You are on page 1of 6

Paaralan: Soledad Elementary School Baitang: V

GRADES 1 to 12
Guro: DARLENE GRACE A. VITERBO Asignatura: Filipino
DAILY LESSON LOG
Petsa at Oras: PEBRERO 19-23, 2024 (Ikaapat na Linggo) Markahan: Ikatlo

LUNES MARTES MIYERKULES HUWEBES BIYERNES


PEBRERO 19, 2024 PEBRERO 20, 2024 PEBRERO 21, 2024 PEBRERO 22, 2024 PEBRERO 23, 2024
I. LAYUNIN
A. Pamantayan na Pang- Naipamamalas ng mag-aaral ang kakayahan sa pakikipagtalastasan, mapanuring pag-iisip at, pagpapahalaga sa panitikan at kultura sa pamamagitan ng iba’t ibang teksto/
Baitang babasahing lokal at pambansa.
B. Pamantayan sa Pagaganap
C. Mga Kasanayan sa Naibabahagi ang isang Nakapag-uulat tungkol sa Nasusuri ang mga Nasusuri ang mga
Pagkatuto (Isulat ang code pangyayaring nasaksihan napanood tauhan/tagpuan sa napanood na tauhan/tagpuan sa napanood
ng bawat kasanayan) F5PS-IIIb-e-3.1 F5PD-IIIb-g-15 maikling pelikula na maikling pelikula
F5PD-IIIc-i-16 F5PD-IIIc-i-16
II. NILALAMAN Pagbabahagi ng Isang Pag-uulat Tungkol sa Napanood Pagsusuri sa mga Tauhan at Pagsusuri sa mga Tauhan at CATCH-UP FRIDAY
Pangyayaring Nasaksihan Tagpuan sa Napanood na Tagpuan sa Napanood na
Maikling Pelikula Maikling Pelikula

KAGAMITANG PANTURO
A. Sanggunian Note: Please see prepared
Teaching Guide
1. Mga pahina sa Gabay ng
Guro
2. Mga pahina sa
Kagamitang Pang-Mag-
aaral
3. Mga pahina sa Teksbuk
4. Karagdagang Kagamitan https://www.youtube.com/watch? https://www.youtube.com/
mula sa portal ng v=7bIx_w1_I9k watch?v=ycA3yVaC9nQ
Learning Resources/
SLMs/LASs
B. Iba pang Kagamitang Powerpoint presentation, laptop, Powerpoint presentation, laptop, Powerpoint presentation, laptop, Powerpoint presentation, laptop
Panturo larawan larawan, bondpaper, art materials larawan
III. PAMAMARAAN
A. Balik-aral sa nakaraang Ano ano ang kahalagahan ng Ano ang ating naging aralin Ano-ano ang mga dapat tandaan Magkaroon ng talakayan tungkol
aralin at/o pagsisimula ng pagtatanong? kahapon? sa pag-uulat ng mga napanood? sa kwentong napag-aralan
bagong aralin kahapon.
B. Paghahabi sa layunin ng Sino sa inyo ang madalas Sino sa inyo ang nakapanood na “Linya Ko, Hulaan Mo”
aralin manood ng palabas sa ng kwento tungkol kay langgam Ang mga linya na bibitiwan ng
telebisyon o sa youtube? at tipaklong? mga aktor ay huhulaan ng mga
Ano ang paboritong ninyong mag-aaral. Sabihin ang pamagat
panoorin? ng pelikula kung saan ito
nagmula.
Kapag bibigyan kayo ng (See powerpoint)
pagkakataon na ikuwento muli,
paano ninyo ito ikukuwento?

Ano ang makikita ninyo sa


larawan?
Nasaksihan ba ninyo ang mga
pangyayaring ito?
C. Pag-uugnay ng mga https://www.youtube.com/ Ipapanood sa mga mag-aaral https://www.youtube.com/results? Ipapakita ng guro ang mga
halimbawa sa bagong ang isang self-made video ng search_query=si+langgam+at+si+tipaklon palabas. Huhulaan ito ng mga
watch?v=7bIx_w1_I9k g
aralin guro tungkol sa mga pinuntahan mag-aaral.
Ano ang pamagat ng inyong napanood ?
ng mga mag-aaral noong
Batay sa inyong napanood ano-
nagkaroon ang distrito ng Sino sino ang mga tauhan sa kuwento ?
ano ang mga naaalala ninyong Educational Field Trip.
pangyayari noong panahon ng Paano ninyo ito ilalarawan si langgam at
Covid 19 ? tipaklong ?
Itanong:
1. Sino-sino ang lumahok sa
Ano ang mga nasasaksihan Educational Field Trip?
ninyong ginagawa ng mga tao? 2. Kailan ito naganap?
2. Saan-saang lugar nagpunta
Ano ang tawag sa mga palabas
ang mga mag-aaral?
na ito?
3. Sa iyong palagay, ano ang
naramdaman ng mga mag-
aaral?
D. Pagtatalakay ng bagong Bilang mag-aaral mahalagang Paano nga ba tayo makapagbibigay ng Paano nga ba sinusuri ang tauhan sa
ulat tungkol sa pinanood? palabas o pelikula?
konsepto at paglalahad ng malinang ang kasanayan sa
bagong kasanayan #1 pagbabahagi ng mga Ang pag-uulat ay isang pagpapahayag 1Tauhan- Nagpagagalaw at nagbibigay
tungkol sa mga pangyayaring naganap.
pangyayaring nasaksihan o Maaring ito ay mula sa napanood, o
buhay sa palabas at pelikula.Maaaring
Pagmasdan ang larawan.
mga tao, bagay o hayop na nagsasalita o
naobserbahan.Ang pagiging naranasan. Ito ay maaaring gawin ng Ano ito?
mga nilalang na nagbibigay buhay sa
mapagmasid sa mga pasalita o pasulat
eksena ,kasama rito ang bida kontrabida at Alam ninyo ba ang kwento ng
Sa pagsasalaysay o pagbabahagi ng
pangyayari ay makapagbibigay pangyayaring nasaksihan, gumamit ng mga suportang tauhan. unang bahaghari?
salitang naglalarawan upang maging 2.Suriin ang pangunahing tauhan batay sa Halina at panoorin ang maikling
ng epektibong obserbasyon.
kawili-wiling pakinggan ang kwento. kanyang anyo,ugali at paraan ng
Ang obserbasyon ay hindi kwento.
Isaayos ang kwento sa wastong pagsasalita.
(See powerpoint)
batay lamang sa hinuhao pagkakasunod-sunod. Gamitin ang 3.Suriin ang tungkuling ginagampanan ng
malaking titik at mga bantas na tauhan
palagay kundi sa mga aktuwal kailangan. 4.Suriin kung paano ipinakita ng tauhan
na nasaksihan o ang kagandahang -asal.
naobserbahan.Sa pagbabahagi Upang makapag-ulat o makapagbahagi
ng pangyayaring nasaksihan, ito ang mga
ng nasaksihan o naobserbahan bagay na dapat tandaan:
ang makatotohanang  Maging maingat sa pagsasalaysay ng
pangyayari
testimonya ay magiging susi  Dapat na ito ay batay sa totoong
upang lubos na maunawaan pangyayari/napanood
ang mga iba’t ibang  Ilahad ito ayon sa pagkakasunud-
sunod ng pangyayari upang
pangyayaring naganap. malinaw itong maibahagi
 Hindi dapat madagdagan o
mabawasan ang mahahalagang
pangyayaring ibinabahagi
 Gumamit ng mga salitang karaniwan o
mga salitang madaling maunawaan.
 Gawing payak o simple ang mga
pangungusap.
 Gumamit ng mga salitang
naglalarawan upang mas kawili-wiling
pakinggan o basahin ang kwento
 Dapat na magkakaugnay ang mga
pangungusap
E. Pagtatalakay ng bagong Pangkatang Gawain; Magpakita ng isang pormat sa mga Tanungin ang mga tanong tungkol sa napanood Punan ang tsart.
bata. Hayaan silang magbuo nito. na kuwento.
konsepto at paglalahad ng Bawat pangkat ay 1. Anong katangian ang ipinakita ni Langgam sa
bagong kasanayan #2 I. Pamagat:
magkakaroon ng talakayan sa II. Pook na pinuntahan:
Tipaklong?
A. Maramot
mga pangyayaring kanilang III. Kailan naganap: B. Matulungin
nasaksihan papasok sa IV. Mahahalagang nangyari: C. Mainipin
D. mapagmataas
paaralan. Iulat ito sa klase.
2. Anong katangian ang ipinakita ng Tipaklong
noong nagpunta ito sa bahay ng Langgam?
A. Matapang
B. Maalalahanin
C. Mapagkumbaba
D. Masipag
3. Ano ang naging tugon ni Tipaklong kay
Langgam noong tinulungan niya ito?
A. Pasasalamat
B. Paghihinagpis
C. Pagkabahala
D. Pagkalito
4. Sino ang natutong gumawa at mag-impok
paglipas ng tag-ulan?
A. Tipaklong
B. Langgam
C. Tipaklong at Langgam
D. Wala sa nabanggit
5. Bakit kailangang mag-impok ng pagkain sina
Langgam at Tipaklong?
A. Para may makain pagdating ng taggutom
B. Para hindi sila magutom
C. Para makatulong sa walang makain
D. Lahat ng nabanggit
F. Paglinang sa Kabihasnan Pagbabahagi ng nasaksihang Pagpapakita ng natapos na Pangkatang Gawain Panuto: Sagutin ang mga
(Tungo sa Formative pangyayari ng mga mag-aaral gawain ng mga mag-aaral Suriin ang tauhan sa kuwento. Ipakita tanong:
Assessment) sa pamamagitan ng Role Playing ang 1. Ano ang pamagat ng
ugali, anyo, at tungkuling
pelikulang inyong napanood?
ginagampanan ng tauhan sa kwento.
2. Sinu-sino ang mga tauhan?
Pangkat I at II- Langgam
Pangkat III, IV at V- Tipaklong Ibigay ang katangian ng bawat
isa. 3. Ilarawan ang tagpuan 4.
Ano ang pangyayaring naibigan
mo sa pelikula? Ipaliwanag kung
bakit mo ito naibigan.
5. Alin naman ang hindi mo
naibigan? Bakit?
G. Paglalapat ng aralin sa Bilang isang bata at mag-aaral Pinayagan ka ng iyong mama na Sa palagay mo, ano kaya ang maaring Bakit natin kailangang suriin ang
nangyari kay Tipaklong kung hindi siya
pang-araw-araw na buhay mahalaga na maiulat nang manood ng telebisyon at ating mga pinapanood na mga
tinulungan ni Langgam?
maayos ang mga nasaksihang youtube tuwing wala kang pasok Sa susunod, ano sa palagay mo ang palabas?
sa paaralan. Dahil ikaw ay isang gagawin ni Tipaklong bago dumating ang
pangyayari ? tag-ulan? Bakit?
bata ano ang pwede mo lang
Bakit ito mahalaga ? Kung ikaw ang nasa lugar niya, ano ang
panoorin?
gagawin mo? Bakit?
H. Paglalahat ng Aralin Sa pagbabahagi ng mga Punan ng wastong salita upang mabuo Ano ang iyong natutunan ? Ano ang ating pinag-aralan
ang pahayag. Isulat ang sagot sa iyong Punan ang mga nawawalang ngayong araw?
nasaksihan o naobserbahang
sagutang papel. salita upang mabuo ang tungkol
na pangyayari ilahad ayon sa Ayon sa aking napag-aralan, sa pag-uulat
sa aralin natin ngayon.
pagkakasunod- sunod ng tungkol sa napanood o sa pagbabahagi
__________________ habang
pangyayari upang malinaw ng isang pangyayaring nasaksihan, ito ay
dapat na batay sa _____ pangyayari.
maganda ang sitwasyon upang
nating ibabahagi sa iba. Maging handa sa anumang
Dapat ding gumamit ng ______salita at
gawing _____ang mga pangungusap _____________ sa hinaharap.
upang madali itong maunawaan. Dapat nating tularan si
__________________ na
Tandaan: masipag at kaagad iniisip ang
Sa pag-uulat mahalaga ang pagtatala ng kinabukasan upang pagdating ng
mga detalye o impormasyon buhat sa
panahon may aanihin kang
pinapanood o binabasa natin upang
wala tayong makaligtaang pagkain.
mahahalagang impormasyon na
maipapasa o maibibigay natin sa iba.
Kailangan din maging matalas ang ating
pandinig sa panonood at masusi nating
binabasa ang isang salaysay na nais
nating iulat.
I. Pagtataya ng Aralin Magbigay ng limang Panoorin ang maikling bidyo mula sa link Panoorin ang kwentong may pamagat na Suriin natin nang maayos ang
na nasa ibaba. Pagkatapos ay sumulat ng “Ang Unggoy at ang tauhan at tagpuan na mapapanood
pangyayaring nasaksihan
isang pag-uulat tungkol sa pangyayaring Buwaya”. Suriin ang ugali, anyo, at natin sa maikling pelikulang “Ang
noong lumaganap ang Covid-19 nasaksihan sa iyong pinanood. Gawin ito paraan ng pagsasalita ng bawat tauhan sa
Unang Bahaghari”. Isulat sa hugis–
sa ating bansa. sa isang bondpaper. kuwento.
https://www.youtube.com/watch? puso ang mga katangiang ipinakita
1.
v=uDwrR4_EdFI Unggoy Buwaya ng mga tauhan at sa kahon naman
2. Alamat ng Paruparo ang mga tagpuan.
3.
4.
5.

J. Karagdagang gawain para Takdang Aralin Takdang Aralin


sa takdang-aralin at Dalhin ang mga sumusunod bukas Manood ng isang balita sa
remediation bilang paghahanda sa performance telebisyon. Sumulat ng isang
task:
ulat tungkol dito.
- Short bondpaper
- Colored paper
- Crayons
- Marker
- Glue

IV. Mga Tala


V. Pagninilay
A. Bilang ng mag-aaral na
Malikhain- _______ Malikhain- _______ Malikhain- _______ Malikhain- _______
nakakuha ng 80% sa
pagtataya Masunurin- _______
Masunurin- _______ Masunurin- _______ Masunurin- _______
B. Bilang ng mag-aaral na
nangangailangan ng iba
pang gawain para sa
remediation
C. Nakatulong ba ang
remedial? Bilang ng mag-
aaral na nakaunawa sa
aralin
D. Bilang ng mga mag-aaral na
magpapatuloy sa
remediation
E. Alin sa mga istratehiyang
pagtuturo nakatulong ng
lubos? Paano ito
nakatulong?
F. Anong suliranin ang aking
naranasan na solusyunan sa
tulong ng aking punungguro
at superbisor?
G. Anong kagamitang panturo
ang aking nadibuho na nais
kong ibahagi sa mga kapwa
ko guro?

DARLENE GRACE A. VITERBO LIZA A. CASTILLO


Guro Punongguro

You might also like