You are on page 1of 8

DepEd Order No.42, s.

2016
GRADE 2 PAARALAN SAN ROQUE ELEMENTARY ANTAS IKALAWANG BAITANG
DAILY LESSON GURO MAGIE LYN B. MENDOZA ASIGNATURA EDUKASYON SA PAGPAPAKATAO
LOG
PETSA /ORAS MAYO 22-26, 2023/6:00-6:30AM MARKAHAN IKAAPAT NA MARKAHAN
ENROLMENT: B= __ G= __ B=____ G=____ T=_____ B=____ G=____ T=_____ B=____ G=____ T=_____ B=____ G=____ T=_____ B=____ G=____ T=_____
T=____
LUNES MARTES MIYERKULES HUWEBES BIYERNES
I. LAYUNIN
MAYO 22, 2023 MAYO 23, 2023 MAYO 24, 2023 MAYO 25, 2023 MAYO 26, 2023
Naipamamalas ang pag-unawa sa Naipamamalas ang pag-unawa sa Naipamamalas ang pag-unawa sa Naipamamalas ang pag-unawa Naipamamalas ang pag-
kahalagahan ng pagpapasalamat kahalagahan ng pagpapasalamat kahalagahan ng pagpapasalamat sa sa kahalagahan ng unawa sa kahalagahan
A. Pamantayang sa lahat ng likha at mga biyayang sa lahat ng likha at mga biyayang lahat ng likha at mga biyayang pagpapasalamat sa lahat ng ng pagpapasalamat sa
Pangnilalaman tinatanggap mula sa Diyos. tinatanggap mula sa Diyos. tinatanggap mula sa Diyos. likha at mga biyayang lahat ng likha at mga biyayang
tinatanggap mula sa Diyos. tinatanggap
mula sa Diyos.
Naisasabuhay ang pagpapasalamat Naisasabuhay ang pagpapasalamat Naisasabuhay ang pagpapasalamat sa Naisasabuhay ang Naisasabuhay ang
sa lahat ng biyayang tinatanggap sa lahat ng biyayang tinatanggap lahat ng biyayang tinatanggap pagpapasalamat sa lahat pagpapasalamat sa lahat
B. Pamantayan sa Pagganap at nakapagpapakita ng pag-asa sa at nakapagpapakita ng pag-asa sa at nakapagpapakita ng pag-asa sa ng biyayang tinatanggap ng biyayang tinatanggap
lahat ng pagkakataon. lahat ng pagkakataon. lahat ng pagkakataon. at nakapagpapakita ng pag-asa at nakapagpapakita ng pag-
sa lahat ng pagkakataon. asa sa lahat ng pagkakataon.
Nakapagpapakita ng pasasalamat Nakapagpapakita ng pasasalamat Nakapagpapakita ng pasasalamat sa Nakapagpapakita ng Nakapagpapakita ng
sa mga kakayahan/ talinong bigay sa mga kakayahan/ talinong bigay mga kakayahan/ talinong bigay ng pasasalamat sa mga pasasalamat sa mga
ng Panginoon sa pamamagitan ng: ng Panginoon sa pamamagitan ng: Panginoon sa pamamagitan ng: kakayahan/ talinong bigay ng kakayahan/ talinong bigay ng
C. Mga Kasanayan sa
23.2. pagbabahagi ng taglay na 23.2. pagbabahagi ng taglay na 23.2. pagbabahagi ng taglay na talino Panginoon sa pamamagitan ng: Panginoon sa pamamagitan
Pagkatuto (isulat ang Code ng
bawat kasanayan) talino at kakayahan sa iba talino at kakayahan sa iba at kakayahan sa iba 23.2. pagbabahagi ng taglay na ng:
EsP2PD- IVe-i– 6 EsP2PD- IVe-i– 6 EsP2PD- IVe-i– 6 talino at kakayahan sa iba 23.2. pagbabahagi ng taglay
EsP2PD- IVe-i– 6 na talino at kakayahan sa iba
EsP2PD- IVe-i– 6
Mga Paraan Ng Pagpapasalamat Mga Paraan Ng Pagpapasalamat Mga Paraan Ng Pagpapasalamat Sa Mga Paraan Ng Assessment Day
Sa Mga Sa Mga Mga Pagpapasalamat Sa Mga
II. NILALAMAN Kakayahang Bigay Ng Panginoon Kakayahang Bigay Ng Panginoon Kakayahang Bigay Ng Panginoon Kakayahang Bigay Ng
Panginoon

KAGAMITANG PANTURO

A. Sanggunian EsP2PD- IVe-i– 6 EsP2PD- IVe-i– 6 EsP2PD- IVe-i– 6 EsP2PD- IVe-i– 6 EsP2PD- IVe-i– 6

1. Mga pahina sa Gabay ng


Guro
2. Mga pahina sa
kagamitang pang mag-
aaral
3. Mga pahina sa textbook
4. Karagdagang kagamitan Test Questions
mula sa Portal ng
Learning Resource
Laptop, PowerPoint, Activity Laptop, PowerPoint, Activity Laptop, PowerPoint, Activity Sheets Laptop, PowerPoint, Activity
B. Iba pang mga kagamitang
panturo Sheets Sheets Sheets

III. PAMAMARAAN
A. Balik-aral sa nakaraang Ano ano mga makatutulong sa Napag-aralan natin sa nakaraang Ang isang batang katulad mo ay Sabihin ang tsek na tsek sa  Panalangin
aralin/ pagsisimula ng pagkilala o pagdiskubre sa iyong aralin kung paano napaghuhusay maaring makapagbahagi ng angking patlang kung ang sumusunod  Balik-aral sa
bagong aralin
kakayahan? ang mga kakayahan. Ipakita ang talino sa iba. Magbigay ng mga na larawan ay nagpapakita ng nakaraang leksyon.
thumbs upkung sang-ayon ka at paaraan kung paano maibabahagi ang pagbabahagi ng kakayahan sa
thumbs down naman kung hindi. iyong angking talino. iba at ekis naman kung hindi.
1. Maglaan ng oras sa pagsasanay 1. Sumasali si Janna sa
upang mapagbuti ang kakayahan. paligsahan sa pag-awit upang
2. Magpabili ng mamahaling maipakita ang talento niya.
laruan kapag nanalo sa paligsahan. 2. Masarap magluto si Pia at
3. Magtiwala sa sarili upang palagi siyang tumutulong sa
mapagbuti ang kakayahan. pagluluto ng kanyang nanay.
4. Magpaturo sa mga kaibigan o 3. Mahusay sa pagtugtog ng
kakilala upang maging mahusay ka gitara si Bennie ngunit
sa isang bagay. nagdadahilan siya na masakit
5. Sumali sa mga programa ng ang ulo kapag may gustong
makakatulong sa pag-unlad ng magpaturo sa kanya.
kakayahan mo. 4. Mahusay gumuhit si Mico
kaya’t palagi siyang sumasali sa
Poster Making contests.
5. May talento sa pag arte si
Mia ngunit nagtatago siya
kapag may dula dulaan sa
kanilang klase.

B. Paghahabi sa layunin ng Ngayon ay lilinangin natin ang Sa araw na ito ay pag-aaralan Sa araw na ito ay matututunan ninyo Ngayon ay malalaman kung Ngayon ay magkakaroon kayo
aralin inyong kaalaman upang madaling natin ang mabuting bagay na kung paano ibabahagi ng isang batang paano makapagpapasalamat sa nga pagsusulit sa mga napag-
ninyong maunawaan ang mga naidudulot ng pagbabahagi ng katulad ninyo ang iba’t ibang kanilang mgakakayahan at aralan natin.
nararapat niyong gawin upang angking talino sa iba.Tunghayan kakayahan. talinong taglay sa
mapghusay ang iyong sariling natin ang kwento ni Gino. pamamagitan ng paggamit nito
kakayahan at magkaroon ng sa tamang paraan at sa
mabuting epekto sa inyong kapakipakinabang na bagay.
pamumuhay.
C. Pag-uugnay ng mga “Ako ang simula!” Basahin ang kuwento. Pakinggan ang isang kwento. Basahin natin ang kuwento. Ibigay ang mga panuto sa
halimbawa sa bagong Ano kaya ang ibig sabihin ng Si Gino Ang Aking Kakayahan pagsusulit.
aralin
katagang ito? isinulat ni Ana Leah V. Trinidad ni V.G. Biglete
Bilang isang batang mag-aaral sa Siya si Gino, kaklase ko siya sa Si Angel ay pitong taong
ikalawang baitang, ano ano ang ikalawang baitang. Siya ang gulang. Siya ay nasa Ikalawang
kaya mong gawain para pinakamatalino sa aming Baitang at bagong lipat sa
mapaghusay at mapagyaman klase.Madalas siyang isali ng Paaralang Elementarya ng San
ang mga talento, kakyahan at aming gurokapag may paligsahan Andres. Mahusay gumuhit si
talion na mayroon ka? sa Ingles at Matematika. Sadyang Angel. Siya ay palaging kalahok
Kung ito ay kaya mo, gawin mo, napakahusay niya kung kaya’t sa paligsahan sa pagguhit sa
isigaw mo… “Ako ang simula!’ madalas siyang mag-uwi ng mga kanyang dating paaralan.
medalya at karangalan. Kapag Minsan ay tinanong siya ng
Noong ako ay isang pang batang nahihirapan kami sa aming mga kanyang guro kung nais niyang
katulad ninyo. Madami din akong aralin ay matiyaganiya kaming lumahok sa gaganaping
nais gawin at matutuhan. tinuturuan. Kapag walang klase sa “Poster-Making Contest.”
Ikukuwento ng guro ang kanyang paarala ay nagpupunta kami sa Tinanggap niya ito at hindi
mga pangarap at kung paano niya kanilang bahay upang doon mag- nahiyang ipakita ang kanyang
ito natupad. aral. talento.
Pagkatapos naming mag-aral ay
tinuturuan din niya kami kung Magtanong tungkol sa
paano maglaro ng chess at kuwento.
damath. Ayon sa kanya, ito ang
kanyang mga paboritong
libangan. Maraming natutuwa at
gusting makipagkaibigan kay Gino
dahil hindi siya nagdadalawang
isip na ibahagi ang kanyang mga
kaalaman.

Mga tanong:
Sino ang bata sa kwento?
Ano anong mga katangian
mayroon si Gino? Mga tanong:
Paano niya binabahagi ang Sino sino ang tauhan sa kuwento?
kanyang taglay na Bakit malungkot si Asley?
talino? Ano ano ang mga kakayahang
Kung ikaw si Gino, ibabahagi mo mayroon si Asley?
rin ba sa iba ang angking talino Naibabahagi ni Asley ang kanyang
mo? Paano? mga kakayahan kahit nasa bahay
Bakit dapat nating ibahagi sa iba lamang siya? Paano?
ang ating taglay na talino? Bilang isang bata, paano mo
ibabahagi ang iyong kakayahan sa iba
sa kabila ng paglaganap ng pandemya
dulot ng COVID-19?
D. Pagtalakay ng bagong Basahin at unawain ang bawat Lagyan ng tsek (✓) ang patlang Tingnan ang mga larawan. Ipakita ang Ano-ano ang mga bagay na Distribution of Test Questions.
konsepto at paglalahad pangungusap. Isulat ang Tama kung ang larawan ay nagpapakita masayang mukha skung ang larawan kayang gawin ng isang batang
ng bagong kasanayan #1
kung ang pangungusap ay nag ng pagbabahagi ng taglay ay nagpapakita ng pagbabahagi ng tulad niyo?
papahayag tungkol sa na talino sa iba at ekis (X) naman kakayahan sa iba at malungkot naman
pagpapayaman ng iyong kung hindi. kung hindi.
kasanayan. Isulat ang Mali kung
kung hindi.
__________ 1. Aking kakausapin
ang nakatatanda kong kapatid na
nais ko din matuto mag gitara
gaya niya. Hihingi ako ng kanyang
bakanteng oras para ako ay
kanyang maturuan.
__________ 2. Dahil wala naman
pasok pa dahil sa Covid 19 at ECQ.
Eenjoyin ko ang paglalaro ng
computer games na naka
download sa aming tablet.
__________ 3. Panoorin ko si
nanay mag bake para akin itong
matutuhan gawin at kapag ako ay
E. Pagtalakay ng bagong nasa tamang edad na kaya kong Basahing mabuti ang mga Lagyan ng tsek (√) kung nagpapakita Lagyan ng tsek (/) ang larawan Pagbabasa ng mga panuto sa
konsepto at paglalahad magbake mag isa at gagwin itong pangungusap at isulat ang TAMA ng pagbabahagi ng kakayahan at ekis na nagpapakita ng pasasalamat bawat parte ng pagsusulit.
ng bagong kasanayan #2 pagkakakitaan. kung nagsasaad ng pagbabahagi (x) naman kung hindi. sa Diyos sa mga kakayahang
__________ 4. Manonood ako sa ng angking talino at Mali kung _____ 1. Mahusay sa paglangoy si ipinagkaloob at
youtube ng mga video na nag hindi. Brent. Tinuturuan niya kung paano ekis (x) kung hindi.
tuturo kung paano ang tamang _____ 1. Tinuturuan ni Cora ang lumangoy ang nakababatang kapatid.
paglalaro ng iba’t ibang isports kaklase na hindi pa gaanong _____ 2. Mahusay sa pagsayaw si
dahil malaking tulong ito para marunong magbasa. Jacob, tuwing may palatuntunan sa
mahubog ko aking kakayahan sa _____ 2. Hindi pinapansin ni Edna paaralan ay nakikilahok siya.
isports na aking hilig. ang kaklase na nais magpaturo sa _____ 3. Iniiwasan kong makipaglaro
___________ 5. Dahil Home kanya ng larong chess. ng basketbol sa aking mga batang
quarantine at hindi ako makalabas _____ 3. Sumasali si Karen sa kapitbahay.
ng bahay manood na lamang ako Spelling Bee upang ipakita ang _____ 4. Mahusay sa pagpipinta si
ng mga paborito kong cartoon sa galing niya sa pagbaybay ng mga Karen kung kaya nakilahok siya sa
aking tablet. salita. paggawa ng mural upang maging
_____ 4. Natutuwa si Oscar kapag maganda ang kapaligiran ng paaralan
napupuri siya pag mataas ang _____ 5. Hindi sumasali sa choir si
marka niya sa Ingles. Sussie kahit magaling siyang kumanta
_____ 5. Mahusay si Noli sa dahil nahihiya siya.
paglalaro ng rubics cube subalit
hindi siya sumasali sa paligsahan
dahil hindi siya naniniwala sa
kakayahan niya.
F. Paglinang sa Kabihasaan Isulat ang tsek (√) kung kayo ay Iguhit sa patlang ang masayang Isulat sa isang papel ang iyong Test Proper
(Tungo sa Formative sumasang-ayon na ang pahayag ay natutuhan kung paano ka
Test) mukha 😊 kung ang sumusunod ay
nagsasaad at nag papakita ng makapagpapasalamat sa
pagtulong upang mapayaman ang nagpapakita ng pagbabahagi ng Panginoon sa talino at
sariling kakayahan at ekis (x) taglay na talino at malungkot na kakayahang ipinagkaloob saiyo
naman kung hindi. at paano mo ito gagamitin sa
mukha ☹kung hindi.
iyong buhay.
______ 1. Tuturuan ko ang aking ______1. Mahusay sa Matematika
mga nakababatang pinsan at si Pia at tinutulungan niya ang mga
kapatid na gumuhit at magpinta kaklase na nahihirapan dito.
sa loob ng aming bakuran. ______2. Tinatanggihan ni Lara
_____ 2. Aking gagawin ang mga ang guro kapag pinapasali siya sa
ginagawa naming training sa paligsahan.
basketball sa aming bakuran _____ 3. Sumasali ako sa mga
upang mahusay ako sa paglalaro Science exhibits upang ipakita ang
nito. aking mga nilikhang bagay.
_____ 3. Ako ay magtatampo sa ______4. Masiglang lumalahok sa
aking nanay dahil ayaw akong mga talakayan sa klase si Paz
payagan lumabas ng bahay para upang ibahagi ang kaalaman niya.
makipaglaro ng basketball sa aking ______5. Mahusay sa pagbaybay
mga kaibigan sa court. ng mga salita si John subalit ayaw
_____ 4. Tutulungan ko si nanay sa niyang sumali sa gaganaping
pagbabantay sa aking mga Spelling Contest sa paaralan.
kapatid, at tuturuan ko silang mag
laro ng chess o dama at iba pang
educational toys na meron kami sa
aming bahay para mas mahasa pa
ang kanilang kaalaman.
_____ 5. Yayain kong maglaro ang
aking mga kaibigan ng titser
titseran sa labas ng aming
compound kahit may lumalaganap
na sakit para kami ay malibang.

G. Paglalapat ng aralin sa Bilang isang batang katulad mo, Gumuhit ng paraan kung paano Bilang isang bata, paano mo Isulat sa loob ng bituin ang
pang araw- araw na paano mo pagyayamanin ang mo maibabahagi sa iba ang iyon maibabahagi ang iyong kakayahan sa iyong kakayahang taglay. Sa
buhay
iyong sariling kakayahan ? angking talino. iba? loob naman ng kahon sa
gawing kanan isulat kung
paano mo ito ginagamit at sa
kahon na makikita sa kaliwa
kung paano ka
makapagpapasalamat sa
Panginoon sa taglay na
kakayahan o talino.

H. Paglalahat ng Aralin Iyong mapagyayaman ang iyong Bilang isang bata, paano mo Lahat tayo ay may kani-kaniyang Nakapagbahagi ka na ba ng
sariling kakayaha sa sapat na maibabahagi sa iba ang iyong kakayahan na kaloob ng Diyos sa atin. iyong kakayahan at talinong
pagsasanay at pagbabahagi nito sa angking talino? Bigyang halaga natin ito at ibahagi sa may pagmamahal sa iyong
iyong kapwa. iba bilang tanda ng pasasalamat sa kapwa?
Kanya. Sa paanong paraan?
I. Pagtataya ng Aralin Piliin ang titik ng tamang sagot. Bilugan ang tamang salita sa loob ng Iguhit ang puso kung tama ang Checking of items.
Iguhit ang masayang mukha 😊 kung 1. Naghahanap ang inyong guro ng panaklong na angkop sa ginagawa ng mga bata at bilog
ang pangungusap ay nagsasaad o mga nais sumali sa gaganaping pangungusap. naman kung mali.
nagpapakita ng pagpapayaman sa paligsahan sa Matematika. 1. (Ibabahagi, Itatago) ko ang aking 1. Mahusay si Ardee sa
sariling kakayahan at ipakita ang Mahusay ka dito, ano ang gagawin kakayahan sa iba. pagpipinta kaya malimit siyang
mo? 2. Ang bawat (kakayahan, lakas ng sumasali sa mga paligsahan.
malungkot na mukha ☹ kung A.Sasabihin ko sa guro ko na nais loob) ay bigay ng Diyos sa atin. 2. Magaling kumanta si Rona,
hindi. kong sumali 3. Dapat tayong maging (malungkot, pero ayaw niyang kumanta sa
_____ 1. Masayang tinawag ni B.Hindi ako sasali dahil wala masaya) kapag nakakapagpamalas harap ng ibang tao dahil
Jose ang kanyang mga pinsan akong tiwala sa sarili ko. tayo ng kakayahan. nahihiya siya.
mag laro ng basketball sa labas C.Pipilitin ko ang iba kong kamag 4. Maaaring ibahagi ang kakayahan sa 3. Isa si Mina sa matatalinong
kahit may may lumalaganap na aaral na sila na lang ang sumali. kapwa ng may (tiwala, inis) sa sarili. bata sa klase ni Gng.
sakit. 2. Nakita mong nahihirapan ang 5. Tutulong ako upang Maghirang. Kapag may libreng
_____ 2. Masayang nag kwento si kaibigan mo sa aralin ninyo sa (mapaunlad,mawala) ang oras, tinuturuan niya ang
aling Nena sa amin, dahil ang Ingles, ano ang gagawin mo? kakayahan ng iba. ibang bata na nahihirapan sa
kanyang mga anak ay nag aaral A. Pagtatawanan ko siya. ibang aralin.
mag pinta at magdrawing.. B. Lalapitan ko siya at tuturuang 4. Si Tina ay mahusay
_____ 3. Laging nasa bahay si mabuti. lumangoy. Tuwing Sabado at
tatay kaya naman si James ay C.Sasabihin ko sa kanya na mag Linggo, tinuturuan niya ang
naglalaan ng oras para mag puturo aral siyang mag isa. mga batang gusto ring
ng Math at magbasa sa ama. 3. Mahirap ang aralin ninyo sa matutong lumangoy.
_____ 4. Nakakatuwang Matematika at hindi 5. Matulungin si Ana sa iba
pagmasdan ang mag kakapatid na makapagbigay ng tamang sagot pero hindi siya tumutulong sa
sila Nena, Maria at Beronica na ang mga kamagaaral mo sa kanyang ina sa kanilang bahay.
nag papaturong mag ballet talakayan.
sa kanilang ateng balerina habang A. Hihintayin ko na lang na sabihin
bakasyon. ng guro ang sagot
_____ 5. Dahil hindi makalabas ng B. Hindi ko sasabihin ang tamang
bahay dahil init ng panahon mas sagot dahil nahihiya ako.
pinili ni James na maglaro ng mga C.Magtataas ako ng kamay at
pabotiong computer games sa sasabihin ang tamang sagot
kanilang laptop 4. Nagpapaturo sa iyo ang kapatid
mo sa kanyang takdang –aralin .
Ano ang gagawin mo?
A. Magkukunwari akong masakit
ang ulo ko.
B. Tuturuan ko siya sa kanyang
takdang - aralin
C. Sasabihin ko sa kanya na
marami rin akong takdang- aralin.
5. Sino sa mga sumusunod ang
nagbabahagi ng taglay na talino sa
iba?
A. Si Mark na nagtuturo ng
kaalaman niya sa computer
programming.
B. Si Oscar na palaging lumiliban sa
klase.
C. Si Neo na naiinis kapag may
nagpapatulong sa kanya sa mga
aralin.
J. Karagdagang gawain para Sumulat ng mga paraan kung Pagbabasa sa susunod na
sa takdang aralin at paano mo maibabahagi sa iba ang aralin.
remediation
iyon angking talino.

V. MGA TALA

VI. PAGNINILAY Magnilay sa iyong mga istratehiyang pagtuturo. Tayain ang paghubog ng iyong mga mag-aaral sa bawat linggo. Paano mo ito naisakatuparan? Ano pang tulong ang maaari mong
gawin upang sila’y matulungan? Tukuyin ang maaari mong itanong/ilahad sa iyong superbisor sa anumang tulong na maaari nilang maibigay sa iyo sa inyong pagkikita.
A. Bilang ng mag-aaral na
nakakukuha ng 80% sa
pagtataya
B. Bilang ng mag-aaral na
nangangailangan ng iba
pang gawain para sa
remediation
C. Nakatulong ba ang
remedial? Bilang ng
mag-aaral na nakaunawa
sa aralin
D. Bilang ng mga mag-aaral
na magpapatuloy sa
remediation

E. Alin sa mga istratehiyang Strategies used that work well: Strategies used that work well: Strategies used that work well: Strategies used that work well: Strategies used that work well:
___ Group collaboration ___ Group collaboration ___ Group collaboration ___ Group collaboration ___ Group collaboration
pagtuturo ang ___ Games ___ Games ___ Games ___ Games ___ Games
nakatulong ng lubos? ___ Solving Puzzles/Jigsaw ___ Solving Puzzles/Jigsaw ___ Solving Puzzles/Jigsaw ___ Solving Puzzles/Jigsaw ___ Solving Puzzles/Jigsaw
Paano ito nakatulong? ___ Answering preliminary ___ Answering preliminary ___ Answering preliminary ___ Answering preliminary ___ Answering preliminary
activities/exercises activities/exercises activities/exercises activities/exercises activities/exercises
___ Carousel ___ Carousel ___ Carousel ___ Carousel ___ Carousel
___ Diads ___ Diads ___ Diads ___ Diads ___ Diads
___ Think-Pair-Share (TPS) ___ Think-Pair-Share (TPS) ___ Think-Pair-Share (TPS) ___ Think-Pair-Share (TPS) ___ Think-Pair-Share (TPS)
___ Rereading of Paragraphs/ ___ Rereading of Paragraphs/ ___ Rereading of Paragraphs/ ___ Rereading of Paragraphs/ ___ Rereading of Paragraphs/
Poems/Stories Poems/Stories Poems/Stories Poems/Stories Poems/Stories
___ Differentiated Instruction ___ Differentiated Instruction ___ Differentiated Instruction ___ Differentiated Instruction ___ Differentiated Instruction
___ Role Playing/Drama ___ Role Playing/Drama ___ Role Playing/Drama ___ Role Playing/Drama ___ Role Playing/Drama
___ Lecture Method ___ Lecture Method ___ Lecture Method ___ Lecture Method ___ Lecture Method
Why? Why? Why? Why? Why?
___ Complete IMs ___ Complete IMs ___ Complete IMs ___ Complete IMs ___ Complete IMs
___ Availability of Materials ___ Availability of Materials ___ Availability of Materials ___ Availability of Materials ___ Availability of Materials
___ Pupils’ eagerness to learn ___ Pupils’ eagerness to learn ___ Pupils’ eagerness to learn ___ Pupils’ eagerness to learn ___ Pupils’ eagerness to learn
___ Group member’s Cooperation in ___ Group member’s Cooperation in ___ Group member’s Cooperation in ___ Group member’s Cooperation in ___ Group member’s Cooperation in
doing their tasks doing their tasks doing their tasks doing their tasks doing their tasks

F. Anong suliranin ang __ Bullying among pupils __ Bullying among pupils __ Bullying among pupils __ Bullying among pupils __ Bullying among pupils
__ Pupils’ behavior/attitude __ Pupils’ behavior/attitude __ Pupils’ behavior/attitude __ Pupils’ behavior/attitude __ Pupils’ behavior/attitude
aking naranasan na __ Colorful IMs __ Colorful IMs __ Colorful IMs __ Colorful IMs __ Colorful IMs
solusyon sa tulong ng __ Unavailable Technology __ Unavailable Technology __ Unavailable Technology __ Unavailable Technology __ Unavailable Technology
Equipment (AVR/LCD) Equipment (AVR/LCD) Equipment (AVR/LCD) Equipment (AVR/LCD) Equipment (AVR/LCD)
aking punungguro at __ Science/ Computer/ __ Science/ Computer/ __ Science/ Computer/ __ Science/ Computer/ __ Science/ Computer/
Internet Lab Internet Lab Internet Lab Internet Lab Internet Lab
superbisor? __ Additional Clerical works __ Additional Clerical works __ Additional Clerical works __ Additional Clerical works __ Additional Clerical works

G. Anong kagamitan ang Planned Innovations: Planned Innovations: Planned Innovations: Planned Innovations: Planned Innovations:
__ Localized Videos __ Localized Videos __ Localized Videos __ Localized Videos __ Localized Videos
aking nadibuho na nais __ Making big books from __ Making big books from __ Making big books from __ Making big books from __ Making big books from
kong ibahagi sa mga views of the locality views of the locality views of the locality views of the locality views of the locality
kapwa ko guro? __ Recycling of plastics to be used as Instructional __ Recycling of plastics to be used as Instructional __ Recycling of plastics to be used as Instructional Materials __ Recycling of plastics to be used as __ Recycling of plastics to be used as
Materials Materials __ local poetical composition Instructional Materials Instructional Materials
__ local poetical composition __ local poetical composition __ local poetical composition __ local poetical composition

Prepared by:
MAGIE LYN MENDOZA Noted:
T-I RYAN G. ENONG
ESHT-III

You might also like