You are on page 1of 5

School Grade Level SEVEN (MARIGOLD and MATTHIOLA)

BALUBAD INTEGRATED SCHOOL


GRADES 1 TO 12
DAILY LESSON LOG Teacher SHERRY LOVE B. ALVA Learning Area Edukasyon Sa Pagpapakatao
Teaching Dates and Time NOVEMBER 25 and 29, 2019 ( 7:30-8:30 Quarter 3rd QUARTER
A.M - 8:30-9:30 A.M) (10:00-11:00 and
1:15-2:15 P.M)

MONDAY

I. LAYUNIN

A. PAMANTAYANG Naipamamalas ng mag-aaral ang pag-unawa sa mga panlabas na salik na Naipamamalas ng mag-aaral ang pag-unawa sa mga panlabas na salik
PANGNILALAMAN nakaiimpluwensya sa paghubog ng mga pagpapahalaga. na nakaiimpluwensya sa paghubog ng mga pagpapahalaga.

B. PAMANTAYAN SA PAGGANAP Naisasagawa ng mag-aaral ang pagiging mapanuri at mapanindigan sa mga Naisasagawa ng mag-aaral ang pagiging mapanuri at mapanindigan sa
pasiya at kilos sa gitna ng mga nagtutunggaliang mga panlabas na salik na mga pasiya at kilos sa gitna ng mga nagtutunggaliang mga panlabas na
nakaiimpluwensiya sa paghubog ng mga pagpapahalaga. salik na nakaiimpluwensiya sa paghubog ng mga pagpapahalaga.

C. MGA KASANAYAN SA PAGKATUTO  Naiisa-isa ang mga panlabas na salik na nakaiimpluwensya sa  Naiisa-isa ang mga panlabas na salik na nakaiimpluwensya sa
Isulat ang code ng bawat nilalaman paghubog ng mga pagpapahalaga. EsP7PB-IIIg-12.1 paghubog ng mga pagpapahalaga. EsP7PB-IIIg-12.1
 Nasusuri ang isang kilos o gawi batay sa impluwensya ng isang  Nasusuri ang isang kilos o gawi batay sa impluwensya ng isang
panlabas na salik (na nakaiimpluwensya sa paghubog ng panlabas na salik (na nakaiimpluwensya sa paghubog ng
pagpapahalaga) sa kilos o gawi na ito EsP7PB-IIIg-12.2 pagpapahalaga) sa kilos o gawi na ito EsP7PB-IIIg-12.2
 Napatutunayan na ang pag-unawa sa mga panlabas na salik na  Napatutunayan na ang pag-unawa sa mga panlabas na salik na
nakaiimpluwensya sa paghubog ng mga pagpapahalaga ay nakaiimpluwensya sa paghubog ng mga pagpapahalaga ay
nakatutulong upang maging mapanuri at mapanindigan ang tamang nakatutulong upang maging mapanuri at mapanindigan ang
pasya at kilos sa gitna ng mga nagtutunggaliang impluwensya. tamang pasya at kilos sa gitna ng mga nagtutunggaliang
EsP7PB-IIIh-12.3 impluwensya. EsP7PB-IIIh-12.3
 Naisasagawa ang pagiging mapanuri at mapanindigan sa mga pasiya  Naisasagawa ang pagiging mapanuri at mapanindigan sa mga
at kilos sa gitna ng mga nagtutunggaliang impluwensya ng mga pasiya at kilos sa gitna ng mga nagtutunggaliang impluwensya
panlabas na salik na nakaiimpluwensya sa paghubog ng mga ng mga panlabas na salik na nakaiimpluwensya sa paghubog
pagpapahalaga. EsP7PB-IIIh-12.4 ng mga pagpapahalaga. EsP7PB-IIIh-12.4
Modyul 12: Mga Panlabas na Salik (External Factors) na Nakaiimpluwensya Modyul 12: Mga Panlabas na Salik (External Factors) na
II. NILALAMAN sa Paghubog ng mga Pagpapahalaga Nakaiimpluwensya sa Paghubog ng mga Pagpapahalaga

KAGAMITAN SA PAGTUTURO
A. Sanggunian

1. Mga Pahina sa Gabay ng Guro Gabay sa Edukasyon sa Pagpapakatao 7 TG p. 107-117 Gabay sa Edukasyon sa Pagpapakatao 7 TG p. 107-117

2. Mga pahina sa kagamitang pang –


mag - aaral

3. Mga pahina sa Teksbuk

4. Karagdagang kagamitan mula sa


portal ng Learning resources
B. Iba pang Kagamitang Panturo

III. PAMAMARAAN

A. Balik Aral sa nakaraang aralin at/o Ano ang ating tinalakay noong lunes? Ano ang tinalakay natin nitong nakaraang lunes?
pagsisimula ng bagong aralin Ano ang mga panloob na salik na nakaiimpluwensya sa pagpapahalaga? Ano ang mga panlabas na salik na nakaiimpluwensya sa
pagpapahalaga?
B. Paghahabi sa layunin ng aralin AKTIBI 1: AKTIBI 1:
Ang aktibiting inyong gagawin ay tinatawag na Charades. Huhulaan nyo ang Ang aktibiting inyong gagawin ay tinatawag na Charades. Huhulaan
salitang mabubunot gamit lamang ang pag drawing sa pisara. Bibigyan ng nyo ang salitang mabubunot gamit lamang ang pag drawing sa pisara.
limang minuto ang mag aaral upang mahulaan ang mga salita. Bibigyan ng limang minuto ang mag aaral upang mahulaan ang mga
1. Pamilya salita.
2. Guro 1. Pamilya
3. Eleksyon 2. Guro
4. Kabataan 3. Eleksyon
5. Media 4. Kabataan
6. Tirahan 5. Media
6. Tirahan

C. Pag – uugnay ng mga halimbawa  ANO ANG INYONG MGA SALITANG NAHULAAN?  ANO ANG INYONG MGA SALITANG NAHULAAN?
sa bagong aralin  MULA SA INYONG AKTIBITI, MAY MGA GANTONG SALITA BA  MULA SA INYONG AKTIBITI, MAY MGA GANTONG SALITA BA
KAYONG NAKITA? KAYONG NAKITA?
D. Pagtatalakay ng bagong konsepto MGA PANLABAS NA SALIK NA NAKAIIMPLUWENSYA SA PAGHUBOG NG MGA PANLABAS NA SALIK NA NAKAIIMPLUWENSYA SA PAGHUBOG NG
at paglalahad ng bagong kasanayan PAGPAPAHALAGA PAGPAPAHALAGA
#1 1. Pamilya at Paraan ng Pag aaruga sa Anak 1. Pamilya at Paraan ng Pag aaruga sa Anak
2 Guro at Tagapagturo ng Relihiyon 2 Guro at Tagapagturo ng Relihiyon
3. Mga Kapwa Kabataan (Peers) 3. Mga Kapwa Kabataan (Peers)
4. Pamana ng Kultura (Cultural Heritage) at Impluwensya ng Kapaligiran o 4. Pamana ng Kultura (Cultural Heritage) at Impluwensya ng
Lipunan Kapaligiran o Lipunan
5. Katayuang Panlipunan-Pangkabuhayan 5. Katayuang Panlipunan-Pangkabuhayan
6. Media 6. Media
E. Pagtatalakay ng bagong konsepto
at paglalahad ng bagong kasanayan
#2
F. Paglinang sa Kabihasaan  Ano-anong mga pagpapahalagang nahubog sa iyo sa pamamagitan  Ano-anong mga pagpapahalagang nahubog sa iyo sa
(Tungo sa Formative Assessment) ng mga panlabas na salik? pamamagitan ng mga panlabas na salik?
 Anong panlabas na salik ng pagpapahalaga ang pinaka tumatak sayo  Anong panlabas na salik ng pagpapahalaga ang pinaka tumatak
at pinaka ginagawa mo? sayo at pinaka ginagawa mo?
 Anong pagpapahalaga pa ang nais mong paunlarin o baguhin?  Anong pagpapahalaga pa ang nais mong paunlarin o baguhin?
G. Paglalapat ng aralin sa pang araw Nagkaroon ka na ng kamalayan kung paano nakaiimpluwensya ang mga Nagkaroon ka na ng kamalayan kung paano nakaiimpluwensya ang
– araw na buhay panlabas na salik sa paghubog ng iyong pagpapahalaga. Ngayon alam mo na mga panlabas na salik sa paghubog ng iyong pagpapahalaga. Ngayon
kung paano at ano ang mga dapat gawin upang maprotektahan mo ang alam mo na kung paano at ano ang mga dapat gawin upang
iyong sarili sa mga negatibong impluwensya. Ang hamon sa iyo ay ang maprotektahan mo ang iyong sarili sa mga negatibong impluwensya.
pagsasabuhay nito sa araw-araw. Ang hamon sa iyo ay ang pagsasabuhay nito sa araw-araw.

H. Paglalahat ng Aralin Balikan natin ang ating pinag aralan ngayon. Balikan natin ang ating pinag aralan ngayon.
 Ano ano ang mga panlabas na salik na nakaiimpluwensya sa  Ano ano ang mga panlabas na salik na nakaiimpluwensya sa
paghubog ng pagpapahalaga? paghubog ng pagpapahalaga?
 Marapat bang kilalanin muna ang sarili? Ipaliwanag  Marapat bang kilalanin muna ang sarili? Ipaliwanag
 Anong salik ang nais mo pang malinang at baguhin?  Anong salik ang nais mo pang malinang at baguhin?
I. Pagtataya ng Aralin PANUTO: Basahing mabuti ang mga tanong. Isulat sa patlang ang bilang 1 PANUTO: Basahing mabuti ang mga tanong. Isulat sa patlang ang
kung ito ay tumutukoy sa Pamilya at Paraan ng Pag aaruga sa Anak, 2 kung bilang 1 kung ito ay tumutukoy sa Pamilya at Paraan ng Pag aaruga sa
ito ay sa Guro at Tagapagturo ng Relihiyon, 3 kung sa Mga Kapwa Kabataan Anak, 2 kung ito ay sa Guro at Tagapagturo ng Relihiyon, 3 kung sa
(Peers), 4 kung sa Pamana ng Kultura (Cultural Heritage) at Impluwensya ng Mga Kapwa Kabataan (Peers), 4 kung sa Pamana ng Kultura (Cultural
Kapaligiran o Lipunan, 5 kung ito ay Katayuang Panlipunan-Pangkabuhayan Heritage) at Impluwensya ng Kapaligiran o Lipunan, 5 kung ito ay
at 6 kung ito ay Media. Katayuang Panlipunan-Pangkabuhayan at 6 kung ito ay Media.
________1. ________1.
________2. ________2.
________3. ________3.
________4. ________4.
________5. ________5.
________6. ________6.
________7. ________7.
________8. ________8.
________9. ________9.
________10. ________10.

J. Karagdagang gawain para sa


takdang – aralin at remediation
(ROSARY)
IV. REMARKS
UNANG PAGKIKITA (PANGKAT)
IKALAWANG PAGKIKITA (PANGKAT)
VI .REPLEKSYON
A. Bilang n g mga mag – aaral na
nakakuha ng 80% sa pagtataya
B. Bilang ng mag – aaral na
nangangailangan ng iba pang gawain
para sa remediation
C. Nakatulong ba ang remediation?
Bilang ng mag – aaral na nakaunawa
sa aralinb
D. Bilang ng mhga amg – aral na mag
papatuloy sa remediation?
E. Alin sa mga istratehiyang
pagtuturo nakatulong ng lubos?
Paano ito nakatulong?
F. Anong suliranin ang aking
naranasan sa solusyunan sa tulong
ng aking punungguro at supervisor
G. Anong kagamitang panturo ang
aking nadibuho na nais kong ibahagi
sa mga kapwa ko guro?

PREPARED BY: SHERRY LOVE B. ALVA-T1 NOTED BY: JASMIN R. SANIEL-OIC,JHS

You might also like