You are on page 1of 7

PGRADES 1 to 12 Paaralan PARANG ELEMENTARY SCHOOL Baitang IKALAWA

DAILY Guro DELON KIM M. JUMIG Asignatura ESP


LESSON LOG
Petsa/Oras APRIL 8-12, 2024 7:30 – 8:00 Markahan IKAAPAT NA MARKAHAN

LUNES MARTES MIYERKULES HUWEBES BIYERNES

I. LAYUNIN

A. Pamantayang Pangnilalaman Naipamamalas ang pagunawa sa kahalagahan ng pagpapasalamat sa lahat ng likha at mga biyayang tinatanggap mula sa Diyos

B. Pamantayan sa Pagganap Naisasabuhay ang pagpapasalamat sa lahat ng biyayang tinatanggap at nakapagpapakita ng pag-asa sa lahat ngpagkakataon

C. Mga Kasanayan sa Pagkatuto Nakapagpapakita ng ibat-


ibang paraan
Isulat ang code ng bawat ngpagpapasalamat sa mga
kasanayan biyayang tinanggap,
tinatanggap at tatanggapin
mula sa Diyos
EsP2PD- IVa-d– 5

II. NILALAMAN CATCH UP


HOLIDAY HOLIDAY HOLIDAY
FRIDAY
III. KAGAMITANG PANTURO

A. Sanggunian

1. Mga Pahina sa Gabay ng Guro MELC p. 80

2. Mga Pahina sa Kagamitang


Pang- Mag-aaral

3. Mga Pahina sa Teksbuk

4. Karagdagang Kagamitan mula


sa portal ng Learning Resource

B. Iba pang Kagamitang Panturo Ppt, videos, larawan Ppt, videos, larawan Ppt, videos, larawan Ppt, videos, larawan

IV. PAMAMARAAN
A. Balik-Aral sa nakaraang aralin Paano ka nagpapasalamat sa
at/o pagsisimula ng bagong aralin Diyos?

B. Paghahabi sa layunin ng aralin Ikaw ay makapagpapakita ng


iba’t ibang paraan ng
pagpapasalamat sa mga
biyayang tinanggap,
tinatanggap at tatanggapin mo
mula sa Panginoong Maykapal.
C. Pag-uugnay ng mga halimbawa Pag-aralan ang mga larawan.
sa bagong aralin Kulayan ang larawan na
nagpapakita ng pasasalamat sa
Diyos at pagpapakita ng
pagpapahalaga sa mga
biyayang ipinagkakaloob Niya
sa atin

D. Pagtatalakay ng bagong Ang Panginoong Diyos ay hindi


konsepto at paglalahad ng nagkukulang sa pagbibigay sa
bagong kasanayan #1 atin ng mga biyaya at
pagpapala. Nararapat lamang
na Siya ay ating pasalamatan at
purihin dahil sa kanyang
dakilang pagpapala at walang
humpay na pagmamahal sa atin

E. Pagtalakay ng bagong konsepto Ang lahat ng nilikha at mga


at paglalahad ng bagong kasanayan biyayang ipinagkakaloob Niya
#2 sa atin ay ating pahalagahan at
ingatan. May iba’t ibang paraan
kung paano natin maipapakita
ang ating pasasalamat sa
Panginoong Diyos at
pagpapahalaga sa lahat ng
Kanyang nilikha.
F. Paglinang sa Kabihasnan Ang pagdarasal bago at
(Tungo sa Formative Assessment) pagkatapos kumain, pagdarasal
bago matulog, pakikinig sa
nagbabasa ng salita ng Diyos
tuwing magsasamba, pagtulong
at paggalang sa kapwa,
paggamit nang wasto sa ating
kakayahan o talento, pag-iingat
at pangangalaga sa lahat ng
Kanyang nilikha at iba pa.

G. Paglalapat ng aralin sa pang- Alin sa mga sumusunod ang


araw- araw na buhay wastong paraan ng
pagpapasalamat sa Diyos?

a. pagtulong sa kapwa

b. pagbibigay ng mga gamit na


hindi mapapakinabangan

c. pagpili sa mga taong


tutulungan
H. Paglalahat ng Aralin Sa Poong Lumikha ay laging
magpasalamat, sa lahat ng
biyayang ating tinatanggap,
tinanggap at tatanggapin pa.
I. Pagtataya ng Aralin Pag-aralan ang mga
sumusunod na sitwasyon.
Bilugan ang titik ng larawan na
nagpapakita ng pagbibigay
halaga sa mga nilikha ng Diyos
at sa mga biyayang
ipinagkakaloob Niya sa atin.

1. Hinihikayat ka ng
magulang mo na sumali sa
choir dahil may talent ka sa
pag-awit. Ano ang dapat mong
gawin?

A.

B.

2. 2. Ano ang dapat mong


gawin sa loob ng pook-
sambahan?

A.

. B.

3.Naihanda na ng iyong nanay


ang iyong almusal. Ano ang
dapat mong gawin bago at
pagkatapos kumain?

A.

B.

4. Nagtanim ang iyong


tatay ng mga halamang gulay
sa inyong likod bahay. Ano ang
dapat mong gawin sa inyong
mga halaman?

A.

B.

5. Niregaluhan ka ng
laruan ng iyong magulang sa
iyong kaarawan. Ano ang dapat
mong gawin?

A.

B.

J. Karagdagang Gawain para sa


takdang-aralin at remediation

V. MGA TALA IM: ____ IM: ____ IM: ____ IM: ____

VI. PAGNINILAY

A. Bilang ng mag-aaral na ___ mag-aaral na nakakuha ng 80% sa ___ mag-aaral na nakakuha ng 80% ___ mag-aaral na nakakuha ng 80% ___ mag-aaral na nakakuha ng 80% sa
pagtataya sa pagtataya sa pagtataya pagtataya
nakakuha ng 80% sa pagtataya.

B. Bilang ng mag-aaral na ___ mag-aaral na nangangailangan ng iba ___ mag-aaral na nangangailangan ___ mag-aaral na nangangailangan ng ___ mag-aaral na nangangailangan ng
nangangailangan ng iba pang pang gawain para sa remediation ng iba pang gawain para sa
remediation
iba pang gawain para sa remediation iba pang gawain para sa remediation

gawain para sa remediation

C. Nakatulong ba ang remediation? ___Oo ___Hindi ___Oo ___Hindi ___Oo ___Hindi ___Oo ___Hindi
Bilang ng mag-aaral na nakaunawa ___ mag-aaral na nakaunawa sa aralin. ___ mag-aaral na nakaunawa sa ___ mag-aaral na nakaunawa sa ___ mag-aaral na nakaunawa sa aralin.
sa aralin. aralin. aralin.

D. Bilang ng mga mag-aaral na ___ mag-aaral na magpapatuloy sa ___ mag-aaral na magpapatuloy sa ___ mag-aaral na magpapatuloy sa ___ mag-aaral na magpapatuloy sa
magpapatuloy sa remediation remediation remediation remediation remediation

Istratehiyang dapat gamitin: Istratehiyang dapat gamitin: Istratehiyang dapat gamitin: Istratehiyang dapat gamitin:
E. Alin sa mga istratehiyang __Kolaborasyon __Kolaborasyon __Kolaborasyon __Kolaborasyon
pagtuturo ang nakatulong ng __Pangkatang Gawain __Pangkatang Gawain __Pangkatang Gawain __Pangkatang Gawain
__ANA / KWL __ANA / KWL __ANA / KWL __ANA / KWL
lubos? Paano ito nakatulong? __Fishbone Planner __Fishbone Planner __Fishbone Planner __Fishbone Planner
__Sanhi at Bunga __Sanhi at Bunga __Sanhi at Bunga __Sanhi at Bunga
__Paint Me A Picture __Paint Me A Picture __Paint Me A Picture __Paint Me A Picture
__Event Map __Event Map __Event Map __Event Map
__Decision Chart __Decision Chart __Decision Chart __Decision Chart
__Data Retrieval Chart __Data Retrieval Chart __Data Retrieval Chart __Data Retrieval Chart
__I-Search __I-Search __I-Search __I-Search
__Discussion __Discussion __Discussion __Discussion

Mga Suliraning aking naranasan: Mga Suliraning aking naranasan: Mga Suliraning aking naranasan: Mga Suliraning aking naranasan:
F. Anong suliranin ang aking __Kakulangan sa makabagong kagamitang panturo. __Kakulangan sa makabagong kagamitang __Kakulangan sa makabagong kagamitang __Kakulangan sa makabagong kagamitang
naranasan na nasolusyunan sa __Di-magandang pag-uugali ng mga bata. panturo. panturo. panturo.
__Mapanupil/mapang-aping mga bata __Di-magandang pag-uugali ng mga bata. __Di-magandang pag-uugali ng mga bata. __Di-magandang pag-uugali ng mga bata.
tulong ng aking punungguro at __Kakulangan sa Kahandaan ng mga bata lalo na sa __Mapanupil/mapang-aping mga bata __Mapanupil/mapang-aping mga bata __Mapanupil/mapang-aping mga bata
pagbabasa. __Kakulangan sa Kahandaan ng mga bata lalo __Kakulangan sa Kahandaan ng mga bata lalo __Kakulangan sa Kahandaan ng mga bata lalo na
superbisor? __Kakulangan ng guro sa kaalaman ng makabagong na sa pagbabasa. na sa pagbabasa. sa pagbabasa.
teknolohiya __Kakulangan ng guro sa kaalaman ng __Kakulangan ng guro sa kaalaman ng __Kakulangan ng guro sa kaalaman ng
__Kamalayang makadayuhan makabagong teknolohiya makabagong teknolohiya makabagong teknolohiya
__Kamalayang makadayuhan __Kamalayang makadayuhan __Kamalayang makadayuhan

__Pagpapanuod ng video presentation __Pagpapanuod ng video presentation __Pagpapanuod ng video presentation __Pagpapanuod ng video presentation
G. Anong kagamitan ang aking __Paggamit ng Big Book __Paggamit ng Big Book __Paggamit ng Big Book __Paggamit ng Big Book
nadibuho na nais kong ibahagi sa __Community Language Learning __Community Language Learning __Community Language Learning __Community Language Learning
__Ang “Suggestopedia” __Ang “Suggestopedia” __Ang “Suggestopedia” __Ang “Suggestopedia”
mga kapwa ko guro? __ Ang pagkatutong Task Based __ Ang pagkatutong Task Based __ Ang pagkatutong Task Based __ Ang pagkatutong Task Based
__Instraksyunal na material __Instraksyunal na material __Instraksyunal na material __Instraksyunal na material

You might also like