You are on page 1of 6

Paaralan JOSE RIZAL APOC-APOC NHS Antas 7

Guro JOAN QUIAMCO-BEDIORES Asignatura EsP


K TO 12 DAILY LESSON LOG Petsa/Oras Kwarter Ikatlo

Unang Araw Ikalawang Araw Unang Araw Ikalawang Araw


I. LAYUNIN
A. Pamantayang Pangnilalaman Naipamamalas ng mga mag-aaral ang pag-unawa sa mga panlabas na salik na nakaiimpluwensiya sa paghubog ng
pagpapahalaga.
B. Pamantayan sa Pagganap Naisasagawa ng mag-aaral ang pagiging mapanuri at mapanindigan sa mga pasiya at kilos sa gitna ng mga pasiya at kilos
sa gitna ng mga nagtutunggaling mga panlabas na salik na nakaiimpluwensiya sa paghubog ng mga pagpapahalaga.
C. Mga Kasanayan sa Pagkatuto EsP7PB-IIIg-12.1 EsP7PB-II1g-12.2 EsP7PB-IIh- 12.3 EsP7PB-IIIh_12.4
Naiisa-isa ang mga Nasusuri ang isang kilos o Napapatunayan na ang mga Naisasagawa ang piging mapanuri
panlabas na salik na gawi batay sa impluwensya panlabas na salik na at mapanindigan sa mgapasya at
nakaiimpluwensya sa ng isang panlabas na salik nakaiimpluwensya sa kios sagitna ng mga
paghubog ng mga nagtutunggaliang impluensya ng
paghubog ng mga (na nakaimpluwensya sa
pagpapahalaga ay nakatutlong ma panlabas na salik na
pagpapahalaga. paghubog ng upang maging mapanuri at nakaimpluwensya sa paghubog ng
pagpapahalaga) sakilos o mapanindigan ang tamang mga pagpapahalaga.
gawi nito. pasya at kilos sa gitna ng mga
nagtutungaling impluwensya.
II. NILALAMAN:
A.Paksa Modyul 12: Mga Panlabas na Salik (External Factors) na Nakaiimpluwensya sa Paghubog ng mga Pagpapahalaga
a. Pamilya at Paraan ng Pag-aaruga sa Anak
b. Guro at Tagapagturo ng Relihiyon
c. Mga Kapwa Kabataan
d. Pamana ng Kutura
e. Katayuang Panlipunan-Pangkabuhayan
f. Media
B. Mga Pagpapahalagang Masunurin Masunurin Masunurin Masunurin
Lilinangin.
C. Talata mula sa Salita ng Diyos For it is written, As I live, For it is written, As I live, For it is written, As I live, For it is written, As I live,
said the Lord, every shall said the Lord, every shall said the Lord, every shall said the Lord, every shall
bow to me, and every tongue bow to me, and every tongue bow to me, and every bow to me, and every tongue
shall confess to God. shall confess to God. tongue shall confess to God. shall confess to God.
Romans 14:11 Romans 14:11 Romans 14:11 Romans 14:11
III. KAGAMITANG PANTURO
A. Sanggunian Edukasyon sa Pagpapakatao- Edukasyon sa Pagpapakatao- Edukasyon sa Edukasyon sa Pagpapakatao-
7 7 Pagpapakatao-7 7
1. Mga pahina sa Gabay ng Guro Modyul 12 Pahina 131-142 Modyul 12 Pahina Modyul 12 Pahina Modyul 12 Pahina
2. Mga pahina sa Kagamitang Modyul 12 Pahina 246-267 Modyul 12 Pahina Modyul 12 Pahina Modyul 12 Pahina
Pangmag-aaral
B. Iba pang Kagamitang Panturo Mga Larawan

IV. PAMAMARAAN
A. Panimulang Gawain A. Panalangin A. Panalangin A. Panalangin A.Panalangin
B. Food for Thought B. Pagkaing B. Pagkaing C. Pagkaing
C. Pasagutan ang Pangkaisipan Pangkaisipan Pangkaisipan
Paunang Pagtataya
LM pahina 247-249
D. Pagpoproseso ng mga
sagot ng mag-aaral.

B. Paghahabi sa layunin ng aralin Paglalahad ng guro sa Paglalahad ng guro sa Paglalahad ng guro sa Paglalahad ng guro ng
layunin/tunguhin ng aralin layunin/tunguhin ng aralin layunin/tunguhin ng aralin layunin/tunguhin ng aralin
para sa isang oras na para sa isang oras na para sa isang oras na para sa isang oras na
pagtatalakay. pagtalakay pagtalakay pagtalakay
D. Pagtuklas ng Dating  Pag-uugnay sa  Balik-aral  Ipagawa ang Gawain  Magpakita ng vedio
Kaalaman Nakaraang Modyul  Ano ang halaga ng sa TG pahina 134. presentation na
TG pahina 133 mga kinilala mong  Pagawain ang mga nagpapakita ng mga
salik na mag-aaral ng salik na
 Ipagawa ang Gawain nakaiimpluwensiya paglalagom. nakaiimpluwensiya
sa LM pahina 249 sa iyo sa iyong  Tumawag ng ilang sa pagpapahalaga ng
 Pasagutan ang mga pagpapahalaga? mag-aaral upang isang tao.
tanong sa kuwaderno. iulat ang ginawang
 Tumawag ng ilang paglalagom.
mag-aaral upang iulat
ang kanilang ginawa.

D. Paglinang ng mga Kaalaman ,  Gawain  Pangkatang Gawain  Gawain Gawain


 Laro: Pinoy Henyo  Ipagawa ang Gawain  Pumili ng isang Tukuyin ang mga
impluwensiyang nakaapekto sa
 TG pahina 135 sa LM pahina 251- pahayag na higit pagpapahalaga ng isang tao.
Kakayahan at Pag- unawa.  Ano ang epekto sa 252 mong nagustuhan at
iyo ng mga pahayag  Mula sa mga nagkaroon ng
na ito. pahayag, alin ang malaking epekto sa
higit mong iyo?
nagustuhan at  Pumili ng isa at
nagkaroon ng ipaliwanag kung
malaking epekto sa bakit mo ito
iyo? nagustuhan at ano
ang naidulotnito sa
iyo.
 Banggitin ang
epekto nito sa iyo.
 Maaring sundan ang
gabay sa LM pahina
253.
E.Pagpapalalim.  Pangkatang Gawain  Gawain Gawain Gawain
(Tungo sa Formative Assessment)  Pangkatin ang klase  Paglilinaw sa ilang Pagpoproseso ng mga sagot Pagbuo ng konseptong
ng mga mag-aaral sa naunawaan mula sa babasahin?
sa anim (6). mahalagang Isulat gamit ang graphic
 Atasan ang bawat konseptong hindi tayahin natin ang iyong pag- organizer sa LM pahina 259.
pangkat na talakayin naipaliwanag ng unawa.
ang mga konseptong wasto at sapat. Pagbibigay linaw sa mga
nakapaloob sa  Pasagutan ang malabong sagot.
babasahin. LM tayahin natin ang
pahina 254-259. iyong pag-unawa
 Hikayatin ang mga
mag-aaral na
gumamit ng graphic
organizer.
 Unang Pangkat –
Unang Salik
 Ikalawang Pangkat-
Ikalawang Salik
 Ikatlong Pangkat –
Ikatlong Salik
 Ikaapat na Pangkat –
Ikaapat na salik
 Ikalimang Pangkat –
Ikalimang Salik
 Ikaanim na Pangkat –
Ikaanim na Salik
 Ipaskil ang mga
output ng bawat
pangkat sa pisara at
ipaulat ito.
F. Pagsasabuhay ng Pagkatuto Ipagawa ang Gawain sa Pagpapatuloy ng Gawain sa Ipagawa sa ang Gawain sa Paggawa sa notebook ng sipi
Pagganap LM pahina 260- Pagganap LM pahina 260- Pagninilay LM pahina 264 ng Gawain sa Pagsasabuhay
263 263 sa LM pahina 265-266

G. Pagtataya ng Aralin Ano ang masasabi mo sa Magbigay ng limang Bakit mahalagang


mga impluwensiyang nakuha positibong impluwensiya sa maunawaan ang mga
mo sa kinilala mong salik na iyo ng mga pahayag na iyong panlabas na salik na
nakaiinpluwensiya ng iyong narinig mula sa iba’t-ibang nakaiimpluwensiya sa
pagpapahalaga? salik na nakaiimpluwensiya paghubog ng
sa paghubog ng iyong pagpapahalaga?
pagpapahalaga?

H. Karagdagang Gawain para sa Gawin sa loob ng isang lingo


takdang-aralin at remediation ang Gawain sa Pagsasabuhay
V. MGA TALA

VI. PAGNINILAY
A. Bilang ng mag-aaral na
nakakuha ng 80% sa pagtataya.
B. Bilang ng mag-aaral na
nangangailangan ng iba pang
gawain para sa remediation.
C. Nakatulong ba ang remedial?
Bilang ng mag-aaral na nakaunawa
sa aralin.
D. Bilang ng mag-aaral na
magpapatuloy sa remediation?
E. Alin sa mga estratehiyang
pagtuturo ang nakatulong nang
lubos? Paano ito nakatulong?
F. Anong suliranin ang aking
naranasan na solusyonan sa tulong
ng aking punong-guro at
superbisor?
G. Anong kagamitang panturo ang
aking nadibuho na nais kong
ibahagi sa mga kapwa ko guro?

IWINASTO NI:
MARIVIC T. DELGADO
Principal 1

PAALALA:
 Maaaring magdagdag ng materyal, pagsasanay at gawain ang guro kung kinakailangan depende sa pangangailangan ng inyong mag-aaral.
 Sa paggawa ng DLL, gawing gabay ang mga TALA NG KOMPETENSI AT KURIKULUM MAP upang di po tayo lumihis, nang sa ganoon
mapagagaan ang pagbubuo natin ng DLL. (Ang Tala ng Kompetensi at kurikulum Map na dinisenyo ay para sa buong Ikatlong Kwarter na at ito
po ay nakaangkla na sa LM sa EsP Baitang 10)
 Sa bawat gawain, ang guro na ang responsible para sa paggawa ng mga rubrik.

Maraming Salamat po!

You might also like