You are on page 1of 6

Republic of the Philippines

Department of Education
REGION IV-A CALABARZON
DIVISION OF CAVITE
BAGONG POOK ELEMENTARY SCHOOL
INOCENCIO, TRECE MARTIRES CITY, CAVITE
PANG-ARAW-ARAW Paaralan BAGONG POOK ELEMENTARY SCHOOL Baitang 1 - SAMPAGUITA
NA TALA SA Guro CAROLYN JOY S. TARUC Asignatura MOTHER TONGUE
PAGTUTURO Petsa/Oras December 5 – December 9, 2022 / 7:00 – 7:50 AM Markahan IKALAWANG MARKAHAN
QUARTER 2 - WEEK
4&5

LUNES MARTES MIYERKULES HUWEBES BIYERNES


December 5, 2022 December 6, 2022 December 7, 2022 December 8, 2022 December 9, 2022
I. LAYUNIN
A. Grade Level The learner demonstrates knowledge and skills in listening and communicating about familiar topics, uses basic vocabulary, reads and writes independently in
Standards meaningful contexts, appreciates his/her culture.
B. Content Standard demonstrates awareness of language grammar and usage when speaking and/or writing.
C. Performance Standard speaks and/or writes correctly for different purposes using the basic grammar of the language.
D. Most Essential Get information from various sources: (pictures, illustrations, simple graphs, charts)
Learning
Competencies (MELC)
E. Layunin A. Natutukoy ang sanhi at bunga ng pangyayari sa kuwento.
B. Natutukoy ang suliranin at solusyon sa kuwento.
C. Naipapakita ang pakikibahagi sa mga gawain ng aralin.
II. NILALAMAN Pangangalap ng Impormasyon mula sa Paligid
III. KAGAMITANG
PANTURO
A. Sanggunian
1. Mga pahina sa Gabay sa
Pagtuturo
2. Mga pahina Kagamitang
ng Mag -aaral
3. Mga pahina sa Teksbuk PIVOT 4A Learner’s Materials pah 19-23
4. Karagdagang Kagamitan
mula sa LRDMS
B. Iba pang Kagamitan sa Powerpoint Presentation, larawan, Manila Paper, Pentel Pen
Pagtuturo

1
CJSTARUC, 2022-2023 MTB1 Q2 Wk5 D1-5
IV. PAMAMARAAN
A. Balik –Aral sa nakaraang Piliin ang salitang kasintunog Mag-isip ng mga salitang Tukuyin kung magkatugma Tukuyin ang HINDI Anon aralin an natutunan mo
Aralin o pasimula sa o katugma ng unang salita sa magkakatugma. Isulat ang ang mga salita. Lagyan ng tsek kasintunog o katugma ng nayon lingo?
bagong aralin bawat bilang. Isulat ang letra sagot sa iyong kuwaderno (✓) kung Oo. Lagyan naman unang salita sa bawat bilang.
ng sagot sa iyong kuwaderno. ng ekis (X) kung hindi Isulat ang letra ng sagot sa
magkatugma ang mga salita. iyong kuwaderno.
Gawin ito sa iyong kuwaderno.

B. Paghahabi sa layunin ng Ano ang paborito ninyong Ano ang paborito ninyong Mahilig ka bang magbasa ng Mahilig ka bang magbasa ng Sanhi at Buna
aralin Kwento? Kwento? mga kuwento? Ano ang mga kuwento? Ano ang Suliranin at Solusyon
(Motivation) pinaka-paborito mo sa mga ito? pinaka-paborito mo sa mga
ito?
C. Pag- uugnay ng mga Kaya mo bang ikwento ang itp Lagyan ng masayang mukha
halimbawa sa bagong sa iyong mga kamag-aral? kung ang isinasaad ay
aralin solusyon. Lagyan naman ng
(Presentation) malungkot na mukha kung ito
Nabasa mo na ba ang mga ay suliranin. Iguhit ang sagot
kuwentong iyan? Ilan lamang sa iyong kuwaderno.
ang mga nasa larawan sa itaas
sa mga magagandang
kuwentong matutunghayan mo
sa araling ito.

D. Pagtatalakay ng bagong Ang bawat kuwento ay Ang kuwento ay isang Ang kuwento ay isang
konsepto at paglalahad ng nagtataglay rin ng mga malikhaing akda na maaaring malikhaing akda na maaaring
bagong kasanayan problema o suliranin. Ang mga likha ng isip o guniguni. likha ng isip o guniguni.
No. 1 (Modeling) ito ang binibigyang sagot, Mayroon din namang mga Mayroon din namang mga
lunas o solusyon ng tauhan sa kuwento na hango sa totoong kuwento na hango sa totoong
kuwento. pangyayari sa buhay. pangyayari sa buhay.
Basahin ang bahagi ng akdang Ang kuwento ay umiikot sa Ang kuwento ay umiikot sa
Bakit Malungkot si Simong mga tauhan at mga pangyayari. mga tauhan at mga
Salungo ni Jorelie Dae A. Ang kanilang mga kilos ang pangyayari. Ang kanilang
Azores. nagdudulot ng mga susunod na mga kilos ang nagdudulot ng
kaganapan. Sanhi at bunga ang mga susunod na kaganapan.
tawag dito. Sanhi at bunga ang tawag
dito.
Pansinin ang sipi mula sa
kuwentong Wena, Weyt Lang Pansinin ang sipi mula sa
ni Dioneth Arzaga kuwentong Wena, Weyt Lang
ni Dioneth Arzaga

2
CJSTARUC, 2022-2023 MTB1 Q2 Wk5 D1-5
Ang sanhi ng pangyayari ay Ang sanhi ng pangyayari ay
antok pa si Wena at bumalik antok pa si Wena at bumalik
Ang suliranin ni Simon ay siya sa pagkakatulog. Dahil siya sa pagkakatulog. Dahil
hindi raw siya kaaya-aya. dito, ang naging bunga ay ang dito, ang naging bunga ay ang
Hindi raw maganda ang anyo pagkakaiwan sa kaniya ng pagkakaiwan sa kaniya ng
niya. Sa buong kuwento ay kaniyang nanay at tatay sa kaniyang nanay at tatay sa
sinabi niya na hindi siya hinuli pagsisimba pagsisimba
ng mangingisda. Mas pinili
ang makulay na isda at pugita.
Bilang solusyon, kinausap niya
ang kaniyang ate. Pinagbuti na
rin lamang niya ang kaniyang
gawain sa kalikasan.
E. Pagtatalakay ng bagong Tukuyin kung sanhi o bunga
konsepto at paglalahad ng ang may salungguhit na
bagong kasanayan pangyayaring hinango sa
No. 2. (Guided Practice) kuwento. Isulat ang S kung
Sanhi at B naman kung
Bunga. Isulat ang sagot sa
https://youtu.be/Yy- iyong kuwaderno.
NJcNWZDw

3
CJSTARUC, 2022-2023 MTB1 Q2 Wk5 D1-5
F. Paglilinang sa Kabihasan Pagtalakay sa gawain
(Tungo sa Formative
Assessment )
(Independent Practice)

G. Paglalapat ng aralin sa
pang araw araw na buhay
(Application/Valuing)

H. Paglalahat ng Aralin
(Generalization)

4
CJSTARUC, 2022-2023 MTB1 Q2 Wk5 D1-5
I. Pagtataya ng Aralin Lagyan ng masayang mukha Tukuyin kung sanhi o bunga
kung ang isinasaad ay ang may salungguhit na
solusyon. Lagyan naman ng pangyayaring hinango sa
malungkot na mukha kung ito kuwento. Isulat ang S kung
ay suliranin. Iguhit ang sagot Sanhi at B naman kung Bunga.
sa iyong kuwaderno. Isulat ang sagot sa iyong
kuwaderno.

J. Karagdagang gawain para


sa takdang aralin
( Assignment)
V. MGA TALA
VI. PAGNINILAY
A. Bilang ng mag-aaral na
nakakuha ng 80% sa pagtataya
B. Bilang ng mag-aaral na
nangangailangan ng iba pang
gawaing remediation
C. Nakakatulong ba ang remedia?
Bilang ng mag aaral na
nakaunawa sa aralin
D. Bilang nf mag aaral na
magpapatuloy sa remediation.
E. Alin sa mga istratehiyang
pagtuturoang nakatulong ng
lubos?Paano ito nakatulong?
F. Anong suliraninang aking
nararanasan sulusyunan sa
tulong ang aking punong guro at

5
CJSTARUC, 2022-2023 MTB1 Q2 Wk5 D1-5
supervisor?
G. Anong gagamitang pangturo ang
aking nadibuho na nais kung
ibahagi sa mga kapwa ko guro?

Inihanda ni:

CAROLYN JOY S. TARUC


Master Teacher I Binigyang pansin:

SALVADOR A. ESPINELI, EdD.


Principal II

6
CJSTARUC, 2022-2023 MTB1 Q2 Wk5 D1-5

You might also like