You are on page 1of 6

School: Grade Level: I

GRADES 1 to 12 Teacher: Learning Area: ESP


DAILY LESSON LOG Teaching Dates and
Time: JANUARY 09 - 13, 2023 (WEEK 8) Quarter: 2ND QUARTER

LUNES MARTES MIYERKULES HUWEBES BIYERNES


JANUARY 09,2023 JANUARY 10,2023 JANUARY 11,2023 JANUARY 12,2023 JANUARY 13,2023
I. LAYUNIN
A. Pamantayang Pangnilalaman Naipamamalas ang pag-unawa Naipamamalas ang pag-unawa Naipamamalas ang pag-unawa Naipamamalas ang pag-unawa Naipamamalas ang pag-unawa
sa kahalagahan ng wastong sa kahalagahan ng wastong sa kahalagahan ng wastong sa kahalagahan ng wastong sa kahalagahan ng wastong
pakikitungo sa ibang kasapi ng pakikitungo sa ibang kasapi ng pakikitungo sa ibang kasapi ng pakikitungo sa ibang kasapi ng pakikitungo sa ibang kasapi ng
pamilya at kapwa tulad ng pamilya at kapwa tulad ng pamilya at kapwa tulad ng pamilya at kapwa tulad ng pamilya at kapwa tulad ng
pagkilos at pagsasalita ng may pagkilos at pagsasalita ng may pagkilos at pagsasalita ng may pagkilos at pagsasalita ng may pagkilos at pagsasalita ng may
paggalang at pagsasabi ng paggalang at pagsasabi ng paggalang at pagsasabi ng paggalang at pagsasabi ng paggalang at pagsasabi ng
katotohanan para sa kabutihan katotohanan para sa kabutihan katotohanan para sa kabutihan katotohanan para sa kabutihan katotohanan para sa kabutihan
ng nakararami ng nakararami ng nakararami ng nakararami ng nakararami

B. Pamantayan sa Pagganap Naisasabuhay ang pagiging Naisasabuhay ang pagiging Naisasabuhay ang pagiging Naisasabuhay ang pagiging Naisasabuhay ang pagiging
matapat sa lahat ng matapat sa lahat ng matapat sa lahat ng matapat sa lahat ng matapat sa lahat ng
pagkakataon pagkakataon pagkakataon pagkakataon pagkakataon

C. Mga Kasanayan sa Pagkatuto EsP1P- IIg-i– 5 EsP1P- IIg-i– 5 EsP1P- IIg-i– 5 EsP1P- IIg-i– 5 EsP1P- IIg-i– 5
Isulat ang code ng bawat kasanayan.
Nakapagsasabi ng totoo sa Nakapagsasabi ng totoo sa Nakapagsasabi ng totoo sa Nakapagsasabi ng totoo sa Nakapagsasabi ng totoo sa
magulang/ magulang/ magulang/ magulang/ magulang/

nakatatanda at iba pang kasapi nakatatanda at iba pang kasapi nakatatanda at iba pang kasapi nakatatanda at iba pang kasapi nakatatanda at iba pang kasapi
ng mag- ng mag- ng mag- ng mag- ng mag-
anak sa lahat ng pagkakataon anak sa lahat ng pagkakataon anak sa lahat ng pagkakataon anak sa lahat ng pagkakataon anak sa lahat ng pagkakataon
upang upang upang upang upang
maging maayos ang samahan maging maayos ang samahan maging maayos ang samahan maging maayos ang samahan maging maayos ang samahan
10.1. kung saan papunta/ 10.1. kung saan papunta/ 10.1. kung saan papunta/ 10.1. kung saan papunta/ 10.1. kung saan papunta/
nanggaling nanggaling nanggaling nanggaling nanggaling
10.2. kung kumuha ng hindi 10.2. kung kumuha ng hindi 10.2. kung kumuha ng hindi 10.2. kung kumuha ng hindi 10.2. kung kumuha ng hindi
kanya kanya kanya kanya kanya
10.3. mga pangyayari sa 10.3. mga pangyayari sa 10.3. mga pangyayari sa 10.3. mga pangyayari sa 10.3. mga pangyayari sa
paaralan na nagbunga ng hindi paaralan na nagbunga ng hindi paaralan na nagbunga ng hindi paaralan na nagbunga ng hindi paaralan na nagbunga ng hindi
pagkakaintindihan pagkakaintindihan pagkakaintindihan pagkakaintindihan pagkakaintindihan
10.4. kung gumamit ng 10.4. kung gumamit ng 10.4. kung gumamit ng 10.4. kung gumamit ng 10.4. kung gumamit ng
computer sa paglalaro imbis na computer sa paglalaro imbis na computer sa paglalaro imbis na computer sa paglalaro imbis na computer sa paglalaro imbis na
sa pag-aaral sa pag-aaral sa pag-aaral sa pag-aaral sa pag-aaral

II. NILALAMAN
KAGAMITANG PANTURO
A. Sanggunian
1. Mga pahina sa Gabay ng
DBOW P.7 DBOW P.7 DBOW P.7 DBOW P.7 DBOW P.7
Guro
2. Mga pahina sa Kagamitang ESP MODULE ESP MODULE ESP MODULE ESP MODULE ESP MODULE
Pang-mag-aaral
3. Mga pahina sa Teksbuk
4. Karagdagang Kagamitan mula
sa portal ng Learning
Resource
B. Iba pang Kagamitang Panturo tsart tsart tsart tsart tsart
IV. PAMAMARAAN
A. Balik-Aral sa nakaraang aralin Paano mo maiiwasang Pagsagot sa takdang –aralin. Bakit mahalaga na maayos Pinabili si Roy ng kuya niya sa Bakit mo kailangang sabihin sa
at/o pagsisimula ng bagong masaktan ang damdamin ng Bakit mahalaga na sabihin ang kang magpaalam kung saan mo tindahan, iyong magulang ang tunay na
aralin. iyong kasambahay? tunay na pook na pupuntahan? nais magpunta? Dinagdagan niya ng dalawang halaga o presyo ng bagay na
Paano mo siya dapat tratuhin? Kung di kaya sinabi ni Dennis ang piso ang binili niyang suka.Tama bibilin mo?
1. totoong lugar na pinuntahan ba ang ginawa niya?Bakit?
niya mailigtas kaya sila ng tatay Original File Submitted and
niya? Formatted by DepEd Club
Member - visit depedclub.com
for more
B. Paghahabi sa layunin ng aralin Sinasabi ba ninyo kung saan Pagpapakita ng larawan ng isang Kanino ka humihingi ng pera? Anu-ano ang mga bagay na Naranasan mo na ba na
kayo pupunta? Bakit? batang lalaki na handa na sa Sinasabi mo ba ba kung saan pinagkakagastahan mo sa makatanggap ng labis o sobrang
pagpasok sa paaralan. mo ito gagamitin? paaralan? sukli? Ano ang ginawa mo?
Pagtatanong tungkol dito Kumakasya ba ang baong Bakit?
binibigay sa iyo ng iyong
magulang?
C. Pag-uugnay ng mga halimbawa sa Iparinig ang kwento Iparinig ang kwento tungkol kay Iparinig ang kwento tungkol kay Gusto ni Milo na makasali sa Sa Kantina
bagong aralin. Nagpaalam si Dennis na sasama Mario. Jeb. paglalaro sa mga kaklase niya Oras ng rises, nakapila ang
siya sa pamimingwit sa ilog Maagang gumising si Mario Naisip ni Jeb na bumuli ng pero wala siyang pambili ng mga bata habang bumibili ng
malapit sa Hulo. Nang matagal- upang maghanda sa kanyang laruan para sa kapatid niyang goma. Alamin natin kung ano merienda sa kantina. Puto at jus
tagal na silang nakaalis ay pagpasok. Hindi nagtagal siya ay magdaraos ng kaarawan. Ngunit ang gagawin niya. ang binili ni Janine.
biglang bumuhos ang malakas nagpaalam na. wala siyang pera.“Inay, nais kop Tama! Makakasali na ako sa Nagbayad siya ng limampiso
na ulan. Ang totoo, hindi siya pumasok o sanang bumuli ng laruan para paglalaro ng aking mga kaklase. para sa puto at limampiso para
Kaagad-agad na sinundan ng sa paaralan. Kasama ang kay Nina.” “Sasabihin ko sa nanay na sa jus. Nakabalik na siya sa silid-
kanyang ama si Dennis. barkada, sila’y nagpunta sa mall. “Naku, araw pa naman ng P15.00 ang halaga ng pinabili aralan nang mapansin niya na
Tamang-tama ang kanyang Doon sila namasyal at naglaro. tyanggi ngayon. Husto lamang niya sa akin. May sosobra akong sobra ng limampiso ang naisukli
pagdating dahil hindi na sila Nag-aalala ang mga magulang ang perang pamalengke ko para piso.“Tuwang-tuwa si ni Ate Tere sa kanya. Dali-daling
halos makaalis sa umaapaw na ni Mario. Dumidilim na ay wala sa isang lingo. Milo.Bumili siya ng pisong goma. bumalik sa kantina si Janine at
ilog. pa siya. Pagdating sa bahay, Kung talagang kailangan mo Nakipagpitikan siya ng goma isinauli ang sobrang sukli. Dahil
inusisa siya at nagsabi nang ay ibabawas ko sa sa mga kaklase. Hanggang sa kanyang ginawa, nahirang
totoo. pamamalengke ang kailangan maubos ang goma. Pagkabigay siyang” Star Kid.” Yon ang
Nangako na hindi na niya mo,” ang napapailing na ina. niya ng mantika sa nanay niya, ibinibigay sa mga batang tulad
uulitin ang nangyari. Pinatawad “Huwag po muna ngayon.” hindi ito nagustuhan ng nanay niya na nagpapakita ng
naman siya ng kanyang mga Sabi ni Jeb. niya. “Bakit kakaunti lamang katapatan sa kanilang paaralan.
magulang. ito?”Bukas ay pupunta ako sa Tuwang-tuwa ang guro ni Janine
tindahan upang magtanong.” sa kanya.
Natakot si Milo at napilitan
siyang ipagtapat ang tunay na
halaga ng mantika. “Inay, hindi
ko nap o uulitin ang aking
ginawa.”

D. Pagtalakay ng bagong konsepto at 1. Nagsabi ba si Dennis nang Sina ang bata sa kwento? 1. Sinabi ba ni Jeb ang tunay na Nanghingi na ba kayo ng pera sa 1. Anong oras naganap ang
paglalahad ng bagong kasanayan totoo kung saan siya pupunta? Saan nagpunta ang barkada nina gamit ng perang hinihingi niya? inyong nanay? kwento?
#1 2. Ano ang nagyaring hindi Mario? 2. Kaya ban g ina na ibinigay ang Para saan ang inyong hiningi? 2. Bakit nagbalik si Janine sa
inaasahan? Bakit nagalit ang kanyang tatay? perang kailangan niya? Bakit? Sinabi nyo ba ang totoong gamit kantina?
3. Bakit hindi sila makaalis-alis Ano ang ginawa ni Mario 3. Ano ang sinabi ni Jeb na ng perag inyong hiningi? Bakit? 3. Anong ugali ang ipinakita ni
sa kanilang kinalalagyan? matapos siyang makagalitan ng ikinasiya ng ina? Janine?
4. Nailigtas kaya sila ng ama ni ama? 4. Tama ba ang ginawa ni Jeb? 4. Ano ang nagging gantimpala
Dennis? Bakit? niya?
5. Kung hindi kaya siya nagsabi 5. Nais ba ninyong tularan si 5. Kaya mo bang gayahin si Janine?
nang totoo, ano kaya ang Jeb? Bakit?
maaring nangyari sa kanya
E. Pagtalakay ng bagong konsepto at Lutasin: Sagutin: Lutasin: Sagutin” Pakinggan:
paglalahad ng bagong kasanayan 1. Pinababalik ka ng iyong guro Galing si Ben sa bahay ng Nanghihingi si Kevin ng pera 1. Ano ang binalak ni Milo sa Ang Batang Matapat
#2 sa paaralan upang tumulong sa kaklase niya at naglaro sila ng sa nanay niya.Sinabi niya na ipinabili ng nanay niya? Minsang inutusan ang batang si
paglilinis ng silid-aralan.Paano ka holen buong araw. Tinanong siya ibibili daw niya ito ng proyekto 2. Ano ang ginawa niya sa Juan
magpapaalam sa iyong ng tatay kung saan siya galing. pero teks lang ang binili niya. sobrang pera? Para bumili ng ulam, doon sa
magulang? Sinabi niya na sa paaralan Tama ba iyon?Bakit? 3. Ano kaya ang mangyayari tindahan.
2. Kinukumbida ka ng kaklase lamang siya nagpunta at kapag tinanong ng nanay niya Halaga ng binili ,totoong sinabi
mo sa kanyang kaarawan. May maraming ipinagawa ang guro ang binilhan niya? Pati na ang sukli, kanyang
gawain ka pa sa bahay. Paano niya kaya natagalan siya. Tama 4. Ano kaya ang gagawin ng ina isinauli.
ka magpapaalam? ba iyon?Bakit? sa kanya? Sagutin:
5. Tama ba ang ginawa niya? 1. Sino ang batang nautusan?
Bakit? 2. Ano ang bibilin niya?
3. Saan siya bibili?
4. Ano ang isinauli niya?
5. Anong uri ng bata si Juan?

F. Paglinang sa Kabihasaan
(Tungo sa Formative Assessment)

G. Paglalapat ng aralin sa pang- Sagutin kung ginagawa o hindi Medyo ginabi ng uwi si Lita Basahin at sagutin: Lutasin: Lutasin:
araw-araw na buhay ginagawa. galing sa paaralan. Paano ay Gusto ni Ben na bumili ng Sinabi ng guro ninyo na may Pinabili kayo ng inyong guro
___1. Umaalis ka ng nakipaglaro pa siya sa kaklase bagong lapis dahil maikli na ang babayaran kayong piso para sa ng aklat-sanayan sa halagang
bahay na hindi nagpapaalam? pagkatapos ng kanilang klase. ginagamit niyang lapis. Sinabi Xerox copy ng inyong babasahin. limampiso. Binigyan ka ng
___2. Nagsasabi ka ng totoo Pag-uwi sa bahay, sinabi niya na niya sa nanay na kung maari Parang gusto mong sabihing nanay ng sampung piso.
kung saan ka pupunta? inuutusan pa siya ng guro na bang bigyan siya ng pambili dahil limampiso para may ibibili ka ng Ano ang iyong gagawin sa
__3. Nagpapaalam na papasok maglinis. Tama ba ang ginawa nahihirapan na siyang gamitin laruan. Ano ang iyong huling sukli?
sa paaralan ngunit namamasyal niya?Bakit? ang maikling lapis. Tama ba ang pasya?
ka. ginawa niya?Bakit?
H. Paglalahat ng Aralin Tandaan: Sabihin ang totoo Tandaan: Sabihin ang totoo Bakit dapat mong sabihin ang Bakit mo dapat sabihin ang Ano ang dapat mong gawin sa
kung saan pupunta. kung saan nanggaling. totoong gamit ng perang iyong tunay na halaga ng bagay na labis o sobrang sukli?
hinihingi? iyong binili? Tandaan:
Tandaan: Tandaan: Isauli ang sobrang sukli.
Laging sabihin ang totoong Magsabi ng totoo. Laging
gamit ng perang iyong hihingin. sabihin ang tunay na halaga ng
bagay na binili.

I. Pagtataya ng Aralin Lagyan ng S kung sang-ayon at Sagutin: Tama o Mali Lagyan ng T kung tama at M Sagutin: Tama o Mali Lagyan ng ____ kung tama at
DS kung di-sang-ayon 1. Niyaya ka ng iyong kaibigan. kung hindi 1. Sabihin ang totoong halaga ng _____ kung mali.
Sumama ka nang di- pinagbabayaran ng guro sa __1. Ibinalik ni ate ang sobrang
__1. Nagpapaalam ako kapag nagpapaalam sa iyong __1. Humngi ako ng pera kay magulang. sukli ni Ate Ana sa kanya.
aalis ng bahay. magulang. mama dahil bibili ako ng laruan. 2. Dagdagan ang halaga ng
__2. Sasabihin ko kay nanay na 2. Sinasabi sa magulang ang __2. Sinabi k okay ate na may pinananayaran ng guro sa __2. Dahil kailangan ni kuya ng
galing ako sa palaruan pagdating kasama sa lakad. bibilin kaming proyekto pero magulang. pera, hindi na niya isinoli kay
ko sa bahay. 3. Ipinaalam sa magulang ang oras pambili k0 lang iyon ng laruan. 3. Sabihin ang totoong dahilan nana yang sobra sa perang
__3. Hindi nalang ako ng pag-uwi. __3. Tinanong ako ni tatay kapag hihingi ng pera sa hiningi niya.
magpapaalam kay nanay na aalis 4. Hindi umuuwi sa takdang oras tungkol sa perang hiningi ko at magulang. __3. Binilang ni Allen ng sukli
ako, kasi wala naman siya. na ibinibigay ng magulang. sinabi ko naman kung saan ito 4. Mangupit ng pera sa pitaka ng niya at nalaman niyang ito ay
__4. Patakbong umalis ng bahay 5. Nagsabi kang kasama ang guro gagamitin. nanay kapag hindi ka sobra kaya agad niya itong
si kuya, hindi na siya nagpaalam sa lakad ninyo, kahit hindi totoo. __4Sasabihin ko kay nanay na pinagbigyan sa hinihingi. isinoli.
dahil hindi naman siya may babayaran kami sa paaralan 5. Huwag sasama ang loob kung __4. Hindi na naalala ni nana
papayagan. kahit wala naman. hindi kaya ng iyong magulang na yang kanyang sukli sa tindahan
__5. Ang pagpapaalam ay isang __5. Ang pagsasabi ng totoong bigyan ka ng hinihingi mong pera kaya hindi na ito ibinigay ng
magandang gawi na dapat gamit ng perang iyong hiningi ay o bagay. tindera.
nating ugaliin. tanda ng katapatan. __5. Ang pagsasauli ng sobrang
sukli ay tanda ng pagiging
matapat.
J. Karagdagang Gawain para sa Mag-isip ng pangyayari sa Iguhit ang iyong mukha sa iyong Buuin ang tugma. Lutasin: Isaulo
takdang-aralin at remediation inyong tahahan na nagpapakita kwaderno at isulat sa ibaba. May binili ka sa tindahan. Ako ay natatangi. Ang bawat
ng pagpapaalam mo sa iyong “Ako ay batang matapat lagi Ang batang matapat ay Nang pauwi kana, napansin mo batang katulad ko ay may
nanay. Humanda sa pagbabahagi akong magsasabi kung saan ako _______ng lahat. na sobra pala ng limampiso ang kakayahan. Pauunlarin ko ang
nito sa klase bukas. pupunta at kung saan ako sukli sa iyo. Ano ang gagawin aking sarili.
galing.” mo?

IV. Mga Tala


V. PAGNINILAY
A. Bilang ng mag-aaral na nakakuha ___ of Learners who earned 80% above ___ of Learners who earned 80% above ___ of Learners who earned 80% above ___ of Learners who earned 80% above ___ of Learners who earned 80% above
ng 80% sa pagtataya.
B. Bilang ng mag-aaral na ___ of Learners who require additional ___ of Learners who require additional ___ of Learners who require additional ___ of Learners who require additional ___ of Learners who require additional
activities for remediation activities for remediation activities for remediation activities for remediation activities for remediation
nangangailangan ng iba pang
gawain para sa remediation.
C. Nakatulong ba ang remedial? ___Yes ___No ___Yes ___No ___Yes ___No ___Yes ___No ___Yes ___No
____ of Learners who caught up the ____ of Learners who caught up the ____ of Learners who caught up the ____ of Learners who caught up the ____ of Learners who caught up the
Bilang ng mag-aaral na lesson lesson lesson lesson lesson
nakaunawa sa aralin.
D. Bilang ng mga mag-aaral na ___ of Learners who continue to require ___ of Learners who continue to require ___ of Learners who continue to require ___ of Learners who continue to require ___ of Learners who continue to require
remediation remediation remediation remediation remediation
magpapatuloy sa remediation.
E. Alin sa mga istratehiyang Strategies used that work well: Strategies used that work well: Strategies used that work well: Strategies used that work well: Strategies used that work well:
___ Group collaboration ___ Group collaboration ___ Group collaboration ___ Group collaboration ___ Group collaboration
pagtuturo nakatulong ng lubos? ___ Games ___ Games ___ Games ___ Games ___ Games
Paano ito nakatulong? ___ Solving Puzzles/Jigsaw ___ Solving Puzzles/Jigsaw ___ Solving Puzzles/Jigsaw ___ Solving Puzzles/Jigsaw ___ Solving Puzzles/Jigsaw
___ Answering preliminary ___ Answering preliminary ___ Answering preliminary ___ Answering preliminary ___ Answering preliminary
activities/exercises activities/exercises activities/exercises activities/exercises activities/exercises
___ Carousel ___ Carousel ___ Carousel ___ Carousel ___ Carousel
___ Diads ___ Diads ___ Diads ___ Diads ___ Diads
___ Think-Pair-Share (TPS) ___ Think-Pair-Share (TPS) ___ Think-Pair-Share (TPS) ___ Think-Pair-Share (TPS) ___ Think-Pair-Share (TPS)
___ Rereading of Paragraphs/ ___ Rereading of Paragraphs/ ___ Rereading of Paragraphs/ ___ Rereading of Paragraphs/ ___ Rereading of Paragraphs/
Poems/Stories Poems/Stories Poems/Stories Poems/Stories Poems/Stories
___ Differentiated Instruction ___ Differentiated Instruction ___ Differentiated Instruction ___ Differentiated Instruction ___ Differentiated Instruction
___ Role Playing/Drama ___ Role Playing/Drama ___ Role Playing/Drama ___ Role Playing/Drama ___ Role Playing/Drama
___ Discovery Method ___ Discovery Method ___ Discovery Method ___ Discovery Method ___ Discovery Method
___ Lecture Method ___ Lecture Method ___ Lecture Method ___ Lecture Method ___ Lecture Method
Why? Why? Why? Why? Why?
___ Complete IMs ___ Complete IMs ___ Complete IMs ___ Complete IMs ___ Complete IMs
___ Availability of Materials ___ Availability of Materials ___ Availability of Materials ___ Availability of Materials ___ Availability of Materials
___ Pupils’ eagerness to learn ___ Pupils’ eagerness to learn ___ Pupils’ eagerness to learn ___ Pupils’ eagerness to learn ___ Pupils’ eagerness to learn
___ Group member’s Cooperation in ___ Group member’s Cooperation in ___ Group member’s Cooperation in ___ Group member’s Cooperation in ___ Group member’s Cooperation in
doing their tasks doing their tasks doing their tasks doing their tasks doing their tasks
__ Bullying among pupils __ Bullying among pupils __ Bullying among pupils __ Bullying among pupils __ Bullying among pupils
__ Pupils’ behavior/attitude __ Pupils’ behavior/attitude __ Pupils’ behavior/attitude __ Pupils’ behavior/attitude __ Pupils’ behavior/attitude
__ Colorful IMs __ Colorful IMs __ Colorful IMs __ Colorful IMs __ Colorful IMs
F. Anong suliranin ang aking __ Unavailable Technology __ Unavailable Technology __ Unavailable Technology __ Unavailable Technology __ Unavailable Technology
Equipment (AVR/LCD) Equipment (AVR/LCD) Equipment (AVR/LCD) Equipment (AVR/LCD) Equipment (AVR/LCD)
naranasan na solusyunan sa __ Science/ Computer/ __ Science/ Computer/ __ Science/ Computer/ __ Science/ Computer/ __ Science/ Computer/
tulong ng aking punungguro at Internet Lab Internet Lab Internet Lab Internet Lab Internet Lab
superbisor? __ Additional Clerical works __ Additional Clerical works Planned Innovations: __ Additional Clerical works __ Additional Clerical works
Planned Innovations: Planned Innovations: __ Localized Videos Planned Innovations: Planned Innovations:
__ Localized Videos __ Localized Videos __ Making big books from __ Localized Videos __ Localized Videos
__ Making big books from __ Making big books from views of the locality __ Making big books from __ Making big books from
views of the locality views of the locality __ Recycling of plastics to be used as views of the locality views of the locality
__ Recycling of plastics to be used as __ Recycling of plastics to be used as Instructional Materials __ Recycling of plastics to be used as __ Recycling of plastics to be used as
Instructional Materials Instructional Materials __ local poetical composition Instructional Materials Instructional Materials
__ local poetical composition __ local poetical composition __ local poetical composition __ local poetical composition
The lesson have successfully delivered The lesson have successfully delivered The lesson have successfully delivered The lesson have successfully delivered The lesson have successfully delivered
due to: due to: due to: due to: due to:
___ pupils’ eagerness to learn ___ pupils’ eagerness to learn ___ pupils’ eagerness to learn ___ pupils’ eagerness to learn ___ pupils’ eagerness to learn
___ complete/varied IMs ___ complete/varied IMs ___ complete/varied IMs ___ complete/varied IMs ___ complete/varied IMs
___ uncomplicated lesson ___ uncomplicated lesson ___ uncomplicated lesson ___ uncomplicated lesson ___ uncomplicated lesson
G. Anong kagamitang panturo ang ___ worksheets ___ worksheets ___ worksheets ___ worksheets ___ worksheets
aking nadibuho na nais kong ___ varied activity sheets ___ varied activity sheets ___ varied activity sheets ___ varied activity sheets ___ varied activity sheets
ibahagi sa mga kapwa ko guro? Strategies used that work well: Strategies used that work well: Strategies used that work well: Strategies used that work well: Strategies used that work well:
___ Group collaboration ___ Group collaboration ___ Group collaboration ___ Group collaboration ___ Group collaboration
___ Games ___ Games ___ Games ___ Games ___ Games
___ Solving Puzzles/Jigsaw ___ Solving Puzzles/Jigsaw ___ Solving Puzzles/Jigsaw ___ Solving Puzzles/Jigsaw ___ Solving Puzzles/Jigsaw
___ Answering preliminary ___ Answering preliminary ___ Answering preliminary ___ Answering preliminary ___ Answering preliminary
activities/exercises activities/exercises activities/exercises activities/exercises activities/exercises
___ Carousel ___ Carousel ___ Carousel ___ Carousel ___ Carousel
___ Diads ___ Diads ___ Diads ___ Diads ___ Diads
___ Think-Pair-Share (TPS) ___ Think-Pair-Share (TPS) ___ Think-Pair-Share (TPS) ___ Think-Pair-Share (TPS) ___ Think-Pair-Share (TPS)
___ Rereading of Paragraphs/ ___ Rereading of Paragraphs/ ___ Rereading of Paragraphs/ ___ Rereading of Paragraphs/ ___ Rereading of Paragraphs/
Poems/Stories Poems/Stories Poems/Stories Poems/Stories Poems/Stories
___ Differentiated Instruction ___ Differentiated Instruction ___ Differentiated Instruction ___ Differentiated Instruction ___ Differentiated Instruction
___ Role Playing/Drama ___ Role Playing/Drama ___ Role Playing/Drama ___ Role Playing/Drama ___ Role Playing/Drama
___ Discovery Method ___ Discovery Method ___ Discovery Method ___ Discovery Method ___ Discovery Method
___ Lecture Method ___ Lecture Method ___ Lecture Method ___ Lecture Method ___ Lecture Method
Why? Why? Why? Why? Why?
___ Complete IMs ___ Complete IMs ___ Complete IMs ___ Complete IMs ___ Complete IMs
___ Availability of Materials ___ Availability of Materials ___ Availability of Materials ___ Availability of Materials ___ Availability of Materials
___ Pupils’ eagerness to learn ___ Pupils’ eagerness to learn ___ Pupils’ eagerness to learn ___ Pupils’ eagerness to learn ___ Pupils’ eagerness to learn
___ Group member’s Cooperation in ___ Group member’s Cooperation in ___ Group member’s Cooperation in ___ Group member’s Cooperation in ___ Group member’s Cooperation in
doing their tasks doing their tasks doing their tasks doing their tasks doing their tasks

You might also like