You are on page 1of 4

GRADE 5 School: Grade Level: V

Teacher: Learning Area: EPP – ENTREP & ICT


DAILY LESSON LOG
Teaching Dates and Time: JANUARY 6-10, 2020 Quarter: 3RD QUARTER

WEEK 9 LUNES MARTES MIYERKULES HUWEBES BIYERNES


I. LAYUNIN
A. Pamantayang Naipapakita ang kaalaman at kkayahan sa paggamit ng productivity tools upang lumikha ng knowledge product
Pangnilalaman
B. Pamantayan sa Pagganap Nakagagawa ng knowledge products gamit ang productivity tools
Nagagamit ang word processing tool o desktop publishing tool Nagagamit ang word Nagagamit ang word processing tool o desktop publishing tool
sa paggawa ng flyer, brochure, banner, o poster na may processing tool o desktop sa paggawa ng flyer, brochure, banner, o poster na may
C. Mga Kasanayan sa kasamang nalagom na dato sa diagram, table, tsart, photo o publishing tool sa paggawa ng kasamang nalagom na dato sa diagram, table, tsart, photo o
Pagkatuto drawing. flyer, brochure, banner, o drawing.
Isulat ang code ng bawat EPPSIE-Oj-21 poster na may kasamang EPPSIE-Oj-21
kasanayan nalagom na dato sa diagram,
table, tsart, photo o drawing.
EPPSIE-Oj-21
II. NILALAMAN Paglikha ng knowledge products
KAGAMITANG PANTURO
A. Sanggunian
Mga pahina sa Gabay ng ICT Aralin 21 ph.___ ICT Aralin 21 ph.__ ICT Aralin 22 ph.__
Guro
Mga Pahina sa Kagamitang LM Aralin 21 ph._____ LM Aralin 21 ph.__ LM Aralin 22 ph.__
Pang-Mag-aaral
Mga Pahina sa Teksbuk
Karagdagang Kagamitan mula
sa portal ng Learning
Resource
B. Iba Pang Kagamitang Computer na may word, processing at desktop publishing software computer na may powerpoint presentation software
Panturo

III. PAMAMARAAN
A. Balik-Aral sa nakaraang Pumili nga mag-aaral upang Ipakita ang kanilang mga Pumili ng mag-aaral upang 1.Magbalik aral sa mga Pagbabalik tanaw sa mga
aralin at/o pagsisimula ng ipakita ang kanilang kasanayan nagawang brochures o ibahagi ang pamamaraan ng nagdaang aralin. Ipakita ang paraan ng paglikha ng
bagong aralin. sa pagggawa ng mga flyer. At Ipaliwanag ang paggawa ng poster at banner. mga nagawang slide knowledge products sa ICT
sumusunod; Magbahagi ng mga puna presentation na maaaring
Media file gamit ang isang file magamit sa mga pag-uulat.
sharing website
B. Paghahabi sa layunin ng Tanungin ang mga bata kung Nakikita ba niyo ang poster Itanong: Pagbibigay ng mga
aralin pamilyar ba nila ang mga at banner sa kanto Sino sa inyo nakaranas na katanungan ayon sa paglikha
makasaysayang lugar na papuntang munisipyo ng magreport o magpresent ng ng knowledge products.
makikita nila sa kanilang Plaridel? ulat gamit ang slide
brochure at flyer kanilang bayan Ipakita sa mga mag-aaral presentation?
C. Pag-uugnay ng mga Ipakita ang mga halimbawang at pag masdan ang mga Ipakita sa mga mag-aaral ang
halimbawa at bagong aralin brochure o flyer at sagutin ang halimbawang poster o ALAMIN NATIN sa LM
mga tanong LM__ banner ng isang paaralan pahina____
sa Alamin Natin sa LM
pahina ___
D. Pagtatalakay ng bagong Pangkatan; Ipakita sa mga mag- Bilang isang mag-aaral sa Talakayin ang halimbawa ng 1. Ipakita sa mga mag- Individual Activity:
konsepto at paglalahad ng aaralang Alamin Natin sa LM ikalimang baiting nais isang slide presentation. aaral ang mga pamamaraang (Hands on)
bagong kasanayan #1 pahina __. Ipaliwanag sa mga mong batiin ang isa sa Sagutin ang mga tanong ukol ginamit noong nakalipas na
mag-aaral ang inaasahang iyong kaibigan na nanalo nito. araw sa paggawa ng slide
Output sa paligsahan. Kailangan presentation. Bawat mag-aaral ay bibigyan
mong mag-pasa ng isang 2. Ipaliwanag sa mga ng paksa para maglikha ng
halibawang poster o mag-aaral ang inaasahang knowledge products gamit
banner. Ang plano ay nag output ng slide presentation ang ICT.
lalaman ng sumusunod... na kanilang matatapos sa
Ipaliwanag ang nilalaman araling ito.
ng siang poster o banner. 3. Ipaliwanag ang iba
E. Pagtatalakay ng bagong Pangkatan: Hands on sa Pangkatin ang mga Pangkatang Gawain: pang gamit ng isang slide
konsepto at paglalahad ng computer. Sundin ang mga bata.Hands sa computer. presentation
bagong kasanayan #2 panuto sa Gawin Natin sa LM Bigyang pagkakataong 4. Talakayin ang iba
paniha ____ makapaghands-on sa pang halimbawa ng isang
computer ang mga mag-aaral. slide presentation. Sagutin
ang mga tanong ukol dito.
5. Pangkatin ang mga
mag-aaral na bubuuin ng 10
mag-aaral.
6. Gabayan ang mga
mag-aaral sa pagpaplano ng
kanilang proyekto sa
pamamagitan ng pagsagot sa
mga katanungan na nasa LM
sa pahina __ .
7. Gumamit ng rubric sa
pagbibigay ng marka sa mga
mag-aaral. Ipabasa nang
tahimik sa mga mag-aaral ang
Project Rubric. Bigyan sila ng
tig-iisang kopya nito at
ipaliwanag ang bawat aspeto.
8. Sabihin sa mga mag-
aaral na gumawa ng
balangkas para sa gagawing
slide presentation para sa
isang programa.

Ipagawa ang mga hakbang Ipagawa ang SUBUKIN MO 1. Bilang panimula,


Ipaliwang sa mga mag-aaral ang sa mga mag-aaral sa LM sa LM. ipagawa sa mga mag-aaral
F. Paglinang sa Kahabisaan kanilang plano sa pamamagitan pahina __ ang kanilang plano sa
(Tungo sa Formative ng paghahanda ng mga larawang pamamagitan ng paghahanda
Assessment) digital.(Maaaring gumamit ang ng mga ilalagay sa bawat
mga mag-aaral ng isang lumang bahagi ng slide.
flyer upang magsilbing modelo. 2. Ipagawa ang mga
hakbang sa mga mag-aaral
sa LM pahina ___ .
3. Maglaan ng 10
minuto upang balikan ng mga
mag-aaral ang kanilang
output.
G. Paglalapat ng aralin sa Ano-ano ang makikita sa isang Ano ang kahalagahan ng Itanong: • Itanong sa mga mag-
pang-araw-araw na buhay flyer o brochure? pagbati ng mag-aaral na Paano ninyo nagagamit ang aaral:
nagwagi sa isang slide presention sa iba’t ibang Paano ninyo nagagamit ang
paligsahan na inilagay sa bagay? slide presentation sa
isang poster o banner? pagpapatakbo ng isang
programa??
H. Paglalahat ng Aralin Ano-ano ang dapat tandaan sa Ano-ano ang dapat Ipabasa ang TANDAAN Tumawag ng mag-aaral na
paggawa ng isang Flyer o tandaan sa paggawa ng NATIN sa LM at tanungin ang makapagbigay ang hakbang
Brochure? isang poster o banner? mga mag-aaral na ukol sa sa pagbuo ng isang slide
nabasa. presentation para sa isang
programa.
I. Pagtataya ng Aralin Pangkatan.Ang bawat grupo ay Magkakaroon ng Ipagawa sa mga mag-aaral Ipagawa sa mga mag-aaral Individuwal na output base sa
mapapakita ng kanilang pansamantalang tarpapael ang sumusunod: ang sumusunod: actividad na ginawa.
ulat.Magkakaroon ng Gallery na magsisilbing poster o 1.Ang bawat grupo ay 1.Ang bawat grupo ay
walk upang mabigyang puna ang banner upang mabigyang magpapakita ng kanilang magpapakita ng kanilang
lahat ng bata ang gawa ng bawat puna ng lahat ang gawa ng nabuong slide presentation. nabuong programa gamit ang
grupo bawat grupo 2.Bigyan ng 5 minuto ang slide presentation.
bawat pangkat sa bawat Magkunwaring nagsasagawa
output. ng isang programa habang
3.Gamitin ang rubric upang gumagamit ng slide
magsilbing gabay sa presentation.
pagbibigay ng marka sa 2.Maaaring mag-imbita ng
bawat pangkat. ibang guro upang mas
maging awtentiko o
makatotohanan ang
pagpapakita ng output.
3.Bigyan ng 3 minuto ang
bawat pangkat sa bawat
output.
4.Gamitin ang rubric upang
magsilbing gabay sa
pagbibigay ng marka sa
bawat pangkat.
5.Ang bawat pangkat ay
magbibigay ng mungkahi sa
isa’t-isa.
Gumawa ng isang flyer na Gumawa ng isang poster o Ipagawa ang • Ipagawa ang
J. Karagdagang gawain para madalas makikita sa kanilang banner tunkol sa sports iminumungkahing output na iminumungkahing output na
sa takdang-aralin at lugar. activity sa kanilang matatagpuan sa LM pahina matatagpuan sa LM pahina
remediation paaralan. ____ ____ .
IV. MGA TALA
V. PAGNINILAY
A. Bilang ng mag-aaral na
nakakuha ng 80% sa
pagtataya
B. Bilang ng mag-aaral na
nangangailangan ng iba pang
gawain para sa remediation
C. Nakatulong ba ang
remedial? Bilang ng mag-
aaral na nakaunawa sa aralin.
D. Bilang ng mga mag-aaral
na na magpapatuloy sa
remediation.
E. Alin sa mga istratehiyang
pagtuturo nakatulong ng
lubos? Paano ito nakatulong?
F. Anong suliranin ang aking
naranasan na solusyunan sa
tulong ng aking punungguro at
superbisor?
G. Anong kagamitang panturo
ang aking nadibuho na nais
kong ibahagi sa mga kapwa
kong guro?

You might also like