You are on page 1of 5

BAITANG 1 - 12 Paaralan Baitang/ Antas Isa

PANG-ARAW-ARAW Guro Asignatura Edukasyon sa Pagpapakatao


NA BANGHAY-ARALIN Petsa/ Oras 12-12-16, 2022 Markahan Ikalawang Markahan

IkA-ANIM NA LINGGO LUNES MARTES MIYERKULES HUWEBES BIYERNES

1. Naisasagawa nang may 1. Naisasagawa nang may 1. Naisasagawa nang may 1.Nagsasabi ng totoo sa 1.Naisasagawa nang may
katapatan ang mga kilos na katapatan ang mga kilos na katapatan ang mga kilos na magulang/nakatatanda at iba pang katapatan ang paggalang sa
nagpapakita ng disiplina sa nagpapakita ng disiplina sa sarili nagpapakita ng disiplina sa kasapi ng mag-anak sa lahat ng pamilya at kapwa.
sarili sa iba’t ibang sitwasyon.
sarili sa iba’t ibang sa iba’t ibang sitwasyon. pagkakataon upang maging 2.Naipapakita ang
2.Nagsasabi ng totoo sa
sitwasyon. 2.Humihingi ng pahintulot kung magulang/nakatatanda at iba maayos ang samahan. pagmamahal at paggalang sa
I. LAYUNIN 2.Nagsasabi kung aalis ng aalis ng bahay. pang kasapi ng mag-anak sa 2.Naipapakita ang pamilya at kapwa sa
bahay. 3. Naisasagawa ang paggalang sa lahat ng pagkakataon upang pagkamahinahon tulad ng pamamagitan ng pagsasabi
3. Naisasagawa ang pamilya at kapwa maging maayos ang samahan. pagtanggap sa pagkakamali at ng totoong nagyari.
paggalang sa pamilya at Kung kumuha ng hindi kanya paghingi ng paumanhin. 3.Naisasagawa ang pagsasabi
kapwa 3. Naisasagawa ang 3.Naisasagawa ang paghingi ng ng nagawang pinsala nang
paggalang sa pamilya at
paumanhin sa maling nagawa. hindi tinatanong.
kapwa
A. Pamantayang Naipamamalas ang pag-unawa sa kahalagahan ng wastong pakikitungo sa ibang kasapi ng pamilya at kapwa tulad ng pagkilos at pagsasalita ng may paggalang at
Pangnilalaman pagsasabi ng katotohanan para sa kabutihan ng nakararami.

B. Pamantayan sa Pagganap Naisasabuhay ang wastong pakikitungo sa ibang kasapi ng pamilya at kapwa sa lahat ng pagkakataon

C. Mga Kasanayan sa Pagkatuto EsP1P- IIg-i– 5 EsP1P- IIg-i– 5 EsP1P- IIg-i– 5 EsP1P- IIg-i– 5 EsP1P- IIg-i– 5
Isulat ang code ng bawat Nakapagsasabi ng totoo sa Nakapagsasabi ng totoo sa Nakapagsasabi ng totoo sa Nakapagsasabi ng totoo sa Nakapagsasabi ng totoo sa
kasanayan. magulang/ nakatatanda at magulang/ nakatatanda at iba pang magulang/ nakatatanda at iba magulang/ nakatatanda at iba magulang/ nakatatanda at
iba pang kasapi ng mag anak kasapi ng maganak sa lahat ng pang kasapi ng maganak sa pang kasapi ng maganak sa lahat iba pang kasapi ng maganak
sa lahat ng pagkakataon pagkakataon upang maging lahat ng pagkakataon upang ng pagkakataon upang maging sa lahat ng pagkakataon
upang maging maayos ang maayos ang samahan maging maayos ang samahan maayos ang samahan upang maging maayos ang
samahan 10.1.kung saan nanggaling 10.2.kung kumuha ng hindi 10.3. mga pangyayari sa paaralan samahan
10.1.kung saan papunta kanya na nagbunga ng hindi 9.4. Pagsasabi ng totoo
pagkakaintindihan
II. NILALAMAN 10.1.kung saan papunta 10.1.kung saan nanggaling 10.2.kung kumuha ng hindi 10.3. mga pangyayari sa paaralan 9.4. Pagsasabi ng totoo
kanya na nagbunga ng hindi
pagkakaintindihan

III. KAGAMITANG PANTURO

A. Sanggunian

1. Mga pahina sa MELC at


BOW pah. 63 at 11
2. Mga pahina sa Kagamitang
Pang-mag-aaral pah.6-15

3. Mga pahina sa Teksbuk

4. Karagdagang Kagamitan mula


sa portal ng Learning Resource
B. Iba pang Kagamitang Panturo tsart, mga larawan bidyo tsart, larawan tsart, mga larawan

IV. PAMAMARAAN

A. Balik-Aral sa nakaraang aralin Paano ninyo babatiin ang Ipabasa: Mahalaga ba ang magpaalam Ipabasa: Ano ang gagawin mo kung
at/o pagsisimula ng bagong inyong magulang Magsabi/humingi ng pahintulot kung saan pupunta? Ibalik mo ang bagay na HINDI may nagawa ka ng
aralin. /nakatatanda? kung aalis ng bahay. naman sa iyo. pagkakamali sa isa sa mga
kamag-aaral mo sa paaralan?
Bakit?

B. Paghahabi sa layunin ng Nagpapaalam ka ba kung Awit: Paano kung kailangan mo ng Awit: Awit:
aralin may nais kang puntahan? Makinig at sabihin isang bagay at wala ka nito, Makinig at Sabihin Makinig at Sabihin
Bakit? TONO: Happy Birthday ano ang gagawin mo? (Tono: Farmer in the Dell) (Tono: Farmer in the Dell)
Makinig at sabihin (2x) Makinig at sabihin (2x)
Makinig sa ina, Sige humayo ka, makinig at Sige humayo ka, makinig at
Makinig sa Ama sabihin. sabihin.
Magpaalam at Magsabi ng totoo (2x) Magsabi ng totoo (2x)
Sabihin. . . Sige humayo ka magsabi ng totoo. Sige humayo ka magsabi ng
Kung saan pupunta. Gumawa ng mabuti, totoo.
gumawa ka ng tama Gumawa ng mabuti,
Sige humayo ka gumawa ng gumawa ka ng tama
maganda. Sige humayo ka gumawa ng
maganda.

C. Pag-uugnay ng mga Iparinig ang Kuwento: Iparinig ang Kuwento: Iparinig ang Kuwento: Iparinig ang Kuwento. Iparinig ang Kuwento:
halimbawa sa bagong aralin. “Bertdey” Paghingi ng Paumanhin Mag-iingat na Ako
Uwian na. Lumapit si Rina Hapon na. Wala pa si Ana. Naglalakad si Mar papasok sa Naglalaro sina Michael at ang “Inay, nabasag ko po ang
kay Lina at Pablo. Hindi na mapakali ang kanyang kanilang klasrum nang may kanyang mga kaklase sa bakuran isang pinggan.” Pagtatapat ni
Rina: Lina, Pablo, tara punta nanay. Panay ang tingin sa labas. nakita siyang perang papel, sa ng paaralan. Napalakas ang hagis Arturo. “Ano ba ang
kayo sa bahay, may konting Tinawagan n ani nanay sa may pinto. 20 pesos ito. ng bola at tinamaan ni James ang nangyari?” ang tanong ng
salo-salo, bertdey ng kapatid telepono si Nena, ang kaibigan Pagpasok niya, ay dumiretso bintana ng silid-aralan. Lumapit ina ni Arturo. “Natabig kop o
kong bunso. nito. siya sa kanyang upuan. siya agad sa kanyang guro. sa mesa sa aking
Lina: Talaga? Ano, Pablo, Dito nalaman ng nanay na naglaro Nagtanong ang guro kung “Pasensiya nap o. Hindi kop o pagmamadali.” Ang sagot ni
sama tayo? pala sila sa kanila. may nakakita sap era ni sinasadya. Hindi nap o mauulit,” Arturo. “Anak, sana mag-
Pablo: Naku, hindi ako Pinakiusapan ng nanay si Nena na Wendy. Hindi sumagot si wika ni Michael. Tinanggap ng iingat ka sa iyong pagkilos
nakapag paalam kila tatay at pauwiin na si Ana. Mar. kanyang guro ang paghingi niya upang hindi maubos an
nanay. Baka pagalitan ako. ng paumanhin pagkatapos silang gating mga kasangkapan,”
Rina: Ano ka ba, Pablo. pangaralan. ang payo ng ina. “Inay, sa
Sasama ako sa inyo, uulit po, mag-iingat na ako.
ipagpapalam ko kayo ni
Lina.
Madadaanan naman natin
ang bahay niyong dalaw.
Lina at Pablo: Ay, sige!
Tara na!
D. Pagtalakay ng bagong 1. Sino ang nagyaya kila 1.Sino ang batang hindi umuwi 1.Ano ang napulot ni Mar? Sinu-sino ang naglalaro? Anong uri ng bata si Arturo?
konsepto at paglalahad ng Lina at pablo? agad? 2.Ano ang kanyang ginawa Saan sila naglalaro? Malalaman din kaya ng nana
bagong kasanayan #1 2. Ano ang pagdiriwang 2.Ano ang dahilan ng hindi niya pagkapulot sa pera? Ano ang tinamaan ni James? yang nagyari kung hindi
kila Rina? pag uwi agad? 3.Isinauli ba niya ito nang Ano ang agad niyang ginawa? nagtapat si Arturo?
3. Pumayag ba agad si 3.nagpaalam ba siya sa nanay? magtanong ang guro? Ano ang kanyang ipinangako?
Pablo? Bakit? 4.Ano kaya ang pedeng magyari
4. Tama ba ng ginawa ng pagkauwi ni Ana sa kanilang
mga bata? bahay?
E. Pagtalakay ng bagong Ikaw, nagpapaalam ka ba sa Mahalaga bang magpaalam kung Ano-anong mga bagay na Hindi mo sinasadyang matapakan Ano ang dapat mong gawin
konsepto at paglalahad ng tatay at nanay mo bago ka saan pupunta? iyong napulot sa loob ng ang paa ng iyong kaklase. kung may nagawa kang
bagong kasanayan #2 umalis ng bahay? Bakit? kalsrum n adapt mong isauli? pinsala?
Bakit? Ano ang gagawin mo?
F. Paglinang sa Kabihasaan Paano mo ipakikita ang Kung ikaw si Ana, gagayahin mo Ano ang dapat mong gawin sa Ano ang dapat mong hingin kung Lutasin:
(Tungo sa Formative iyong paggalang sa iyong din ba siya? bagay na hindi sa iyo? may nagawa kang pinsala? Nadapa ang iyong batang
Assessment) magulang? Bakit? kapatid. Ikaw ang nag-
aalaga nito. Sasabihin mo ba
ito sa nanay? Bakit?

G. Paglalapat ng aralin sa pang- Pangkatang gawain: Mabuti ba ang pinag aalala natin Ipasakilos ang dula-dulaan sa Hindi sinasadyang nabali mo ang Nagliligpit ng baso si Lina.
araw- araw na buhay Pagsasadula ng Kuwento ng ang ating mga kaanak, lalo na ang mga bata. lapis na iyong hiniram. Ano ang Hindi sinasadya, dumulas
bawat pangkat. ating mga magulang? Bakit? gagawin/sasabihin mo? ang baso na sinasabon niya at
Bakit? ito ay nabasag.
Alin kaya ang dapat niyang
sabihin sa ina?
a. Hindi ko alam bakit
nabasag yan.
b. Ginulat kasi ako ng
pusa kaya nabasag.
c. Dumulas po kasi sa
kamay ko habang
sinasabon ko.
H. Paglalahat ng Aralin Tandaan: Tandaan: Tandaan: Tandaan: Tandaan:
Magsabi/humingi ng Sabihin ang totoo kung saan Ibalik mo ang bagay na Humingi ng paumanhin sa mga Magsabi agad ng nagawang
pahintulot kung aalis ng pupunta. HINDI naman sa iyo. nagawang pagkakasala o pinsala at tanggapin ang
bahay. pagkakamali. anumang parusang igagawad.
I. Pagtataya ng Aralin Lagyan ng / kung tama ang Sagutin: Tama o Mali Lagyan ng / kung tama at x Tama o Mali
sinasabi ng pangungusap. __1. Niyaya ka ng iyong kaibigan. kung mali. ___1. Ipagtapat agad ang
__1.Magpaalam muna bago Sumama ka nang di-nagpapaalam __1.Nakapulot ka ng lapis sa nagawang mali o pinsala.
umalis ng bahay. sa iyong magulang. tabi ng iyong upuan. Sinabi ___2. Ibintang sa iba ang
__2.Magsabi kung saan __2. Sinasabi sa magulang ang mo ito kay titser. nagawang kasalanan.
pupunta at kung sino ang kasama sa lakad. __2.Hindi Nakita ni Gina na ___3. Ipagpaliban
mga kasama sa pag-alis. __3. Ipinaalam sa magulang ang kinuha mo ang kanyang angpagtatapat ng nagawang
__3.Sabihin ang eksaktong oras ng pag-uwi. pambura. pinsala baka ito ay hindi na
oras ng pag uwi. __4. Hindi umuuwi sa takdang __3.Isauli ang bagay na mapansin.
__4.Mas palagay ang oras na ibinibigay ng magulang. napulot mo. ___4. Huwag aminin ang
kalooban kapag __5. Nagsabi kang kasama ang __4.Ang pagsasauli ng bagay nagawang pinsala.
nagpapaalam ng maayos. guro sa lakad ninyo, kahit hindi na hind isa iyo ay mabuting ___5. Aminin nang maluwag
__5.Ang batang magalang totoo. pag-uugali. sa dibdib ang nagawang
ay nagsasabi kung saan __5. pinsala kahit ano ang
pupunta. maaring maging parusa mo.

J. Karagdagang Gawain para sa


takdang-aralin at remediation

V. Mga Tala

VI PAGNINILAY

A. Bilang ng mag-aaral na nakakuha ng ___ bilang ng Mag-aaral na ___ bilang ng Mag-aaral na nakakuha ___ bilang ng Mag-aaral na ___ bilang ng Mag-aaral na nakakuha ___ bilang ng Mag-aaral na
80% sa pagtataya.
nakakuha ng 80% sa Pagtataya ng 80% sa Pagtataya nakakuha ng 80% sa Pagtataya ng 80% sa Pagtataya nakakuha ng 80% sa Pagtataya
B. Bilang ng mag-aaral na ___ bilang ng mag-aaral na ___ bilang ng mag-aaral na ___ bilang ng mag-aaral na ___ bilang ng mag-aaral na ___ bilang ng mag-aaral na
nangangailangan ng iba pang gawain para
nangangailangan ng gawain nangangailangan ng gawain para sa nangangailangan ng gawain para nangangailangan ng gawain para sa nangangailangan ng gawain
sa remediation.
para sa remediation remediation sa remediation remediation para sa remediation
C. Nakatulong ba ang remedial? Bilang ___Oo ___Hindi ___Oo ___Hindi ___Oo ___Hindi ___Oo ___Hindi ___Oo ___Hindi
ng mag-aaral na nakaunawa sa aralin.
____ bilang ng mag-aaral na ____ bilang ng mag-aaral na naka- ____ bilang ng mag-aaral na ____ bilang ng mag-aaral na naka- ____ bilang ng mag-aaral na
naka-unawa sa aralin unawa sa aralin naka-unawa sa aralin unawa sa aralin naka-unawa sa aralin
D. Bilang ng mga mag-aaral na ___ bilang ng mag-aaral na ___ bilang ng mag-aaral na ___ bilang ng mag-aaral na ___ bilang ng mag-aaral na ___ bilang ng mag-aaral na
magpapatuloy sa remediation.
magpapatuloy sa remediation magpapatuloy sa remediation magpapatuloy sa remediation magpapatuloy sa remediation magpapatuloy sa remediation
E. Alin sa mga istratehiyang pagtuturo Strategies used that work well: Strategies used that work well: Strategies used that work well: Strategies used that work well: Strategies used that work well:
nakatulong ng lubos? Paano ito
___ Group collaboration ___ Group collaboration ___ Group collaboration ___ Group collaboration ___ Group collaboration
nakatulong?
___ Games ___ Games ___ Games ___ Games ___ Games
___ Solving Puzzles/Jigsaw ___ Solving Puzzles/Jigsaw ___ Solving Puzzles/Jigsaw ___ Solving Puzzles/Jigsaw ___ Solving Puzzles/Jigsaw
___ Answering preliminary ___ Answering preliminary activities/ ___ Answering preliminary ___ Answering preliminary activities/ ___ Answering preliminary
activities/ exercises activities/ exercises activities/
exercises ___ Carousel exercises ___ Carousel exercises
___ Carousel ___ Diads ___ Carousel ___ Diads ___ Carousel
___ Diads ___ Think-Pair-Share (TPS) ___ Diads ___ Think-Pair-Share (TPS) ___ Diads
___ Think-Pair-Share (TPS) ___ Rereading of Paragraphs/Poems/ ___ Think-Pair-Share (TPS) ___ Rereading of Paragraphs/Poems/ ___ Think-Pair-Share (TPS)
___ Rereading of Stories ___ Rereading of Stories ___ Rereading of
Paragraphs/Poems/ ___ Differentiated Instruction Paragraphs/Poems/ ___ Differentiated Instruction Paragraphs/Poems/
Stories ___ Role Playing/Drama Stories ___ Role Playing/Drama Stories
___ Differentiated Instruction ___ Discovery Method ___ Differentiated Instruction ___ Discovery Method ___ Differentiated Instruction
___ Role Playing/Drama ___ Lecture Method ___ Role Playing/Drama ___ Lecture Method ___ Role Playing/Drama
___ Discovery Method Why? ___ Discovery Method Why? ___ Discovery Method
___ Lecture Method ___ Complete IMs ___ Lecture Method ___ Complete IMs ___ Lecture Method
Why? ___ Availability of Materials Why? ___ Availability of Materials Why?
___ Complete IMs ___ Pupils’ eagerness to learn ___ Complete IMs ___ Pupils’ eagerness to learn ___ Complete IMs
___ Availability of Materials ___ Group member’s Cooperation in ___ Availability of Materials ___ Group member’s Cooperation in ___ Availability of Materials
___ Pupils’ eagerness to learn doing their tasks ___ Pupils’ eagerness to learn doing their tasks ___ Pupils’ eagerness to learn
___ Group member’s ___ Group member’s ___ Group member’s
Cooperation in Cooperation in Cooperation in
doing their tasks doing their tasks doing their tasks
A. Bilang ng mag-aaral na nakakuha ng ___ bilang ng Mag-aaral na ___ bilang ng Mag-aaral na nakakuha ___ bilang ng Mag-aaral na ___ bilang ng Mag-aaral na nakakuha ___ bilang ng Mag-aaral na
80% sa pagtataya.
nakakuha ng 80% sa Pagtataya ng 80% sa Pagtataya nakakuha ng 80% sa Pagtataya ng 80% sa Pagtataya nakakuha ng 80% sa Pagtataya
B. Bilang ng mag-aaral na ___ bilang ng mag-aaral na ___ bilang ng mag-aaral na ___ bilang ng mag-aaral na ___ bilang ng mag-aaral na ___ bilang ng mag-aaral na
nangangailangan ng iba pang gawain para
nangangailangan ng gawain nangangailangan ng gawain para sa nangangailangan ng gawain para nangangailangan ng gawain para sa nangangailangan ng gawain
sa remediation.
para sa remediation remediation sa remediation remediation para sa remediation

You might also like