You are on page 1of 5

GRADES 1 to 12 Paaralan DEL ROSARIO ELEMENTARY SCHOOL Baitang/Antas V/KAMAGONG

DAILY LESSON LOG Guro DONNA TELL B. REDUTA Asignatura EPP/IA


(Pang-araw-araw na
Tala sa Pagtuturo) Petsa/Oras JUNE 12-16 2017 Markahan UNANG MARKAHAN

Lunes Martes Miyerkules Huwebes Biyernes


I. LAYUNIN Natutukoy ang mga uri ng kagamitan at kasangkapan sa gawaing kahoy,kawayan,metal at iba pa.
A. Pamantayang Pangnilalaman naipamamalas ang pagkatuto sa naipamamalas ang pagkatuto sa naipamamalas ang pagkatuto naipamamalas ang pagkatuto sa mga Lingguhang Pagsusulit
mga kaalaman at kasanayan sa mga mga kaalaman at kasanayan sa mga sa mga kaalaman at kaalaman at kasanayan sa mga
gawaing pang-industriya tulad ng gawaing pang-industriya tulad ng kasanayan sa mga gawaing gawaing pang-industriya tulad ng
gawaing kahoy, metal, kawayan, gawaing kahoy, metal, kawayan, pang-industriya tulad ng gawaing kahoy, metal, kawayan,
elektrisidad at iba pa elektrisidad at iba pa gawaing kahoy, metal, elektrisidad at iba pa
kawayan, elektrisidad at iba
pa

B. Pamantayan sa Pagaganap naisasagawa ng may kawiliha ng naisasagawa ng may kawiliha ng naisasagawa ng may kawiliha naisasagawa ng may kawiliha ng
pagbuo ng mga proyekto sa pagbuo ng mga proyekto sa ng pagbuo ng mga proyekto pagbuo ng mga proyekto sa gawaing
gawaing kahoy, metal, kawayan, gawaing kahoy, metal, kawayan, sa gawaing kahoy, metal, kahoy, metal, kawayan, elektrisidad, at
elektrisidad, at iba pa elektrisidad, at iba pa kawayan, elektrisidad, at iba iba pa
pa

C. Mga Kasanayan sa Pagkatuto 2.1 nakagagawa ng mga malikhaing 2.1 nakagagawa ng mga malikhaing 2.1 nakagagawa ng mga 2.1 nakagagawa ng mga malikhaing
(Isulat ang code ng bawat proyekto na gawa sa kahoy, metal, proyekto na gawa sa kahoy, metal, malikhaing proyekto na gawa proyekto na gawa sa kahoy, metal,
kasanayan) kawayan at iba pang materyales na kawayan at iba pang materyales na sa kahoy, metal, kawayan at kawayan at iba pang materyales na
makikita sa kumunidad makikita sa kumunidad iba pang materyales na makikita sa kumunidad
2.1.1 natutukoy ang mga uri ng 2.1.1 natutukoy ang mga uri ng makikita sa kumunidad 2.1.1 natutukoy ang mga uri ng
kagamitan at kasangkapan sa kagamitan at kasangkapan sa 2.1.1 natutukoy ang mga uri kagamitan at kasangkapan sa gawaing
gawaing kahoy, metal, kawayan, at gawaing kahoy, metal, kawayan, at ng kagamitan at kasangkapan kahoy, metal, kawayan, at iba pa
iba pa iba pa sa gawaing kahoy, metal, 2.1.2 natatalakay ang mga uri ng
2.1.2 natatalakay ang mga uri ng 2.1.2 natatalakay ang mga uri ng kawayan, at iba pa kagamitan at kasangkapan sa gawaing
kagamitan at kasangkapan sa kagamitan at kasangkapan sa 2.1.2 natatalakay ang mga uri kahoy, metal, kawayan at iba pa
gawaing kahoy, metal, kawayan at gawaing kahoy, metal, kawayan at ng kagamitan at kasangkapan 2.1.3 nasusunod ang mga
iba pa iba pa sa gawaing kahoy, metal, panuntunang pagkalusugan at
2.1.3 nasusunod ang mga 2.1.3 nasusunod ang mga kawayan at iba pa pangkaligtasan sa paggawa
panuntunang pagkalusugan at panuntunang pagkalusugan at 2.1.3 nasusunod ang mga
pangkaligtasan sa paggawa pangkaligtasan sa paggawa panuntunang pagkalusugan EPP5IA-0b- 2
at pangkaligtasan sa
EPP5IA-0b- 2 EPP5IA-0b- 2 paggawa

EPP5IA-0b- 2
II. NILALAMAN May iba’t ibang kasangkapang May iba’t ibang kasangkapang Tatalakayin sa araling ito Tatalakayin sa araling ito ang mga
kailangan sa paggawa ng mga bagay kailangan sa paggawa ng mga bagay ang mga panuntunang panuntunang pangkalusugan at
na yari sa kamay. Sa paggawa ng na yari sa kamay. Sa paggawa ng pangkalusugan at pangkaligtasan sa paggawa upang
proyekto maging ito ay yari sa proyekto maging ito ay yari sa pangkaligtasan sa paggawa magabayan ang mga mag-aaral ng mga
kahoy,kawayan,at metal,kailangan kahoy,kawayan,at metal,kailangan upang magabayan ang mga dapat isaalang-alang upang maging
ang angkop na kasangkapan sa ang angkop na kasangkapan sa mag-aaral ng mga dapat ligtas sa anumang sakuna sa oras ng
bawat uri ng gawin. Magiging bawat uri ng gawin. Magiging isaalang-alang upang maging paggawa.
maginhawa at kasiya-siya ang maginhawa at kasiya-siya ang ligtas sa anumang sakuna sa
paggawa ng proyekto kung wasto at paggawa ng proyekto kung wasto at oras ng paggawa.
maayos ang paggamit ng mga maayos ang paggamit ng mga
kasangkapan at kagamitan. kasangkapan at kagamitan.

KAGAMITANG PANTURO
A. Sanggunian
1. Mga pahina sa Gabay ng Guro

2. Mga pahina sa Kagamitang Pang-


Mag-aaral
3. Mga pahina sa Teksbuk K to 12 EPP5IA-Ob-2 K to 12 EPP5IA-Ob-2 K to 12 EPP5IA-Ob-2 K to 12 EPP5IA-Ob-2
4. Karagdagang Kagamitan mula sa
portal ng Learning Resource
B. Iba pang Kagamitang Panturo realia ,larawan realia ,larawan tsart , mga larawan tsart , mga larawan
III. PAMAMARAAN
A. Balik-aral sa nakaraang aralin Ipasagot sa bata ang sumusunod na Ipasagot sa bata ang sumusunod na Ipasabi sa mga bata kung ano Ipasabi sa mga bata kung ano ang
at/o pagsisimula ng bagong
tanong. tanong. ang kanilang ginagawa upang kanilang ginagawa upang maging ligtas
aralin
Anu-anong mga bagay ang alm nyo Anu-anong mga bagay ang alm nyo maging ligtas sa anumang sa anumang sakuna habang
ang yari sa kahoy?kawayan?metal? ang yari sa kahoy?kawayan?metal? sakuna habang gumagawa.. gumagawa..

B. Paghahabi sa layunin ng aralin Natutukoy ang mga uri ng Natutukoy ang mga uri ng Nasusunod ang mga Nasusunod ang mga panuntunang
kagamitan at kasangkapan sa kagamitan at kasangkapan sa panuntunang pangkalusugan pangkalusugan at pangkaligtasan sa
gawaing kahoy,kawayan,metal at gawaing kahoy,kawayan,metal at at pangkaligtasan sa paggawa.
iba pa. iba pa. paggawa.

C. Pag-uugnay ng mga halimbawa sa 1.Ipakita ang iba’t ibang kagamitan 1.Ipakita ang iba’t ibang kagamitan Pagpapakita ng mga larawan Pagpapakita ng mga larawan ng mga
bagong aralin
at kasangkapan sa paggawa at at kasangkapan sa paggawa at ng mga kagamitang kagamitang matatalas ang talim na
ipakita ang wastong paggamit ng ipakita ang wastong paggamit ng matatalas ang talim na maaaring maging sanhi ng sakuna.
bawat isa. bawat isa. maaaring maging sanhi ng Pagtatanong sa mga bata kung
2.Pagpangkat-pangkatin ng ma 2.Pagpangkat-pangkatin ng ma sakuna. paano nila pangangalagaan ang sarili sa
bata ang mga kasangkapang bata ang mga kasangkapang Pagtatanong sa mga paggamit ng mga nakitang larawan o
ginagamit sa kahoy,kawayan at ginagamit sa kahoy,kawayan at bata kung paano nila tunay na kagamitan.
metal. metal. pangangalagaan ang sarili sa
paggamit ng mga nakitang
larawan o tunay na
kagamitan.
D. Pagtatalakay ng bagong konsepto Gumawa ng tsart ng mga Gumawa ng tsart ng mga Talakayin ang mga Talakayin ang mga panuntunang
at paglalahad ng bagong kasanayan kasangkapan sa paggawa ayon sa kasangkapan sa paggawa ayon sa
panuntunang pangkalusugan pangkalusugan at pangkaligtasang
#1 gamit.Tignan sa LM Gawain A at B. gamit.Tignan sa LM Gawain A at B.
at pangkaligtasang gawi sa gawi sa Linangin Natin letrang A ng
Linangin Natin letrang A ng LM.
LM. Pagbibigay bahagi ng kanilang mga
Pagbibigay bahagi ng kuro-kuro at karanasan.
kanilang mga kuro-kuro at
karanasan.
E. Pagtatalakay ng bagong konsepto Pangkatang Gawain Pangkatang Gawain Pagpunta sa EPP shop-ayusin Pagpunta sa EPP shop-ayusin ang mga
at paglalahad ng bagong kasanayan
ang mga kasangkapang pang kasangkapang pang –industriya ayon
#2
–industriya ayon sa sa panuntunang pangkaligtasan.
panuntunang pangkaligtasan. Ipagawa sa mg bata ang Linangin Natin
Ipagawa sa mg bata ang sa letrang B ng LM.
Linangin Natin sa letrang B
ng LM.
F. Paglinang sa Kabihasan Pangkatang Gawain Pangkatang Gawain Pangkatang gawain.Ipasulat Pangkatang gawain.Ipasulat sa bawat
(Tungo sa Formative Assessment)
sa bawat grupo ang mga grupo ang mga hanapbuhay sa
hanapbuhay sa kanilang kanilang pamayanan at ang mga
pamayanan at ang mga panuntunang pangkaligtasang gawi
panuntunang kaugnay ng mga nasabing hanapbuhay.
pangkaligtasang gawi
kaugnay ng mga nasabing
hanapbuhay.
G. Paglalapat ng aralin sa pang-araw- Tignan sa LM Pag yamanin Natin. Tignan sa LM Pag yamanin Natin. Pangkatang Gawain.Gumwa Pangkatang Gawain.Gumwa ng skit na
araw na buhay
ng skit na nagpapakita ng nagpapakita ng panuntunang
panuntunang pangkalusugan pangkalusugan at pangkaligtasan sa
at pangkaligtasan sa paggawa.
paggawa.

H. Paglalahat ng Arallin Ipabasa sa mga bata ang Tandaan Ipabasa sa mga bata ang Tandaan Sa pagsasaalang-alang sa Sa pagsasaalang-alang sa mga
Natin sa LM Natin sa LM mga panuntunang panuntunang pangkalusugan at
pangkalusugan at pangkaligtasan,maiiwasan ang mga
pangkaligtasan,maiiwasan sakunang maaaring mangyari sa mga
ang mga sakunang maaaring batang mag-aaral
mangyari sa mga batang
mag-aaral

I. Pagtataya ng Aralin Pagtambalin ang Hanay A at Hanay Pagtambalin ang Hanay A at Hanay Tignan sa LM Gawin Natin. Tignan sa LM Gawin Natin.
B. Isulat ang titik ng tamang sagot. B. Isulat ang titik ng tamang sagot.
J. Karagdagang gawain para sa Anu-ano ang iba’t ibang uri ng Anu-ano ang iba’t ibang uri ng Anu- ano ang mga Anu- ano ang mga panuntunang
takdang-aralin at remediation panuntunang pangkalusugan pangkalusugan at pangkaligtasan ang
kasangkapan at kagamitan sa kasangkapan at kagamitan sa
at pangkaligtasan ang dapat dapat tandaan habang gumagawa?
paggawa ng mga gawaing paggawa ng mga gawaing tandaan habang gumagawa?
pangkamay. pangkamay.
IV. Mga Tala

V. Pagninilay
A. Bilang ng mag-aaral na nakakuha
ng 80% sa pagtataya
B. Bilang ng mag-aaral na
nangangailangan ng iba pang gawain
para sa remediation
C. Nakatulong ba ang remedial? Bilang ng
mag-aaral na nakaunawa sa aralin
D. Bilang ng mga mag-aaral na
magpapatuloy sa remediation
E. Alin sa mga istratehiyang pagtuturo
nakatulong ng lubos? Paano ito
nakatulong?

F. Anong suliranin ang aking naranasan na


solusyunan sa tulong ng aking
punungguro at superbisor?

G. Anong kagamitang panturo ang aking


nadibuho na nais kong ibahagi sa mga
kapwa ko guro?

You might also like