You are on page 1of 4

Republic of the Philippines

Department of Education
Division of Cagayan

ANDARAYAN NATIONAL HIGH SCHOOL


Andarayan, Solana, Cagayan
SENIOR HIGH SCHOOL

PAARALAN ANDARAYAN NHS ANTAS Humss XI-DA


VINCI
DAILY LESSON LOG GURO NERISSA D. DE ASIS ASIGNATU Filipino 11
RA
PETSA/ORAS November 17, 2021 MARKAHA Unang Markahan
N
I. LAYUNIN

A. Pamantayang Nauunawaan ang mga konsepto, elementong kultural, at gamit ng wika sa


Pangnilalaman lipunang Pilipino.
Nakagagawa ng isang sanaysay batay sa isang panayam tungkol sa aspektong
B. Pamantayan sa Pagganap kultural o lingguwistiko ng napiling komunidad.

C. Mga kasanayang Naipaliliwanag ang gamit ng wika sa lipunan sa pamamagitan ng halimbawa.


Pampagkatuto (F11PS-Id-87)

II. NILALAMAN 1. Nalalaman ang mga gamit ng wika sa lipunan.


2. Makalikha ng isang SLOGAN batay sa mga gamit ng wika sa lipunan.

III. KAGAMITANG PANTURO


A. Sanggunian
1. Mga Pahina sa Gabay ng
Guro
2. Karagdagang Kagamitan
mula sa Portal Learning
Resources
IV. PAMAMARAAN
Paunang pagsasanay:
A. Balik aral sa nakaraang Panuto: Ibigay ang gamit ng wika sa lipunan batay sa mga sitwasyon.
aralin at/o pagsisimula ng 1. Kinumusta ni Abi ang kaniyang kaibigan na matagal na niyang hindi
bagong aralin nakita.
2. Nagpahayag ng opinyon si Crisostomo tungkol sa Vaccine para sa
covid 19.
3. Nagsaliksik si Althea para sa kaniyang gagawing papel pananaliksik.
4. Si Martin ay sumulat ng liham para sa kaniyang mahal na magulang.
5. Nakiusap si Duterte sa publiko na huwag lumabas ng bahay kung
kinakailangan para makaiwas sa sakit ng covid 19.
PANG-INSTRUMENTAL
PANG-INTERAKSYUNAL
PAMPERSONAL
PANG-HEURISTIKO
PANG-REPRESENTATIBO
PANG-IMAHINASYON
PANREGULATORI
Magbibigay ang mga mag-aaral ng kanilang sariling halimbawa tungkol sa
mga gamit ng wika sa lipunan. Isulat sa malinis na papel.
B. Paghahabi sa layunin ng
aralin
Gamit ang mga sitwasyon. Malaya ang mga mag-aaral na magbigay ng
C. Pag uugnay ng mga kanilang mga komento o ideya.
halimbawa sa bagong aralin
Pag uugnay ng mga Sitwasyon 1: Sino ang dapat na pumili ng kursong kukunin pagdating sa
halimbawa sa bagong aralin kolehiyo, ang anak o ang magulang?

Sitwasyon 2: Sa anong paraan mo naipapahayag ang iyong damdamin?

Tatalakayin ang gamit ng wika sa lipunan.


D. Pagtatalakay sa bagong
konsepto at paglalahad ng
bagong kasanayan (#1)
Tatalakayin ang gamit ng wika sa lipunan
E. Pagtatalakay sa bagong
konsepto at paglalahad ng
bagong kasanayan (#2)
Panuto: Piliin at isulat ang titik ng pinakaangkop na sagot sa bawat
F. Paglinang sa kabihasaan pangungusap.
(Tungo sa formative 1. May lalaking lumapit sa iyo at itinanong kung saan matatagpuan ang
Assessment) estasyon ng pulis.
a.Interaksyon c. Heuristiko
b.Personal d. Regulatori
2. Lumiham si Bernie sa kaniyang kaibigang nasa Japan.
a. Interaksyon c. Heuristiko
b. Personal d. Regulatori
3. Sumulat si Tess sa Metrobank upang magpresinta bilang isang bank
teller.
a. Interaksyon c. Heuristiko
b. Personal d. Regulatori
4. Iniulat ni Aura sa klase ang kasaysayan ng dulang Tagalog.
a. Interaksyon c. Heuristiko
b. Personal d. Regulatori
5. Nagkasalubong ang magkaibigang Charity at Nerie sa hallway at
sila’y nagbatian.
a. Interaksyon c. Heuristiko
b. Personal d. Regulatori
Lumikha ng isang SLOGAN sa pahayag na “bilang isang mag-aaral paano ka
G. Paglalapat ng aralin sa makatutulong upang mabawasan ang pagdami ng nahahawaan na sakit na
pang araw-araw Paglalapat covid-19 sa inyong lugar”. Gawin ito sa pamamagitan ng paggamit ng
ng aralin sa pang araw-araw
regulatoryo na gamit ng wika sa lipunan.

PAMANTAYAN

KATEGORYA DESKRIPSYON PUNTOS

Gamit ng wika Angkop ang gamit ng 20


wika para sa tiyak na
tungkulin nito sa
isinagawang slogan.

Mensahe May kakayahang 20


makaimpluwensiya sa
target na awdyens

pagkamalikhain Naaangkop ang 10


disenyo at
nagpapatingkad ang
mensahe ng slogan

KABUUAN 50

Batay sa natalakay ibigay ang pagkakaiba ng kahulugan at pagkakaiba sa


H. Paglalahat ng aralin gamit. Isulat sa malinis na papel.
Bigyan ng teknik na “AKROSTIK” ang mga natalakay na gamit ng wika sa
I. Pagtataya ng aralin lipunan.

J. Karagdagang gawain para


sa takdang aralin at
remediation

V. MGA TALA

VI. PAGNINILAY
A. Bilang ng mag aaral na nakakakuha ng 80% sa pagtataya
B. Bilang ng mga mag-aaral na nangangailangan ng iba pang gawain para sa remediation
C. Nakatulong baa ng remedial? Bilang ng mga mag – aaral na nakaunawa sa aralin

D. Bilang ng mag-aaral na nagpatuloy sa remedial


E. Alin sa istratehiyang pagtuturo ang nakatulong ng lubos? Pano ito nakatulong?
F. Anong suliranin ang aking nakaranasan na solusyunan sa tulong ng aking punungguro at superbisor
G. Anong kagamitang panturo ang aking nadibuho na nais kong ibahagi sa mga kapwa ko guro?

Inihanda ni: Sinuri ni: Pinagtibay ni:

NERISSA D. DE ASIS JENNIFER LOU B. ABUZO JOEL M.


CAMAYANG
Guro sa Filipino SHS Academic Coordinator Secondary School Principal
III

You might also like