You are on page 1of 4

School: Grade Level: II

GRADES 1 to 12 Teacher: File Created by DepEd Click Learning Area: FILIPINO


DAILY LESSON LOG Teaching Dates and
Time: September 18-22, 2023 (WEEK 4) Quarter: 1st QUARTER

LUNES MARTES MIYERKULES HUWEBES BIYERNES


1. Layunin

A.Pamanatayang Magamit nang wasto ang mga salitang Magamit nang wasto ang mga Magamit nang wasto ang mga salitang Magamit nang wasto ang mga salitang
Pangnilalaman “ang” / “ang mga” sa mga pariralang salitang “ang” / “ang mga” sa mga “ang” / “ang mga” sa mga pariralang “ang” / “ang mga” sa mga pariralang
may pangngalan pariralang may pangngalan may pangngalan
may pangngalan
B. Pamanatayan sa Nabibigkas ang pangalan ng may Nabibigkas ang pangalan ng may Nabibigkas ang pangalan ng may Nabibigkas ang pangalan ng may
pagganap tamang pagpapantig tamang pagpapantig tamang pagpapantig tamang pagpapantig
(pangalan ng mga kasapi ng pamilya) (pangalan ng mga kasapi ng (pangalan ng mga kasapi ng pamilya) (pangalan ng mga kasapi ng pamilya)
pamilya)
C. Mga Kasanayan sa Nakasasagot sa mga tanong tungkol sa nabasang kuwentong kathang-isip (hal: pabula, maikling kuwento, alamat), tekstong hango sa tunay na pangyayari (hal: balita, talambuhay, tekstong pang-
Pagkatuto: impormasyon), o tula*
Isulat ang code ng
bawat kasanayan
II. Nilalaman Pagsagot sa mga Tanong sa Napakinggang Kuwentong Kathang-isip

Pagkatapos ng araling ito, ikaw ay inaasahang makasasagot sa mga tanong tungkol sa napakinggang kuwentong kathang- isip tulad ng pabula.

Kagamitang Panturo
A. Sanggunian:
1. Mga pahina sa
Gabay ng Guro
2. Mga pahina sa
Kagamitang Pang-
Mag-aaral
3. Mga pahina sa
Teksbuk
4. Karagdagang
Kagamitan mula sa
portal ng Learning
Code.
B. Iba pang
Kagamitang Panturo
III. Pamamaraan

SUBUKIN TUKLASIN PAGYAMANIN Isagawa TAYAHIN


Panuto: Pakinggan ang maikling Pinatnubayang Pagsasanay 1
kuwento. Sagutin ang sumusunod na Panuto: Pakinggan at unawaing Panuto: Pakinggan ang babasahing Panuto: Makinig sa kuwento. Piliin ang Panuto: Makinig na mabuti sa
mga tanong. Isulat ang letra ng tamang mabuti ang babasahing kuwento. kuwento at sagutin ang mga tanong. letra nang wastong sagot. babasahing kuwento. Sagutin
sagot sa sagutang papel. Isulat ang letra ng tamang sagot. ang sumusunod na mga
tanong.

1. Ano ang pamagat ng kuwento?


A. AngTipaklong
B. Ang magkakaibigan
C. Ang Uod 1. Sino ang batang uod sa
D. Ang Bubuyog kuwento?
2. Ilan ang tauhan sa kuwentong 2. Ano ang ginagawa niya sa
binasa? 1. Sino ang pasaway na kambing? araw-araw?
A. 2 A. Enteng 3. Ano naman ang ayaw niyang
B. 3 B. Mimi gawin?
C. 4 C. Emi 4. Ano ang nangyari sa mga
D. 5 2. Bakit siya madalas pagsabihan ng halaman noo ng hindi na
3. Saan nagkita-kita ang 1. Sino ang nakatira sa ilog?
A. si Kuneho B. si Bua C. si Tikboy kanyang mga magulang? umulan?
magkakaibigan? A. siya ay madaldal. 5. Ano ang ginawa ni Bokyo
A. sa isang malaking sanga 2. Ano ang katangian ni Bua?
A. mapagbigay B. antukin C. matakaw B. siya ay pasaway. para muling maging malusog
B. sa bukid C. siya ay matakaw. ang mga halaman?
C. sa dahon 3. Aling pahayag sa kuwento ang
nagpapatunay na si Bua ay matakaw. 3. Sino-sino ang nagpunta sa bukid?
D. sa bulaklak A. Amang Kambing, Inang Kambing at
4. Sino ang nagyayang maglaro? A. “La la la la…. busog na busog ako ang
sarap Mimi
A. si Tipaklong B. Amang Baka, Inang Baka at Berto
B. si Uod matulog.”
B. Ang lahat ng hayop na mapunta sa C. Amang Usa, Inang Usa at Isa
C. si Bubuyog 4. Ano ang bilin sa kanya ni Inang
D. si Langgam ilog ay hindi nakakaligtas sa mata ni
Bua. Kambing habang sila ay nasa burol?
5. Ano ang damdamin ng A. “Anak, huwag kang palundag-lundag
magkakaibigan sa kuwento? C. “Lumapit ka pa para makainom ng
A. malungkot marami” baka
B. masaya 4. Sino ang dumating sa ilog para mahulog ka sa bangin.”
C. natakot makiinom? B. “Anak, huwag kang pupunta sa
D. nagalit A. si Maya B. si Daga C. si Kuneho malayo.”
5. Bakit nahuli ng mangangaso si Bua? C. “Anak, umupo ka lang.”
A. siya ay sobrang busog 5. Ano ang nangyari kay Mimi nang
B. siya ay nakatulog hindi siya sumunod sa bilin ng kanyang
C. gusto niya sa tubig ina?
A. nadapa.
B. nawala
C. nahulog
BALIKAN SURIIN Pinatnubayang Pagsasanay 2
Panuto: Ang sumusunod na mga
pahayag ay nagpapakita ng iba’t ibang Panuto: Mula sa napakinggang Pinatnubayang Pagtatasa 2
gawi sa pakikinig. Lagyan ng ✓ kuwento, sagutin ang sumusunod Panuto: Basahin ang kuwento. Sagutan
(tsek)ang patlang kung ang gawi ay na mga tanong. Isulat ang letra ng ang mga tanong.
tama at x (ekis) kung mali. tamang sagot.
_____1. Ituon ang pansin sa nagbabasa. 1. Sino-sino ang bida sa kuwento?
_____2. Makipag-usap sa katabi A. Beng at Ming C. Tiktok at Ming
habang nakikinig ng kuwento. B. Tiktok at Maya D. Beng at Mata
_____3. Umupo nang tuwid at ihanda 2. Saan madalas maglaro ang
ang sarili sa pakikinig. magkaibigan?
_____4. Tandaan ang mahahalagang A. sa bundok C. sa daan
impormasyong maririnig sa kuwento. B. sa ilog D. sa bukid
_____5. Ibaling ang paningin sa mga 3. Ano ang madalas nilang
bagay na nasa loob ng silid-aralan nilalaro? 1. Ano ang pamagat ng kuwento?
habang nakikinig ng kuwento. A. Harangang batis C. tagu-taguan 2. Ano-ano ang ginagawa niya sa
B. saluhan ng bola D. tumbang umaga?
preso 3. Ano naman ang ginagawa niya
4. Paano ipinakita ng magkaibigan pagdating ng tanghali?
ang kanilang pagmamahal sa isa’t 4. Sino ang bida sa kuwento?
isa? 5. Sino ang mga kalaro niya?
A. Madalas silang maglaro.
B. Palagi silang nag-aaway.
C. Sabay silang kumakain.
D. Sila ay nagbibigayan.
5. Bakit mahalagang magkaroon
ng kaibigang tulad nina Tiktok at
Ming?
A. upang maging masaya
B. upang magkaroon ng kalaro
C. upang laging may kasama
D. lahat ay tama
J.Karagdagang
gawain para sa
takdang-aralin at
remediation
IV. Mga Tala

V. Pagninilay

A. Bilang ng mag-
aaral na nakakuha ng
80% sa pagtataya.
B. Bilang ng mag-
aaral na
ngangailangan ng iba
pang gawain para sa
remediation
C. Nakatulong ba ang
remedial? Bilang ng
mag-aaral na
nakaunawa sa aralin.
D. Bilang ng mga
mag-aaral na
magpapatuloy sa
remediation?
E. Alin sa mga
istratehiyang
pagtuturo ang
nakatulong ng
lubos? Paano ito
nakatulong?

You might also like