You are on page 1of 4

School: Grade Level: I

GRADES 1 to 12 Teacher: Learning Area: MTB


DAILY LESSON LOG Teaching Dates and
Time: JANUARY 9-13 2023 (WEEK 8) Quarter: 2ND QUARTER

LUNES MARTES MIYERKULES HUWEBES BIYERNES

I. LAYUNIN
A. Pamantayang Nakakapaglarawan ng tagpuan sa Nakapaglalarawan ng mga tiyak na Nakapagkukuwentong muli ng Nakatutukoy at -Natutukoy ang mga elemento ng
Pangnilalaman kwento. pangyayari sa kwento. kwentong binasa ng may pang- nakapagpapaliwanag ng kwento.
unawa. pangunahing ideya sa kwento. -Nakapaglalarawan ng mga
elemento ng kwento.
B. Pamantayan sa
Pagganap
C. Mga Kasanayan sa MT1LC-IIh-i-8.1 . MT1LC-IIh-i-8.1 MT1LC-IIh-i-8.1 MT1LC-IIh-i-8.1 MT1LC-IIh-i-8.1
Pagkatuto Nakapagkukwentong muli ng Nakapagkukwentong muli ng kuwentong Nakapagkukwentong muli ng Nakapagkukwentong muli ng Nakapagkukwentong muli ng
Isulat ang code ng bawat kuwentong napakinggan. napakinggan. kuwentong napakinggan. kuwentong napakinggan. kuwentong napakinggan.
kasanayan.
II. NILALAMAN Nakababasa ,nauunawaan kwentong binasa

KAGAMITANG PANTURO Video presentation,worksheet Video presentation,worksheet Video presentation,worksheet


A. Sanggunian DBOW, Self-learning Module Gr. 1 DBOW, Self-learning Module Gr. 1 DBOW, Self-learning Module Gr. 1 DBOW, Self-learning Module Gr. 1 DBOW, Self-learning Module Gr. 1
1. Mga pahina sa DBOW pahina 10, SLEM Worksheet sa MTB DBOW pahina 10, SLEM Worksheet MTB-MLE Gr. 1 pahina 91
Gabay ng Guro Gr. 1 pahina 3, aralin 7 sa MTB Gr. 1 pahina 3, aralin 7
2. Mga pahina sa
Kagamitang Pang- Pahina 3-6, Aralin 7
mag-aaral
3. Mga pahina sa
Teksbuk
4. Karagdagang Kuwento, at Video Video, Kuwento, at Larawan Kuwento, at Larawan
Kagamitan mula sa
portal ng Learning
Resource
B. Iba pang Kagamitang Youtube Youtube Activity Sheet
Panturo
III. PAMAMARAA
N
PAGGANYAK

Naranasan mo na ba na tila
nakikita mo ang naganap sa
kwento? Nangyari na ba na parang
nakikita mo ang itsura ng tagpuan
sa kuwento? Kaya mo bang ilahat
kung nangyari na ito sayo.

Basahin natin ang maikling kuwento.

Tayo na
Araw ng Linggo, kami ay
sama-sama. “Tayo na’t
magsimba,” wika ni ama’t ina.
Pagkatapos ang misa,
naglaro kami sa parke at
kumain sa restoran. Ang
Sagutan sa papel ang mga
buong mag-anak ay umuwi
sumusunod na tanong. ng masaya.
1.Saan ang tagpuan sa kuwento?
a. sapa b. dagat c.ilog
2. Bakit nasa sapa si Eba?
a. kukuha ng palaka
b. kukuha ng kalabasa
c. kukuha ng talaba
3. Ano ang ginawa ni Eba sa
talaba? Isipin at Alamin
Sagutin ang mga sumusunod
na tanong:
1.Tungkol saan ang
napakinggang kuwento?
2. Sino ang mga tauhan sa
kuwento?
3. Anong uri ng pamilya
mayroon si Bubuwit?
4. Paano nila ipinakikita ang
pagmamahal nila sa isa’t-isa?
5. Ano ang nangyari sa tatay
ni bubuwit?

PAGSASANAY
Masayang naglalaro si Sam sa
kanilang halamanan nang bigla
siyang nakakita ng paru-paro.

Sa iyong imahinasyon, Iguhit ang


halamanan sa iyong kuwaderno.

IV. Mga Tala


V. PAGNINILAY
A. Bilang ng mag-aaral na
nakakuha ng 80% sa
pagtataya.
B. Bilang ng mag-aaral na
nangangailangan ng iba
pang gawain para sa
remediation.
C. Nakatulong ba ang
remedial? Bilang ng
mag-aaral na
nakaunawa sa aralin.
D. Bilang ng mga mag-
aaral na magpapatuloy
sa remediation.
E. Alin sa mga
istratehiyang pagtuturo
nakatulong ng lubos?
Paano ito nakatulong?
H. Anong suliranin ang
aking naranasan na
solusyunan sa tulong ng
aking punungguro at
superbisor?
L. Anong kagamitang
panturo ang aking
nadibuho na nais kong
ibahagi sa mga kapwa
ko guro?

You might also like