You are on page 1of 7

Paaralan Antas 7

Guro Asignatura EsP


K TO 12 DAILY LESSON LOG Petsa/Oras Kwarter Ikatlo

Unang Araw Ikalawang Araw Unang Araw Ikalawang Araw


I. LAYUNIN
A. Pamantayang Pangnilalaman Naipamamalas ng mag-aaral ang pag-unawa sa isip at kilos-loob.

B. Pamantayan sa Pagganap Naisasagawa ng mag-aaral ang pagsasabuhay ng mga pagpapahalaga at birtud na magpapaunlad ng kanyang buhay bilang
nagdadalaga/nagbibinata.
C. Mga Kasanayan sa Pagkatuto EsP7PB-IIIa-9.1 EsP7PB-II1a--9.2 EsP7PB-IIIb- 9.3 EsP7PB-IIIb- 9.4
Nakikilala ang pagkakaiba Natutukoy Napapatutunayan na ang Naisasagawa ang pagsasabuhay ng
at pagkakaugnay ng birtud a.ang mga birtud at paulit-ulit na pagsasabuhay mga pagpapahalaga at birtud na
at pagpapahalaga. pagpapahalaha na ng mga mabuting gawi batay magpapaunlad ng kanyang buhay
sa mga moral na bilang nagdadalaga/nagbibinata.
isasabuhay at
pagpapahalaga ay patungo sa
b.ang mga tiyak na kilos na paghubog ng mga birtud
ilalapat sa pagsasabuhay ng (acquired virtues)
mga ito.
II. NILALAMAN:
A.Paksa Modyul 9: Kaugnay ng Pagpapahalaga at Birtud

B. Mga Pagpapahalagang Pagiging masipag at Pagiging masipag at Pagiging masipag at Pagiging masipag at
Lilinangin. matiyaga matiyaga matiyaga matiyaga
C. Talata mula sa Salita ng Diyos And beside this, giving all And beside this, giving all And beside this, giving all And beside this, giving all
diligence, add to your faith diligence, add to your faith diligence, add to your faith diligence, add to your faith
virtue; and to virtue virtue; and to virtue virtue; and to virtue virtue; and to virtue
knowledge. knowledge. knowledge. knowledge.
2 Peter 1:5 2 Peter 1:5 2 Peter 1:5 2 Peter 1:5
III. KAGAMITANG PANTURO
A. Sanggunian Edukasyon sa Pagpapakatao- Edukasyon sa Pagpapakatao- Edukasyon sa Edukasyon sa Pagpapakatao-
7 7 Pagpapakatao-7 7
1. Mga pahina sa Gabay ng Guro Modyul 9 Pahina Modyul 9 Pahina Modyul 9 Pahina Modyul 9 Pahina
94-107 94-107 94-107 94-107
2. Mga pahina sa Kagamitang Modyul 9 Pahina Modyul 9Pahina Modyul 9 Pahina Modyul9 Pahina
Pangmag-aaral (LM Ikalawang 177-202 177-202 177-202 177-202
Bahagi)
B. Iba pang Kagamitang Panturo Mga Larawan, coupon bond, Mga Larawan, coupon bond, Mga Larawan, coupon Mga Larawan, coupon bond,
meta strip, pentel pen, at meta strip, pentel pen, at bond, meta strip, pentel pen, meta strip, pentel pen, at
masking tape masking tape at masking tape masking tape

IV. PAMAMARAAN
A. Panimulang Gawain A. Panalangin A. Panalangin A. Panalangin A.Panalangin
B. Food for Thought B. Pagkaing B. Pagkaing C. Pagkaing
C. Pasagutan ang Pangkaisipan Pangkaisipan Pangkaisipan
Paunang Pagtataya
LM pahina 2-3
D. Pagpoproseso ng mga
sagot ng mag-aaral.

B. Paghahabi sa layunin ng aralin Paglalahad ng guro sa Paglalahad ng guro sa Paglalahad ng guro sa Paglalahad ng guro ng
layunin/tunguhin ng aralin layunin/tunguhin ng aralin layunin/tunguhin ng aralin layunin/tunguhin ng aralin
para sa isang oras na para sa isang oras na para sa isang oras na para sa isang oras na
pagtatalakay. pagtalakay pagtalakay pagtalakay
C. Pagtuklas ng Dating Kaalaman  Gawain  .Gawain  Balik-aral  Balik-aral
 Idikit sa pisara  Muling balikan ang  Anong  Anong aral ang
ang poster ng pag- pag-uusapan ni Alice pagpapahalaga o natutuhan mo mula
uusap ni Alice at ng at ng pusa birtud ang natutuhan sa kwento ni Joven?
pusa.  Itanong mo mula sa
 Itanong sa mag-aaral 1. Bakit kwentong Alice’s
kung pamilyar sila sa kailangan Adventure in
bahagi ng kuwento pumili ni Wonderland?
ng larawan. Alice?
 Ipabasa ito sa mag- 2. Bakit
aaral o kaya naman kialangang
maaring atasan ng may
guro ang dalawang pagbabatayan
mag-aaral upang kung alin ang
bigyang buhay ang piliin?
pag-uusap ng
dalawang tauhan.
 Ipaskil sa pisara ang
mga tanong .
 Bigyan ng 10-15
minuto para sagutin
ang mga tanong sa
kanilang kuwaderno.
 Pagkatapos atasan
ang mga mag-aaral
na bumuo ng triad.
Ipabahagi ang
kanilang sagot sa
mga tanong sa kasapi
ng triad.

D. Paglinang ng mga Kaalaman ,  Gawain  Balikan ang kwento Itanong  Mahalaga ba na


Kakayahan at Pag- unawa.  Ipabasa ang kuwento ni Joven. 1. Ano ang malinang sa ating
ni Joven, Ang Aking  Anong pinahalagahan pagpapahalaga? pagkatao ang birtud
Pinahahalagahan at ni Joven sa buhay na 2. Bakit kailangang at pagpapahalaga?
taglayin ito ng tao?
Nalinang na Birtud. nais niyang abutin? 3. Ano ang birtud?
LM pahina 181-182  Paano nakatulong kay 4. Paano ito nalilinang
 Pangkatin ang mag- Joven ang mga sa tao?
aaral sa lima. pagpapahalagang ito
 Pasagutan ang mga upang magpatuloy sa
tanong sa LM pahina buhay?
183. Gamiting gabay
ang tsart.
E.Pagpapalalim.  Makikila ninyo ang  Pangkatang Gawain  Talakayin at  Magpakita ng vedio
(Tungo sa Formative Assessment) kabataang katulad  Ipabasa sa mga mag- magbigay ng presentation ng
ninyo sa aaral ang sanaysay sa paglilinaw sa ilang kaugnayan ng
pamamagitan ng LM pahina 184-195 mahalagang pagpapapahalaga at
kanyang karanasan sa  Pagkatapos ng konsepto na hindi birtud.
buhay. pagbabasa pangkatin naipaliwanag nang  https://
 Tumawag ng ilang ang klase sa tatlong wasto at sapat. www.youtube.com/
mag-aaral upang pangkat. watch?v=x9t-
magbahagi ng  Ipatalakay ang BDMbBOw’
kanilang mga sariling naunawaang  Ano ang
karanasan at sabihin konsepto sa pagkakaugnay ng
kung anong babasahin sa pahina pagpapahalaga at
pagpapahalaga at 7-9 birtud?
birtud ang kanilang  Ipatalakay ang
natutunan mula sa naunawaang
karanasang ito. konsepto ng
babasahin sa pahina
11-12
 Ipatalakay ang
naunawaang
konsepto ng
babasahin sa pahina
 Ipaskil sa pisara ang
output ng bawat
pangkat at ipaulat ito.

F. Pagsasabuhay ng Pagkatuto Itanong Pasagutan ang Tanong Ipagawa sa mag-aaral an Ipagawa ang Gawain sa
1. Ano ang 1. Ano ang gang “Value at Virtue Task” bahaging Pagsasabuhay LM
pinahahalagahan mo pagpapahalahaga? LM pahina 197-198 pahina 199-200.
sa buhay na nais 1a. Bakit kailangang
mong abutin? taglayin ito?
2. Ano ang mga 2. Ano ang birtud?
nagiging hadlang 2a. Paano ito
upang makamit mo nalilinang sa tao?
ang mga nais sa 3. Paano nagkakaugnay
buhay? ang pagpapahalaga at
3. Ano ang gagawin mo birtud? Ipakita mo ito
upang malampasan sa pamamagitan ng
ito? ilustrasyon.

G. Pagtataya ng Aralin  Pasagutan ang tanong  Anong konsepto ang  Paano nagkakaugnay
 Paano nagkakaugnay naunawaan mo mula ang pagpapahalaga
ang pinahahalagahan sa babasahin? Isulat at birtud?
ng tao sa kilos o ito gamit ang graphic
gawain niya? organizer. LM pahina
196.

H. Karagdagang Gawain para sa


takdang-aralin at remediation
V. MGA TALA

VI. PAGNINILAY Sumulat ka ng isang


pagninilay tungkol sa
natuklasaan mo sa
kaugnayan ng iyong
pagpapahalaga at gawaing
ginagawa moa raw-araw.
Isulat ito sa iyong journal.

“May kaugnayan ba ang


aking pagpapahalaga sa gawi
na nalinang sa akin?
A. Bilang ng mag-aaral na
nakakuha ng 80% sa pagtataya.
B. Bilang ng mag-aaral na
nangangailangan ng iba pang
gawain para sa remediation.
C. Nakatulong ba ang remedial?
Bilang ng mag-aaral na nakaunawa
sa aralin.
D. Bilang ng mag-aaral na
magpapatuloy sa remediation?
E. Alin sa mga estratehiyang
pagtuturo ang nakatulong nang
lubos? Paano ito nakatulong?
F. Anong suliranin ang aking
naranasan na solusyonan sa tulong
ng aking punong-guro at
superbisor?
G. Anong kagamitang panturo ang
aking nadibuho na nais kong
ibahagi sa mga kapwa ko guro?

Inihanda ni:
Guro

PAALALA:
 Maaaring magdagdag ng materyal, pagsasanay at gawain ang guro kung kinakailangan depende sa pangangailangan ng inyong mag-aaral.
 Sa paggawa ng DLL, gawing gabay ang mga TALA NG KOMPETENSI AT KURIKULUM MAP upang di po tayo lumihis, nang sa ganoon
mapagagaan ang pagbubuo natin ng DLL. (Ang Tala ng Kompetensi at kurikulum Map na dinisenyo ay para sa buong Ikatatlong Kwarter na at
ito po ay nakaangkla na sa LM sa EsP Baitang 7)
 Sa bawat gawain, ang guro na ang responsible para sa paggawa ng mga rubrik.

Maraming Salamat po!

You might also like