You are on page 1of 4

School: Ambray Elementary School Grade Level: V

GRADES 1 to 12
Teacher: DARLENE GRACE A. VITERBO Learning Area: ESP
DAILY LESSON LOG
Teaching Dates and SETYEMBRE 18-22, 2023 (WEEK 4)
Time: Quarter: Unang Markahan

LUNES MARTES MIYERKULES HUWEBES BIYERNES


SETYEMBRE 18, 2023 SETYEMBRE 19, 2023 SETYEMBRE 20, 2023 SETYEMBRE 21, 2023 SETYEMBRE 22, 2023

I. LAYUNIN

A. Pamantayang Pangnilalaman Naipamamalas ang pag-unawa sa kahalagahan ng pagkakaroon ng mapanuring pag-iisip sa pagpapahayag at pagganap ng anumang gawain na may kinalaman sa sarili at sa
pamilyang kinabibilangan

B. Pamantayan sa Pagaganap Naisasabuhay ang pagkakaroon ng tamang pag-uugali sa pagpapahayag at pagganap ng anumang gawain.
C. Mga Kasanayan sa Pagkatuto Nakapagpapakita ng kawilihan at positibong saloobin sa pag-aaral. EsP5PKP – Ic-d - 29 Natatasa ang kaalaman at
(Isulat ang code ng bawat 3.1. pakikinig konsepto na natutunan ng mga
kasanayan) 3.2. pakikilahok sa pangkatang Gawain bata sa pamamagitan ng
3.3. pakikipagtalakayan lingguhang pagsususlit.
3.4. pagtatanong
3.5. paggawa ng proyekto (gamit ang anumang technology tools)
3.6. paggawa ng takdang-aralin
3.7. pagtuturo sa iba
I. NILALAMAN Pagpapakita ng kawilihan at positibong saloobin sa pag-aaral.
KAGAMITANG PANTURO
A. Sanggunian
1. Mga pahina sa Gabay ng
Guro
2. Mga pahina sa Kagamitang ESP Module p. 16-21
Pang-Mag-aaral
3. Mga pahina sa Teksbuk
4. Karagdagang Kagamitan
mula sa portal ng Learning
Resource
B. Iba pang Kagamitang Panturo PowerPoint Presentation, laptop, SLMs/Learning Activity Sheets, bolpen, lapis, kuwaderno
II. PAMAMARAAN
A. Balik-aral sa nakaraang aralin Basahin ang talata tungkol sa Itanong: Lagyan ng tsek ang bawat bilang Lagyan ng tsek ang bawat bilang Lingguhang Pagsusulit
at/o pagsisimula ng bagong pagpapakita ng kawilihan at -Ano ang katagang sinabi ni kung ito ay nagpapahiwatig ng kung ito ay nagpapahiwatig ng
aralin positibong saloobin sa ESP Francis Bacon? pakikinig bilang kawilihan at pakikinig bilang kawilihan at
Module p.16-17 -Bigyang kahulugan ito. positibong saloobin sa pag-aaral. positibong saloobin sa pag-aaral.
_______ Nakasasagot ng tama sa _______ Nakasusunod sa lahat ng
mga tanong ng guro. gawain sa paaralan.
_______ Pagiging mapanuri sa _______ Nakikipagsabayang
pinakinggang aralin sa klase. magsalita sa guro.
_______Nakikinig sa opinyon ng
mga kasama.
B. Paghahabi sa layunin ng Maikling talakayan tungkol Pagmasadan ang dalawang Ibasa sa mga bata. May kwento ka bang hindi mo Paghahanda ng mga papel na
aralin tungkol sa nabasa. larawan sa ibaba. Mapalad ang mga batang makakalimutan bilang lider o gagamitin sa pagsusulit.
Itanong: Ano ang napapansin ninyo sa nabigyan ng karapatang miyembro ng isang pangkat?
-Ano ang kahulugan para sayo larawan? makapag-aral sapagkat may Nagawa mo na rin ba ang
ng katagang “Knowledge is pagkakataong makamit ang pakikipagtalakayan o
Power”. ninanais sa buhay. Ano nga ba pagtatanong sa inyong
ang dapat mong gawin bilang pangkat?
pagpapahalaga sa edukasyong
ipinagkaloob ng iyong mga
magulang? Basahin ang kwento
ng magkaklase. Pagkatapos
basahin, sagutan ang mga
nkahandang katanungan.
C. Pag-uugnay ng mga Ipabasa ang aralin sa p. 18 ng Ikwento. Narito ang isang kwento tungkol Pagbibigay ng instruksyon sa
halimbawa sa bagong aralin ESP module. Sina Athena at Zeus ay sa isang miyembro ng isang mga bata.
magkaklase sa ikalimang baitang pangkat. Basahin at iwasto ang
sa Paaralang Elementarya ng sitwasyon batay sa iyong pang-
Ambray. Araw-araw sa loob ng unawa. Nagkaroon ng
silid-aralan, si Athena ang siyang pangkatang gawain sa klase ni
laging nangunguna sa pagsagot Gng. Santos. Inatasan ng
sa mga talakayan at nakasusunod guro na maging lider ang isang
sa lahat ng mga gawain. Lagi ring kagrupo ni Thor. Nawalan ng
mataas ang mga markang gana sa Gawain si Thor dahil
nakukuha niya sa mga pagsusulit. inaasahan niya na siya ang
Marunong makinig sa opinyon na magiging lider dahil alam niya na
kanyang mga kamag-aral. Sa higit siyang magaling kaysa sa
kabilang banda, si Zeus naman kaklase. Kaya imbes na makiisa sa
ang laging natutulog sa klase at gawain,hindi siya tumutulong at
nakikipagdaldalan din sa tuwing bagkus nakikipagkwentuhan pa
nagtuturo ang kanilang guro. siya sa katabi.
Nahirapang siyang sumunod sa
mga gawain sa klase.
D. Pagtatalakay ng bagong Maikling Diskusyon: Maikling Diskusyon Ilarawan kung anong saloobin sa Ano-ano ang mga dapat tandaan Pagsisimula ng pagsusulit.
konsepto at paglalahad ng Itanong ang mga sumusunod: -Anu-ano ang pagkakatulad nila? pag-aaral ang ipinamalas nina sa isang pangkatang gawain?
bagong kasanayan #1 -Marami na ba o malawak ang -Anu-ano ang pagkakaiba? Athena at Zeus sa kwento. 1. Magtalaga ng lider at
iyong kaalaman? -Sino sa dalawa ang mas dapat ____________.(klaihim)
-Nais mo bang maragdagan tularan? Ipaliwanag ang iyong 2. Magkaroon ng kongkretong
ang pa ang mga ito. sagot. ______(plona) sa kung ano ang
-Ano ang dapat mong gawin gagawin.
upang patuloy na yumabong 3. Makinig sa suhestiyon ng
ang iyong kaalaman? bawat miyembro ng
______________(pngakta).
4. Makibahagi sa
__________(taklaayan).
5. Alamin ang ________(maubti)
at di-mabuting maidudulot ng
gawain.
E. Pagtatalakay ng bagong Ibigay ang inyong saloobin Ibigay ang inyong saloobin Ibigay ang inyong saloobin Ibigay ang inyong saloobin Pagsusulit
konsepto at paglalahad ng tungkol sa mga sumusunod na tungkol sa mga sumusunod na tungkol sa mga sumusunod na tungkol sa mga sumusunod na
bagong kasanayan #2 sitwasyon. sitwasyon. sitwasyon. sitwasyon.
-Nagkaroon ng Spelling Bee sa -Nagpasa ng proyekto si Hera sa -Nakikinig sa bilin ng inyong mga -Hindi mo nadala ang mga
inyong baitang at ikaw ay kanyang guro ngunit napansin magulang na umuwi agad sa kagamitan para sa gawain sa
nakakuha ng niyang siya lang ang hindi inyong bahay pagkatapos ng asignaturang
mataas na marka. nakasunod sa sukat ng klase. Agham.
illustration board na -Nagkakaintindihan kayong mga
ginamit para sa kanyang miyembro sa inyong pangkatang
proyekto. gawain?
F. Paglinang sa Kabihasan Lagyan ng Tama ang patlang Lagyan ng Tama ang patlang Isaayos ang mga jumbled na letra Isaayos ang mga jumbled na letra Pagpapa-alala ng mga panuto
(Tungo sa Formative kung ito ay nagpapahiwatig ng kung ito ay nagpapahiwatig ng upang makita ang angkop na upang makita ang angkop na habang nagkakaroon ng
Assessment) kawilihan at positibong kawilihan at positibong saloobin sagot sa bawat patlang. sagot sa bawat patlang. pagsusulit
saloobin sa pag-aaral Mali sa pag-aaral Mali naman kung Ang Mahalaga ang pakikinig dahil ito
naman kung hindi. hindi. _________________________(p ay mabilis na paraan ng pagkuha
_______Nakalalahok sa mga _______Nagiging magalang sa akiiking) ay isang aktibong ng _____________________
pangkatang gawain. pagtatanong sa guro at sa mga pagtanggap ng mensahe at isa sa (miopramsyon) at upang tayo’y
_______Nakikibahagi sa mga kaklse. mga kawilihan at positibong magkaunawaan.
talakayan sa klase. _______Sasali lamang sa mga saloobin sa
pangkatang gawain kung kailan pag-aaral na dapat taglayin ng
gusto. bawat mag-aaral.
_______ Kinokontra ang lahat
ng suhestiyon ng kapwa
miyembro sa pangkat.
G. Paglalahat ng aralin sa pang- Anu-ano ang iyong natutunan Anu-ano ang iyong natutunan sa Anu-ano ang iyong natutunan sa Anu-ano ang iyong natutunan sa Pagkolekta sa mga sagutang
araw-araw na buhay sa aralin ngayong araw? aralin ngayong araw? aralin ngayong araw? aralin ngayong araw? papel at test paper.
Sa paanong paraan mo ito Sa paanong paraan mo ito Sa paanong paraan mo ito Sa paanong paraan mo ito
mapapakinabangan sa iyong mapapakinabangan sa iyong mapapakinabangan sa iyong mapapakinabangan sa iyong
pang-araw araw na buhay? pang-araw araw na buhay? pang-araw araw na buhay? pang-araw araw na buhay?
H. Paglalapat ng Arallin Magkaroon ng maikling Sumulat sa kanilang kwaderno Magsasabi ang mga bata ng isang Magbigay ng mga sitwasyon at Pagwawasto ng kanilang mga
pannel discussion tungkol sa ng isang talata na may apat na salita na may koneksyon o ibigay kung paano nila mailalapat sagutang papel.
natutunan ngayong araw. pangungusap tungkol sa kanilng kinalaman sa aralin ngayong araw ang kanilang natutunan. Gawin
natutunan ngayong araw. at magkaroon ng maikling ito ng oral.
diskusyon tungkol dito. -May nakita kang grupo ng mga
na nagtuturo sa mga batang nasa
lansangan. Sa paanong paraan
mo maipapakita ang kawilihan sa
pag-aaral at positibong pag-
uugali.
-Nakikinig mo si nanay na
nagbabasa ng bibliya sa paanong
paraan mo maipapakita ang
kawilihan at positibong pag-
uugali sa pagkatuto.
I. Pagtataya ng Aralin Gawin ang Gawain sa Gawin ang Gawain sa Pagkatuto Gawin ang Gawain sa Pagkatuto Gawin ang Gawain sa Pagkatuto Pagtatala ng kanilang mga iskor.
Pagkatuto Bilang 2 sa ESP Bilang 4 sa ESP Module p. 20 Bilang 5 sa ESP Module p. 20 Bilang 6 sa ESP Module p. 21
Module p. 19
J. Karagdagang gawain para sa Gawin ang Gawain sa
takdang-aralin at remediation Pagkatuto Bilang 3 sa ESP
Module p. 19
III. Mga Tala
IV. Pagninilay
A. Bilang ng mag-aaral na
nakakuha ng 80% sa pagtataya
B. Bilang ng mag-aaral na
nangangailangan ng iba pang
gawain para sa remediation
C. Nakatulong ba ang remedial?
Bilang ng mag-aaral na
nakaunawa sa aralin
D. Bilang ng mga mag-aaral na
magpapatuloy sa remediation
E. Alin sa mga istratehiyang
pagtuturo nakatulong ng
lubos? Paano ito nakatulong?
F. Anong suliranin ang aking
naranasan na solusyunan sa
tulong ng aking punungguro at
superbisor?
G. Anong kagamitang panturo
ang aking nadibuho na nais
kong ibahagi sa mga kapwa ko
guro?

MICHELLE M. DORADO
School Head

You might also like