You are on page 1of 10

Paaralan MARINA BAY ES Baitang/Antas IKALAWANG BAITANG

Daily Lesson Log Guro PRESSY LEEN F. LIMA Asignatura Edukasyon sa Pagpapakatao
Petsa April 8-12, 2024 Markahan IKAAPAT NA MARKAHAN - Week 2
Oras

LUNES MARTES MIYERKULES HUWEBES BIYERNES

I. LAYUNIN

Naipamamalas ang pag- Naipamamalas ang pag-unawa sa Naipamamalas ang pag-


unawa sa kahalagahan kahalagahan unawa sa kahalagahan
ng pagpapasalamat sa ng pagpapasalamat sa ng pagpapasalamat sa
A. Pamantayang Pangnilalaman
lahat ng likha at mga lahat ng likha at mga biyayang lahat ng likha at mga
biyayang tinatanggap tinatanggap biyayang tinatanggap
mula sa Diyos. mula sa Diyos. mula sa Diyos.
Naisasabuhay ang Naisasabuhay ang Naisasabuhay ang
pagpapasalamat sa lahat pagpapasalamat sa lahat pagpapasalamat sa lahat
ng biyayang tinatanggap ng biyayang tinatanggap ng biyayang tinatanggap
B. Pamantayan sa Pagganap
at nakapagpapakita ng pag- at nakapagpapakita ng pag-asa sa at nakapagpapakita ng pag-
asa sa lahat ng lahat ng asa sa lahat ng
pagkakataon. pagkakataon. pagkakataon.
Nakapagpapakita ng Nakapagpapakita ng pasasalamat Nakapagpapakita ng
pasasalamat sa mga sa mga kakayahan/ talinong bigay pasasalamat sa mga
kakayahan/ talinong bigay ng Panginoon sa pamamagitan ng: kakayahan/ talinong bigay
C. Mga Kasanayan sa Pagkatuto ng Panginoon sa 23.1. paggamit ng talino at ng Panginoon sa
(Isulat ang code ng bawat pamamagitan ng: kakayahan pamamagitan ng:
kasanayan) 23.1. paggamit ng talino at 23.1. paggamit ng talino at
kakayahan EsP2PD- IVe-i– 6 kakayahan

EsP2PD- IVe-i– 6 EsP2PD- IVe-i– 6


D. Mga Layunin sa Pagkatuto

Pagpapakita ng HOLIDAY (Araw ng Pagpapakita ng Pasasalamat sa Pagpapakita ng Catch-Up Friday


II. NILALAMAN Pasasalamat sa mga Kagitingan) mga Biyayang Bigay ng Diyos Pasasalamat sa mga
Biyayang Bigay ng Diyos Biyayang Bigay ng Diyos
III. KAGAMITANG PANTURO
K-to-12 MELC Guide page K-to-12 MELC Guide page 68 K-to-12 MELC Guide page
A. Sanggunian
68 68
1. Mga Pahina sa Gabay ng Guro
2. Mga Pahina sa Gabay ng Pang-
mag-aaral
3. Mga Pahina ng Teksbuk

4. Karagdagang Kagamitan mula sa See attached Teacher’s


Portal ng Learning Resource Guide
Laptop, PowerPoint, Laptop, PowerPoint, Activity Laptop, PowerPoint,
B. Iba pang Kagamitang Panturo
Activity Sheets Sheets Activity Sheets
IV. PAMAMARAAN
Isulat ang tsek (√) sa iyong Pagtambalin ang mga larawan sa Tukuyin ang bawat
sagutang papel kung ang hanay A na larawan. Alin sa ito
larawan ay nagpapakita ng nag papakita ng mga larawan na mga nais niyong matutuhan
tamang paggamit ng nag papakita ng iyong o kaya niyong gawin.
kakayahan o talino at ekis pagpapasalamat sa iyong talino at
(X) naman kung hindi. kakayahan sa pangungusap sa
A. Balik-aral sa nakaraang aralin
hanay B.
at/o pagsisimula ng bagong aralin
Mga pangyayri sa buh

Ngayon ay maiisa-isa natin Magbabasa tayo ng isang Lilinangin natin ang


ang mga paraan ng maikling kuwento tungkol kay inyong kaalaman upang
pagpapasalamat sa mga Dan at Buboy. Suriing mabuti madali ninyong maunawaan
kakayahang bigay ng kung sila ay nagpakita ng ang mga
Panginoon. pasasalamat nararapat gawin para
sa Diyos sa kanilang mga taglay maipakita ang pasasalamat
B. Paghahabi ng layunin ng aralin na kakayahan o talino. sa Panginoon sa talino at
kakayahan na sa iyo’y
kanyang ibinigay at
magamit ito sa araw araw
na pamumuhay at maging
magandang halimbawa sa
iyong kapwa.
C. Pag-uugnay ng mga halimbawa sa Tingnan ang mga larawan. Ang Mabait at Ang Matalino Sabihin:
bagong aralin.
Sa inyong palagay, sila Ni J.P.Pantaleon Mahalagang matutuhanan
(Activity-1)
ba ay nagpapakita ng natin na pasalamatan ang
pasasalamat sa mga Ito si Dan. Siya ay nasa Panginoon sa lahat ng
kakayahan at talinong ikalawang baitang sa Mababang biyaya na ibinigay niya sa
taglay nila mula sa Diyos? Paaralan ng San Andres. Siya ay atin. Maipakikita natin ang
mabait na bata. Masipag siyang pasasalamat natin sa
mag-aral, matulungin at Panginoon sa
palakaibigan. Palagi siyang pamamagitan ng pagdarasal
nagdarasal at nagpapasalamat sa at sa maayos na pagamit at
malakas atmalusog na pagpapayaman sa mga ito
pangangatawan na ibinigay sa at pagbabahagi sa ating
kaniya ng Diyos. kapwa. Gamitin mo ang
Ito naman si Buboy, kamag-aral iyong talento bilang
ni Dan. Matalino siya kayâ naman pagbibigay kapurihan
laging nananalo sa kahit anong sa ating Panginoon at
patimpalak na maging daluyan ng
Ang mga larawan sa itaas nasalihan. Aktibo rin siya sa iba pagpapala ng
ay ilan lámang sa mga pang mga gawain sa paaralan. Panginoon at maging
kakayahan at talinong mula Dahil dito marami ang humahanga inspirsyon sa iyong kapwa.
sa Diyos. Ilan dito ay ang sa kaniya. Katulad ni Dan,
kakayahang magbasa, marami rin siyang mga kaibigan.
sumayaw at gumamit ng Palagi siyang tumutulong sa
bisikleta. Ipinakita din ang kaniyang kapwa at
talino sa pagsali sa quizbee. nagpapasalamat sa mga táong
Makikita rin sa mga tumulong sa kaniya. Ang
larawan na ang mga kaniyang taglay na talino ay lubos
kakayahang ito ay niyang ipinagpapasalamat sa
masayang ibinabahagi ng Diyos.
bawat isa sa kanilang
kapwa. Ito ay isang paraan Sino-sino ang mga tauhan sa
ng pagpapakita ng kuwentong binasa?
pasasalamat sa Anong ugali mayroon si Dan?
Panginoon sa mga Ano naman ang katangian ni
kakayahan at talinong Buboy?
kaloob Niya sa atin Ano ang pahayag patungkol sa
dalawang batang nabanggit ang
nagpakita ng pasasalamat sa
Diyos dahil sa kanilang mga
kakayahan/talino?
Sa iyong palagay, sino sa
dalawang bata ang dapat tularan
ng mga batang katulad mo?
D. Pagtalakay ng bagong konsepto at Basahin at unawain ang Isulat ang tsek (√) sa iyong Sino sa mga sumusunod na
paglalahad ng bagong kasanayan #1
sitwasyon sa bawat bilang. sagutang papel kung ang larawan mga bata ang nagpapakita
(Activity -2)
Sa iyong sagutang papel, ay nagpapakita ng tamang ng pagpapasalamat sa
iguhit ang masayang mukha paggamit ng Panginoon sa mga

😊 kung ang sitwasyon ay


kakayahan o talino at ekis (X) talentong natanggap?
naman kung hindi. Lagyan ng masayang
nagpapakita ng pasasalamat mukha (☺)
sa mga ang patlang.
____ 1. Nakikisali si Ron-
kakayahan o talinong bigay ron sa pagtatanim sa
ng Panginoon at malungkot kanilang lugar.

na mukha ☹
____ 2. Magiliw na
tumutugtog ng gitara si
naman kung hindi. Peter sa oras
1. Kinakantahan ni Jassy ng misa.
ang kaniyang ina sa tuwing ____ 3. Sumasali si Luna sa
ito ay mga paligsahan sa pagtula
nalulungkot. sa paaralan.
2. Iniiwasang turuan ni Jess ____ 4. Masayang
ang kaniyang nakababatang sumasayaw sina Lala at
kapatid sa kaniyang mga Lino sa
takdang-aralin. programa sa barangay.
3. Tinutulungan ni Helen ____ 5. Umiiyak si Kikay
ang kaniyang nanay sa dahil nahihiyang umarte sa
paglilinis ng kanilang harap
bahay. ng buong klase.
4. Nahihiya si Hector kayâ
hindi niya ipinapakita sa iba
na magaling
siyang sumayaw.
5. Tinuturuan ni JB ang
kaniyang kaibigan sa
paglangoy.
E. Pagtalakay ng bagong konsepto at Basahin ang sumusunod na Gumuhit ng masayang mukha Isulata ang TAMA, kung
paglalahad ng bagong kasanayan #2
sitwasyon. Isulat ang letra (☺) kung nagsasaad ang pahayag ito ay nagpapakita ng
(Activity-3)
ng tamang sagot. ng pagpapasalamat sa Panginoon pasasalamat sa biyayang
1. Nakalimutan ng iyong at malungkot na mukha (😊) naman baigay ng Diyos at MALI
kapatid ang na pakainin ang naman kung hindi.
kung hindi.
alaga niyang aso. 1. Sumasama si Jena sa simbahan 1. Pinamimigau ko sa
A. Hindi ko papansinin upang kapwa ko bata ang aking
B. Papakainin ko ang alaga makapaglaro. mga laruan na hindi ko na
niyang aso. 2. Sabay na pinagtatawanan nina nagagamit.
C. Pakakawalan ko na lang Lara at Jojo ang 2. Iniiwasan ko ang mga
para makakain ang aso. batang may kapansanan. aso at pus ana pagla-gala sa
3. Gumuguhit si Mario ng mga
2. Binilhan ka ng bagong bahay namin.
larawan upang
krayola ng nanay mo. mapasaya ang mga frontliner. 3. Nagbibigay ako ng
A. iinggitin ko ang ibang 4. Magiliw na kinakausap ni Jam pagkain sa kalaro kong
bata. ang mga panauhin walang pagkain.
B. Iingatan at titipirin ko sapagkat mahusay siyang 4. Nagdarasal ako bago
ang krayola. makipagtalastasan. matulog at pagkagising sa
C. Gagamitin ko kaagad 5. Si Gigi ay mahusay mag-alaga umaga.
para makabili uli ng bago. ng may sakit kaya 5. Innapakan ko ang mga
3. Marami kang pinaliitang nagboluntaryo siyang mag-alaga halamang tanim ng aming
damit. Ano ang dapat mong sa nakababatang kapit-bahay.
kapatid.
gawin?
A. Itatago sa aparador
B. Isasama sa patapong
basura.
C. Ipapamigay sa mga
nangangailangan.
4. Papasok kana sa inyong
silid-aralan. Nasa may
pinto kana nang mapansin
mong nasa likod ang
kamag-aral mong may
kapansanan at nahihirapan
siyang lumakad papunta sa
silid-aralan.
A. Aalukin ko siya ng
tulong na alalayan sa
pagpasok sa sild-aralan.
B. Hindi ko na lang siya
papansinin upang hindi siya
mahiya.
C. Bibilisan ko ang
pagpasok sa silid-aralan.
5. Pagkatapos gawin ang
takdang aralin,
nakaramdam ka ng antok.
A. aayusin ko muna ang
mga gamit ko bago
pumunta sa kuwarto at
magdasal bago matulog.
B. Pupunta na ako sa
kuwarto at iiwanan ko ang
mga gamit ko.
C. Matutulog na lang ako sa
sala set.

F. Paglinang sa Kabihasnan Basahin ang mga pahayag. Basahin at unawain ang sitwasyon Isulat ang TAMA kung ang
Isulat ang Wasto kung sa bawat bilang. Sa iyong sitwasyon
nagpapahayag ng mga sagutang papel, iguhit ang ay nagpapakita ng
paraan ng pagpapasalamat masayang mukha pagtulong sa kapwa. MALI

😊 kung ang sitwasyon ay


sa naman kung hindi.
mga kakayahan bigay ng 1. Inaalalayan ni Gelai ang
Panginoon at Di-Wasto nagpapakita ng pasasalamat sa kaniyang lolo sa
naman kung Hindi. mga paglalakad.
1. Sinisira ang mga kakayahan o talinong bigay ng 2. Pinapanood lámang ni
halamang tanim dahil Panginoon at malungkot na Ben ang kaniyang ina
naiinggit sa iba. habang nagbubuhat ng
2. Pagsali bilang mang- mukha ☹ naman kung hindi. mabigat.
aawit sa simbahan dahil 3. Hindi tinuturuan ni
mahusay umawit. 1. Iniisip palagi ni Farah na Christian ang kapatid na si
3. Taimtim na magdasal sa mayroon pa siyang ihuhusay kayâ Ryan sa pagba-bike.
Panginoon para sa mga patuloy 4. Tinutulungan ni
(Tungo sa Formative kakayahang tinataglay. Lawrence ang mga batang
Assessment) siya sa pagsasanay sa pagkanta.
4. Mag”share” ng mga 2. Tumutulong si Jenny sa umiiyak.
(Analysis) “video” nagpapakita ng 5. Inaaway ni Karen ang
kaniyang ama sa pagdidilig ng
panghahamak sa mga mga mga nanghihingi ng tulong
“frontliner”. halaman. sa kaniya.
5. Paggamit ng mga 3. Sumasama ang loob ni Ferriol
aplikasyon na tulad ng kapag may nagpapaturo sa kaniya
“Tiktok” upang patungkol sa aralin sa Math.
maipagyabang ang talento. 4. Ibinabahagi ni Dennis sa
kaniyang kapwa ang kaniyang
talino
dahil naniniwala siya na may
matututuhan din siya mula sa
kanila.
5. Hindi sinasayang ni Ellen ang
kaniyang talino at kakayahang
ibinigay sa kaniya ng Diyos.
Sumulat ng mga paraan Gumuhit ng mga hugis. Isulat sa Isulat ang iyong mga
kung paano pasalamatan loob ng bituin ang iyong kakayahan sa
ang Diyos sa mga kakayahan. Isulat naman sa mga loob ng kahon. Sa ibaba ng
kakayahang taglay na bilog ang mga paraan kung kahon, sumulat ng isang
ibinigay niya sa inyo. paano mo ito ginagamit o maikling liham
ibinabahagi. para sa Diyos na
nagpapakita ng pasasalamat
sa iyong talino at
kakayahang ipinagkaloob
Niya sa iyo.
G. Paglalapat ng aralin sa pang-
araw-araw na buhay
(Application)

Anong mga paraan ang Dapat nating pasalamatan ang Ano ang mga maari mong
maaaring gawin upang Panginoon sa lahat gawin sa iyong talino at
maipakita ang pasasalamat ng Kanyang nilikha at sa kakayahan na magpapakita
H. Paglalahat ng Aralin sa mga kakayahang taglay ipinagkaloob Niyang biyaya sa ng pasasalamat sa
(Abstraction)) mo? atin. Kaya nararapat lang na Panginoon na siyang
ingatan at pahalagahan ang mga nagbigay sa iyo nito?
ito.
I. Pagtataya ng Aralin (Assessment) Basahing mabuti ang mga Iguhit sa iyong sagutang papel Basahin ang mga

ang Masayang mukha 😊 kung


pahayag. Isulat ang Tama sumusunod na pahayag.
kung nagsasaad ng mga Bilugan ang letra ng
paraan ng pagpapasalamat tama ang sinasabi sa sitwasyon at tamang sagot.
sa mga kakayahan bigay ng 1. Sino ang nagbigay ng
Panginoon at Mali naman malungkot na mukha ☹ naman iyong talino at mga talento?
kung hindi. kung mali. A. Diyos
1. Si Lili ay mahusay sa 1. Mahusay sumayaw si Dan kaya B. guro
pagpinta at lagi siyang malimit siyang sumasali sa mga C. magulang
nageensayo upang maging paligsahan. 2. Ang ating talento ay
mas mahusay pa. 2. Magaling kumanta si Lucille dapat gamitin sa
2. Matalino sa Matimatika ngunit mahiyain siya kaya __________.
si Ron-ron kaya itinatago na lamang niya ito. A. Pananakit ng kapwa
ipinagyayabang niya ito sa 3. Matulunging bata si Arjie. B. Pagyayabang
mga kamag-aral. Palagi niyang tinutulungan ang C.Pagtulong sa iba
3. Sumasali ang kambal na kaniyang ina sa mga gawaing- 3. Regalo ng Diyos sa atin
sina Kara at Kiko sa mga bahay. ang mga talento. Paano mo
paligsahan sap ag-awit 4. Magaling maglaro ng ito maipapakita ang
upang inggitin ang mga basketball si Darren. Kapag hindi pasasalamat para sa mga
kaibigan. siya abala, tinuturuan niya ang ito?
4. Magaling mag-alaga ng kaniyang nakababatang kapatid sa A.Ipagyabang sa iba.
mga halaman si Pipoy kaya paglalaro nito. B. Ikahiya at itagao.
naman tumutulong siya sa 5. Paborito ni Merlet ang adobo C.Gamitin at pagyamanin
pagpapalago ng mga kaya naman ipinagluto siya ng pa.
halaman sa kanilang purok. kaniyang ina. Pagkatapos kumain, 4. Nais kang isali ng iyong
5. Si Sara ay may talento sa iniwanan lámang niya sa mesa nanay bilang “choir” sa
pagluluto, kaya lagi niyang ang kaniyang pinagkainan, at inyong simbahan, ano ang
tinutulugan ang kanyang hinahayaang ang kaniyang ina ang iyong dapat gawin?
ina sa paghahanda ng magligpit ng mga ito A.Umayaw dahil nahihiya.
mga pagkain para sa mga B. Sumali upang
“frontliner” makatulong.
C.Sabihing iba na lang ang
isali.
5. Ano ang dapat gawin sa
mga talentong
ipinagkaloob ng Diyos?
A.Ikahiya
B. Ipagmalaki
C. Sarilinin
Iguhit ang iyong talento. Isipin ang mga biyayang Sa harap ng mga magulang
Sumulat ng 1-2 tinanggap mo sa araw-araw na o taga-gabay sa pag-aaral.
pangungusap kung paano dapat mong ipagpasalamat sa Isulat sa iyong kuwaderno.
J. Karagdagang Gawain para sa Diyos. Magtala ng lima at isulat
Takdang Aralin at Remediation mo ito pahahalagahan. ang mga biyayang
sa iyong sagutang papel.
tinatanggap mo sa araw-
araw na dapat mong
ipagpasalamat sa Diyos.

V. MGA TALA
VI. PAGNINILAY

A. Bilang ng mag-aaral na nakakuha __bilang ng mag-aaral na __bilang ng mag-aaral na __bilang ng mag-aaral na nakakuha ng __bilang ng mag-aaral na __bilang ng mag-aaral na
ng 80% sa pagtataya. nakakuha ng 80% pataas nakakuha ng 80% pataas 80% pataas nakakuha ng 80% pataas nakakuha ng 80% pataas
B. Bilang ng mga-aaral na __bilang ng mag-aaral na __bilang ng mag-aaral na __bilang ng mag-aaral na nangangailangan __bilang ng mag-aaral na __bilang ng mag-aaral na
nangangailangan ng iba pang gawain nangangailangan pa ng nangangailangan pa ng pa ng karagdagang pagsasanay o gawain nangangailangan pa ng nangangailangan pa ng
para sa remediation karagdagang pagsasanay o gawain karagdagang pagsasanay o para remediation karagdagang pagsasanay o gawain karagdagang pagsasanay o gawain
para remediation gawain para remediation para remediation para remediation
C. Nakatulong ba ang remediation? __Oo __Oo __Oo __Oo __Oo
Bilang ng mag-aaral na nakaunawa __Hindi __Hindi __Hindi __Hindi __Hindi
sa aralin.
__bilang ng magaaral na __bilang ng magaaral na __bilang ng magaaral na nakaunawa sa __bilang ng magaaral na __bilang ng magaaral na
nakaunawa sa aralin nakaunawa sa aralin aralin nakaunawa sa aralin nakaunawa sa aralin
D. Bilang ng mga mag-aaral na __bilng ng magaaral na __bilng ng magaaral na __bilng ng magaaral na magpapatuloy pa __bilng ng magaaral na __bilng ng magaaral na
magpapatuloy sa remediation magpapatuloy pa ng karagdagang magpapatuloy pa ng ng karagdagang pagsasanay sa remediation magpapatuloy pa ng karagdagang magpapatuloy pa ng karagdagang
pagsasanay sa remediation karagdagang pagsasanay sa pagsasanay sa remediation pagsasanay sa remediation
remediation
E. Alin sa mga istratehiyang Stratehiyang dapat gamitin: Stratehiyang dapat gamitin: Stratehiyang dapat gamitin: Stratehiyang dapat gamitin: Stratehiyang dapat gamitin:
pagtuturo ang nakatulong ng lubos? __Koaborasyon __Koaborasyon __Koaborasyon __Koaborasyon __Koaborasyon
Paano ito nakatulong? __Pangkatang Gawain __Pangkatang Gawain __Pangkatang Gawain __Pangkatang Gawain __Pangkatang Gawain
__ANA / KWL __ANA / KWL __ANA / KWL __ANA / KWL __ANA / KWL
__Sanhi at Bunga __Sanhi at Bunga __Sanhi at Bunga __Sanhi at Bunga __Sanhi at Bunga
__Paint Me A Picture __Paint Me A Picture __Paint Me A Picture __Paint Me A Picture __Paint Me A Picture
__I –Search __I –Search __I –Search __I –Search __I –Search
__Discussion __Discussion __Discussion __Discussion __Discussion
__Think-Pair-Share __Think-Pair-Share __Think-Pair-Share __Think-Pair-Share __Think-Pair-Share
__Role Playing/Drama __Role Playing/Drama __Role Playing/Drama __Role Playing/Drama __Role Playing/Drama
__Discovery Method __Discovery Method __Discovery Method __Discovery Method __Discovery Method
__Lecture Method __Lecture Method __Lecture Method __Lecture Method __Lecture Method
F. Anong suliranin ang aking Mga Suliraning aking Mga Suliraning aking Mga Suliraning aking naranasan: Mga Suliraning aking Mga Suliraning aking
naranasan na nasolusyunan sa naranasan: naranasan: __Kakulangan sa makabagong kagamitang naranasan: naranasan:
tulong ng aking punungguro at __Kakulangan sa makabagong __Kakulangan sa makabagong panturo. __Kakulangan sa makabagong __Kakulangan sa makabagong
superbisor? kagamitang panturo. kagamitang panturo. __Di-magandang pag-uugali ng mga bata. kagamitang panturo. kagamitang panturo.
__Di-magandang pag-uugali ng __Di-magandang pag-uugali __Mapanupil/mapang-aping mga bata __Di-magandang pag-uugali ng __Di-magandang pag-uugali ng
mga bata. ng mga bata. __Kakulangan sa Kahandaan ng mga bata mga bata. mga bata.
__Mapanupil/mapang-aping mga __Mapanupil/mapang-aping lalo na sa pagbabasa. __Mapanupil/mapang-aping mga __Mapanupil/mapang-aping mga
bata mga bata __Kakulangan ng guro sa kaalaman ng bata bata
__Kakulangan sa Kahandaan ng __Kakulangan sa Kahandaan makabagong teknolohiya __Kakulangan sa Kahandaan ng __Kakulangan sa Kahandaan ng
mga bata lalo na sa pagbabasa. ng mga bata lalo na sa __Kamalayang makadayuhan mga bata lalo na sa pagbabasa. mga bata lalo na sa pagbabasa.
__Kakulangan ng guro sa pagbabasa. __Kakulangan ng guro sa __Kakulangan ng guro sa
kaalaman ng makabagong __Kakulangan ng guro sa kaalaman ng makabagong kaalaman ng makabagong
teknolohiya kaalaman ng makabagong teknolohiya teknolohiya
__Kamalayang makadayuhan teknolohiya __Kamalayang makadayuhan __Kamalayang makadayuhan
__Kamalayang makadayuhan

G. Anong kagamitan ang aking Pagpapanuod ng video Pagpapanuod ng video Pagpapanuod ng video presentation Pagpapanuod ng video Pagpapanuod ng video
nadibuho na nais kong ibahagi sa presentation presentation __Paggamit ng Big Book presentation presentation
mga kapwa ko guro? __Paggamit ng Big Book __Paggamit ng Big Book __Tarpapel __Paggamit ng Big Book __Paggamit ng Big Book
__Tarpapel __Tarpapel __Instraksyunal na material __Tarpapel __Tarpapel
__Instraksyunal na material __Instraksyunal na material __Instraksyunal na material __Instraksyunal na material

Inihanda ni: Sinuri:

Guro Dalubguro II

Binigyang pansin:
Punong-guro IV

You might also like