You are on page 1of 9

BANGHAY ARALIN SA EPP V

I. LAYUNIN

Naipapaliwanag ang kahulugan at pagkakaiba ng produkto at serbisyo.

III. PAKSANG ARALIN

Paksa: Pagkakaiba ng produkto at serbisyo.


Sanggunian: K to 12 – EPP5IE-a-2, TG. dd._____ LM.dd .______
Kagamitan:larawan ng mga produkto,tsart, manila paper, tarpapel, pentel pen
Pagpapahalagang Moral:

IV. PANIMULANG PAGTATASA

Paano ka pumipili ng produkto na iyong bibilhin? Ano-ano kaya ang dapat


isaalang-alang sa pagpili ng produkto at serbisyo?

V. PAMAMARAAN:

Pagbati sa mga mag-aaral sa unang araw nang pasukan. Mabuti naman po.
Magandang umaga mga bata ako si Maria Carmel Jaque Ikinagagalak namin kayong
ang inyong magiging guro sa EPP IV sa taong ito. makilala.
Kamusta ang inyong bakasyon?

Pagpapakilala ng sarili ng bawat isa. Ako po si Noeme Mirar.

A. PAGGANYAK

Naghahanap ng mahusay na manggagaw ng alupi ang may ari nang isang malaking
Karinderya sa Janiuay. Dalawang aplikante ang nagprisinta, siRina at Tina.
Sino kaya sa kanila ang matatangap? Sinubukan silang pagawain ng alupi.

Si Rina Si Tina

Tsk! Tsk! Hindi pa


Hmm. . . puwede na itotama sapanlasa
ito. Kailangan at timpla.
maunahan ko sa Kailangang pang
paggawa iyung isang ayusinupangmagin
aplikante. gpulido at
maykalidad
Itanong: Sino sa palagay mo ang natanggap sa trabaho? Bakit?

A. PAGLALAHAD
. Magbigay ng mga salita na tumukoy sa produkto at serbisyo gamit ang
spider web.

 Produkto

produkto

 Serbisyo

serbisyo

 Kalidad

De-
kalidad
Base sa mga salita na ibinigay sa spider web. Ano ang ibig sabihin ng
produkto?Serbisyo?Kalidad?
Ano-ano ang pagkakaiba ng produkto at serbisyo?Ano-ano ang mga dapat
Isaalang-alang sa pagpili ng produktong may kalidad?

C. PAGPAPALALIM NG KAALAMAN ( Group Activity)

Punan ang ven diagram.

Produkto Serbisyo

Pagkakaiba

D. PAGSASANIB
Mga dapat isaalang-alang sa pagpili ng may kalidad na produkto at serbisyo.

1. kapaki-pakinanabang 6. mapagkakatiwalaan
2. maaasahan 7. nagbibigaysaya
3. pangmatagalan 8. ligtas
4. matatag 9. maganda
5. epektibo 10,

D. PAGLALAHAT

Ipaliwanag ang pagkakaiba ng produkto at serbisyo?

Ano-ano ang mga dapat isaalang-alang sa pagpili ng may kalidad na


produkto at serbisyo?

VI. PAGTATAYA:

Tukuyin kung alin ang produkto at serbisyo. Ipaliwanag ang kanilang


pagkakaiba.

1. Gumagawa ng sapatos si Mang Jose sa buong maghapon.

2. Gumagawa ng kaaya-ayang at maraming disenyo ng sapatos si Aling Maria.


I. PAGPAPAYAMAN NG GAWAIN
Sa inyong barangay, maghanap ng taong gumagawa ng kakanin at kapanayamin
ito.
Itanong kung ano-ano angkanilang produkto at serbisyo na kanilang ginagawa.Iulat
ito sa klase.

BANGHAY ARALIN SA EPP V

II. LAYUNIN
1. Natututukoy ang mga oportunidad na maaaring mapagkakitaan( products and
services) sa tahanan at pamayanan.

2. Napahahalagahan ang wastong paggamit ng pera o kinita.

III. PAKSANG ARALIN


Paksa:Pagtukoy sa mga opportunidad na maaaring mapagkakitaan (products
and services) satahanan at pamayanan.
Sanggunian: K to 12 – EPP5IE-a-1,
Kagamitan:larawan ng mga matagumpay na entrepreneur at mga tingiang
tindahan, tsart, tarpapel, pentel pen, manila paper
Pagpapahalagang moral: Pagkamasinop
V. PAMAMARAAN:

Panimulang Gawain:

Pagbati sa mga mag-aaral sa unang araw nang pasukan. Mabuti naman po.
Magandang umaga mga bata ako si Maria Carmel Jaque Ikinagagalak namin
ang inyong magiging guro sa EPP V sa taong ito. kayong makilala.

Kamusta ang inyong bakasyon?

Pagpapakilala ng sarili ng bawat isa. Ako po si Ana Lim.

PAGGANYAK

Itanong sa mga bata kung ano ang pinagkakakitaan ng kanilang mga magulang.
Ang mga magulang ko ay may tanim na palay
Ipinagbibili namin ito sa oras ng anihan.
PAGLALAHAD

Pagmasdan ng mabuti ang mga larawan sa puno. Piliin kung alin sa mga larawan ang
mga pwedeng pagkakitaan satahanan o pamayanan.

Pumili ng larawan at sabihin kung bakit ito ang napili na pwedeng pagkakitaan.

PAGPAPALALIM NG KAALAMAN ( Group Activity)

Tukuyin at suriin ang mga negosyo o pinagkakakitaan.Isulat ang mga


kasanayan o kaalaman na dapat isagawa upang maging matagumpay na
entrepreneur.

B. PAGLALAHAT
 Ano-ano ang mga oportunidad na maaaring mapagkakitaan satahanan at
pamayanan? Paano kaya ito magtatagumpay?Ano ang dapat gawin sa mga
kita o kinita?

IV. PAGTATAYA:

A. Masdan ang mga larawan sa ibaba. Tukuyin ang mga larawan na maaaring
pagkakitaan.Lagyan ng tsek.
B. Pumili ng isang pagkakakitaan at sabihin ang mga kaalaman at kasanayan
Upang maging matagumpay na entrepreneur.

V. TAKDANG-ARALIN

Magmasid sa inyong barangay. Kapanayamin ang isang entrepreneur kung


paano nila napagyaman at nagpagtagumpayan ang kanilang tingiang
tindihan.Iulat ito sa klase.

BANGHAY ARALIN SA ICT AT ENTREPRENEURSHIP V

DATE:___________________

I. NILALAMAN

Saaralingito, matutukoynatinangmgataongnangangailanganngangkopna
produkto at serbisyoupangmagingmaaayos at kapakipakinabangparasalahat.

II. LAYUNIN

1. Natutukoyangmgataongnangangailanganngangkopnaprodukto at serbisyo.
2. Masasabiangmgapangangailanganngisangkostumer.

III. PAKSANG ARALIN

Paksa: 1.Pagtukoysamgataongnangangailanganngangkopnaprodukto at
serbisyo.

2. Masabiangmgapangangailanganngisangkostumer.

Sanggunian: K to 12 – EPP5IE-a-3, TG. dd._____, LM.dd .______

Kagamitan:larawan, tsart, manila paper, tarpapel, pentel pen

IV. PANIMULANG PAGTATASA

Alamn’yobaangatingmgapangangailangan?

V. PAMAMARAAN

A. PAGGANYAK

Magalingkabangmanghula? Kaya mo bang hulaan o


tukuyinkungsinoang

tinutukoysasumusunodnatalata?

Ordinaryongtaolamangako, may mgapangangailangang material sabuhay.

Hanapko’yserbisyo at produktonamakasasagotsaakingpangangailangan. Kapag

iyongnatugunanangakingpangangailangan, ikaw ay tatangkilikinmagpakailanman.

Sino ako?
B. PAGLALAHAD

1. Magpakitanglarawanng mag-aaral, pulis, at empleyado.

2. Ipatukoyangmgapangangailangangprodukto at serbisyongbawatisa.

3. Itanongangmgasumusunodnatanong.

A. Ano-anoangmgapangangailanganng mag-aaral? Pulis?Empleyado?

B. Pare-parehobaangkanilangmgapangangailangangprodukto at
serbisyo? Bakitoo?Bakithindi?

4. Bumuong 4 nagrupo. Magbigaynang 2 larawansakadagrupo. Isulatang


kanilangmgapangangailangangprodukto at serbisyo?

5. Tingnansa LM dd. ___ angmgakatanungangdapatsagutin.

6. Iulatitosaklase.

C. PAGPAPALALIM NG KAALAMAN

Tukuyinkungkaninongpangangailanganangmgasumusunodna
produkto at serbisyo. Isulatsainyongsagutangpapel. Sumulatngkaunting
paliwanagukolsaiyongsagot.Tingnansa LM.

D. PAGLALAHAT

Paanonatinmatutukoyangmgataongnangangailanganngtamangprodukto
atserbisyo?

E. PAGTATAYA

Tukuyinkungsinoangtaongnangangailanganngprodukto at serbisyo
tinutukoysamgasumusunodnasitwasyon.Pumilisaloobngkahon.

pasyentesanggol mag-aaralgurodyanitor

______________________ 1. Matibay, maganda at murang lapis at papel.

______________________ 2.Sapatnagamitpanturosapaaralan.

______________________ 3.Masustansayang, pagkain, gatas, bitamina at


malinis
nabotengpinagdedehan.

______________________ 4.Matibaynakasangkapangpanlinisngpaaralan.

______________________ 5.Maayosnapanggagamotngmgakawaningospital.

VII. PANGWAKAS NA PAGTATASA

Tingnansa LM. Tukuyinangmgapangangailanganngmgasumusunod.

VIII. PAGPAPAYAMANG GAWAIN

Tanunginangkasapingiyongpamilyakunganoangmgapangangailangang
produkto at serbisyo. Iulatitosaklase.

You might also like