Professional Documents
Culture Documents
LESSON EXEMPLAR Salitang Ginagamit Sa Impormal Na Komunikasyon
LESSON EXEMPLAR Salitang Ginagamit Sa Impormal Na Komunikasyon
Department of Education
REGION X – NORTHERN MINDANAO
SCHOOLS DIVISION OF EL SALVADOR CITY
I. LAYUNIN
Naipamamalas ng mag-aaral ng pag-unawa sa kaugnayan ng panitikang popular
A. Pamantayang Pangnilalaman sa kulturang Pilipino
Balik-Aral (2 minuto)
Pagganyak
Gawain/Istratehiya 1. Ipakita ang salitang : selfie, miskol, pick-up line, trending, wagas
( 10 minuto) 2. Alamin kung ano ang kahulugan ng mga salitang nakikita
3. Gamitin ang mga salitang ito sa pangungusap
4. Pagtalakay mula sa maikling balita ng GMA News Online
Paglinang
1. Pagtalakay ng mga salitang ginagamit sa impormal na sitwsayon
A. Lalawiganin
B. Balbal
C. Kolokyal
D. Banyaga
Pagsasanay
Pangkatang-gawain (Airplane paper strategy)
Tukuyin kung lalawiganin, balbal, kolokyal, o banyaga ang mga salitang may
salungguhit sa bawat pangungusap gamit ang ating group chat na messenger.
Paglalahat
1. Bakit mahalagang matutuhan ang mga salitang impormal sa komunikasyon?
2. Papaano mo mahikayat ang mga kabaatang katulad mo na kailangan din nilang
matutunan ang mga salitang impormal?
Pagtataya Magbigay ng dalawang halimbawang salita sa mga uri ng salitang balbal na makikita sa
(10 minuto) loob ng biluhaba. Gamitin ang isa sa mga ito sa pagbuo ng pangungusap tungkol sa
social media.
Hango sa wikang
banyaga o Pinaghalo-halo
katutubo
Binaligtad Salitang
Iningles
Balbal
Nilikha Dinaglat
Pangungusap___________________________________________________
______________________________________________________________
_______________________.
Takdang Aralin/Kasunduan
(2 minuto) Gumawa ng isang vlog para social awareness campaign hinggil sa pag-iwas ng COVID-19
na hindi na lumaganap gamit ang salitang impormal.
RUBIRCS:
Nilalaman – 25
Organisasyon –10
Malinaw ang mga salita – 10
Kahusayan – 5
Kabuuan 50 puntos
V. MGA TALA
VI. PAGNINILAY
A. Bilang ng mag-aaral na
nakakuha ng 80% sa pagtataya
B. Bilang ng mag-aaral na
nangangailangan ng iba pang
gawain para sa remediations
C. Nakakatulong ba ang
remedial? Bilang ng mag-aaral
na nakaunawa sa aralin
D. Bilang ng mag-aaral na
magpapatuloy sa remediation
Demonstrator:
Daisy V. Mansugotan
Teacher 1
Observer:
Maritess T. Jariolne
MT – 1
Geraldina I. Generol
MT – 1
Marivic S. Torres
Secondary School Principal 1