You are on page 1of 10

School: MACABENGA ELEMENTARY SCHOOL Grade Level: V

GRADES 1 to 12 Teacher: JENELYN N. LITAWEN Learning Area: ESP


DAILY LESSON LOG
Teaching Dates and Time: FEBRUARY 20 – 24, 2023 (WEEK 2) Quarter: 3RD QUARTER

MONDAY TUESDAY WEDNESDAY THURSDAY FRIDAY


I.LAYUNIN
A.Pamantayang Naipamamalas ang pang-unawa sa kahalagahan ng pagpapakita ng mga natatanging kaugaliang Pilipino, pagkakaroon ng disiplina para sa kabutihan
Pangnilalaman ng lahat, komitment at pagkakaisa bilang tagapangalaga ng kapaligiran
B.Pamantayan sa Pagganap Naisasagawa nang may displina sa sarili at pakikiisa sa anumang alituntunin at batas na may kinalaman sa bansa at global na kapakanan
C.Mga Kasanayan sa Nakapagpapamalas ng pagkamalikhain sa pagbuo ng mga sayaw, awit at sining gamit ang anumang multimedia o teknolohiya - (EsP5PPP-IIIb-24)
Pagkatuto
II.NILALAMAN pagkamalikhain sa pagbuo pagkamalikhain sa Napananatili ang Napananatili ang Lingguhang pagsusulit
ng mga sayaw, awit at pagbuo ng mga sayaw, pagkamabuting pagkamabuting
sining gamit ang anumang awit at sining gamit ang mamamayang Pilipino sa mamamayang Pilipino sa
multimedia o teknolohiya anumang multimedia o pamamagitan ng pamamagitan ng
teknolohiya pakikilahok pakikilahok
III.KAGAMITANG PANTURO
A.Sanggunian
1.Mga pahina sa Gabay ng CG ph. CG ph. CG ph. CG ph.
Guro
2.Mga pahina sa kagamitang
pang-mag-aaral
3.Mga pahina sa teksbuk Lingguhang pagsusulit
4.Karagdagang kagamitan
mula sa portal ng Learning
Resource
B.Iba pang kagamitang
panturo
IV.PROCEDURES
A.Balik-aral sa nakaraang Basahin ang bawat Basahin ang bawat Isulat ang Wasto kung ang Panuto: Lagyan ng tsek ()
aralin at/o pagsisimula ng pangungusap. Tukuyin ang pangungusap. Tukuyin sitwasyon ay nagpapakita kung ang larawan ay
bagong aralin angkop na salita na ang angkop na salita na ng tamang pagganap at nagpapakita ng disiplina at
tinutukoy nito. Piliin ang tinutukoy nito. Piliin ang pakikiisa sa mga pakikilahok sa mga
sagot sa loob ng kahon na sagot sa loob ng kahon na programang gawaing pansibiko at ekis
nasa ibaba at isulat sa nasa ibaba at isulat sa pampamayanan at Di- (X) naman kung hindi.
sagutang papel. sagutang papel. Wasto kung hindi. Pagtatapon ng basura sa
1. Ito ay isang kaugaliang 5. Isang kaugaliang ______1. Sumasali ako sa ilog Pagsali sa fun run
Pilipino na nagpapakita ng ginagawa ng mga Pilipino Cultural Dance Contest
pagtutulungan, sa pagnanais na para sa darating na pista.
pagkakaisa, magkaroon ng maganda ______2. Ang
pagdadamayan, at at mabuting pakikitungo magkakaibigan ay
pakikipagkapwa-tao. sa ibang tao. nagkaisang sumali sa
2. Isa itong kaugaliang 6. Ito ang pagpapahalaga patimpalak ng sayaw sa
Pilipino kung saan ng mga Pilipino sa kanilang barangay.
nagbibigay tayo sa ating kanilang pamilya. ______3. Hindi sumasali sa
mga kapamilya at kaibigan 7. Isa itong uri ng mga patimpalak dahil
ng mga bagay galing sa pagbabayanihan ng mga nahihiya na humarap sa
lugar na ating pinuntahan. Pilipino na nangyayari sa maraming tao.
3. Ito ay paniniwala ng pagtatrabaho sa bukid. ______4. Buong pamilya
mga Pilipino na dapat 8. Ito ay ang paghalik sa nina Mang Carlos ay
mong ibalik ang pabor sa kamay ng mga magulang nagtanim ng mga puno
taong nagmagandang loob o mga nakatatanda na bilang pakikilahok sa
sa’yo madalas na ginagawa ng proyekto ng kanilang
mga nakababata. barangay.
______5. Tumutulong sa
paglilinis ng paligid tuwing
may clean up drive ang
barangay.
B.Paghahabi sa layunin ng Sa panahon ng inyong Ang pagkamalikhain ay Sa panahon ng pandemya, Sumunod sa Protocol
aralin kabataan, nasasalamin ang tumutukoy sa talento o maaari kang makilahok sa Jeremiah G. Miralles
inyong angking talino at kakayahan sa paglikha ng iba’t ibang gawain sa Isang umaga habang nag-
pagiging malikhain sa pag- isang bagay. Ang isang pamayanan sa aalmusal ang mag anak na
awit, pagsayaw, pagguhit, malikhaing tao ay pamamagitan ng: Reyes ay nakikinig sila ng
pag-iisip ng bagong mga nakakalikha ng bagong  Pagsunod sa mga balita sa radyo.
solusyon sa problema, at bagay katulad ng isang protocols at alituntunin na “Magandang umaga
paggawa ng bagong produkto, isang kalutasan ipinapatupad tulad ng Pilipinas, narito ang
produkto. Kaya habang o solusyon sa problema, pagsusuot ng face mask at mahalagang balita sa oras
ikaw ay bata pa, ito ay isang gawain ng sining, shield kung kinakailangang na ito. Parami ng parami
iyong linangin at isang akdang-buhay, at lumabas.  Pagpapanatili ang namamatay sa COVID-
pagyamanin. Ang mga iba pa. ng social distancing kung 19 sa loob at labas ng ating
sumusunod ay ilan lamang Ayon kay Dr. Howard nasa labas.  Pananatili sa bansa. Hanggang sa
sa mga ito. Gardner, isang loob ng bahay kung ngayon wala pa ring tiyak
1. Ipagpatuloy ang pag- Amerikanong Sikolihista kinakailangan upang na lunas para sa
alam sa iba mo pang mga (Psychologist), ang bawat makatulong sa nakamamatay na sakit na
kakayahan, talento, at tao ay maaring magtaglay pagpapatigil ng pagkalat ito.
kagalingan. ng walong katalinuhan o ng virus.  Pinapaalahanan ang lahat
2. Ugaliing ibahagi ang intelligence. Tatlo sa na sumunod sa mga
iyong pagkamalikhain sa walong multiple protocols: magsuot ng face
mga proyektong intelligences, ay ang mask at face shield,
nakapagpapabuti sa talino sa sining na pagpapanatili ng social
kapwa. nabibilang sa spatial- distancing, palagiang
3. Sumali sa mga visual intelligence, ang paghuhugas ng mga kamay
paligsahang makatutulong pag-awit at kagalingan sa o paggamit ng alkohol.
upang lalong mahasa ang paggamit ng iba’t-ibang Para sa mga kabataan at
iyong pagkamalikhain. instrumentong matatanda, kinakailangan
4. Maging pangmusika na nabibilang silang manatili sa loob ng
mapagpakumbaba sa sa musical intelligence, bahay. Delikado ang sakit
pagtanggap ng mga ang na ito at hindi nakikita ang
karangalan o mga papuri kalaban. Sundin ang mga
ng ibang tao o samahan. paalala upang hindi
5. At higit sa lahat, maging mabiktima. Tandaan,
responsable sa paggamit prevention is better than
at pagpapakita ng iyong cure.
pagkamalikhain. Nanay

C.Pag-uugnay ng mga Tukuyin kung paano Batay sa iyong nabasang


halimbawa sa bagong ralin makikilahok ang kabataang teksto, sagutin ang
tulad mo sa mga gawaing sumusunod na mga
pampamayanan. Isulat ang tanong.
mga paraang iyong 1. Ano ang narinig ng
gagawin sa ikalawang pamilyang Reyes?
hanay. ______________________
Gawaing Pampamayanan ______________________
Paraan ng Pakikilahok 1. ____________
Paglilinis ng kanal at estero 2. Ano ang layunin ng
2. Pagbabahagi ng tulong paalaala sa radyo?
sa panahon ng sakuna 3. ______________________
Sumunod sa kautusan ng ______________________
pamayanan sa pagsuot ng ____________
face mask o face shield. 4. 3. Ano ang ipinakita ng
Pagtatanim ng mga anak sa kaniyang kaibigan?
halaman 5. Pagsunod sa
kautusang bawal
magpunta sa pampubliko
at matataong lugar ang
mga kabataang nasa
elementarya ngayong may
COVID-19.
D.Pagtalakay ng bagong Ang Cariňosa ay isang Ang batang si Lito ay anak Ang pakikiisa at mabuting Isa sa mga susi sa pag-
konspto at paglalahad ng magiliw na sayaw na ng isang pamilyang may pakikitungo sa kapwa ay unlad ng bayan ay ang
bagong kasanayan #1 magkapares ang babae at mga angking galing. Ang dalawang mabubuting pag- pagtutulungan at
lalaki na animo’y kanyang amang si Mang uugali na taglay ng pagkakaisa ng mga
nagliligawan. Taong 1992 Leonardo ay magaling sa maraming Pilipino. mamamayan nito. Ang
nang palitan ang Tinikling pagguhit. Lagi siyang Dalawang ugaling pakikilahok sa pamayanan
bilang pambansang sayaw kinukuha na magpinta ng ipinagmamalaki nating sa pamamagitan ng mga
ng Pilipinas Ang salitang mga mural sa mga lahat. Bukod pa rito, ang gawain, proyekto, at mga
ito ay nangangahulugang paaralan, munisipyo, at pakikilahok at mabuting kampanya ay isang
mapagmahal at mapag- simbahan sa kanilang pakikitungo sa kapwa ay tungkulin na dapat nating
aruga na hango sa lugar. Si Aling Mila naman maaaring maiugnay din sa tuparin. Bilang bata,
pamamaraan ng pag-indak na kanyang ina ay isang ilan pang mabubuting maaari tayong makatulong
at pag-indayog ng mga guro sa musika. Taglay ni ugaling Pilipino tulad ng at makibahagi sa mabuting
mananayaw nito sa saliw Aling Mila ang galing sa disiplina, kasipagan, pakikilahok sa
ng mabining awitin. pagkanta at pagtugtog ng mapanuring pag-iisip, pamamagitan ng mga
Kapuna-puna sa sayaw na kahit na anong pagkakawanggawa, at iba simpleng paraan.
ito ang pagpapakita ng instrumentong pang- pa. Sa
matinding emosyon o musika. Maliban sa Isa sa mga susi sa pag-
damdamin. Sa sayaw na pagiging guro, unlad ng bayan ay ang
Cariňosa, ang babaeng naibabahagi niya ang pagtutulungan at
mananayaw ay may hawak kanyang talento sa pagkakaisa ng mga
na panyo o pamaypay na musika sa kanilang mamamayan nito. Ang
panaka-naka niyang pamayanan sa pakikilahok sa pamayanan
ipinagkukubli sa kaniyang pamamagitan ng pagbuo sa pamamagitan ng mga
mukha habang mayuming ng choir sa kanilang gawain, proyekto, at mga
umiindak. Ang lalaking simbahan at barangay. kampanya ay isang
mananayaw naman ay Ang nakakabatang tungkulin na dapat nating
sumasayaw sa tila nang- kapatid naman ni Lito si tuparin. Bilang bata,
aamong pamamaraan Mara ay magaling sa maaari tayong makatulong
habang nakatingin sa mga pagsasayaw. Lagi siyang at makibahagi sa mabuting
mata ng kaparehang sumasali sa mga pakikilahok sa
babae. Sa ganitong mga palatuntunan at pamamagitan ng mga
galaw ay makikita na ang paligsahan sa pagsayaw simpleng paraan.
mga mananayaw ay tila sa kanilang paaralan at
nagpapakita ng pagsinta sa maging sa barangay
isa’t isa.
E.Pagtalakay ng bagong Batay sa iyong nabasa at Sagutin ang mga Sa panahon ng pandemya, Sumulat ng sariling
konsepto at paglalahad ng sariling opinyon, sagutin katanungan sa sagutang maaari kang makilahok sa karanasan tungkol sa iyong
bagong kasanayan #2 ang sumusunod na mga papel. iba’t ibang gawain sa pakikilahok sa
tanong sa sagutang papel. 1. Bakit inakala ni Lito na pamayanan sa pagpapanatili ng kalinisan
1. Ano ang ibig sabihin ng wala siyang talento? pamamagitan ng: ng iyong pamayanan
Cariñosa? 2. Napanood mo 2. Ano-ano ang talentong  Pagsunod sa mga
na ba ang sayaw na angkin ng mag-anak? protocols at alituntunin na
Cariñosa? Ano ang ipinapatupad tulad ng
masasabi mo rito? 3. pagsusuot ng face mask at
Masasabi mo bang ito ay shield kung kinakailangang
malikhain? Bakit? 4. Ano lumabas.  Pagpapanatili
sa palagay mo ang ibig ng social distancing kung
sabihin ng pagiging nasa labas.  Pananatili sa
malikhain? loob ng bahay kung
kinakailangan upang
makatulong sa
pagpapatigil ng pagkalat
ng virus.  Pagtulong sa
pananatili kalinisan sa
kapaligiran lalo na ng
sariling bakuran at maayos
na pagtatapon ng basura.
 Pagsunod sa mga paalala
at alintuntunin sa tahanan
at pamayanan.
F.Paglinang na Kabihasaan Anong kaugalian ng isang Sagutin ang mga Paano ka makatutulong sa Ano-ano ang mga
Pilipino ang ipinakita sa katanungan sa sagutang mga gawainsa halimbawa ng mga
kwentong “Sumunod sa papel. pamayanan? Magbigay ng gawaing nakikilahok sa
Protocol”? isang halimbawa ng pamayanan?
programa sa inyong
pamayanan na maari
mong lahukan bilang isang
batang Pilipino
G.Paglalapat ng aralin sa 1. Anong aral ang Panuto: Basahin
pangaraw-araw na buhay natutuhan mo sa ang sumusunod
kwento? na mga
2. Ikaw, anong talento sitwasyon. Ano
ang taglay mo? ang iyong
3. Bakit kailangang gagawin upang
linangin ang pagiging maipakita ang
malikhain? pakikilahok sa
mga gawaing
pampamayanan?
1. Nakita mong
nasasayang ang
tubig sa inyong
gripo. Natatapon
lang ito sa kalsada
sa harapan ng
inyong bahay
habang hindi pa
dumarating ang
mga tauhan na
magkukumpuni
nito.
H.Paglalahat ng aralin Panuto: Basahin ang Nasunog ang bahay ng
sumusunod na mga iyong kamag-aral at
sitwasyon. Ano ang iyong nabalitaan mo na
gagawin upang maipakita magbibigay ng kahit anong
ang pakikilahok sa mga donasyon ang mga kaklase
gawaing pampamayanan? mo.
1. Nakita mong nasasayang ______________________
ang tubig sa inyong gripo. ______________________
Natatapon lang ito sa ______________________
kalsada sa harapan ng _____
inyong bahay habang hindi
pa dumarating ang mga
tauhan na magkukumpuni
nito.
I.Pagtataya ng aralin Panuto: Lagyan ng tsek Panuto: Basahin ang bawat _4. Narinig mo ang
() kung tama ang sitwasyon at piliin ang anunsyo tungkol sa
isinasaad ng nararapat na sagot at pagsusuot ng mask sa
pangungusap at ekis (X) isulat ang titik ng tamang inyong lugar. Bilang isang
kung hindi. sagot sa sagutang papel. batang residente, ano ang
______ 1. Sumusunod sa ______1. May inihandang nararapat mong gawin?
programa ng pamayanan programa ang inyong A. Pagsabihan ang mga
ang Pamilyang Reyes. kapitan sa inyong barangay magulang tungkol sa
______ 2. Umiiwas sa sa pamamagitang ng narinig na anunsyo. B.
mga gawaing pambayan media o gadget. Ano ang Huwag ipaalam sa mga
ang Pamilyang Reyes. pinakamabuting gagawin magulang ang narinig na
______ 3. Naibabahagi bilang isang bata? anunsyo. C. Babaliwalain
ang impormasyong A. Manggulo sa programa ang narinig dahil paulit-ulit
narinig sa radyo sa B. Huwag sumali sa lang ito. D. Lahat ng
kaligtasan ng programa C. Magkalat ng nabanggit.
pamayanan. maling balita sa media o
______ 4. Hindi gadget D. Sabihan ang 8 CO_Q3_ESP 5_ Module 3
naniniwala ang Pamilyang iba tungkol sa programa sa ______5. Inatasan ang
Reyes sa pagsunod sa pamamagitan ng media o lahat ng mag-aaral na
protocol ay nakadudulot gadget magsagot ng modyul, may
nang kabutihan sa bayan. ______2. Bakit kailangang iniutos pa ang iyong nanay
______5. Ang anak ng makiisa sa programa ng sa iyo, ano ang iyong
Pamilyang Reyes ay pamahalaan? nararapat gawin? A.
handang tumulong upang A. Para mapaunlad ang Ipagbigay-alam sa iyong
mahikayat ang iba pang bayan B. Para mapasaya nanay na may
kabataan sa pagsunod sa ang mga namumuno C. pinasasagutan na modyul
paalala ng pamayanan. Para magbigay ng at magpaalam nang
Gumawa ng collage ng problema sa pamahalaan maayos. B. Pagalitan ang
iba’t ibang programa sa D. Para maging sikat ang iyong nanay dahil
inyong pamayanan mga nagbibigay ng importante ang ginagawa.
programa C. Umalis nang hindi
______3. Nagkaroon ang nagpapaalam sa nanay. D.
inyong barangay ng mga Wala sa nabanggit.
alituntunin na bawal B
lumabas ang mga bata at
meron kang mga kaibigan
na gustong pumunta sa
iyo, ano ang iyong
gagawin? A. Ako nalang
ang lalabas ng bahay B.
Magpanggap na hindi
nabatid ang anunsiyo C.
Hayaan ang mga kaibigan
na pumunta sa inyo D.
Pagsasabihan ang mga
kaibigan sa alituntunin na
bawal lumabas ang mga
bata
J.Karagdagang Gawain para sa
takdang aralin at remediation
V.MGA TALA
VI.PAGNINILAY
A.Bilang ng mag-aaral na nakauha ___Lesson carried. Move on ___Lesson carried. Move on ___Lesson carried. Move on ___Lesson carried. Move on ___Lesson carried. Move on to
ng 80% sa pagtatayao. to the next objective. to the next objective. to the next objective. to the next objective. the next objective.
___Lesson not carried. ___Lesson not carried. ___Lesson not carried. ___Lesson not carried. ___Lesson not carried.
_____% of the pupils got 80% _____% of the pupils got _____% of the pupils got 80% _____% of the pupils got 80% _____% of the pupils got 80%
mastery 80% mastery mastery mastery mastery
B.Bilang ng mag-aaralna ___Pupils did not find ___Pupils did not find ___Pupils did not find ___Pupils did not find ___Pupils did not find difficulties
nangangailangan ng iba pang difficulties in answering their difficulties in answering their difficulties in answering their difficulties in answering their in answering their lesson.
Gawain para sa remediation lesson. lesson. lesson. lesson. ___Pupils found difficulties in
___Pupils found difficulties in ___Pupils found difficulties ___Pupils found difficulties in ___Pupils found difficulties in answering their lesson.
answering their lesson. in answering their lesson. answering their lesson. answering their lesson. ___Pupils did not enjoy the
___Pupils did not enjoy the ___Pupils did not enjoy the ___Pupils did not enjoy the ___Pupils did not enjoy the lesson because of lack of
lesson because of lack of lesson because of lack of lesson because of lack of lesson because of lack of knowledge, skills and interest
knowledge, skills and interest knowledge, skills and knowledge, skills and interest knowledge, skills and interest about the lesson.
about the lesson. interest about the lesson. about the lesson. about the lesson. ___Pupils were interested on
___Pupils were interested ___Pupils were interested ___Pupils were interested ___Pupils were interested the lesson, despite of some
on the lesson, despite of on the lesson, despite of on the lesson, despite of on the lesson, despite of difficulties encountered in
some difficulties encountered some difficulties some difficulties encountered some difficulties encountered answering the questions asked
in answering the questions encountered in answering in answering the questions in answering the questions by the teacher.
asked by the teacher. the questions asked by the asked by the teacher. asked by the teacher. ___Pupils mastered the lesson
___Pupils mastered the teacher. ___Pupils mastered the ___Pupils mastered the despite of limited resources
lesson despite of limited ___Pupils mastered the lesson despite of limited lesson despite of limited used by the teacher.
resources used by the lesson despite of limited resources used by the resources used by the ___Majority of the pupils
teacher. resources used by the teacher. teacher. finished their work on time.
___Majority of the pupils teacher. ___Majority of the pupils ___Majority of the pupils ___Some pupils did not finish
finished their work on time. ___Majority of the pupils finished their work on time. finished their work on time. their work on time due to
___Some pupils did not finish finished their work on time. ___Some pupils did not finish ___Some pupils did not finish unnecessary behavior.
their work on time due to ___Some pupils did not their work on time due to their work on time due to
unnecessary behavior. finish their work on time due unnecessary behavior. unnecessary behavior.
to unnecessary behavior.

C.Nakatulong ba ang remedial? ___ of Learners who earned ___ of Learners who earned ___ of Learners who earned ___ of Learners who earned ___ of Learners who earned
Bilang ng mag-aaral na 80% above 80% above 80% above 80% above 80% above
nakaunawa sa aralin.
D.Bilang ng mag-aaral na ___ of Learners who require ___ of Learners who require ___ of Learners who require ___ of Learners who require ___ of Learners who require
magpapatuloy sa remediation additional activities for additional activities for additional activities for additional activities for additional activities for
remediation remediation remediation remediation remediation

E.Alin sa mga estratehiyang ___Yes ___No ___Yes ___No ___Yes ___No ___Yes ___No ___Yes ___No
pagtuturo ang nakatulong ng ____ of Learners who caught ____ of Learners who caught ____ of Learners who caught ____ of Learners who caught ____ of Learners who caught up
lubos?Paano ito nakatulong? up the lesson up the lesson up the lesson up the lesson the lesson
F.Anong sulioranin ang aking ___ of Learners who ___ of Learners who ___ of Learners who ___ of Learners who ___ of Learners who continue
naranasan na solusyunansa continue to require continue to require continue to require continue to require to require remediation
tulong ng aking punungguro at remediation remediation remediation remediation
superbisor?
G.Anong kagamitang panturo ang Strategies used that work Strategies used that work Strategies used that work Strategies used that work Strategies used that work
aking nadibuho nanais kong well: well: well: well: well:___Metacognitive
ibahagi sa kapwa ko guro? ___Metacognitive ___Metacognitive ___Metacognitive ___Metacognitive Development: Examples: Self
Development: Examples: Self Development: Examples: Development: Examples: Self Development: Examples: Self assessments, note taking and
assessments, note taking and Self assessments, note assessments, note taking and assessments, note taking and studying techniques, and
studying techniques, and taking and studying studying techniques, and studying techniques, and vocabulary assignments.
vocabulary assignments. techniques, and vocabulary vocabulary assignments. vocabulary assignments. ___Bridging: Examples: Think-
___Bridging: Examples: assignments. ___Bridging: Examples: ___Bridging: Examples: pair-share, quick-writes, and
Think-pair-share, quick- ___Bridging: Examples: Think-pair-share, quick- Think-pair-share, quick- anticipatory charts.
writes, and anticipatory Think-pair-share, quick- writes, and anticipatory writes, and anticipatory ___Schema-Building: Examples:
charts. writes, and anticipatory charts. charts. Compare and contrast, jigsaw
charts. learning, peer teaching, and
projects.
___Schema-Building: ___Schema-Building: ___Schema-Building:
___Contextualization:
Examples: Compare and ___Schema-Building: Examples: Compare and Examples: Compare and
contrast, jigsaw learning, peer Examples: Compare and contrast, jigsaw learning, peer contrast, jigsaw learning, peer Examples:Demonstrations,
teaching, and projects. contrast, jigsaw learning, teaching, and projects. teaching, and projects. media,manipulatives,
peer teaching, and projects. repetition,andlocal
opportunities.
___Contextualization: ___Contextualization: ___Contextualization: ___Text Representation:
Examples: Demonstrations, ___Contextualization: Examples: Demonstrations, Examples: Demonstrations, Examples: Student created
media, manipulatives, Examples: Demonstrations, media, manipulatives, media, manipulatives, drawings, videos, and games.
repetition, and local repetition, and local repetition, and local ___Modeling: Examples:
media, manipulatives,
opportunities. opportunities. opportunities. Speaking slowly and clearly,
repetition, and local
opportunities. modeling the language you want
___Text Representation: ___Text Representation: ___Text Representation: students to use, and providing
samples of student work.
Examples: Student created ___Text Representation: Examples: Student created Examples: Student created Other Techniques and
drawings, videos, and games. Examples: Student created drawings, videos, and games. drawings, videos, and games. Strategies used:
___Modeling: Examples: drawings, videos, and ___Modeling: Examples: ___Modeling: Examples: ___ Explicit Teaching
Speaking slowly and clearly, games. Speaking slowly and clearly, Speaking slowly and clearly, ___ Group collaboration
modeling the language you modeling the language you modeling the language you ___Gamification/Learning
___Modeling: Examples:
want students to use, and want students to use, and want students to use, and throuh play
Speaking slowly and clearly,
providing samples of student providing samples of student providing samples of student ___ Answering preliminary
modeling the language you
work. work. work. activities/exercises
want students to use, and
___ Carousel
providing samples of student
Other Techniques and Other Techniques and Other Techniques and ___ Diads
work.
Strategies used: Strategies used: Strategies used: ___ Differentiated Instruction
___ Explicit Teaching ___ Explicit Teaching ___ Explicit Teaching ___ Role Playing/Drama
Other Techniques and ___ Discovery Method
___ Group collaboration ___ Group collaboration ___ Group collaboration
Strategies used: ___ Lecture Method
___Gamification/Learning ___Gamification/Learning ___Gamification/Learning
___ Explicit Teaching Why?
throuh play throuh play throuh play
___ Group collaboration ___ Complete IMs
___ Answering preliminary ___ Answering preliminary ___ Answering preliminary
___Gamification/Learning ___ Availability of Materials
activities/exercises activities/exercises activities/exercises
throuh play ___ Pupils’ eagerness to learn
___ Carousel ___ Carousel ___ Carousel
___ Answering preliminary ___ Group member’s
___ Diads ___ Diads ___ Diads
activities/exercises collaboration/cooperation
___ Differentiated Instruction ___ Differentiated Instruction ___ Differentiated Instruction
___ Carousel in doing their tasks
___ Role Playing/Drama ___ Role Playing/Drama ___ Role Playing/Drama
___ Diads ___ AudioVisual Presentation
___ Discovery Method ___ Discovery Method ___ Discovery Method
___ Differentiated of the lesson
___ Lecture Method ___ Lecture Method ___ Lecture Method
Instruction
Why? Why? Why?
___ Role Playing/Drama
___ Complete IMs ___ Complete IMs ___ Complete IMs
___ Discovery Method
___ Availability of Materials ___ Availability of Materials ___ Availability of Materials
___ Lecture Method
___ Pupils’ eagerness to learn ___ Pupils’ eagerness to learn ___ Pupils’ eagerness to learn
Why?
___ Group member’s ___ Group member’s ___ Group member’s
___ Complete IMs
collaboration/cooperation collaboration/cooperation collaboration/cooperation
___ Availability of Materials
in doing their tasks in doing their tasks in doing their tasks
___ Pupils’ eagerness to
___ Audio Visual Presentation ___ Audio Visual Presentation ___ Audio Visual Presentation
learn
of the lesson of the lesson of the lesson
___ Group member’s
collaboration/cooperatio
n
in doing their tasks
___ Audio Visual
Presentation
of the lesson

You might also like