You are on page 1of 7

Paaralan Antas 7

Guro Asignatura EsP


K TO 12 DAILY LESSON LOG Petsa/Oras Kwarter Ikatlo

Unang Araw Ikalawang Araw Unang Araw Ikalawang Araw


I. LAYUNIN
A. Pamantayang Pangnilalaman Naipamamalas ng mag-aaral ang pag-unawa sa mga panloob na salik na nakaiimpluwensiya sa paghubog ng mga
pagpapahalaga.
B. Pamantayan sa Pagganap Naisasagawa ng mag-aaral ang paglalapat ng hakbang sa pagpapaunlad ng mga panloob na salik na nakaiimpluwensiya sa
paghubog ng mga pagpapahalaga.
C. Mga Kasanayan sa Pagkatuto EsP7PB-IIIe-11.1 EsP7PB-II1e-11.2 EsP7PB-IIIf- 11.3 EsP7PB-IIIf- 11.4
Nakikilala na ang mga Nasusuri ang isang kilos Nahihinuha na ang Naisasagawa ang paglalapat ng
panloob na salik na batay sa isang panloob na paglalapat ng mga panloob na mga hakbang sa pagpapaunlad ng
nakaiimpluwensya sa salik na nakaiimpluwensya salik sa pang-araw araw na mga panloob na salik na
buhay ay gabay sa paggawa nakaiimpluwensiya sa paghubog ng
paghubog ng mga sa paghubog ng mga
ng mapanagutang pasiya at mga pagpapahalaga.
pagpapahalaga. pagpapahalaga. kilos.
II. NILALAMAN:
A.Paksa Modyul 11: Mga Panloob na Salik (Internal Factors) na Nakakaiimpluwensya sa Paghubog ng mga Pagpapahalaga
a. Konsyensya
b. Mapanagutang Paggamit ng Kalayaan
c. Pagiging Sensitibo sa Gawang Masama
d. Pagsasabuhay ng mga Bitud
e. Disiplinang Pansarili
f. Moral na Integridad

B. Mga Pagpapahalagang Integridad Integridad Integridad Integridad


Lilinangin.
C. Talata mula sa Salita ng Diyos Let integrity and uprightness Let integrity and Let integrity and uprightness Let integrity and uprightness
preserve me; for I wait on uprightness preserve me; for preserve me; for I wait on preserve me; for I wait on
thee. I wait on thee. thee. thee.
Psalm 26:11 Psalm 26:11 Psalm 26:11 Psalm 26:11
III. KAGAMITANG PANTURO
A. Sanggunian Edukasyon sa Pagpapakatao- Edukasyon sa Edukasyon sa Pagpapakatao- Edukasyon sa Pagpapakatao-
7 Pagpapakatao-7 7 7
1. Mga pahina sa Gabay ng Guro Modyul 11 Pahina 118-130 Modyul 11 Pahina 118-130 Modyul 11 Pahina 118-130 Modyul 11 Pahina 118-130
2. Mga pahina sa Kagamitang Modyul 11 Pahina 221-245 Modyul 11 Pahina 221-245 Modyul 11 Pahina 221-245 Modyul 11 Pahina 221-245
Pangmag-aaral
B. Iba pang Kagamitang Panturo Mga Larawan

IV. PAMAMARAAN
A. Panimulang Gawain A. Panalangin A. Panalangin A. Panalangin A.Panalangin
B. Food for Thought B. Pagkaing B. Pagkaing C. Pagkaing
C. Pasagutan ang Pangkaisipan Pangkaisipan Pangkaisipan
Paunang Pagtataya
LM pahina 222-223
D. Pagpoproseso ng mga
sagot ng mag-aaral.

B. Paghahabi sa layunin ng aralin Paglalahad ng guro sa Paglalahad ng guro sa Paglalahad ng guro sa Paglalahad ng guro ng
layunin/tunguhin ng aralin layunin/tunguhin ng aralin layunin/tunguhin ng aralin layunin/tunguhin ng aralin
para sa isang oras na para sa isang oras na para sa isang oras na para sa isang oras na
pagtatalakay. pagtalakay pagtalakay pagtalakay
D. Pagtuklas ng Dating  Gawain  Balik-aral Gawain Pagpapakita ng vedio
Kaalaman  Ipaskil sa pisara ang  Muling ipapaskil sa Tunghayan ang mga larawan presentation na nagpapakita
larawan na katulad sa pisara ang larawan sa LM pahina 225-227. ng mabuting pagpapasya.
TG pahina 120 upang na katulad sa TG Ipagawa ang Gawain sa LM
makita ng buong pahina 120 ayon sa pahina 228
klase. tamang
 Atasan ang ilang pagkakasunod-
mag-aaral na isa-isa sunod.
nilang ipaliwanag ang  Ipaliwanag ang
kahulugan ng mga kahulugan ng mga
nakikita sa larawan. nakikita sa larawan.
 Ipabasa ang  Itanong:
seleksiyon tungkol sa  Anong mahalagang
pag-unlad ng paru- aral ang nanatutunan
paro mula sa niyo mula sa
pagiging uod. LM seleksiyon?
pahina 224.
 Talakayan
 Ano ang nangyayari
sa tilas sa loob ng
kukun?
 Ano ang nakatulong
upang maganap sa
loob ng kukun?
Ipaliwanag
 May pagkakatulad
kaya ito sa tao?
Pangatwiranan
D. Paglinang ng mga Kaalaman ,  Pangkatang Gawain  Gawain  Gawain Tanong
 Atasan ang mag-aaral  Balikan ang  Tumawag ng ilang Ano ang magandang
na bumuo ng tatlong ipinakita ni Chad sa mag-aaral upang naidulot ng tamang
Kakayahan at Pag- unawa. pangkat. sitwasyon upang maglahad ng sariling pagpapasya sa sarili?
 Ipatalakay sa bawat magawa ang pasya karanasan na katulad Pamilya? Lipunan?
pangkat ang at ipamuhay ang ni Chad.
sitwasyon ng bawat kanyang
case study. Pasagutan pagpapahalaga.
ang tatlong tanong sa  Ano ang dapat
kanilang talakayan. gawin ng isang
 LM pahina 230 kabataang tulad mo
upang katulad ni
Chad ay makagawa
ka o patuloy na
makagawa ng
tamang pasya at
kilos tungo sa
pagsasabuhay ng
iyong
pagpapahalaga?

E.Pagpapalalim.  Pangkatang Gawain  Pagpapatuloy ng  Gawain


(Tungo sa Formative Assessment)  Bumuo ng anim (6) Pangkatang  Ano ang mahalagang
na pangkat Gawain. naidudulot ng
 Atasan ang bawat  Pagbibigay linaw sa karanasang ito sa sa
pangkat na ilang mahalagang inyong sarili?
ipaliwanag ang konseptong hindi
naunawaang naipaliwanag nang
konsepto mula sa wasto at sapat.
binasa “ Mga
Panloob na Salik na
Nakaiimpluwensiya
sa Paghubog ng
Pagpapahalaga”
 Hikayating gumamit
ng graphic organizer
sa pagsasagawa nito.
 LM pahina 231-237
 Pangkat 1- Unang
Salik
 Pangkat 2-Ikalawang
Salik
 Pangkat 3-Ikatlong
Salik
 Pangkat 4-Ikaapat na
Salik
 Pangkat 5- Ikalimang
 Salik
 Pangkat 6- Ikaanim
na Salik
F. Pagsasabuhay ng Pagkatuto Ipagawa ang Gawain sa Ipagawa ang Gawain sa Ipagawa ang Gawain sa Ipagagawa sa mga mag-
Pagganap sa LM pahina Pagninilay LM pahina 240. Pagninilay sa LM pahina aaral ang Pagsasabuhay sa
239. 241-242. Lm pahina241

G. Pagtataya ng Aralin Bakit mahalagang Ano ang maitutulong ng Ano ang konseptong
maunawaan ang mga paghubog ng mga panloob naunawaan mo mula sa
panloob na salik na na salik na babasahin? Isulat ito sa papel
nakaiipluwensiya sa nakaiimpluwensiya sa gamit ang graphic organizer
paghubog ng pagpapahalaga? paghubog ng pagpapahalaga sa LM pahina 238.
sa isang tinedyer na katulad
mo?

H. Karagdagang Gawain para sa


takdang-aralin at remediation
V. MGA TALA

VI. PAGNINILAY
A. Bilang ng mag-aaral na
nakakuha ng 80% sa pagtataya.
B. Bilang ng mag-aaral na
nangangailangan ng iba pang
gawain para sa remediation.
C. Nakatulong ba ang remedial?
Bilang ng mag-aaral na nakaunawa
sa aralin.
D. Bilang ng mag-aaral na
magpapatuloy sa remediation?
E. Alin sa mga estratehiyang
pagtuturo ang nakatulong nang
lubos? Paano ito nakatulong?
F. Anong suliranin ang aking
naranasan na solusyonan sa tulong
ng aking punong-guro at
superbisor?
G. Anong kagamitang panturo ang
aking nadibuho na nais kong
ibahagi sa mga kapwa ko guro?

Inihanda ni:

Guro

PAALALA:
 Maaaring magdagdag ng materyal, pagsasanay at gawain ang guro kung kinakailangan depende sa pangangailangan ng inyong mag-aaral.
 Sa paggawa ng DLL, gawing gabay ang mga TALA NG KOMPETENSI AT KURIKULUM MAP upang di po tayo lumihis, nang sa ganoon
mapagagaan ang pagbubuo natin ng DLL. (Ang Tala ng Kompetensi at kurikulum Map na dinisenyo ay para sa buong Ikatlong Kwarter na at ito
po ay nakaangkla na sa LM sa EsP Baitang 10)
 Sa bawat gawain, ang guro na ang responsible para sa paggawa ng mga rubrik.
Maraming Salamat po!

You might also like