mag-aaral na __bilang ng mag-aaral na __bilang ng mag-aaral na __bilang ng mag-aaral na __bilang ng mag-aaral na
nangangailangan ng iba pang gawain nangangailangan pa ng nangangailangan pa ng nangangailangan pa ng karagdagang nangangailangan pa ng karagdagang nangangailangan pa ng karagdagang
para sa remediation karagdagang pagsasanay o karagdagang pagsasanay o gawain pagsasanay o gawain para pagsasanay o gawain para remediation pagsasanay o gawain para
gawain para remediation para remediation remediation remediation
C. Nakatulong ba ang remediation? __Oo __Oo __Oo __Oo __Oo
Bilang ng mag-aaral na nakaunawa sa __Hindi __Hindi __Hindi __Hindi __Hindi
aralin. __bilang ng magaaral na __bilang ng magaaral na __bilang ng magaaral na nakaunawa __bilang ng magaaral na nakaunawa __bilang ng magaaral na nakaunawa
nakaunawa sa aralin nakaunawa sa aralin sa aralin sa aralin sa aralin
D. Bilang ng mga mag-aaral na __bilng ng magaaral na __bilng ng magaaral na __bilng ng magaaral na __bilng ng magaaral na magpapatuloy __bilng ng magaaral na
magpapatuloy sa remediation magpapatuloy pa ng karagdagang magpapatuloy pa ng karagdagang magpapatuloy pa ng karagdagang pa ng karagdagang pagsasanay sa magpapatuloy pa ng karagdagang
pagsasanay sa remediation pagsasanay sa remediation pagsasanay sa remediation remediation pagsasanay sa remediation
E. Alin sa mga istratehiyang pagtuturo Stratehiyang dapat gamitin: Stratehiyang dapat gamitin: Stratehiyang dapat gamitin: Stratehiyang dapat gamitin: Stratehiyang dapat gamitin:
ang nakatulong ng lubos? Paano ito __Koaborasyon __Koaborasyon __Koaborasyon __Koaborasyon __Koaborasyon
nakatulong? __Pangkatang Gawain __Pangkatang Gawain __Pangkatang Gawain __Pangkatang Gawain __Pangkatang Gawain
__ANA / KWL __ANA / KWL __ANA / KWL __ANA / KWL __ANA / KWL
__Sanhi at Bunga __Sanhi at Bunga __Sanhi at Bunga __Sanhi at Bunga __Sanhi at Bunga
__Paint Me A Picture __Paint Me A Picture __Paint Me A Picture __Paint Me A Picture __Paint Me A Picture
__I –Search __I –Search __I –Search __I –Search __I –Search
__Discussion __Discussion __Discussion __Discussion __Discussion
__Think-Pair-Share __Think-Pair-Share __Think-Pair-Share __Think-Pair-Share __Think-Pair-Share
__Role Playing/Drama __Role Playing/Drama __Role Playing/Drama __Role Playing/Drama __Role Playing/Drama
__Discovery Method __Discovery Method __Discovery Method __Discovery Method __Discovery Method
__Lecture Method __Lecture Method __Lecture Method __Lecture Method __Lecture Method
F. Anong suliranin ang aking naranasan Mga Suliraning aking Mga Suliraning aking Mga Suliraning aking naranasan: Mga Suliraning aking naranasan: Mga Suliraning aking naranasan:
na nasolusyunan sa tulong ng aking naranasan: naranasan: __Kakulangan sa makabagong __Kakulangan sa makabagong __Kakulangan sa makabagong
punungguro at superbisor? __Kakulangan sa makabagong __Kakulangan sa makabagong kagamitang panturo. kagamitang panturo. kagamitang panturo.
kagamitang panturo. kagamitang panturo. __Di-magandang pag-uugali ng mga __Di-magandang pag-uugali ng mga __Di-magandang pag-uugali ng mga
__Di-magandang pag-uugali ng __Di-magandang pag-uugali ng bata. bata. bata.
mga bata. mga bata. __Mapanupil/mapang-aping mga bata __Mapanupil/mapang-aping mga bata __Mapanupil/mapang-aping mga bata
__Mapanupil/mapang-aping mga __Mapanupil/mapang-aping mga __Kakulangan sa Kahandaan ng mga __Kakulangan sa Kahandaan ng mga __Kakulangan sa Kahandaan ng mga
bata bata bata lalo na sa pagbabasa. bata lalo na sa pagbabasa. bata lalo na sa pagbabasa.
__Kakulangan sa Kahandaan ng __Kakulangan sa Kahandaan ng __Kakulangan ng guro sa kaalaman __Kakulangan ng guro sa kaalaman __Kakulangan ng guro sa kaalaman
mga bata lalo na sa pagbabasa. mga bata lalo na sa pagbabasa. ng makabagong teknolohiya ng makabagong teknolohiya ng makabagong teknolohiya
__Kakulangan ng guro sa __Kakulangan ng guro sa __Kamalayang makadayuhan __Kamalayang makadayuhan __Kamalayang makadayuhan
kaalaman ng makabagong kaalaman ng makabagong
teknolohiya teknolohiya
__Kamalayang makadayuhan __Kamalayang makadayuhan

G. Anong kagamitan ang aking Pagpapanuod ng video Pagpapanuod ng video Pagpapanuod ng video presentation Pagpapanuod ng video presentation Pagpapanuod ng video presentation
nadibuho na nais kong ibahagi sa mga presentation presentation __Paggamit ng Big Book __Paggamit ng Big Book __Paggamit ng Big Book
kapwa ko guro? __Paggamit ng Big Book __Paggamit ng Big Book __Tarpapel __Tarpapel __Tarpapel
__Tarpapel __Tarpapel __Instraksyunal na material __Instraksyunal na material __Instraksyunal na material
__Instraksyunal na material __Instraksyunal na material
Inihanda ni: Sinuri:

Guro Dalubguro II

Binigyang pansin:

Punong-guro IV

You might also like