You are on page 1of 3

GRADES 1 to 12 Paaralan BUBUKAL ELEMENTARY SCHOOL Baitang/Antas V- PISCES

DAILY LESSON LOG Guro JULIETA M. PELAEZ Asignatura EPP-IA


Petsa/Oras SEPTEMBER 27,2020 Markahan 2nd

LUNES MARTES MIYERKULES HUWEBES BIYERNES


LAYUNIN Nakakagawa ng proyekto na ginagamitan ng elektrisidad.
Pamantayang Pangnilalaman naipamamalas ang pagkatuto sa mga kaalaman at kasanayan sa mga gawaing pang-industriya tulad ng gawaing kahoy, metal, Lingguhang Pagsusulit
kawayan, elektrisidad at iba pa
Pamantayan sa Pagaganap naisasagawa ng may kawilihan ng pagbuo ng mga proyekto sa gawaing kahoy, metal, kawayan, elektrisidad, at iba pa
Mga Kasanayan sa Pagkatuto 3.1 nakagagawa ng proyekto na 3.1 nakagagawa ng proyekto 3.2 nakabubuo ng plano ng 3.2 nakabubuo ng plano ng
(Isulat ang code ng bawat ginagamitan ng elektrisidad na ginagamitan ng proyekto na nakadisenyo proyekto na nakadisenyo
kasanayan) 3.1.1 natatalakay ang mga elektrisidad mula sa ibat-ibang mula sa ibat-ibang
kaalaman at kasanayan sa 3.1.1 natatalakay ang mga materyales na makikita sa materyales na makikita sa
gawaing elektrisidad kaalaman at kasanayan sa pamayanan (hal., kahoy, pamayanan (hal., kahoy,
3.1.2 natutukoy ang mga gawaing elektrisidad metal, kawayan, atbp) na metal, kawayan, atbp) na
materyales at kagamitan na 3.1.2 natutukoy ang mga ginagamitan ng elektrisidad ginagamitan ng elektrisidad
ginagamit sa gawaing materyales at kagamitan na na maaaring na maaaring
elektrisidad ginagamit sa gawaing mapapagkakakitaan mapapagkakakitaan
3.1.3 nagagamit ang elektrisidad
kasangkapan at kagamitan sa 3.1.3 nagagamit ang
gawaing elektrisidad kasangkapan at kagamitan EPP5IA-0d- 4 EPP5IA-0d- 4
sa gawaing elektrisidad
EPP5IA-0c- 3
EPP5IA-0c- 3
NILALAMAN Ang bawat gawain ay may Ang bawat gawain ay may Ang bawat gawain ay may Ang bawat gawain ay may
simula sa paggawa. Ang simula sa paggawa. Ang simula sa paggawa. Ang simula sa paggawa. Ang
proyektong binalak gawin ay proyektong binalak gawin ay proyektong binalak gawin ay proyektong binalak gawin ay
kailangan ayon sa plano dahil kailangan ayon sa plano kailangan ayon sa plano dahil kailangan ayon sa plano
dito nakasalalay ang maayos at dahil dito nakasalalay ang dito nakasalalay ang maayos dahil dito nakasalalay ang
magandang proyekto. maayos at magandang at magandang proyekto. maayos at magandang
Kagigiliwang gawin ang isang proyekto. Kagigiliwang Kagigiliwang gawin ang isang proyekto. Kagigiliwang
proyekto kung ito ay pinili ayon gawin ang isang proyekto proyekto kung ito ay pinili gawin ang isang proyekto
sa kagustuhan, kakayahan, at kung ito ay pinili ayon sa ayon sa kagustuhan, kung ito ay pinili ayon sa
pangangailangan. Ang wastong kagustuhan, kakayahan, at kakayahan, at kagustuhan, kakayahan, at
kaalaman at paggamit sa mga pangangailangan. Ang pangangailangan. Ang pangangailangan. Ang
kasangkapan ay maipapakita sa wastong kaalaman at wastong kaalaman at wastong kaalaman at
pagsunod sa plano ng proyekto. paggamit sa mga paggamit sa mga paggamit sa mga
kasangkapan ay maipapakita kasangkapan ay maipapakita kasangkapan ay maipapakita
sa pagsunod sa plano ng sa pagsunod sa plano ng sa pagsunod sa plano ng
proyekto. proyekto. proyekto.
KAGAMITANG PANTURO
Sanggunian
Mga pahina sa Gabay ng Guro
Mga pahina sa Kagamitang Pang-
Mag-aaral
Mga pahina sa Teksbuk K to 12 EPPIA-0b-3 K to 12 EPPIA-0b-3 K to 12 EPPIA-0b-3 K to 12 EPPIA-0b-3
Karagdagang Kagamitan mula sa
portal ng Learning Resource
Iba pang Kagamitang Panturo plais, electrical tape, extension plais, electrical tape, plais, electrical tape, plais, electrical tape,
cord, turnilyo, mga larawan, extension cord, turnilyo, extension cord, turnilyo, mga extension cord, turnilyo,
tsart mga larawan, tsart larawan, tsart mga larawan, tsart
PAMAMARAAN
Balik-aral sa nakaraang aralin Sa palagay ninyo, maaari Sa palagay ninyo, maaari Sa palagay ninyo, maaari Sa palagay ninyo, maaari
at/o pagsisimula ng bagong aralin kayang gumamit ng kayang gumamit ng kayang gumamit ng kayang gumamit ng
ordinaryong tape o pandikit ordinaryong tape o pandikit ordinaryong tape o pandikit ordinaryong tape o pandikit
upang pagdugtungin ang upang pagdugtungin ang upang pagdugtungin ang upang pagdugtungin ang
dalawang linya/wire na dalawang linya/wire na dalawang linya/wire na dalawang linya/wire na
dinadaluyan ng kuryente? dinadaluyan ng kuryente? dinadaluyan ng kuryente? dinadaluyan ng kuryente?
Paghahabi sa layunin ng aralin Nakakagawa ng proyekto na Nakakagawa ng proyekto na Nakakagawa ng proyekto na Nakakagawa ng proyekto na
ginagamitan ng elektrisidad. ginagamitan ng elektrisidad. ginagamitan ng elektrisidad. ginagamitan ng elektrisidad.
Nagagamit ang kasangkapan at Nagagamit ang kasangkapan Nagagamit ang kasangkapan Nagagamit ang kasangkapan
kagamitan sa gawaing at kagamitan sa gawaing at kagamitan sa gawaing at kagamitan sa gawaing
elektrisidad. elektrisidad. elektrisidad. elektrisidad.
Pag-uugnay ng mga halimbawa Itanong: Alam niyo ba kung ano Itanong: Alam niyo ba kung Itanong: Alam niyo ba kung Itanong: Alam niyo ba kung
sa bagong aralin ang tawag sa taong may ano ang tawag sa taong may ano ang tawag sa taong may ano ang tawag sa taong may
kaalaman at kasanayan sa kaalaman at kasanayan sa kaalaman at kasanayan sa kaalaman at kasanayan sa
paggawa na may kinalaman sa paggawa na may kinalaman paggawa na may kinalaman paggawa na may kinalaman
kuryente? sa kuryente? sa kuryente? sa kuryente?
Pagtatalakay ng bagong konsepto Pagtalakay sa mga hakbang sa Pagtalakay sa mga hakbang Pagtalakay sa mga hakbang Pagtalakay sa mga hakbang
at paglalahad ng bagong paggawa ng extension cord. sa paggawa ng extension sa paggawa ng extension sa paggawa ng extension
kasanayan #1 Tingnan sa Linangin Natin sa cord. Tingnan sa Linangin cord. Tingnan sa Linangin cord. Tingnan sa Linangin
letrang A ng LM. Natin sa letrang A ng LM. Natin sa letrang A ng LM. Natin sa letrang A ng LM.
Pagtatalakay ng bagong konsepto Pakitang turo sa paggawa ng Pakitang turo sa paggawa ng Pakitang turo sa paggawa ng Pakitang turo sa paggawa ng
at paglalahad ng bagong extension cord. extension cord. extension cord. extension cord.
kasanayan #2
Paglinang sa Kabihasan Ano ang kabutihang dulot ng Ano ang kabutihang dulot ng Ano ang kabutihang dulot ng Ano ang kabutihang dulot
(Tungo sa Formative Assessment) paggawa ng extension cord? paggawa ng extension cord? paggawa ng extension cord? ng paggawa ng extension
cord?
Paglalapat ng aralin sa pang- Ano ang kabutihang dulot ng Ano ang kabutihang dulot ng Ano ang kabutihang dulot ng Ano ang kabutihang dulot
araw-araw na buhay pagkakaroon ng kaalaman sa pagkakaroon ng kaalaman pagkakaroon ng kaalaman sa ng pagkakaroon ng
elektrisidad? sa elektrisidad? elektrisidad? kaalaman sa elektrisidad?
Paglalahat ng Arallin Ipabasa ang Tandaan Natin sa Ipabasa ang Tandaan Natin Ipabasa ang Tandaan Natin sa Ipabasa ang Tandaan Natin
LM. sa LM. LM. sa LM.
Pagtataya ng Aralin Sagutan ang Score Card sa Sagutan ang Score Card sa Sagutan ang Score Card sa Sagutan ang Score Card sa
Gawin Natin ng LM. Gawin Natin ng LM. Gawin Natin ng LM. Gawin Natin ng LM.
Karagdagang gawain para sa Gumawa ng slogan tungkol sa Gumawa ng slogan tungkol Gumawa ng slogan tungkol sa Gumawa ng slogan tungkol
takdang-aralin at remediation paggamit ng kuryente sa sa paggamit ng kuryente sa paggamit ng kuryente sa sa paggamit ng kuryente sa
matipid na pamamaraan matipid na pamamaraan matipid na pamamaraan matipid na pamamaraan
Mga Tala
Pagninilay
Bilang ng mag-aaral na nakakuha ng 80% sa
pagtataya
Bilang ng mag-aaral na nangangailangan ng
iba pang gawain para sa remediation
Nakatulong ba ang remedial? Bilang ng mag-
aaral na nakaunawa sa aralin
Bilang ng mga mag-aaral na magpapatuloy sa
remediation
Alin sa mga istratehiyang pagtuturo
nakatulong ng lubos? Paano ito nakatulong?
Anong suliranin ang aking naranasan na
solusyunan sa tulong ng aking punungguro at
superbisor?
Anong kagamitang panturo ang aking
nadibuho na nais kong ibahagi sa mga kapwa
ko guro?

You might also like