You are on page 1of 6

Paaralan DOLOGON NHS – SAN ROQUE ANNEX Antas 7

Guro ROCHELLE R. SALVIEJO Asignatura EsP


K TO 12 DAILY LESSON LOG Petsa/Oras Kwarter Una

Unang Araw Ikalawang Araw Unang Araw Ikalawang Araw


I. LAYUNIN
A. Pamantayang Pangnilalaman Naipamamalas ng mag-aaral ang pag-unawa sa talento at kakayahan.

B. Pamantayan sa Pagganap Naisasagawa ng mag-aaral ang mga gawaing angk op sa pagpapaunlad ng kanyang mga talento at kakayahan.

C. Mga Kasanayan sa Pagkatuto EsP7PSIc-2.1 EsP7PL-Ic- 2.2 EsP9PL-Id- 2.3 EsP9PL-Id- 2.4
Natutukoy ang kanyang Natutukoy ang mga aspekto Napatutunayan na ang Naisasagawa ang gawaing angkop
mga talento at kakayahan. ng sarili kung saan kulang pagtuklas at pagpapaunlad ng sa pagpapaunlad ng sariling mga
siya sa tiwala sa sarili at mga angking talento at talento at kakayahan.
kakayahan ay mahalaga
nakikilala ang mga paraan
sapagkat ang mga ito ay mga
kung paano lalampasan ang kaloob na kung pauunlarin ay
mga ito. makahuhubog ng sarili tungo
sa pagkakaroon ng tiwala sa
sarili, paglampas sa mga
kahinaan, pagtupad ng mga
tungkulin, at paglilingkod sa
pamayanan.
II. NILALAMAN: Modyul 2: Mga Talento at Kakayahan
A.Paksa

B. Mga Pagpapahalagang Pagsisikap at Pagpapaunlad Pagsisikap at Pagpapaunlad Pagsisikap at Pagpapaunlad Pagsisikap at Pagpapaunlad
Lilinangin.
C. Talata mula sa Salita ng Diyos I came that they may have Trust to the Lord with all “For I know the plans I have When there seems no way
life and have it abundantly. your heart and lean not your for you,” declares the Lord, out, let God in. But the Lord
John 10:10 own understanding. plans for welfare and not for stood with me and strengthen
Proverbs 3:5 evil, to give you a future me.
and a hope. 2 Timothy 4:17
Jeremiah 29:11
III. KAGAMITANG PANTURO
A. Sanggunian Edukasyon sa Pagpapakatao- Edukasyon sa Pagpapakatao- Edukasyon sa Edukasyon sa Pagpapakatao-
7 7 Pagpapakatao-7 7
1. Mga pahina sa Gabay ng Guro Modyul 1 Pahina17-28 Modyul 1 Pahina17-28 Modyul 1 Pahina17-28 Modyul 1 Pahina17-28
2. Mga pahina sa Kagamitang Modyul 1Pahina 35-63 Modyul 1Pahina 35-63 Modyul 1Pahina 35-63 Modyul 1Pahina 35-63
Pangmag-aaral
B. Iba pang Kagamitang Panturo Mga Larawan

IV. PAMAMARAAN
A. Panimulang Gawain A. Panalangin A. Panalangin A. Panalangin A.Panalangin
B. Food for Thought B. Pagkaing B. Pagkaing C. Pagkaing
C. Pasagutan ang Pangkaisipan Pangkaisipan Pangkaisipan
Paunang Pagtataya
LM pahina 36-39
D. Pagpoproseso ng mga
sagot ng mag-aaral.

B. Paghahabi sa layunin ng aralin Paglalahad ng guro sa Paglalahad ng guro sa Paglalahad ng guro sa Paglalahad ng guro ng
layunin/tunguhin ng aralin layunin/tunguhin ng aralin layunin/tunguhin ng aralin layunin/tunguhin ng aralin
para sa isang oras na para sa isang oras na para sa isang oras na para sa isang oras na
pagtatalakay. pagtalakay pagtalakay pagtalakay
C. Pagtuklas ng Dating Kaalaman  Ipabasa ang maikling  Ipabasa ang isang  Laro:  Basahin ang
kwento sa LM pahina maiking anekdota na  Bumuo ng dalawang babasahin sa Sulo ng
40. nagpapakita ng pangkat. Buhay pahina 6-7
 Pasagutan ang mga kahalagahan ng  Babanggit ang guro “Linangin ang Hilig
tanong sa LM pahina paglinang ng ating ng mga pangalan ng at Kakayahan.
41. mga talento at mga taong nanalo at  Tanong: Sinu-sino
kakayahan. nagtagumpay sa ang mga Pilipinong
 Pagkatapos basahin iba’t-ibang larangan. naging matagumpay
pasagutan ang tanong Ang pangkat na may sa kani-kanilan mga
sa LM pahina 42. pinakamaraming kinahiligan?
puntos ay ang  Paano nila ito
mananalo. ginawa?

 Lyca Gairanod
 Manny Pacquiao
 Hydielyn Diaz
 Ella Nympha
 Noven Belleza
o Tanong:
 Ano ang nagawa ng
kanilang
pagkapanalo sa
kanilang sarili?
Pamilya?
Pamayanan?
D. Paglinang ng mga Kaalaman ,  Ipagawa ang Multiple  Ipagawa ang Multiple  Think and Share Bakit mahalagang tuklasin
Kakayahan at Pag- unawa. Intelligences Survey Intelligences Survey  Pumili ng kapareha. ang hilig at kakayahan ng
Form sa Form sa  Sagutin ang tanong: kabataan?
LM pahina 42-47 LM pahina 42-47 1. Ano ang dapat
 Pasagutan ang mga  Pasagutan ang mga kong gawin
tanong sa LM pahina tanong sa LM pahina upang
48. 48. mapaunlad ko
ang aking
kakayahan,
talino at talento?
 Ibahgi sa kapareha
ang naging sagot.
 Pumili ng ilang
pareha para magbasa
ng output sa harap
ng mga mag-aaral.

E.Pagpapalalim.  Gawain Gawain Talakayan Itala sa iyong journal ang iyong


(Tungo sa Formative Assessment)  Talakayan Sa iyong kuwaderno itala Buksan ang talakayan sa mga talent at kakayahan.
ang iyong mga kahinaan. klase sa pamamagitan ng Ano ang iyong gagawin upang
 Ipasulat sa mga mag- ito ay maging kapaki-
aaral ang iba’t-ibang Lapatan ng paraan kung panimulang anong na pakinabang?
kakayahan, talino o kung paano mo paunlarin “Talentado ka Ba?
talento sa strip. ang iyong kahinaan. Ipabasa sa mgamag-aaral
 Hayaan silang idikit ang babasahin sa Lm pahina
sa blackboard ayon sa 48-54.
kategorya nito.

F. Pagsasabuhay ng Pagkatuto Ipagawa ang Gawain 1 sa  Ipagawa ang Gawain


LM pahina58-59. 2 sa LM pahina 58-
59

 Ipagawa ang Tsart ng


Pagpapaunlad ng
mga Talento ay
Kakayahan. Sundin
ang tsart sa LM
pahina 59-60.
G. Pagtataya ng Aralin Pasagutan ang mga Tanong
sa Paunang Pagtataya.
LM pahina 36-39

Pagpoproseso at pagwawasto
sa sagot ng mga mag-aaral.
H. Karagdagang Gawain para sa I pagawa ang “Tsart ng
takdang-aralin at remediation Aking Paraan n Paglinang sa
mga Inaasahang Kakayahan
at Kilos sa Panahon ng
Pagdadalaga/Pagbibinata

(Tingnan ang tsart sa LM


pahina 26-27
V. MGA TALA

VI. PAGNINILAY
A. Bilang ng mag-aaral na
nakakuha ng 80% sa pagtataya.
B. Bilang ng mag-aaral na
nangangailangan ng iba pang
gawain para sa remediation.
C. Nakatulong ba ang remedial?
Bilang ng mag-aaral na nakaunawa
sa aralin.
D. Bilang ng mag-aaral na
magpapatuloy sa remediation?
E. Alin sa mga estratehiyang
pagtuturo ang nakatulong nang
lubos? Paano ito nakatulong?
F. Anong suliranin ang aking
naranasan na solusyonan sa tulong
ng aking punong-guro at
superbisor?
G. Anong kagamitang panturo ang
aking nadibuho na nais kong
ibahagi sa mga kapwa ko guro?

Inihanda ni:

You might also like