You are on page 1of 9

Paaralan Baitang/Antas Ikalimang Baitang

Guro Asignatura EPP-Industrial Arts


Daily Lesson Log
Petsa Week 5 Markahan Ikaapat na Markahan
Oras

LUNES MARTES MIYERKULES HUWEBES BIYERNES

I. LAYUNIN
naipamamalas ang pagkatuto sa naipamamalas ang pagkatuto sa naipamamalas ang pagkatuto sa mga
mga kaalaman at kasanayan sa mga kaalaman at kasanayan sa kaalaman at kasanayan sa mga
A. Pamantayang Pangnilalaman mga gawaing pang-industriya mga gawaing pang-industriya gawaing pang-industriya tulad ng
gawaing kahoy, metal, kawayan,
tulad ng gawaing kahoy, metal, tulad ng gawaing kahoy, metal,
elektrisidad at iba pa
kawayan, elektrisidad at iba pa kawayan, elektrisidad at iba pa
naisasagawa ng may kawilihan naisasagawa ng may kawilihan ng naisasagawa ng may kawilihan ng
ng pagbuo ng mga proyekto sa pagbuo ng mga proyekto sa pagbuo ng mga proyekto sa gawaing
B. Pamantayan sa Pagganap kahoy, metal, kawayan, elektrisidad,
gawaing kahoy, metal, kawayan, gawaing kahoy, metal, kawayan,
at iba pa
elektrisidad, at iba pa elektrisidad, at iba pa
2.3 nakabubuo ng plano ng 2.3 nakabubuo ng plano ng 2.3 nakabubuo ng plano ng proyekto
proyekto na proyekto na nakadisenyo mula sa na nakadisenyo mula sa ibat-ibang
nakadisenyo mula sa ibat-ibang ibat-ibang materyales na makikita materyales na makikita sa pamayanan
materyales na makikita sa sa pamayanan (hal., kahoy, metal, (hal., kahoy, metal, kawayan, atbp) na
C. Mga Kasanayan sa Pagkatuto pamayanan kawayan, atbp) na ginagamitan ng elektrisidad na
(Isulat ang code ng bawat kasanayan) (hal., kahoy, metal, kawayan, ginagamitan ng elektrisidad na maaaring mapapagkakakitaan
atbp) na maaaring mapapagkakakitaan EPP5IA-0d-4
ginagamitan ng elektrisidad na EPP5IA-0d-4
maaaring mapapagkakakitaan
EPP5IA-0d-4
Natutukoy ang mga iba’t ibang Nakapagsasagawa ng survey Nakapagtatala ng iba pang disenyo at
aspeto sa paggawa ng proyekto gamit ang teknolohiya at iba pang materyales na maaaring magamit o
na may disenyo. paraan ng pagkalap ng datos pagsama-samahin upang makagawa
D. Mga Layunin sa Pagkatuto
upang malaman ang mga ng malikhaing produkto batay sa
materyales, kagamitan at gusting gawing proyekto.
pamamaraan sa pagbuo.
Mga Aspeto sa Paggawa ng Pag-alam sa Materyales, Holiday Mga Materyales na maaring Catch-Up Friday
II. NILALAMAN Proyekto Kagamitan at pamamaraan sa gawing Proyekto at pagkakikitaan.
Pagbuo.
III. KAGAMITANG PANTURO
A. Sanggunian
1. Mga Pahina sa Gabay ng Guro K to 12 MELC K to 12 MELC K to 12 MELC
2. Mga Pahina sa Gabay ng Pang-mag-
aaral
3. Mga Pahina ng Teksbuk
ADM Module-SDO PASAY ADM Module-SDO PASAY ADM Module-SDO PASAY CITY See Attached Teachers Guide
CITY CITY Umunlad sa PaggawaBatayang Aklat
4. Karagdagang Kagamitan mula sa sa Baitang 5 1995
Portal ng Learning Resource Kaalaman at Kasanayan Tungo
sa Kaunlaran

B. Iba pang Kagamitang Panturo PowerPoint, Larawan PowerPoint PowerPoint, Larawan


IV. PAMAMARAAN
Balik-aral: Balik-aral: Balik-aral: Catch-Up Friday
Panuto: Isulat ang Tama kung Lagyan ng /(tsek) ang bilang na
nagsasaad ng wasto ang tumutukoy sa karagdagang presyo ng
pangungusap at Mali kung hindi. produkto dulot ng pag-aangkat at X
__________1. Ang kurtina na (ekis) naman kung hindi.
gawa ni Aling Carmen ay _____ 1. buwis
nagpapakita ng katangian ng _____ 2. Makinarya
balanse dahil _____ 3. Transportasyon
pantay-pantay ang pagkakatahi _____ 4. Pagbuo ng proyekto
nito. _____ 5. Pagsasanay ng manggagawa
__________2. Ang mga detalye
ng nabili kong bag sa Divisoria ay
A. Balik-aral sa nakaraang aralin at/o may magkaparehong disenyo.
pagsisimula ng bagong aralin __________3. Ang ginawang
Mga pangyayri sa buhay disenyo sa kwarto ni baby ay may
kaugnayan sa tanawin sa gabi.
__________4. Nagandahan ako sa
mabilis kong kuwado sa sala dahil
magaganda ang mga
bulaklak na dinadapuan ng mga
paru-paro.
__________5. Nag-oder ako ng
blusa sa online pero nang
dumating ang order ko Nakita
kong hindi
pantay-pantay ang pagkakatahi
nito.
B. Paghahabi ng layunin ng aralin Tingnan ang larawan sa ibaba Bilang mag-aaral, anong proyekto Bakit nararapat na may plano bago
ang nagawa mo na? gumawa ng proyekto?

Ito ba ay pinagplanuhan?

Inalam mo ba ang mga


pangunahing materyales o
kagamitan sa paggawa nito?
Ano ang masasabi mo sa
larawan?
Mahalaga na maalam tayo sa Sa araling ito, ay matututunan ng Ano ang naitutulong sa iyo ng
mga proyekto na ating bubuuin mga mag-aaral ang kabutihang pagbubuo ng disenyo o plano sa
upang hindi tayo makapag- dulot ng pagsasagawa ng survey paggawa ng proyekto?
aksaya ng pera at panahon. gamit ang teknolohiya tulad ng
Napakahalaga ng pagbubuo ng internet at iba pang paraan ng
C. Pag-uugnay ng mga halimbawa sa plano bago isagawa ang pagkalap ng datos tungkol sa mga
bagong aralin. proyekto. Nararapat na alam gagawing produkto upang
(Activity-1) natin ang disenyo ng proyekto na malaman ang iba’t-ibang
ating bubuuin kung ito ay may materyales, gamit at pamamaraan
kinalaman sa kahoy, metal o mga sa pagbuo ng isang produkto na
kagamitang ginagamitan ng pangangailangan sa pamilihan o
elektrisidad. sinasabi sa Ingles na market
demands.
D. Pagtalakay ng bagong konsepto at Disenyo ng proyekto – ang Narito ang Pag-alam sa Iba’t Ang ating pamayanan ay sagana sa
paglalahad ng bagong kasanayan #1 paggawa ng disenyo ay bagahi ng ibang Produktong Mabibili Gawa mga materyales na likas nating
(Activity -2) pagplaplano. sa Iba’t Ibang Materyales matatagpuan sa
Mahalaga na mailarawan ang Ang pinakaunang hakbang sa ating paligid. Ilan sa mga ito ay mga
kabuoang anyo ng proyekto. pag-alam sa mga produktong halamang itinatanim. Maaari ring ito
Inilalagay rin ang tiyak na sukat, mabibili sa pamayanan ay ang ay mga materyales na matatagpuan sa
mga materyales, at detalyeng pagkilatis sa uri at pisikal na ating yamang tubig gaya ng mga
kailangan sa paggawa ng katangian ng iyong sariling shells o mga kabibe.
proyekto na magsisilbing batayan produkto. Ang lahat ng Ang bawat materyales ay naaayon sa
habang binubuo ito produktong may uri ng kapaligiran na mayroon tayo.
halos kaparehas na Bawat uri
Bukod sa gamit, ang disenyo ay materyales,disenyo at uri ay mga nito ay may angkop na gamit na dapat
isa sa pangunahing salik na kakompitensya sa pagbebenta. Sa alamin upang makagawa ng higit na
nagdudulot ng pagtaas ng kita sa ganitong maayos na proyekto at
produkto. May mga batayang kalagayan, Malaki ang kapakipakinabang na bagay na
ginagamit sa pagtataya ng naitutulong ng mga maaaring pagkakitaan.
panlabas na kaanyuan ng impormasyong nakalap sa market
produkto. Bagaman nagbabago- survey upang iangkop
bago ang mga disenyo depende ang produkto sa kagustuhan at
sa panahon at demograpikong pangangailangan ng mamimili.
pangangailan ng mamimili gaya Sa pagkilatis ng mga produkto
ng edad, kasarian, edukasyon at batay sa mga materyales na
kayamanan, ang batayang salik ginamit,isaalang-alang ang bawat
na ito ay lagi parin na detalye ng mga produktong
makikita sa bawat produkto. Maaaring maging kakompitensya.
Mula sa mga obserbasyon ay
Gumawa
ng mga pagbabagong maaaring
lamang ang iyong produkto sa
iba. Halimbawa, kung ang
produkto
na napili mong ibenta ay upuan na
gawa sa kahoy, maaari mong
tignan ang sumusunod:
1. Mga katulad na produktong
may materyales na halos pareho
sa iyong ginamit.
Halimbawa: upuang gawa sa
kawayan, rattan, narra, kamagong
at iba pa.
2. Mga katulad na produktong
may materyales na iba sa iyong
ginamit
Halimbawa: upuang gawa sa
metal, plastik, tela at
kombinasyon
3. Mga di-katulad na produkto
pero may kaparehas na gamit
Halimbawa: sofa, tumba-tumba,
upuang kutson, duyan, at iba pa.
E. Pagtalakay ng bagong konsepto at Mga Aspeto sa Paggawa ng Pag-alam sa Ilan sa mga materyales na
paglalahad ng bagong kasanayan #2 Proyekto. Materyales,Kagamitan at matatagpuan sa ating paligid o
(Activity-3) 1. Balanse – isang katangian na pamamaraan sa Pagbuo. pamayanan ang mga sumusunod:
magpapakita ng pagkapantay- Mahalaga ang pagtukoy sa
pantay. pagkukunan ng materyales at 1. Niyog- Ang puno ng niyog ay
kagamitan sa pagbuo ng tinatawag nating “Puno ng Buhay”
Halimbawa: Ang pagkakapatag produkto.Higit dahil sa ang bawat bahagi nito ay may
ng upuan ay nakasalalay sa pa rito, ang kasanayan ng mga gamit. Mula sa ugat hanggang sa
balanse ng mga paa. manggagawa sa paggamit ng dahon ay maaari kang makagawa ng
Maganda ang pagkakatahi sa materyales at kagamitan ay mapapakinabangang
kurtina kung pantay ang kailangan bagay o produkto. Mainam gawing
magkabilang dulo nito. ding matiyak. gamot ang mga ugat nito o kaya
Ang pagsasagawa ng market gawing palamuti sa tahanan.
2. Pag-uulit – pagkakaroon ng analysis ay isang mabisang paraan
pagkakapareho sa mga detalye. upang malaman kung ang Ang mga hibla ng bunot nito ay
komunidad ay mayroon o sapat na puwedeng gawing lubid, bag o
Halimbawa: Paglalagay ng kakayanan upang magbigay ng doormat. Ang puno nito ay
magkakaparehong palamuti sa mga kakailanganin sa ginagamit na sa ngayon pangsahig,
mga gilid ng bag. Pagsasabit ng produksiyon ng produkto. Kung dingding, haligi at mga kasangkapan
mga kuwadro sa pader na may matuklasan na ang mga sa bahay. Ang dahoon nito ay
magkakaparehong sukat. pangangailangan sa materyales at ginagamit na pang-bubong ng bahay
kagamitan ay hindi matutugunan at walis naman ang mga tingting nito.
3. Diin – pagbibigay ng simpatya ng pamayanan, kakailanganin ang Ang bunga ay maaaring inumin at
sa isang detalye na bahagi ng pagsasagawa ng pag-aangkat. ipangsahog sa pagkain. Ang bao nito
disenyo. ay ginagawang palamuti, alkansya at
Subalit, kailangang isaisip ang uling na ginagamit pangluto.
Halimbawa: Paglalagay ng mga mga karagdagang gastusin dulot 2. Kawayan- Ang kawayan ay isang
plorerang may mga bulaklak sa ng pagaangkat gaya ng mga uri ng puno na madalas tumutubo sa
gitna ng mesa. buwis, transportasyon, makinarya, mga liblib na lugar. Ito ay matibay at
Pagsabit ng magarang ilaw sa pagsasanay ng manggagawa sa maraming gamit. Kadalasang
gitna ng silid-tanggapan. paggamit ng mga bagong ginagamit ang kawayan sa paggawa
materyales at iba pa. Mas ng bahay-kubo at iba pang parte ng
4. Pagtutugma – paggawa ng makabubuti kung matitiyak na bahay. Ilan sa mga produktong
saloobin na ang lahat ng detalye ang mga kakailanaganin sa maaaring gawin gamit ang kawayan
ng disenyo ay magkakaugnay. produksiyon ay matatagpuan ay upuan at mesang kainan,
Halimbawa: Paggamit ng mga lamang sa pamayanan upang lampshade, plorera, at marami pang
disenyo at pinturang naaayon sa makatipid sa panahon at gastos. iba.
tanawin sa gabi sa Ang presyo ng isang bagay o 3. Kahoy at Tabla- Maraming uri ng
silid-tulugan. produkto ay naaayon sa uri ng punong-kahoy ang matatagpuan sa
materyales at kagamitan sa ating pamayanan, ilan sa mga ito ay
5. Pag-iiba – paglalagay ng pagbuo nito. Ang proseso at ginagawang tabla na siya namang
detalye na naiiba sa karaniwan pamamaraan ay isang salik na ginagawang ibat-ibang produkto. Ang
pero nagdudulot ng magandang nakakaapekto sa kabuuang halaga tabla at kahoy ay ginagamit sa
tanawin at malikhaing kaisipan. nito. paggawa ng bahay, kisame, upuan at
Halimbawa: Paglalagay ng isang mga kagamitan na yari sa kahoy. Ang
disenyong bubuyog kasama ng mga punong kahoy tulad ng molave,
maraming diseyong yakal, apitong, dao, narra ay ilan sa
bulaklak. mga pinagkukunan ng hardwood na
kadalasang maraming pakinabang. Sa
ngayon ito ay may mga panuntunan sa
batas
sa pagpuputol ng mga punong kahoy.
4. Retaso ng tela- Ang mga retaso o
pinagtabasan ng tela na patapon na ay
maaari pang magamit
sa paggawa ng isang makabuluhang
bagay na ating pakikinabangan o
pagkakakitaan. Maaari
itong gawin doormat, pot holder,
pouch, basahan at pang disenyo sa
ibang gamit.
5. Kabibe- Ang mga ito ay
matatagpuan sa mga dalampasigan,
tabing dagat o sapa at ilog. Ang mga
kabibe ay mainam na gawing mga
palamuti sa katawan o sa bahay, ito
rin ay ginagamit sa
paggawa ng plorera, lampshade at iba
pang handicrafts.
F. Paglinang sa Kabihasnan Panuto: Tukuyin kung Tama o Lagyan ng /(tsek) ang bilang na Tukuyin kung aling pangunahing
Mali ang tinutukoy sa tumutukoy sa karagdagang presyo materyales na nakatala ang tinutukoy
pangungusap. Isulat sa patlang ng produkto dulot ng pag-aangkat sa bawat pahayag. Isulat
ang tamang at X (ekis) naman kung hindi. ang sagot sa patlang.
sagot. _____ 1. buwis 1._____________Tinatawag na Puno
__________ 1. Ang disenyo ay _____ 2. Makinarya ng Buhay.
isa sa pagunahing salik sa _____ 3. Transportasyon 2______________Matatagpuan sa
pagdudulot ng pagtaas ng kita sa _____ 4. Pagbuo ng proyekto mga dalampasigan, sapa at ilog.
produukto. _____ 5. Pagsasanay ng 3._____________Pinagtabasan ng
__________ 2. Ang pagbabago- manggagawa mga tela.
bago ng mga disenyo ay depende 4______________Isang uri ng damo
sa panahon at demograpikong na madalas tumutubo sa mga liblib na
pangangailangan ng mga lugar.
mamimili. 5.______________Mula sa ibat-ibang
__________ 3. Hindi mahalaga uri ng punong-kahoy.
kung di makikita ang mga
(Tungo sa Formative Assessment) detalye ng balanse, paguulit, diin,
(Analysis)
pagtutugma at pag-iiba sa isang
disenyo.
__________ 4. Ang paglalagay
ng detalye na naiiba sa karaniwan
pero nagdudulot ito ng
magandang tanawin at
malikhaing kaisipan ay
halimbawa ng pag-iiba.

__________ 5. Ang paggamit ng


mga disenyo at pintura ay
naaayon sa tanawin sa gabi sa
silid-
tulugan ay halimbawa ng
pagtutugma.
Panuto: Gumuhit ng isang Bakit nararapat na maalam tayo sa Kung maraming tanim ang iyong
disenyong may katangian ng pagbuo ng proyekto? tatay na kawayan sa likod-bahay,
balanse sa loob ng kahon. anong proyekto ang maari mong
mabuo mula rito?

G. Paglalapat ng aralin sa pang-araw-


araw na buhay
(Application)

H. Paglalahat ng Aralin Ang pagpili ng produktong Ang pagkalap ng impormasyon sa Maraming mga bagay-bagay sa iyong
(Abstraction)) ibebenta ay kasinghalaga ng pag- mga pangangailangan ng bawat paligid na maaaring gamitin upang
alam sa mga mamamayan ay makabuo ng isang produktong
taong mangangailangan nito. malaking tulong upang makabuo maaari mong pakinabangan at
ng iba’t ibang produkto na pagkakitaan. Kailangan lamang ang
tatangkilikin sa pamilihan. pagiging malikhain at likot ng isip
kung
paano natin bibigyan ng anyo ang
mga bagay na ito. Maging mapanuri
at mapagmasid lamang sa paligid
malay mo nasa iyong tabi lang ang
mga materyales na magiging gamit
mo upang lumikha ng mga bagay
na pagkakakitaan mo ng malaki.
Maaari rin namang sumangguni sa
mga kaibigan, internet o Sangay ng
Pamahalaan upang magkaroon ng
dagdag na kaalaman at skills sa
handicrafts.
I. Pagtataya ng Aralin (Assessment) Panuto: Isulat ang Tama kung Panuto: Basahin ang mga Punan ang kahon ng mga produktong
nagsasaad ng wasto ang pangungusap at sagutan ng Tama maaaring malikha sa mga
pangungusap at Mali kung hindi. o Mali. Ilagay ang Tama kung ang pangunahing materyales na nakatala
__________1. Ang kurtina na isinasaad ng pangungusap ay sa loob ng bilohaba.
gawa ni Aling Carmen ay tama at mali naman kung hindi.
nagpapakita ng katangian ng
balanse dahil _____ 1. Ang presyo ng isang
pantay-pantay ang pagkakatahi bagay o produkto ay naaayon sa
nito. uri ng materyales at kagamitang
__________2. Ang mga detalye ginamit sa pagbuo nito.
ng nabili kong bag sa Divisoria _____ 2. Ang market analysis ay
ay may magkaparehong disenyo. isang mabisang paraan upang
__________3. Ang ginawang malaman kung ang komunidad ay
disenyo sa kwarto ni baby ay mayroon o sapat na kakayanan
may kaugnayan sa tanawin sa upang magbigay ng mga
gabi. kakailanganin sa produksiyon ng
__________4. Nagandahan ako produkto.
sa mabilis kong kuwado sa sala _____ 3. Ang pagtaas ng presyo
dahil magaganda ang mga ng isang produkto ay nakasalalay
bulaklak na dinadapuan ng mga lamang sa taong gumagawa nito.
paru-paro. _____ 4. Nagsasagawa ng pag-
__________5. Nag-oder ako ng aangkat kung ang mga
blusa sa online pero nang pangangailangan sa kagamitan at
dumating ang order ko Nakita materyales
kong hindi ay di kayang matugunan ng
pantay-pantay ang pagkakatahi pamayanan.
nito. _____5. Bumababa ang presyo ng
isang produkto dahil sa pag-
aangkat ng mga materyales at
kagamitan sa pagbuo.
J. Karagdagang Gawain para sa
Takdang Aralin at Remediation

V. MGA TALA
VI. PAGNINILAY

A. Bilang ng mag-aaral na nakakuha ng __bilang ng mag-aaral na __bilang ng mag-aaral na __bilang ng mag-aaral na nakakuha __bilang ng mag-aaral na nakakuha __bilang ng mag-aaral na nakakuha
80% sa pagtataya. nakakuha ng 80% pataas nakakuha ng 80% pataas ng 80% pataas ng 80% pataas ng 80% pataas
B. Bilang ng mga-aaral na __bilang ng mag-aaral na __bilang ng mag-aaral na __bilang ng mag-aaral na __bilang ng mag-aaral na __bilang ng mag-aaral na
nangangailangan ng iba pang gawain nangangailangan pa ng nangangailangan pa ng nangangailangan pa ng karagdagang nangangailangan pa ng karagdagang nangangailangan pa ng karagdagang
para sa remediation karagdagang pagsasanay o karagdagang pagsasanay o gawain pagsasanay o gawain para pagsasanay o gawain para pagsasanay o gawain para
gawain para remediation para remediation remediation remediation remediation
C. Nakatulong ba ang remediation? __Oo __Oo __Oo __Oo __Oo
Bilang ng mag-aaral na nakaunawa sa __Hindi __Hindi __Hindi __Hindi __Hindi
aralin. __bilang ng magaaral na __bilang ng magaaral na __bilang ng magaaral na nakaunawa __bilang ng magaaral na nakaunawa __bilang ng magaaral na nakaunawa
nakaunawa sa aralin nakaunawa sa aralin sa aralin sa aralin sa aralin
D. Bilang ng mga mag-aaral na __bilng ng magaaral na __bilng ng magaaral na __bilng ng magaaral na __bilng ng magaaral na magpapatuloy __bilng ng magaaral na
magpapatuloy sa remediation magpapatuloy pa ng karagdagang magpapatuloy pa ng karagdagang magpapatuloy pa ng karagdagang pa ng karagdagang pagsasanay sa magpapatuloy pa ng karagdagang
pagsasanay sa remediation pagsasanay sa remediation pagsasanay sa remediation remediation pagsasanay sa remediation
E. Alin sa mga istratehiyang pagtuturo Stratehiyang dapat gamitin: Stratehiyang dapat gamitin: Stratehiyang dapat gamitin: Stratehiyang dapat gamitin: Stratehiyang dapat gamitin:
ang nakatulong ng lubos? Paano ito __Koaborasyon __Koaborasyon __Koaborasyon __Koaborasyon __Koaborasyon
nakatulong? __Pangkatang Gawain __Pangkatang Gawain __Pangkatang Gawain __Pangkatang Gawain __Pangkatang Gawain
__ANA / KWL __ANA / KWL __ANA / KWL __ANA / KWL __ANA / KWL
__Sanhi at Bunga __Sanhi at Bunga __Sanhi at Bunga __Sanhi at Bunga __Sanhi at Bunga
__Paint Me A Picture __Paint Me A Picture __Paint Me A Picture __Paint Me A Picture __Paint Me A Picture
__I –Search __I –Search __I –Search __I –Search __I –Search
__Discussion __Discussion __Discussion __Discussion __Discussion
__Think-Pair-Share __Think-Pair-Share __Think-Pair-Share __Think-Pair-Share __Think-Pair-Share
__Role Playing/Drama __Role Playing/Drama __Role Playing/Drama __Role Playing/Drama __Role Playing/Drama
__Discovery Method __Discovery Method __Discovery Method __Discovery Method __Discovery Method
__Lecture Method __Lecture Method __Lecture Method __Lecture Method __Lecture Method
F. Anong suliranin ang aking Mga Suliraning aking Mga Suliraning aking Mga Suliraning aking naranasan: Mga Suliraning aking naranasan: Mga Suliraning aking naranasan:
naranasan na nasolusyunan sa tulong naranasan: naranasan: __Kakulangan sa makabagong __Kakulangan sa makabagong __Kakulangan sa makabagong
ng aking punungguro at superbisor? __Kakulangan sa makabagong __Kakulangan sa makabagong kagamitang panturo. kagamitang panturo. kagamitang panturo.
kagamitang panturo. kagamitang panturo. __Di-magandang pag-uugali ng mga __Di-magandang pag-uugali ng mga __Di-magandang pag-uugali ng mga
__Di-magandang pag-uugali ng __Di-magandang pag-uugali ng bata. bata. bata.
mga bata. mga bata. __Mapanupil/mapang-aping mga bata __Mapanupil/mapang-aping mga bata __Mapanupil/mapang-aping mga bata
__Mapanupil/mapang-aping mga __Mapanupil/mapang-aping mga __Kakulangan sa Kahandaan ng mga __Kakulangan sa Kahandaan ng mga __Kakulangan sa Kahandaan ng mga
bata bata bata lalo na sa pagbabasa. bata lalo na sa pagbabasa. bata lalo na sa pagbabasa.
__Kakulangan sa Kahandaan ng __Kakulangan sa Kahandaan ng __Kakulangan ng guro sa kaalaman __Kakulangan ng guro sa kaalaman __Kakulangan ng guro sa kaalaman
mga bata lalo na sa pagbabasa. mga bata lalo na sa pagbabasa. ng makabagong teknolohiya ng makabagong teknolohiya ng makabagong teknolohiya
__Kakulangan ng guro sa __Kakulangan ng guro sa __Kamalayang makadayuhan __Kamalayang makadayuhan __Kamalayang makadayuhan
kaalaman ng makabagong kaalaman ng makabagong
teknolohiya teknolohiya
__Kamalayang makadayuhan __Kamalayang makadayuhan
G. Anong kagamitan ang aking Pagpapanuod ng video Pagpapanuod ng video Pagpapanuod ng video presentation Pagpapanuod ng video presentation Pagpapanuod ng video presentation
nadibuho na nais kong ibahagi sa mga presentation presentation __Paggamit ng Big Book __Paggamit ng Big Book __Paggamit ng Big Book
kapwa ko guro? __Paggamit ng Big Book __Paggamit ng Big Book __Tarpapel __Tarpapel __Tarpapel
__Tarpapel __Tarpapel __Instraksyunal na material __Instraksyunal na material __Instraksyunal na material
__Instraksyunal na material __Instraksyunal na material
Inihanda ni: Sinuri:

Guro Dalubguro II

Binigyang pansin:

Punong-guro IV

You might also like