You are on page 1of 7

Paaralan Baitang/ Antas Grade I

GRADE 1 to 12 Guro Subject ESP


DAILY LESSON LOG
Petsa/ Oras January 4-6, 2023 (WEEK 7-8) Markahan Second Quarter

MONDAY TUESDAY WEDNESDAY THURSDAY FRIDAY


I. LAYUNIN

A. Pamantayang Pangnilalaman PART OF CHRISTMAS PART OF CHRISTMAS Naipamamalas ang pagunawa Naipamamalas ang pagunawa Naipamamalas ang pagunawa
BREAK BREAK sa kahalagahan ng wastong sa kahalagahan ng wastong sa kahalagahan ng wastong
pakikitungo sa ibang kasapi ng pakikitungo sa ibang kasapi pakikitungo sa ibang kasapi ng
pamilya at kapwa tulad ng ng pamilya at kapwa tulad ng pamilya at kapwa tulad ng
pagkilos at pagsasalita ng may pagkilos at pagsasalita ng pagkilos at pagsasalita ng may
paggalang at pagsasabi ng may paggalang at pagsasabi paggalang at pagsasabi ng
katotohanan para sa kabutihan ng katotohanan para sa katotohanan para sa kabutihan
ng nakararami kabutihan ng nakararami ng nakararami
B. Pamantayan sa Pagganap Naisasabuhay ang pagiging Naisasabuhay ang pagiging Naisasabuhay ang pagiging
magalang sa kilos at pananalita magalang sa kilos at magalang sa kilos at pananalita
pananalita
C. Mga Kasanayan sa Pagkatuto Nakapagsasabi ng totoo sa Nakapagsasabi ng totoo sa Nakapagsasabi ng totoo sa
Isulat ang code ng bawat magulang/ nakatatanda at magulang/ nakatatanda at magulang/ nakatatanda at
kasanayan.`` iba pang kasapi ng maganak iba pang kasapi ng iba pang kasapi ng maganak
sa lahat ng pagkakataon maganak sa lahat ng sa lahat ng pagkakataon
upang maging maayos ang pagkakataon upang maging upang maging maayos ang
samahan 10.1.kung saan maayos ang samahan samahan 10.1.kung saan
papunta/ nanggaling 10.1.kung saan papunta/ papunta/ nanggaling
10.2.kung kumuha ng hindi nanggaling 10.2.kung 10.2.kung kumuha ng hindi
kanya 10.3. mga pangyayari kumuha ng hindi kanya kanya 10.3. mga pangyayari
sa paaralan na nagbunga ng 10.3. mga pangyayari sa sa paaralan na nagbunga ng
hindi pagkakaintindihan paaralan na nagbunga ng hindi pagkakaintindihan
EsP1P- IIg-i– 5 hindi pagkakaintindihan EsP1P- IIg-i– 5
EsP1P- IIg-i– 5
II. NILALAMAN
KAGAMITANG PANTURO
A. Sanggunian
1. Mga pahina sa Gabay ng ADM, SLM, LM, MELC
ADM, SLM, LM, MELC ADM, SLM, LM, MELC
Guro
2. Mga pahina sa SLM p. 1-22 SLM p. 1-22 SLM p. 1-22
NOTE: The author doesn’t claim the pictures, worksheets and some activities found in the DLL. This is for teaching purposes only. Thank you.
Kagamitang Pang-mag-
aaral
3. Mga pahina sa Teksbuk
4. Karagdagang Kagamitan
mula sa portal ng
Learning Resource
B. Iba pang Kagamitang Panturo
III. PAMAMARAAN
A. Balik-Aral sa nakaraang aralin Umpisahan ang araw sa Umpisahan ang araw sa Umpisahan ang araw sa
at/o pagsisimula ng bagong pagsasagawa ng pang araw- pagsasagawa ng pang araw- pagsasagawa ng pang araw-
aralin. araw na gawain: araw na gawain: araw na gawain:
a. Pag-awit ngLupang a. Pag-awit ngLupang a. Pag-awit ngLupang
Hinirang Hinirang Hinirang
b. Panalangin b. Panalangin b. Panalangin
c. Pag ehersisyo (Galaw c. Pag ehersisyo (Galaw c. Pag ehersisyo (Galaw
Pilipinas) Pilipinas) Pilipinas)
d. Pagtakda at pagpapaalala d. Pagtakda at pagpapaalala d. Pagtakda at pagpapaalala
ng mga Kasunduan sa ng mga Kasunduan sa ng mga Kasunduan sa
Klase Klase Klase
e. Pagpapaalala sa Health e. Pagpapaalala sa Health e. Pagpapaalala sa Health
Protocols Protocols Protocols
f. Kamustahan f. Kamustahan f. Kamustahan

Balik Aral Balik Aral Balik Aral


Ano ang iyong natutunan sa
nakaraang leksiyon? Ano ang iyong natutunan sa Bakit mahalaga ang pagiging
nakaraang leksiyon? matapat?

B. Paghahabi sa layunin ng aralin MASDAN ANG LARAWAN MASDAN ANG LARAWAN MASDAN ANG LARAWAN
at sabihin ang kabutihang at sabihin ang kabutihang
dulot nito dulot nito

Ang pagiging matapat sa


NOTE: The author doesn’t claim the pictures, worksheets and some activities found in the DLL. This is for teaching purposes only. Thank you.
magulang/ nakatatanda ay
isang kanais-nais na pag-uugali
na dapat taglayin ng isang
bata. Kinagigiliwan ng
magulang/ nakatatanda ang
batang matapat sa lahat ng
pagkakataon.
C. Pag-uugnay ng mga Ang pagiging matapat sa Ang pagiging matapat sa Ang pagsasabi ng tapat ay
halimbawa sa bagong aralin. magulang/ nakatatanda ay magulang/ nakatatanda ay nararapat gawin ng isang
isang kanais-nais na pag- isang kanais-nais na pag- batang katulad mo. Kung ikaw
uugali na dapat taglayin ng uugali na dapat taglayin ng ay matapat sa iyong
isang bata. isang bata. magulang/nakatatanda ay
kalulugdan ka ng mga ito
D. Pagtalakay ng bagong Panuto: Basahin ang kuwento Ang pagsasabi ng tapat ay Marami kang kaibigan at
konsepto at paglalahad ng at sagutin ang mga tanong. nararapat gawin ng isang maraming tao ang
bagong kasanayan #1 batang katulad mo. Kung nagmamahal sa iyo kung ikaw
Ang Batang si Sheki ikaw ay matapat sa iyong ay matapat, at higit sa lahat
magulang/nakatatanda ay kinalulugdan ng Diyos ang
Si Sheki ay parating kalulugdan ka ng mga ito. batang matapat.
nagpapaalam sa kaniyang mga Isa sa mga katangian na
magulang saan man siya dapat taglayin ng isang
magpunta. Kaya mahal na bata ang pagiging matapat
mahal siya ng kaniyang mga sa lahat ng pagkakataon.
magulang, dahil siya ay Marami kang kaibigan at
matapat. Minsan, niyaya siya maraming tao ang
ng kaniyang kaklase na nagmamahal sa iyo kung
pumunta sa parke pagkatapos ikaw ay matapat, at higit sa
ng klase. Hindi agad sumama lahat kinalulugdan ng
si Sheki dahil hindi siya
Diyos ang batang matapat.
nakapagpaalam sa kaniyang
mga magulang. Umuwi muna
ito at nagpaalam sa mga
magulang.

1. Anong uri ng bata si Sheki?


2. Sumama ba siya agad sa
kaniyang kaklase nang niyaya
siyang magpunta sa parke?
Bakit?
NOTE: The author doesn’t claim the pictures, worksheets and some activities found in the DLL. This is for teaching purposes only. Thank you.
E. Pagtalakay ng bagong Mabubuo ang pagtitiwala ng iba
konsepto at paglalahad ng dahil batid nilang buo ang iyong
bagong kasanayan #2 loob na gumawa ng mabuti at
tuparin ang iyong ipinangako.

Sa diwa matapat ang Diyos at


kaya naman palaging
mapagkakatiwalaan ang mga
salita Niya. Ang pagiging
sinungaling ay nakakaapekto
sa3. Ang pagsasabi ng
katotohanan ay magbibigay sa
isang tao ng magandang
reputasyon at dignidad.

F. Paglinang sa Kabihasaan
(Tungo sa Formative
Assessment)
G. Paglalapat ng aralin sa pang- Iguhit mo sa iyong kuwaderno Magsulat ng 5 opinion Tingnan ang mga larawan sa
araw-araw na buhay kung paano mo maipapakita tungkol sa larawan ibaba. Alin sa mga ito ang
ang pagiging matapat sa lahat nagpapakita ng pagiging
ng oras sa iyong
matapat. Lagyan ito ng tsek (/)
magulang/nakatatanda o iba
pang kasapi ng inyong mag- ang puting kahon kung ito ay
anak. nagpapakita ng pagiging
matapat.

NOTE: The author doesn’t claim the pictures, worksheets and some activities found in the DLL. This is for teaching purposes only. Thank you.
H. Paglalahat ng Aralin Ang pagiging matapat sa Punan ng wastong salita ang Ang pagsasauli ng bagay na
kapwa ay dapat isaalangalang guhit sa ibaba upang mabuo hindi sa iyo ay isang wastong
upang lumaki kang kanais-nais ang pangungusap. gawain ng isang batang
sa mata ng Diyos at kapuwa katulad mo. Kaya naman ang
tao. Kapag ako ay may gustong mga batang katulad niyo ay
puntahan ako ay masasabing matapat kung ang
___________ sa aking mga mga bagay na hindi sa iyo ay
magulang. isinasauli sa tototong may-ari.
Nararapat din na magsabi ng
totoo kung gagamit ng

NOTE: The author doesn’t claim the pictures, worksheets and some activities found in the DLL. This is for teaching purposes only. Thank you.
computer upang hindi
mapagalitan ng guro at ng
magulang.
I. Pagtataya ng Aralin Oras ng recess, niyaya ka ng Basahin ang mga Ano ang dapat mong gawin
iyong kaklase na maglaro ng pangungusap sa bawat upang maipakita ang pagiging
computer sa isang computer bilang. Isulat ang TAMA kung matapat sa nakasulat na
shop malapit sa inyong ang pangungusap ay wasto. sitwasyon sa ibaba?
paaralan. Hindi ka nakatanggi MALI kung ito ay hindi wasto.
dahil matalik mo siyang Habang ikaw ay naglalakad
kaibigan. Hindi niyo ________ 1. Si Jose ay patungo sa bahay ng iyong lola
namalayan ang oras at kayo ay palaging naglalaro ng Mobile ay may napulot kang perang
late nang nakabalik sa inyong Legends gamit ang cellphone nagkakahalaga ng ₱500.00
paaralan. ng kaniyang nanay. _________________________
________ 2. Ibinabalik _________________________
Sa iyong palagay, ang kaagad ni Kat ang hiniram ______
pagsasabi ba ng katotohanan niyang lapis sa kaklase
sa iyong guro kung saan kayo pagkatapos itong gamitin.
nagpunta ng iyong kaklase ay ________ 3. Nangungupit ng
tama? Isulat ang iyong sagot pera si Lance sa kanilang
sa iyong kuwaderno. tindahan para may ipanlaro
siya sa computer shop.
________ 4. Ibinabalik ni
Linda sa kaniyang ina ang
sobrang baon pagkagaling
niya sa paaralan.
________ 5. Dinala ni Cindy
at Timmy sa opisina ng
punong-guro ang napulot
nilang bag sa daan.
J. Karagdagang Gawain para sa
takdang-aralin at remediation

Prepared by: Checked by: Noted by:

NOTE: The author doesn’t claim the pictures, worksheets and some activities found in the DLL. This is for teaching purposes only. Thank you.
NOTE: The author doesn’t claim the pictures, worksheets and some activities found in the DLL. This is for teaching purposes only. Thank you.

You might also like