You are on page 1of 5

DAILY LESSON LOG FOR Paaralan: OLO OLO ELEMENTARY SCHOOL Baitang at Antas V

Guro: JESSICA E. CABAGTAN Asignatura: ESP


IN-PERSON CLASSES
Petsa ng Pagtuturo: FEBRUARY 27 – MARCH 03, 2023 (WEEK 3) Markahan: IKATLONG MARKAHAN

LUNES MARTES MIYERKULES HUWEBES BIYERNES


I.LAYUNIN
A. Pamantayang Naipamamalas ang pag-unawa sa kahalagahan nang pagpapakita ng mga natatanging kaugaliang Pilipino, pagkakaroon ng disiplina para sa
Pangnilalaman kabutihan ng lahat, komitment at pagkakaisa bilang tagapangalaga ng kapaligiran
B. Pamantayan sa Naisasagawa nang may disiplina sa sarili at pakikiisa sa anumang alituntuntunin at batas na may kinalaman sa bansa at global na kapakanan
Pagganap
C. Mga Kasanayan sa Napananatili ang pagkamabuting mamamayang Pilipino sa pamamagitan ng pakikilahok (EsP5PPP – IIIb – 25)
Pagkatuto/Most Essential
Learning Competencies
(MELCs)
Isulat ang code ng bawat
kasanayan.
D. Paksang Layunin a. Napananatili ang pagkamabuting mamamayang Pilipino sa pamamagitan ng pakikilahok;
b. Nailalahad ang mga paraan ng pakikilahok sa mga gawaing pampamayanan na nagpapakita ng mabuting pag-uugali ng mga Pilipino; at
c. Nakasusulat ng sariling karanasan tungkol sa pakikilahok sa mga gawaing pampamayanan.
II.NILALAMAN Pagkamabuting
Mamamayang Pilipino sa
CATCH -UP FRIDAY
pamamagitan ng
pakikilahok
KAGAMITANG PANTURO
A. Sanggunian
I. Mga pahina sa Gabay ng
MELC K TO 12
Guro
II. Mga pahina sa ADM MODULE 3 Q3 WK 3
Kagamitang Pang-mag-aaral
III. Mga pahina sa Teksbuk
IV. Karagdagang Kagamitan Bordallo, R., & Alas, M.F. (2020) Ikatlong Markahan – Modyul 3: Mabuting Pakikilahok
mula sa portal ng Learning [Self-Learning Module]. Moodle. Department of Education. Retrieved (December 31, 2022)
Resource/SLMs/LASs
B. Iba pang Kagamitang PowerPoint Presentation, laptop, SLMs/Learning Activity Sheets, bolpen, lapis, kuwaderno
Panturo
III. PAMAMARAAN
A. Balik-Aral sa nakaraang Panuto: Paano mo Panuto: Kulayan ng PULA Panuto: Lagyan ng tsek (/)
aralin at/o pagsisimula maipamamalas ang iyong ang puso kung napanatili Panuto: Lagyan ng kung tama ang isinasaad
ng bagong aralin. pagiging malikhain sa ang katangian ng pagiging ang bilog kung napanatili ng pangungusap at ekis
larangan ng pag-awit, mabuting mamamayang ang katangian ng pagiging (X) kung hindi.
pagsayaw o talentong Pilipino sa sitwasyong mabuting mamamayang
mayroon ka? nakasulat sa bawat bilang. Pilipino sa sitwasyong .
. nakasulat sa bawat bilang.

B. Paghahabi sa layunin ng Itaas ang kanang kamay Pumili ng isang mabuting Gamitin ang akrostik na Sumulat ng sariling
aralin kung ang larawang katangian ng Pilipino. Pilipino at magbigay ng karanasan tungkol sa
ipinapakita ay wasto, Ipaliwanag. isang salita sa bawat letra iyong pakikilahok sa
kaliwang kamay naman _ nito na nagpapakita ng pagpapanatili ng kalinisan
kung hindi. “Pagiging mabuting ng iyong pamayanan.
mamamayang Pilipino”.

C. Pag-uugnay ng mga Bilang isang Ang pagpapakita ng Ito ay kasing halaga ng Sa pamamagitan nito ay
halimbawa sa bagong mamamayang Pilipino, katangiang Pilipino ay pagkamakabayan at nahuhubog ang ating
aralin. likas na sa atin ang katumbas ng pagiging sagisag na rin ng pag-ibig pagiging tunay na Pilipino.
magtaglay ng mabuting mabuting mamamayan ng sa ating bansang
pakikitungo sa ating ating bansa.. Pilipinas.
kapwa.
D. Pagtalakay ng bagong Ang pakikilahok at pagsali Ang pakikilahok at pagsali Ang pakikilahok at pagsali Ang pakikilahok at pagsali
konsepto at paglalahad sa mga gawain at sa mga gawain at sa mga gawain at sa mga gawain at
ng bagong kasanayan proyektong proyektong pampamayanan proyektong proyektong
#1 pampamayanan ay ay pagpapakita ng pakikiisa pampamayanan ay pampamayanan ay
pagpapakita ng pakikiisa sa pangkat na pagpapakita ng pakikiisa pagpapakita ng pakikiisa
sa pangkat na kinabibilangan. Pagpapakita sa pangkat na sa pangkat na
kinabibilangan. ito ng kamalayang kinabibilangan. kinabibilangan.
Pagpapakita ito ng pansibiko at mabuting Pagpapakita ito ng Pagpapakita ito ng
kamalayang pansibiko at pakikitungo sa ating kapwa. kamalayang pansibiko at kamalayang pansibiko at
mabuting pakikitungo sa mabuting pakikitungo sa mabuting pakikitungo sa
ating kapwa. ating kapwa. ating kapwa.
E. Pagtalakay ng bagong Ang pakikiisa at mabuting Bukod pa rito, ang .Sa kabilang dako, ang Sa kabilang dako, ang
konsepto at paglalahad pakikitungo sa kapwa ay pakikilahok at mabuting paglimot naman sa ating paglimot naman sa ating
ng bagong kasanayan dalawang mabubuting pakikitungo sa kapwa ay tungkulin ay magdudulot tungkulin ay magdudulot
#2 paguugali na taglay ng maaaring maiugnay din sa ng kawalan ng ng kawalan ng
maraming Pilipino. ilan pang mabubuting pagkakaisa, kapayapaan, pagkakaisa, kapayapaan,
ugaling Pilipino tulad ng at kaayusan sa at kaayusan sa
disiplina, kasipagan, pamayanan. pamayanan.
mapanuring pag-iisip, Samakatuwid, tayong Samakatuwid, tayong
pagkakawanggawa, at iba lahat ay dapat magkaisa, lahat ay dapat magkaisa,
pa. Isa sa mga susi sa pag- magbayanihan, at magbayanihan, at
unlad ng bayan ay ang magtulong-tulong tungo magtulong-tulong tungo sa
pagtutulungan at sa kaunlaran sa kaunlaran sa
pagkakaisa ng mga pamamagitan ng mabuting pamamagitan ng mabuting
mamamayan nito. . pakikilahok. Maaari ka ring pakikilahok. Maaari ka ring
makilahok rito kahit ikaw makilahok rito kahit ikaw
ay bata pa. ay bata pa.
F. Paglinang sa Panuto: Basahin ang Panuto: Isulat ang WASTO Panuto: Basahin ang Panuto: Basahin ang
Kabihasaan sumusunod na mga kung ang sitwasyon ay bawat sitwasyon at kwento. Tignan kung
(Tungo sa Formative sitwasyon. Ano ang iyong nagpapakita ng tamang sagutin ang mga ito. paano nakikilahok ang
Assessment) gagawin upang maipakita pagganap at pakikiisa sa pamilya Reyes sa mga
ang pakikilahok sa mga mga programang gawaing pampamayanan.
gawaing pampamayanan? pampamayanan AT DI-
WASTO kung hindi. Sumunod sa Protocol
Jeremiah G. Miralles
______

G. Paglalapat ng aralin sa Bakit kailangan mong Bakit kailangan mong Bakit kailangan mong Bakit kailangan mong
pang-araw-araw na buhay magtaglay ng mabuting magtaglay ng mabuting magtaglay ng mabuting magtaglay ng mabuting
katangian ng isang katangian ng isang Pilipino?katangian ng isang katangian ng isang
Pilipino? Paano mo ito Paano mo ito maipapakita Pilipino? Paano mo ito Pilipino? Paano mo ito
maipapakita sa iyong sa iyong pamilya, kamag- maipapakita sa iyong maipapakita sa iyong
pamilya, kamag-aral, guro aral, guro at komunidad? pamilya, kamag-aral, guro pamilya, kamag-aral, guro
at komunidad? at komunidad? at komunidad?
H. Paglalahat ng Aralin Ano-ano ang mga Ano-ano ang mga Ano-ano ang mga Ano-ano ang mga
katangiang dapat taglayin katangiang dapat taglayin katangiang dapat taglayin katangiang dapat taglayin
ng mabuting ng mabuting mamamayang ng mabuting ng mabuting
mamamayang Pilipino lalo Pilipino lalo na sa mamamayang Pilipino lalo mamamayang Pilipino lalo
na sa pakikilahok sa mga pakikilahok sa mga gawaing na sa pakikilahok sa mga na sa pakikilahok sa mga
gawaing pansibiko? pansibiko? gawaing pansibiko? gawaing pansibiko?
I. Pagtataya ng Aralin Panuto: Sumulat ng mga Panuto: Pumili ng isang Panuto: Tukuyin kung Panuto: Sagutin ang mga
katangiang dapat taglayin kilalang tao na hinahangaan paano makikilahok ang tanong sa iyong sagutang
ng mabuting mo nang lubos. Isulat ang kabataang tulad mo sa papel.
mamamayang Pilipino. kanyang pangalan sa loob mga gawaing
Gamitin ang grapikong ng puso at sagutin ang mga pampamayanan. Isulat _____________________
pantulong sa ibaba. tanong. ang mga paraang iyong
gagawin sa ikalawang
hanay.

J. Karagdagang Gawain
para sa takdang-aralin
at remediation
IV. Mga Tala
V. PAGNINILAY
A. Bilang ng mag-aaral na
nakakuha ng 80% sa
pagtataya.

B. Bilang ng mag-aaral na
nangangailangan ng iba
pang gawain para sa
remediation.
C. Nakatulong ba ang
remedial? Bilang ng
mag-aaral na
nakaunawa sa aralin.
D. Bilang ng mga mag-
aaral na magpapatuloy
sa remediation.
E. Alin sa mga
istratehiyang pagtuturo
nakatulong ng lubos?
Paano ito nakatulong?
F. Anong suliranin ang [
aking naranasan na
solusyunan sa tulong ng
aking punungguro at
superbisor?

G. Anong kagamitang
panturo ang aking
nadibuho na nais kong
ibahagi sa mga kapwa
ko guro?

PREPARED BY :
JESSICA E. CABAGTAN NOTED:
Master Teacher I ELIZA H. SUMALBAG , EdD
School Principal I

You might also like